Đại Phu - Thảo luận về cách chơi Đại Phu

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi Arquy, 18/6/06.

1. Chiến_Long

Chiến_Long Mr & Ms Pac-Man

@Siren1 bạn phải nói rõ bạn chơi Đp chiến hay buff để mọi người biết mà nói chứ

2. dangtuanhai282

dangtuanhai282 Mr & Ms Pac-Man

ặc ặc đấy là suy nghĩ của tui ko đúng sao.Đp buff được ưu tiên vào pt hơn vì khả năng buff sao lại nói bị lãng quên.bạn nói đp chiến lv<30 solo.vậy chả lẽ sao 30 thì pt.<30 thì pt còn >30 thì solo đúng hơn.đây là thực tế đâu phải cách build point đâu,đâu có nói gì đến cách build :-/

3. duong610

duong610 Mr & Ms Pac-Man

Mình đang test thử ở hk thái, mỗi tọi la mói lv 10 da co cay 243k +4 rôi:P.Cho nên từ lv 1-30 mình vẫn solo được:). lên nói chung là ổn:)

4. kiemkhach_pro

kiemkhach_pro Youtube Master Race

Siren muốn làm đại phu buff nhưng lại muốn theo tà phái #>:) #>:) #>:)

5. dangtuanhai282

buff theo tà cũng đâu sao,càng hay vì có lẽ tà đông hơn mà chiến nhiều nên buff dể pt hơn.

6. Kalsiddon

Kalsiddon Mr & Ms Pac-Man

Hắt xì!
    @dangtuanhai:Chắc ông chưa chơi ĐP lên nói vậy mà chỉ biết trong PT cần có ĐP buff và ĐP đó có trách nhiệm buff máu để cho ông chạy loăng quăng hunt mos mà thôi. Chứ ông có nghĩ đến lúc ĐP bị mos kill, hết MP ông có đưa nhân sâm hay máu để cho ĐP dùng o hay mài có thì mài sài.( đó là: người tốt bị lãng quên)
    Còn việc ĐP chiến 10 cái Point từ lev1-10 khi lên lev 10 chỉ tăng cho 1 chỉ số( biết đó là cái j` o). Sau đó từ lev 10-30 có 20 Point chỉ tăng cho 2 chỉ số( biết đó là cái j` o). Chỉ cần cầm cây trượng giá 27k trong shop là đủ để ks 1 nhóm PT rồi>>>> đã từng thử chua mà bảo tui nói ngược( đó là: o phải là người)

7. dangtuanhai282

hô hô tui chơi cả chiến lẫn buff rồi. 1 là vkht để khi luyện công hồi mana nhanh hơn và tăng khả năng dùng nhân sâm.ai nói ông là bị lãng quên.khi buf đúng là có lúc bị quái lure,hết mana,nhưng chả lẽ cứ phải đi xin mãi à,đúng là nên cho.nhưng nếu ông ko thích sao ko chơi con khác,tk,dk rồi cho thằng ĐP nhân sâm ;)).cái thứ 2 là giảm mana khi dùng phép.ông chơi chiến thì nên tăng 9d vào 1,sao đó tăng full6.ông nghĩ mỗi mình ông biết ks à,con nào chả làm được như thế,tk,đk,kk cái nào cũng làm được nhưng ko thấy ngượng à.solo hẳn hoặc kiếm pt đây phải đi ks hôi,lấy người khác ra hứng đòn hộ mình,ngại quá...

8. Kalsiddon

Kalsiddon Mr & Ms Pac-Man

Oh ngại ghê, thích chơi TK, ĐK,KK, ĐP là tùy mỗi người, nhưng như ông nói chỉ coi ĐP là thứ công cụ giúp cho cá nhân mình thì lúc test chắc ông chơi ĐP lên o quá lev 20 rồi chuyển sang mấy con kia wa'.
    Còn việc bảo lấy người khác ra hứng đòn khi tui solo a'... hô hô...Ai bảo cậy mình có PT đi lure mos, cướp hết cả mos của những người solo quanh dó, thế thì tui train = niềm tin ah`.
    Càng nói càng lú

9. Chiến_Long

Tui nghĩ nếu Đp muốn solo đc cũng phải lv 35 trở đi mới lên lv nhanh hơn vì có thêm skill chiến mà,còn thấp hơn thì nên Pt đó là cách nhanh nhất.Đp luôn quan trọng nhất trong 1 đội Pt hay trong 1 bang phái (Điều đó ko có gì để bàn).

10. Kyzu1409

Kyzu1409 Youtube Master Race

30 char 30 char 30 char 30 char 30 char 30 char 30 char 30 char 30 char 30 char 30 char 30 char 30 char 30 char

11. petitboy86

petitboy86 Donkey Kong

Em tăng thế này :
    Từ 1-15 : tăng 15 điểm VKHT.Trong khoảng lv từ 15-25, ta đi pt, bơm cho bọn nó, tích lũy điểm kĩ năng cho các skill hỗ trợ và Bắc Minh Ngưng Huyết lv 35, lúc này 15điểm VKHT rất có tác dụng vì mình rất tốn mana.
    Từ 15-30 : tăng 15 điểm Trường công kíck lực. Đến lv25 , ta đã có cả thái cực ngũ hình và 15 điểm TCKL ===>solo thôi !
    Đến tận lv 35 mới có chưởng mới, trong giai đoạn này dùng tuyệt ảnh thần chưởng hết có 10mana===>muỗi.
    Nhưng từ 30-35: tăng max VKHT, để đến lúc có chưởng mới 20mana, ta ko phải lo vấn đề mana.
    Từ 35-40 : tăng tiếp TCKL. Sau lv 40 thì chưa nghĩ đến.
    Nguyên tắc của em là hồi phục nhanh+tấn công có hiệu quả = tiết kiệm mana+tăng lv nhanh.

Cách đánh thế nào thì rất khó nói nhưng ai đã đánh đại phu thì thực sự là "Tẩu vi thượng" rất thiện nghệ. ^_^ Nguyên tắc là : tuyệt ảnh thần chưởng chỉ đánh được 1 monster nên đừng dại chạy vào giữa doanh trại địch

12. dangtuanhai282

hô hô tui chỉ chơi ĐP lv32.ông nói TK,ĐK,KK là mọi người vậy sao ông còn đòi mana,ông chơi buff thì phải chứ.họ có pt họ ko lure mob chả lẽ họ cũng đánh từng con 1 à.ông đã solo thì sao ko ra đánh riêng 1 mình.cả bãi quái vật thiếu gì sao phải đi ks.pt ông bị mob đánh sao ông ko tự uống máu,hết mana thì ông xin cũng được nhưng người ta ko cho thì thôi.ông ko thích thì bỏ đi tìm pt khác.tui chỉ nx cách của ông suy nghĩ về ĐP.còn ông ko biết tui chơi thế nào thì đừng nói lung tung.#>:)

13. Chiến_Long

@ petitboy86 : Tui xem cách tăng của bạn thì thấy 1 số lỗi như sau
    Từ lv 15-30:theo tui biết đâu đã có Trường Công Kích Lực mà bạn cộng
    lv 20 đã có thái cưc ngũ hình rùi.
    Còn theo tui là Đp chiến nên tăng như sao
    lv 1-35: VKHT và Thái Cự Tâm Pháp và Tẩ Tủy Dịch Cân,mỗi cái cộng bao nhiêu là do bạn.Trong thời gian này nên Pt(bọn nó ko để ý mình buff nhiều máu hay ít mà lo,bọn nó nhìn thấy có Đp là sướng rùi) có thể solo nhưng hạn chế
    LV35 trở lên nên cộng TCKL và quạn trọng cả là Hấp Tinh Đại Pháp lên max

14. petitboy86

petitboy86 Donkey Kong

Ủa , vậy hả ! Tui thấy nó mờ mờ, cứ tưởng là đã có rồi ! Chỉ click vào là tăng !
    Thế đến lv mấy mới có TCKL ?

15. dangtuanhai282

10 là có TKCL rồi.từ 1 đến 15 có 14 point thôi.mình thấy 1-10 có 9d+vào VKHT.từ 10-30 +full TCKL rồi vậy bạn solo sẽ hiểu quả hơn.rồi bạn+lại VKHT hay tẩy tủy kinh tùy bạn mình thấy nên +vào VKHT thôi vừa tăng khả năng hồi mana,vùa tăng hiểu quả dùng nhân sâm,tẩy tủy kinh để sau đi vì tạm thời 1skill có mất 10mana thôi mà.lên 35 là có cái HẤP TINH ĐẠI PHÁP,làm nv thăng cấp lần 2 xong bắt đầu +full vào HẤP TINH ĐẬI PHÁP.khi lên 35,1lv bạn sẽ được 2 point nên tăng nhanh full hơn.

16. petitboy86

petitboy86 Donkey Kong

Cám ơn nhiều ! Bác dangtuanhai282 am hiểu wá !

17. binvn23

binvn23 Mr & Ms Pac-Man

choi game ma!! vui thoi nhe.... hi hi..
    ai pót tot thi gioi chu sao dau. minh thích dp solo day. ma hom nay sv moi day ma

18. SieuNup

SieuNup Youtube Master Race

Tui thì lại có ý kiến này:
    +Lv1-Lv10: 8 điểm Thái Cực Tâm Pháp, 1 điểm Vận Khí Hành Tâm
    +Lv10-Lv20:10 điểm Trường Công Kích Lực
    +Lv20-Lv35:thêm 4 cho Vận Hành Tâm Khí =5điểm, Thêm 10 điểm Trường Công Kích Lực = 20 điểm(Full), thêm 1 cho Thái Cực Tâm Pháp=9 điểm.---
    - Giải Thích Cách Tăng.
    +Tác dụng của cách tăng: solo được+ ít tốn tiền mua nhân sâm.
    .Từ Lv1- Lv35 chỉ sử dụng chiu Tuyệt Ảnh Thần Chưởng tốn 10 mana vậy tui tăng Thái Cực Tâm Pháp 8 điểm giảm 8% nội công vậy là giảm được 1 điểm(bằng với tăng 10 điểm vậy tội gì tăng 10 điểm). Vậy Thái Cực Tâm Pháp tạm ổn đến lv 35
    . 5 điểm Vận Hành Tâm Khí tăng 10% cho nhân sâm khi ăn vậy là đươc 7 điểm mana. Mà 1 củ nhân sâm tui chưởng được 7 chưởng vậy là tui dư được 7 điểm + với 7 điểm khi ăn nhân sâm vậy là tui dư 14 điểm mana.
    . Full Trường Công Kích Lực ở lv 35 nhưng quan trọng là lực đánh mạnh ở những lv còn thấp kô nhớ cụ thể nhưng ở lv 22 tui đánh chết con ma bằng 4 lần chưởng và 1 lần đánh.
    . Vậy là ok rồi còn lên lv cao thì tất nhin là tăng full Tẩy Tủy Dịch Cân, rồi đến Thái Cực Tâm Pháp, đến Vận Khí Hành Tâm. Chú Ý khi nào có Hấp Tinh Đại Pháp thì phai tăng full cho nó.( đây chỉ là dự đoán :D )
    Tui thử rồi mới 3x thôi nhưng chắc cũng hơi giàu có. hehe

19. mimisakaki

mimisakaki Youtube Master Race

ua zay ma anh chi oi choi DP chien nang the nao la tot ?????

20. jade ninja

jade ninja T.E.T.Я.I.S

HIc,tui chơi đại phu lên lv 10 xong là lên vepf vèo,chạy qua bên tam vị hồ ly mà pt buff là lên nhanh lắm
    mà tui tăng full cái max SP rùi,hẻm bít nen chơi lại hem?