Đại bản doanh WD - Nơi khởi nguồn của rắn rết, thây ma và độc dược

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi thuannp, 8/5/13.

1. Artisan

Artisan C O N T R A

bác ơi em WD của em đú được mp mấy và nên chơi build gì nhờ T_T
    trong túi còn 1 em skorn lao động đường phố lao động đường phố 1k2 dps + 4.7LS nữa để đú firebat + cặp ring rare dual crits + stats :3cool_shame: :O
    http://us.battle.net/d3/en/profile/Mockingbird-1497/hero/28310189

p/s : tăng hp cho wd khó thế nhỉ, cứ thấy thiếu vcl ra ấy mặc dù mảnh nào cũng có tí vit T_T

Chỉnh sửa cuối: 28/5/13
  2. sm89

sm89 Dragon Quest

con này hp hơi thọt, nhưng chắc đi mp6-7 vi vu :D

3. Artisan

Artisan C O N T R A

bh lại phải ngồi craft Shoulder với gloves cho con này, còn ammy mà đú TalRasha thì đắt khủng khiếp, con lao động đường phố lao động đường phố 5 crit đã 20 mils, nhà thì nghèo r @@

4. viettriman

viettriman Mr & Ms Pac-Man

gặp knockback thì chỉ có nước tàng hình hết tàng hình mà ko chết thì gear phải đủ trâu để nhận được nhiều hơn 1 chưởng của nó :)
    còn vụ RF thì bạn nên mua 1 em skorn có trên 5 ls ,dps va` cd thì đương nhiên càng cao càng tốt phụ thuộc vào túi tiền :)
    mình cũng mới chơi wd được 1 tuần,buid khác chưa thử nhưng build firebats thì tớ chơi khá tốt.cậu có thể xem profile của tớ mà update đồ theo
    đảm bảo đi mp 5 ok không bao giờ chểt keke.đi mp 10 thỉnh thoảng vẫn chết.....clear quái thì chấp hết tất cả các class khác.....feel good:6cool_sure:

5. _Zathura_

_Zathura_ Donkey Kong

bó tay cái shoulder của bác :8cool_amazed:

6. puss in boots

puss in boots T.E.T.Я.I.S

mình mới mua acc diablo chơi chưa dc bao lâu, giờ mình đang dc kéo WD mình đang phân vân là ko biết nên chọn build theo hướng Fire Bats hay Acid build vì mình đọc thấy 2 cái nay dc nhất mà Fire Bats lại có 2 skill rune đó là Plague Bats và CoB. các bạn thấy các nào ĐƯỢC NHẤT

7. Dark MonteCristo

Dark MonteCristo Dragon Quest

@Artisan :

20 mil gold trong túi thì khó nâng cấp cái gì lắm bạn ạ. (20 mil gold hiện tương đương với gần 8000 VND )

All res của bạn cao thế thì 42k hp chạy được MP7 đó, nhưng dps thấp quá , MP7 cần tầm 170k+ mới ngon được. nói chung kinh tế an toàn mình nghĩ chạy từ mp 3-5 thôi.

Vit thì Áo zuni marrow lên được 280 vit, Nón ZUni vision lên được 80 vit, bracer shoulder cần đồ craft, ring cùi quá. Weapon cũng lởm.

Thực sự mà nói Fire bat build cần khá tiền nếu muốn chơi đàng hoàng, vì cần boots dmg to để finish quái (hầu hết ranger chỉ cho mình xáp vào tầm 3 giây). Dmg crit nhảy còn bù vào life steal nếu muốn sống sót (WD tank khá yếu). Nên nếu các bạn dps quanh quanh 100k mình nghĩ nên chơi acid rain hoặc bear mp thấp :)

Chỉnh sửa cuối: 29/5/13
  8. Artisan

Artisan C O N T R A

mình cũng nghĩ thế =.=" , tại vứt thử mấy chục mils vào con WD cho nó khởi động tí chứ main barb từ hồi release mà T_T

9. viettriman

viettriman Mr & Ms Pac-Man

đầu tư mạnh tay cho wd đi bác,đảm bảo bác chán 33 ngay :)
    33 có 1 ưu điểm là trâu bò nhưng mà clear mob không được nhanh
    mà như tớ thì tớ chán cái trâu bò của 33 vì cứ biến hình rồi chạy phăm phăm ,quay ầm ầm ,đập bùm bùm :)chả mấy khi thấy được cảm giác thót tim,tức giận vì gặp pack elite củ chuối
    như thế cảm giác chơi game không được sướng lắm :(
    phải nói cho rõ là tớ chơi bar từ hồi 1.03,các thể loai thăng trầm đều nếm trải chứ không phải ba hoa chích chòe.biểt tornando từ hồi đầu tiên và đã dạy lại cho rất nhiều class mới chơi :)
    phải nói bar chơi sướng nhất là path 1.05 vì hồi đó đi đâu cũng được trọng vọng.invite uber tới tấp.được khen nhiều phổng hết cả mũi kakaka........:9cool_haha:

10. Dark MonteCristo

@ Viettriman : Shoulder, Gloves, Ring zuni và cái Skorn thật là khủng khiếp T____T

11. puss in boots

các bác trả lời dùm e với, e giờ tuy chưa lên lv60 nhưng e đang dc kéo đi mà đang phân vân ko biết xài kiểu build nào, nên chọn build theo hướng Fire Bats hay Acid build vì mình đọc thấy 2 cái nay dc nhất mà Fire Bats lại có 2 skill rune đó là Plague Bats và CoB, mình cũng chả biết xài skill rune nào là tốt nhất mong các bác tư vấn dùm mình

12. thuannp

thuannp Mario & Luigi

Acid: clear nhanh ở MP thấp, clear chậm ở MP cao, khó dùng để đánh uber, an toàn dù gear xịn hay lởm
    Firebat: clear nhanh ở MP cao, MP thấp thì chậm hơn acid, chỉ an toàn nếu gear xịn

Cob: range hẹp nhưng crit dam to, đánh cùng lúc 4 phương tám hướng, thích hợp với các map đông quái melee hay đánh boss
    PB: range rộng hơn, crit dam không to do dam dạng poison rút máu từ từ, thích hợp nếu gear chưa đủ mạnh để tank, hay có tanker, pet yểm trợ phía trước.

Chọn build nào còn phụ thuộc vào tài chính, sở thích. Nhưng phổ biến nhất hiện nay là Firebat CoB

13. vincent111

vincent111 Mr & Ms Pac-Man

Mình thì thích PB hơn vì dmg poison over time của nó. Có thể đứng ăn trọn 1 đợt frozen+ sentry bay qua mà máu vẫy đầy do life steal thừ PB tick liên tục :D

14. conanCF

conanCF Donkey Kong

Em thì cứ chạy acid o mp 6. Nhanh như gió luôn. Gặp e thì bật firebat lên la nó chết trong mấy s. Chạy sướng vãi. Có thêm 6.5 frezze nên gặp e cứ đập cho nó đơ là quay tay chết luôn hee

15. puss in boots

vậy build theo đường firebat, acid quan trọng nhất là những cái j, ví dụ 33 muốn build dt thì phải có movent speed:25, loh:2300, AS, hit chance:45, máu:52k, all resis:520

16. undead4002

undead4002 Donkey Kong

Thế nào mà ra patch mới đồ zero dog vẫn đắt vãi, cái mojo chó con nào cũng tầm 300-400 mil trở lên, thế là ước mơ build zero dog để làm siêu nhân tank vẫn quá xa vời :5cool_sweat:

17. thuannp

thuannp Mario & Luigi

So với đồ firebat là vẫn còn rẻ đó. Cái Skorn dùng tạm đc giờ cũng phải 800-900m, nón zuni cũng tăng giá chả kém.

18. puss in boots

build firebat quan trọng nhất là những chỉ số nào vậy các bác, acid build quan trọng nhất là những chỉ số nào vậy các bác. Nếu build CoB của bác thuannp mp10 kill ghom 2phút28giây với 18tr gold, giờ với giá đồ như vậy nó khoảng bao nhiêu. Acid với giá đồ 20tr gold mp10 thì bây giờ cũng là bao nhiêu. Mong các bác giúp mình

19. Dark MonteCristo

Skorn lên cao thật, toàn buôn Skorn :">

Nhưng tầm 500m mà bid khéo là có cây khá khẩm rồi 135x dps, crit dmg > 190% :D

Được cái Skorn lên thì Dao manajuma xuống, giờ 1000 dps, crit dmg >85% với LS >2,7 % rẻ hơn trước nhiều :D, ai thích bear build đánh từ xa cho an toàn thì làm set Manajuma có khi hiệu quả hơn đó :D

20. undead4002

undead4002 Donkey Kong

Hôm qua mới thử thêm 1 cách chơi đó là dùng locust để hút máu vì nó có DoT cao, kết quả đi mp5 đỡ chết hơn trước khá nhiều, vì có thói quen lao vào giữa đám đông locust, đã test với Skorn LS 4% thấy vẫn sống khỏe kể cả khi chạy ko kịp bị freeze, nhưng DPS phải tầm 130k thì mới hút máu kịp, giờ đánh cứ như barb, lao vào đám đông rend và rend :1cool_byebye: