Dành cho các câu hỏi dạng: cấu hình, mua disc, lỗi khi chơi game

Thảo luận trong 'Silent Hill Fans Club' bắt đầu bởi mammam, 27/7/06.

1. huantuoc

huantuoc Legend of Zelda

Bạn download game giải nén ra file iso.ko cần deamon tool cũng được bạn vào giả lập PS1 rùi chọn đến file iso đó là chạy được game.
    mình nghĩ đầu đọc bạn bị gì rùi.Bạn thử làm ổ đĩa ảo rùi cài từ file IMG xem khắc phục được ko nhé :)

2. monomania_q

monomania_q Donkey Kong

do ổ CD của bạn kén đĩa rồi phải mua ổ khác hoặc mua đĩa ở cửa hàng khác thôi bạn

3. khanhboyld

khanhboyld Mr & Ms Pac-Man

xin nhờ ai đó hướng dẫn chi tiết về cài đặt SH1 từ down load cho đến sử dụng phần mềm hỗ trợ............................cho đến khi chơi được game :((

4. nh0cstephen

nh0cstephen Youtube Master Race

Mình đang chơi Silent Hill 4 The Room, chơi đến đoạn ráp 4 platcard để mở lối đi mới. Mình ráp xong rồi thì màn hình đen, xong nó tự nhảy ra Window, báo bảng có "Don't Send" mình đã thử cài lại nhưng không được, lúc mình gài thì file "se.sh4" báo lỗi phải bỏ qua, mình nghĩ là do file đó. Bạn nào tốt làm ơn up file đó lên cho mình. Cảm ơn rất nhiều.::)

5. thang_pha_dam

thang_pha_dam Youtube Master Race

đang cần mua đĩa sh của hệ ps2 mà phải là đĩa dvd trắng , hoặc vàng , không chơi đĩa tím nhé .
    ai biết chỗ bán , hay còn lưu trữ và chơi xong rồi thì bán lại cho em nhá :D

6. deltaXIX

deltaXIX Mario & Luigi

Trời đất! DVD và còn phân biệt màu nữa, chỉ quan trọng là bao nhiêu X để tương thích với ổ đĩa máy mình hay ko thui.:o

7. thang_pha_dam

thang_pha_dam Youtube Master Race

có nghĩa là dvd đĩa gốc không phải đĩa sao chép ấy bạn .
    đĩa game ps2 mà .

8. residentevil2468

residentevil2468 Youtube Master Race

Mình đang bị bí ở màn gần cuối Silent Hill:
    Sử dụng Camera lên 2 bức tranh - lời giải sẽ đến với bạn, nó rất dễ.
    Nhấn những cái nút tại cửa trái sao cho tương ứng với hình ở bức tranh bên trái bàn thờ - cánh cửa bwên này sẽ mở. Đối với cánh cửa bên phải cũng làm giống như vậy.
    Nhưng mình không biết làm sao để bấm những cái nút trên hai cánh cửa.Dòng "Sử dụng Camera lên 2 bức tranh" mình không hiểu là làm sao.Nếu được mấy bạn up hình lên cho mình xem để đi qua phần này.Xong phần này là đấu trùm cuối rồi.Thank !

9. getoman

getoman Youtube Master Race

cho tôi hỏi cpu tôi intel pentum 4 2ghz -ram 1g .video card fx5500 128m có chơi đc sl4 ko hả bác . tôi đang chơi sl 2 thấy rất ỗn mong đc giúp đỡ

10. banda

banda Persian Prince

Đựơc.
    ........................................................................
    Cậu ko lươm đc cái máy ảnh nào hêt hả, cái nì lâu quá cũng lâu rồi.

11. Unknown2509

Unknown2509 Youtube Master Race

SH1 ! xem trailer giới thiệu lúc đầu thì OKie..Lúc em Play game cái là màn hình tối đen..vậy là sao...game off khác vẫn chơi đc..em dùng cả card rời GeForce 7200 256 rùi mà..em chơi re4 đều nuột..bác nào biết chỉ dùm em.. :((

12. Marcus_Aurelius

Marcus_Aurelius Mr & Ms Pac-Man

SH1 là game PS1 mà, muốn chơi thì phải dùng giả lập chứ chơi thẳng làm sao được? :-/

13. Unknown2509

Unknown2509 Youtube Master Race

pác nào biết chơi giả lập Sh1 trên Pc thi chỉ giúp em với...hướng dẫn em chút...:( em cam ơn nhìu

14. Marcus_Aurelius

Marcus_Aurelius Mr & Ms Pac-Man

15. kethuso10

kethuso10 Legend of Zelda

bác nào biết cấu hình của SH 5 nói cho em biết với
    thèm quá nhưng ko biết cấu hình thế nào
    sợ mua về mà ko chơi dc thì phí
    máy nhà em xài onboard loại G33\G31 ( loại này có khi gấp đôi con FX5200, chơi ngon trò F.E.A.R )
    RAM 1G Chip loại core dual E5200 (2,5 GHZ)

16. danteit

danteit Youtube Master Race

ai cho em hỏi cái em chơi sh2 pc nhưng không hiểu sao bị hư save hoài,nó báo không load được.X(

17. vanhoang1107

vanhoang1107 Youtube Master Race

Cho hỏi chút nhé. Mình chơi silent hill 4, lúc đầu thì không sao nhưng bây giờ tự nhiên đến lúc vào lỗ hay cửa để chuyển sang cảnh khác thì lại bị reset.

18. banda

banda Persian Prince

Xài Win gì đấy?????
    _Cậu thử dùng chức năng Quick save F5 và Quick load F9 thử.Cậu chơi thì cứ bấm quick save để save.Hình như SH2 cho phép nhớ lệnh quick save của mình sau khi tắt máy thì phải.Cậu cứ vào new game, bấm Quick load để load lại cảnh lần trước đã chơi mỗi lần chơi mà ko load file save đc.

Cậu chơi game lại từ đầu.Thử chui qua cái lỗ xem nó có bị lỗi ko:
    + Nếu ko bị: Có 2 khả năng: 1 là do cậu dùng Trainer (cheat) gây ra lỗi, mà nhiều game (điển hình là SH3) khi đã bị lỗi mà save thì xem như file save đó bị lỗi luôn; 2 là do khi cài, cậu có bỏ qua 1 lỗi nào đó đề cài tiếp, hoặc CD đó bị lỗi mà vẫn cài đặt ngon.
    + Nếu vẫn bị:Thử nhớ lại xem trong quá trình từ khi cài SH4 đến khi bị, cậu có thay đổi cái gì khác của máy.Ví dụ như cài thêm CT nào đó, bị Virus, xóa..........

19. baandba

baandba Donkey Kong

mình mới cài xong khi zô chơi thì báo "This game requires a video card with a minimun of 32VRAM and programable vertex/pixel shader support. the application will is close" ???::(::( chỉ mình cách sữa zới

20. banda

banda Persian Prince

Card đồ họa MX phỏng.Nếu phải thì đừng có mơ mà chơi đc em ạ.Lần sau đọc kỹ hướng dẫn trước khi mua.Bản 3,4 đều ko cho dòng GF 2,3,4 MX chơi.