Dagger - mạnh hay yếu?

Thảo luận trong 'Rohan' bắt đầu bởi hskyweb, 1/6/08.

1. exsoul

exsoul Mario & Luigi Lão Làng GVN

Mình lv33, máu 4k3, def 650. Đấy là mặc đồ destruction cùi bắp (vì đồ ngon fail hết rồi). Đến lv41 của bạn thì số vit của mình đã đủ bù vào def chênh lệch, mặc cùng đồ với bạn thì không biết như nào.

Thế đã đủ chưa ?!

2. =VoiCon=

=VoiCon= Youtube Master Race

ẹc kiểu này chắc builf Full Vit quá ;)) mình build kém tí chỉ 3 Vit =))

3. mr_fanta

mr_fanta Mr & Ms Pac-Man

Có, và không thua kém gì số lượng Human cầm dual đâu, có lẽ sv bạn ít thôi :D

4. Doanh Doanh

Doanh Doanh Youtube Master Race

Vấn đề là ở chỗ mình đã có khả năng tank được boss rồi, còn bạn exsoul thì chưa. Defender chính hiệu mặc đồ xịn như mình thì đương nhiên defense cao hơn mình, thế dmg có bằng mình không? có pk được không hay chỉ đánh mob đã muốn mỏi tay?
    Vậy ở đây mấy bạn thấy câu nói của mình "defender hoặc hiếm như lá mùa thu, hoặc ..." là đúng không?

5. exsoul

Ôi bạn Doanh Doanh ơi. Đã chọn Defender là chấp nhận làm kiếp cave, PK được ai ? Bảng skill toàn là những thể loại như là đưa thân hứng đạn cho bồ, liếc mắt đưa tình, buff biếc các loại. Cùng lvl mặc cùng đồ, def của bạn hơn được defender không ? Thế thì ai tank boss tốt hơn ai ?

6. mr_fanta

mr_fanta Mr & Ms Pac-Man

Thế dam của ông có = Guar chính hiệu không? Không nên so sánh như vậy?:> Ông hơn người ta cái này nhưng lại kém người ta thứ khác, không cái gì sinh ra là hoàn thiện cả. Và thưa bạn rằng, pk bạn có giết đc nó hay không? :devil: Và điều cuối cùng Defer không phải sinh ra để solo :cool: Còn nếu nói về cày lv thì .... chẳng char nào thua char nào cả, tùy thuộc vào độ "trâu bò" của người chơi thôi =))

7. Doanh Doanh

Mình ko phải defender, ko phải cave, vẫn tank được boss, vậy là được rồi nhỉ? Party đi farm, mình lure cả đống mobs về vừa tank vừa đập rầm rầm, defender sao bằng được? PVP thì Dual-Guardian chắc thắng được mình chắc? Hiện giờ thì thấy có thể có nhiều defender (đúng hơn là đang build theo đường defender), nhưng cứ đợi thời gian lâu hơn... sẽ thấy rơi rụng dần hết. Chính xác ra thì cảm giác lệ thuộc vào người khác đôi khi rất là ức chế, nên trừ khi có anh em thân thiết chơi cùng, không thì khó mà theo đuổi con đường defender. Mấy bạn nhìn stat của mình thì đủ biết là mình nhìu strength tới mức nào, vậy có vấn đề gì không nếu mình thích cầm theo cái dagger thỉnh thoảng móc ra bem :))

8. exsoul

Những gì cần nói đã nói hết. Guardian của bạn Doanh Doanh vô đối rồi, vậy đi.

9. voduyhai

voduyhai Persian Prince Lão Làng GVN

Cái cụm từ Role Playing Game là làm bất cứ chuyện gì mình thích với nhân vật cũng được, miễn sao nó tận dụng được hết đồ đạc đang ở trên người.

10. ninaredeyes

ninaredeyes Mr & Ms Pac-Man

Sự chênh lệch giữa Guard với Defender (theo cách gọi của hướng tăng stat) không lớn. Mà bạn nói defender không bằng bạn ở chỗ nào? Ở chỗ đánh quái không nhanh bằng à? Cái đấy thì là đương nhiên rồi. Bạn nói bạn lure mobs, tank được như tanker? Xin lỗi, tanker nhiệm vụ không chỉ có vậy đâu. Tanker thực sự, đánh có trách nhiệm luôn phải dùng taunt, các skill stun quái bảo vệ đồng đội. Lúc đó có thời gian mà đánh quái không? Đánh còn không có thời gian, thì đánh mạnh hơn để làm gì? Còn PVP, Def VS Guard thế nào, đợi mọi người max level rồi hãy bàn, vài trận thắng thua lúc 3x, 4x chả nói lên điều gì đâu.
    Sau khi chuyển job, tôi có thể khẳng định khi đi farm guard không thể thay thế defender vì skill stun.
    PS: Đọc mấy bài của bạn tôi thấy bạn như khoe đồ nhiều hơn là thảo luận về cách build. Bạn toàn dựa vào đồ ngon (theo ý bạn) => đánh mạnh hơn Guard dùng dager, def cao hơn Defender => cách build của bạn là hay, là đúng. Nói thật, tôi đọc thấy hài lắm, chả có tí thuyết phục nào.

11. Doanh Doanh

Ở cấp độ dưới lev50, mình hoàn toàn có thể sử dụng tốt taunt và stun để bảo vệ buff (ít nhất là về phần mình, vì skill kiểu gì thì cũng 1 con thôi, 1 đám dí theo buf thì chỉ biết taunt đại rồi lẽo đẽo chạy theo chém cầu may). Mình đương nhiên biết bảng skill của defender hỗ trợ tốt tới mức nào, nên mình không hề bảo là thay thế được con defender bằng cái kiểu chơi này. Nhưng đây là dưới lev50, và những điều mình có thể đạt được là có đáng ghi nhận không? Và hơn nữa, bạn làm ơn đọc cho kỹ lại dùm, sở dĩ mình viết nhiều bài như vậy chỉ là vì cái kiểu ý kiến chụp mũ "Guardian phải cầm dual, cầm shield là thứ vô dụng". Vậy thì mình đưa ra ví dụ chính con của mình chơi để phản chứng điều đó, có gì là sai?

12. mrhotsnow

mrhotsnow Mario & Luigi

Đây ạ,tớ là tớ thấy attack xì-pít nó vẫn ghi là 900 thôi ,ko có 700 đâu ,hay là bug game nhỉ :x

13. BadDay

BadDay Youtube Master Race

Lập 1 char Human, train lên 15 để giữ đồ
    Thấy khi cầm khiên + kiếm thì chỉ dùng kiếm đánh ---> chậm vãi =3= nặng nhọc nữa, còn khi cầm dao + kiếm hoặc (rìu,...) thì dao với kiếm cùng phang dam như nhau (tháo dao ra không thấy dam giảm :D chắc do lv thấp :P) nhưng mà cả dao và kiếm đều tạp mặt quái đuợc, xoay người 1 cái là ăn cả dao lẫn kiếm =)) ---> delay cao hơn
    Đang tính chơi Hunman vì cái đánh trò cả dao cả kiếm khá hay :D lại đẹp nữa :">

14. BloodyRose

BloodyRose Dragon Quest

Lên 50 có skill buf tăng dam cho sword và dagger đó bạn. Ko xài dagger thì Guardian đó sẽ mất đi 1 lương dam khá lớn

15. Doanh Doanh

Xài "One hand sword" thôi thì ko dùng được "Sword Mastery" hả :o ?

16. NT-Axel

NT-Axel Youtube Master Race

Em lấy ví dụ cho các bác xem thử: bạn em hiện tại cũng có 1 thèng tanker và 1 thèng DDealer:
    1/Tanker lv 37: ~5k hp và def tầm trên 1k (dmg tầm 450), nếu bác nói def to hơn nhiều Defender bác coi lại hộ em.:-/
    2/DD: lv 39:1k1 dmg (def cung~ la 500+) và nếu có tank nó làm chục con mob (lv40) sau 3 skill AOE vậy dmg của con hibrid (tạm gọi là pede) 38 của bác ~700 mà cao hơn nhìu sao?? :-/
    Em chỉ lấy ví dụ thôi còn ai thík kỉu rì chơi kỉu đó.
    Chả ai cấm đàn ông mặc váy ... em kết câu này...

17. mr_fanta

mr_fanta Mr & Ms Pac-Man

Cảm ơn bạn đã ủng hộ câu nói của mình :'>

18. Torai XIII

Torai XIII Mario & Luigi Lão Làng GVN

Dagger có những cái lợi mà các vũ khí khác ko có ^^ Theo thông tin từ Rohan JP. Hiện tại thì tớ chưa có chơi nên chưa test được. Mai mốt bắt đầu chơi theo dagger xem sao ^^

19. November11th

November11th Youtube Master Race

bạn Doanh Doanh bạn ấy nói thế này: bạn ấy chưa chuyển job2 nhưng bạn ấy đã là Guardian, attack dmg của bạn ấy hơn Guardian khác và def của bạn ấy cũng hơn Defender khác.
    Con nghé thì nó là con nghé, gọi là con trâu con nó hơi kỳ cục, hay ngược lại, con trâu nó là con trâu chứ ai gọi nó là con nghé to thì nghe nó khiếp đảm. Knight thì là Knight, dù có chuẩn bị kiểu gì đi chăng nữa thì đã là Guardian hay Defender đâu mà cứ nhận cuống lên. Human sau này nó chia 2 con đường, chẳng nhẽ lại đi được cả 2 đường mà hơn cả chuyên từng đường. Hồi chơi MUHN tớ có trò vui là train chán thì về ra cổng làng, cở hết đồ ra đấm bốc, lúc bấy giờ mới rõ mặt nhau, chứ đồ đạc tùm lum trên người, khó xác định lắm. Vì thế, nếu bạn thấy được cứ tìm người cùng lv với mình, bỏ đồ đang mặc ra hoặc thay bằng đồ mua từ shop, chiến thử với nhau đi thì biết, rõ ngay thôi mà.
    Ở tầm dưới 50 lv, tìm đâu ra Guardian chính hiệu hay Defender chính hiệu để so sánh, đối thủ so sánh không có thì nói làm gì.
    Tank boss rầm rầm hay tank boss đến cuối cùng cũng có gì khó hiểu, có những tình huống sau này, lúc con boss còn nguyên máu, người bị nó phang là tanker khác, nó đã phang đến bạn đâu, mấy người kia nó tiễn về làng hết rồi nên bạn là người (đành phải) tank đến cuối cùng (trước khi nó xong việc bỏ đi chẳng hạn) cũng chẳng sai. Tank boss rầm rầm thì đúng hiển nhiên, đánh boss bao giờ chẳng đánh rầm rầm mãi nó mới chết, máu nó có khi bằng tất cả các cột máu của đám chung quanh cộng lại rồi nhân với cơ số lần nào đó, các Defender hay Knight full vit đánh ầm ầm (mà dmg líu ríu) thì cũng như quang cảnh bạn nói thôi, có gì là lạ.

20. vipdido

vipdido Youtube Master Race

mấy ông nội của con ơi mấy ông lo cãi về skill mà mấy ông ko đi up thử cây darger unique co op vi du nhu+7% def +3 %att 3% def armor + 25 str ví dụ như vậy khiên có up dc dam thế này ko ???????????