Đại Phu - Thảo luận về cách chơi Đại Phu

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi Arquy, 18/6/06.

1. tu10tin

tu10tin T.E.T.Я.I.S

Chuyển hay không là tùy bạn nhưng theo mình thì ko nên bởi những kiếm khách hay thương khách như mình luôn cần những người như bạn.
    Thân!

2. Send me an angel

Send me an angel Donkey Kong

co môt điêu minh rất ghét ở cái thằng DP là suốt ngày phải chạy theo nó xin pt

3. microlab123

microlab123 Legend of Zelda

Đại phu tuy ko mạnh nhưng nó quan trọng , hình như về sau ĐP lên cấp có chưởng gì mạnh lắm , ko phải thì thôi nhé đừng chửi

4. thegioitrochoi89

thegioitrochoi89 Youtube Master Race

tui ngán ngẩm cái cảnh chay theo dp"anh oi pt em voi"

5. Triệu_Vỹ

Triệu_Vỹ Mr & Ms Pac-Man

Nếu ai cũng bỏ đại phu đi chơi lại thì coi như trò này xác định :D !Chơi thì khó, máu thì đắt , tiền đánh ra chả mấy , mob nhiệm vụ toàn mob vàng ===> ko có DF thì coi teo :P ...Thế nên vì sự nhiệp Hiệp Khách vinh quang, xin ai ĐF cứ tiếp tục ĐF để chúng em đc nhờ ...

6. lightmage05

lightmage05 Youtube Master Race

uhm... DP ko mạnh hả??? sau này co skill chưởng 35... 1 vs 1.. co thể ks bất cứ ai = lv... vì sao??
    DP chưởng xa.. DP đánh 1 hit trước.. rùi mới tới người khác.. sau khi he đánh con mob.. thì DP đánh hit thứ 2.. ks ít nhất hơn 50% exp ( ngoài ra..con mob ko đánh bạn..mà đánh mấy thằng xáp lá cà trước).. nhưng phải tăng đúng DP chiến..
    ngoài ra.. DP buff.. cưc kì quan trọng trong party.. lên 30... 1 nhóm train mà ko có DP thì coi như vứt... lúc đó cò bao nhiu xiền mua máu hết. Đừng nản bạn à
    Hãy nhớ là: nhân vật nào càng khó luyện..sau này sẽ càng mạnh...

7. robin_teentitan

robin_teentitan Youtube Master Race

bạn tăng vào cái thứ 5 giúp bạn bơm nhìu hp hơn chính xác là bị dzụ để buf chùa cho ngừơi ta nói vậy chứ ban cung nên tăng cái thứ 1 và 6 để sau này còn solo (35<lv)

8. Chiến_Long

Chiến_Long Mr & Ms Pac-Man

Các bác lv bao nhiu mà nói Đp íu,thử lên lv 35 xem các ông chịu đc mấy phất của đp chiến(cùng lắm 3 phát là chết) mà đp vừa chạy vừa đánh đc.Còn Đp buff thì quan trọng nếu ko có họ thì các ông vừa cầy vừa chết thui.Những ai nói đp yếu là bọn noob ko hơn ko kém

9. Nô

Phantom, je t'aime pour toujours GVN CHAMPION ⚔️ Dragon Knight ⚔️ Lão Làng GVN

xem tuyệt chiêu cuối của dp đi, hơn 2k máu đó
    túm lại chơi con gì cũng được miễn là có huyết tâm với nó

10. ngxuanviet

ngxuanviet Mr & Ms Pac-Man

Tui cũng chơi đp buff công nhận lúc đầu cầy cực thật nhưng về sau toan` được mời pt mà còn được bảo vệ cẩn thận khó mà chết được(chỉ có thằng nào mình ko buff cho thì ngã lăn quay ra luôn).Nhưng đp lởm ở chỗ toàn đi buff nên ko có nhìu chiến lợi phẩm vi` ko kip nhặt toan` bị bọn trong pt ăn hết hàng mà quả thực quá tốn tiền mua mana(tui toan` chuẩn bị khoảng 100 bình cho mỗi chuyến đi mà cảm thấy vẫn ko đủ).

11. Nô

Phantom, je t'aime pour toujours GVN CHAMPION ⚔️ Dragon Knight ⚔️ Lão Làng GVN

phân đồ theo thứ tự thì ai cũng như ai thôi
    đp mà để cho mấy thằng chiến chết cói chừng bị chửi đó

12. bemattroi

bemattroi Youtube Master Race

Ăc Ặc chưa thấy skill cuối của đại phu dmg khủng tới đâu à, vô topic skill cuối của No^o post mà xem >_<

13. LinhMoi22

LinhMoi22 The Warrior of Light

tui cungh na~n cai vu. "Dp oi cho em pt voi" met voi tui no>.< no lam minh chet minh moi gop y mot cai no da' mi`nh ?????? hoi~ con` co^ng ly' ko ?????????

14. bemattroi

bemattroi Youtube Master Race

Tùy người cầm ĐP đó có pro buff hay không nữa với lại mạng yếu quá chơi dễ dis nhiều khi do lag buff ko được

15. LinhMoi22

LinhMoi22 The Warrior of Light

ko tan thanh` y kien roi lag gi` luc do no con di du quai vat ve them ma` sao lag duoc >.<

16. TapLamNorse

TapLamNorse Youtube Master Race

HEhe tui cũng chơi ĐF nè,thật ra tui thấy ĐF cũng mạnh mừ.Tui cũng lên 20 rồi,mới vô thấy luyện hơi lâu nhưng mừ rồi cũng quen thôi.ĐF lên lvl cao mạnh mà.Thử hỏi không có ĐF thì luyện tí không để ý tới máu của mình là đi die,nếu có thì tốn tiền mua máu hoài.Mới đánh cái phải chạy về.Mệt không#>:) #>:) #>:) #>:) ::) ::) :wink: :wink: :hug: :hug: :devil: :devil: ;;) :D :D

17. TapLamNorse

TapLamNorse Youtube Master Race

X( X( X( X( X( X( X( X( X( X( Sao lại nói như vậy chứ.Bữa tui cũng bị lag nên tui mới bị chết.Đã vậy khi tui đang buf máu cho tui(hết máu),cái 1 đứa trong đội do sơ ý nên nó bay về làng,vậy mà nó đi chửi tui.Thấy nóng không!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!Dù sao tui cũng phải lo cho tui chứ???????Mà có nguyên cả đám chỉ có tui là ĐF,mấy thằng ĐF có đội hết roài

18. kiemkhach_pro

kiemkhach_pro Youtube Master Race

cho mình hỏi pa 1 câu nhé nếu lên lv 15 pa chưa tăng gì thì sao có thể làm được Q lv 10 thế

19. LeLongVu

LeLongVu Mr & Ms Pac-Man

Ăn trộm được 1 cái hình bên gamevn về con đại phu chiến nè.

Nhìn hình là muốn chơi chiến rồi. Chắc không chơi buff nữa chơi lai con chiến thôi.

20. MỵNương

MỵNương Youtube Master Race

Pác này vui tính thật, các pác kia đã giải thích căn kẽ rồi mà pác vẩn kô hiểu à.
    Class nào thì cũng mạnh cả chỉ có điều là mình có hiểu nó thật sự căn kẽ hay kô thôi. Còn với DP thì tui xin nói đó là 1 class mạnh, và có tính chiến thuật khá cao. Nếu đem DP ác y đi PvP thì hơi bị nhìu điểm đó nha, đánh theo kiểu của Ninja ấy : Bùm --> Biến, Bùm --> Biến, Bùm --> Biến = chít được 1 điểm PvP hehe. Và có thông tin trên Bảng Anh Hùng HKGH Hàn Quốc thì DP đang đứng ở bản đầu.
    Chúc pác chơi class khác zui ze :D.