Dành cho các câu hỏi dạng: cấu hình, mua disc, lỗi khi chơi game

Thảo luận trong 'Silent Hill Fans Club' bắt đầu bởi mammam, 27/7/06.

1. tyanhvip

tyanhvip Youtube Master Race

Em làm phiền mấy bạn thêm chút nữa cái cấu hình này đủ để chơi Silent Hill 3 Không ? mà sao em thấy topic này loãng quá vậy hỏi quá trời mà không thấy ai trả lời.

2. Michiyo_Oguri

Michiyo_Oguri Mario & Luigi Lão Làng GVN

Câu đố là thế này mới đúng đúng không? 07 >> 08 << 01 >>02. Tớ chơi trên Pc nên câu này giải như bạn là sai rồi. Ban đầu đưa nó về đúng vạch 07, chắc chắn hơn nữa thì sau khi về vạch 07 rồi thì bạn thoát ra rồi vào lại. Ấn phím mũi tên phải đưa về vạch 08, rồi ấn mũi tên trái về 01 rồi mũi tên phải về 02, lâu cũng kệ nó. Mà sau puzzle này cũng chỉ có máu với đạn thôi, bỏ qua cũng được.
    Máy bạn cứ Ram tầm từ 1G, Cpu 2.0Ghz là chơi ngon rồi, không card rời thì dùng giả lập 3D Analyzer.

3. theky

theky Youtube Master Race

Máy mình CPU intel 2,5Ghz,RAM 2 Gb,VGA 1Gb ddr3. Có cần phải giả lập không?

4. Michiyo_Oguri

^Tớ nghĩ là không, thậm chí thừa sức, Sh3 cũng không phải game mới, hồi trước máy tớ Ram có 512 mà vẫn chơi được. Mà trong bộ cài game có cái icon nhỏ nhỏ check cấu hình máy, trước khi cài bạn nhấp thử vào để nó test xem máy bạn có đủ điều kiện để chơi game không.

Chỉnh sửa cuối: 16/7/11
  5. locz

locz Mr & Ms Pac-Man

Bạn tìm trong box hướng dẫn SH2 hoàn chỉnh, trong đó có cách giải câu đố két sắt. Thông cảm nha tại lâu wá rồi mình cũng hok chơi SH2 :D

---------- Post added at 07:35 ---------- Previous post was at 07:32 ----------

Máy bạn ko chơi dc SH3 nhưng có thể chơi dc SH4 = phần mềm giả lập 3d analyzer, bạn cài SH4 rồi down 3d analyzer về chơi thử xem sao nếu có gì thắc mắc cứ post lên lên đây

6. J_Carmine

J_Carmine C O N T R A

Mình thấy cấu hình như vậy là hơi bị dư dả. VGA onboard không có nghĩa là nó kềnh càng.
    Bạn lên www.systemrequirementslab.com/cyri/ và chọn Silent Hill 3 để xem thử khả năng của máy nhé

7. tyanhvip

tyanhvip Youtube Master Race

Mấy bạn cho em hỏi làm sao để biết máy tính mình có hỗ trợ VGA rời hay không em tính mua một cái VGA rời để chơi Silent Hill 3 mà không biết máy có hỗ trợ hay không em nghe có một số máy tính không hỗ trợ nên em hơi lo.:|

8. Narnia Dream

Narnia Dream Mr & Ms Pac-Man

Down game SH 5 về , torent , cmt là file tốt .
    Down về , cài ngon , vô game Konami hiện lên , 2008 gì ấy rồi phụp , APPCrash
    Giúp em :((

9. lethevinh12

lethevinh12 Youtube Master Race

Cho mình hỏi cấu hình này chơi được SH3 không nha mà sao chơi không được:
    Intel pentium 4 cpu 3.20Ghz
    Ram 2G
    Video card 128MB Intel 82945G Express Chipset Family
    Trả lời mình gấp nha!

10. Michiyo_Oguri

Card onboard thì khả năng chơi là 5 ăn 5 thua cậu ạ. Lên trang check system requiment bạn nào đó đã post để check nhé, lâu lắm không cài cũng không chơi nên không rõ lắm :|.
    Down giả lập 3D analyzer về xem

11. c@rder.ver2

c@rder.ver2 Mr & Ms Pac-Man

Mình dùng laptop có card GMA4500hd ko biết đú nổi sh 5 ko nhỉ.

12. Black Decepticon

Black Decepticon Youtube Master Race

thanks bros. Jo moi thao go~ dc vuong mac. Cam on nhiu

13. conqueror84

conqueror84 Youtube Master Race

Cho hỏi cấu hình này có chơi nổi không:
    Intel Core 2 Duo T6500 2,1GHz
    VGA Mobile Intel(R) 4 Series Express Chipset (onboard) up to 512Mb
    RAM 4G

14. banda

banda Persian Prince

Chip, Ram ok rồi.Ráng cái VGA tí nữa đi bạn.....VGA Intel Onboard thì ko làm ăn gì đc đâu bạn.

15. haitac_murom

haitac_murom Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi. Mình đang xài win7 bản quyền(64 bit). Sao vào game thì nó báo " XINPUT1_3.dll is missing from your computer ". Vậy mình phải làm sao đây ( mình xài laptop)

16. ZzhunkenzZ

ZzhunkenzZ Legend of Zelda

Mình cài SH5 thì bị lỗi này :
    (.Aborting build (Final) v6.34 Changelist :#663064 Silent Hill: Binary Asset Tree Could not be loaded (No game crash info .
    Xin chỉ giúp mình với :-s

17. sbovn6363

sbovn6363 Youtube Master Race

Mình đã thử nhiều cách nhưng không thể chạy nhanh trong SH3 chạy trên PC, cho mình hỏi bấm tổ hợp phím nào thì chạy nhanh được? Làm ơn giúp mình với, mình hơi gà vụ này nhưng thèm chơi lắm rồi.;;);;)

18. kimlong_3888

kimlong_3888 Legend of Zelda

lên goole seach XINPUT1_3.dll down nó về ( nhớ xem khi nó báo đường dẫn nằm ở đâu nha , thường là trong window/system32 , máy bạn lỗi win thiếu mấy file này , nếu quá trình cài mà nó báo thiếu nhiều quá chắc bạn phải cài lại win:)

---------- Post added at 10:19 ---------- Previous post was at 10:15 ----------

bạn vào phan option , control setting (or game pad )trong game sẽ có chỉ các nút nào dùng để làm gì , tìm từ run thì sẽ biết được thôi :D

---------- Post added at 10:22 ---------- Previous post was at 10:19 ----------

mà đúng là cái trả lời bên này loãng thật ... h mới để ý là mình tra lời cho mấy bạn hỏi từ 2 tháng trước roai =.= pó tay ... mod ở đây đâu hết ròi ???

19. kinhkha_baccan

kinhkha_baccan Youtube Master Race

Bản sh4 ra rùi hay lém ! thi'x hơn nhiều :))

20. forT_minor205

forT_minor205 Youtube Master Race

Mình đang chơi SH2, nhưng mà đến lúc vào căn hộ lượm được cái đèn pin thì không hiểu sao lúc đèn pin bật là mọi thứ đều màu đen cả, giống như bị lỗi màn hình vậy. Đèn pin sáng nhưng mà xung quanh đều bị lỗi. Có ai biết bị gì không ?