Dành cho Game Total Club Manager 2003, mời vào !

Thảo luận trong 'TCM / FIFA Manager' bắt đầu bởi voodooism999, 2/1/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. NV

NV Administrator Administrator Lão Làng GVN

__Chạy trên XP bình thường mà, vì tôi đang xài trên WinXP đây. Chắc bạn mắc nhầm các bug của game nên văng ra thôi. Có gì down load patch sửa lỗi về mà cài nhe.

__Vào thư mục cài game, kiếm thư mục tên là Mp3, [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]trong đó là nơi lưu nhạc Mp3 mà mình muốn nghe trong quá trình chơi game.

2. Andriy Sytchev

Andriy Sytchev Legend of Zelda

Làm sao cho tình yêu của Cổ động viên lên được vậy , save mới thì được cổ động viên quá yêu dấu , còn save cũ thì còn được cảnh sát bảo vệ nữa , mặc dù huấn luyện rất thành công!!!

3. Ryoma

Ryoma Donkey Kong

Mình vào edit lấy thử một thằng cầu thủ rùi chỉnh tăng hết cỡ ,mình chỉ tăng được 4 chỗ thui và mình cũng thử để tìm ra được thằng mạnh nhất rùi nhưng cũng chỉ có LV 19.5 thui, trong quá trình chơi nó sẽ tập luyện để LV vị trí nó đá lên được LV 7( mình chỉ chỉnh được tối đa la LV6 thôi)nếu được LV7 thì tổng hết cũng chỉ được LV21 dzậy mà sao có thằng được LV 22 luôn mình kô biết chỗ LV thêm đó sẽ nằm chỗ nào

4. NV

__Cái level đó theo tôi tìm hiểu thì nó tăng unlimit, nghĩa là tăng tới đâu thì tới, game không giới hạn như nhựng phiên bản trước ( phiên bản trước là 99 tối đa ). Khi chỉnh thì phải nắm các thông số, lý luận một tí mới chỉnh cao được. Đương nhiên phải phụ thuộc nhiều vào thông số ban đầu, vì thông số ban đầu tạo đà cho chúng ta chỉnh mà. Level phụ thuộc vào các điểm ở từng vị trí, như Ryoma đã nói đó, mỗi vị trí ta chỉ có thể cho điểm lên max là 6 thôi. Ngoài ra Level còn phụ thuộc vào các đặc tính khác nhau của cầu thủ, khi chỉnh ta sẽ thấy, tăng hay giảm nó sẽ tăng hay giảm đáng kể level của cầu thủ đó. Cái này có lẽ hơi khó chỉ trên mạng, nhưng nếu gặp nhau ngoài đời thì chỉ 5 phút là xong hết, hay các bạn mò đi, dễ tìm ra cách lắm. À level còn tuỳ thuộc vào kinh nghiệm thi đấu của cầu thủ đó, kinh nghiệm thi đấu bao gồm tập luyện, thi đấu cho CLB, thi đấu cho tuyển quốc gia...
    __Hì...nói ra chắc nhức đầu nhỉ[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]...thôi thì mọi người cứ mò đi, đừng save bậy là được, hồi đó tôi cũng tò mò, chỉnh Luis Enricque bên Barcelona lên 12 tuổi skill 17.5 là hết sức đó. Mọi người thì thế nào ?

5. Ryoma

Ryoma Donkey Kong

Enricque của bạn ở vị trí nào zdị, tui chỉnh thằng nào kô nhớ tên vì tui đổi tên tui luôn 16tuổi ,đá ở vị trí AM ,LV 19.5 lận ,tui đã thử tăng từng phần hết rồi đó và LV19.5 là cao nhất rùi (đối dzới tui thôi kô biết có ai chỉnh cao hơn nữa kô),còn thủ môn thì chỉ được có LV18 à ,tiền đạo thì chỉ được LV19 thui ,còn mấy vị trí kia thì chưa thử
    Trong club facilities mình xây nhà lên quá trời nhưng nó có đem lại tiền cho mình kô ,mình thấy ngoài sân luyện tập rồi vài cái dành cho cầu thủ ra còn có đài truyền hình ,câu lạc bộ hâm mộ nữa nhưng chẳng thấy tiền tăng dzì cả

6. NV

__À Luis Enricque đó, đá cho Barcelona đó, vị trí AM và CM hay sao đó. Nhưng him già rồi, 30 rồi, tôi thích him nên cho cãi lão hoàn đồng mà. Him skill cơ bản chỉ là 13.5 thôi à, tôi chỉnh chỉnh thành 17.5 là hay rồi....hì hì...
    __Như tôi đã nói đó, skill lên tối đa là không giới hạn mà, em tôi chơi Raul lên 22.5 hay sao đó, còn tôi thì chỉ có mỗi 1 tiền vệ ( AM ) là 22.0 thôi. Còn đang luyện 1 chàng tiền đạo 21 tuổi skill 19.5 đó.
    __Các công trình xây dựng chỉ có giá trị cho cầu thủ, nghĩ là giúp đỡ về mặt y tế, tập luyện, tuy nhiên không thể giúp chúng ta có tiền, vì đơn giản đó là lỗi chương trình,[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG] muốn các công trình đó sinh ra tiền thì ta phải down load patch về cài thôi...

7. Ryoma

Ryoma Donkey Kong

Mình dùng các patch down từ địa chỉ của Phat Giang được kô ,vì cái đó nhẹ hơn của Nguyen Viet nhieu, down nhanh hơn mà lúc xả nén cũng tới 10 MB lận
    À có ai biết cách tính điểm để lên LV của mình kô dzậy ,mình chơi và để ý lúc mình thắng 1 trận ở C1 được 2 điểm(vòng loại đó) lúc vô địch C1 hình như được hơn 2ngàn lận nhưng vẫn kô thấm dzì so với số điểm mình đạt để tăng LV ,có khi đá mấy mùa mới tăng được 1 LV cho mình nên có ai biết cách tăng nhanh kô hay cách chỉnh cho tăng nhanh cũng được

8. NV

__À, down patch nào cũng được mà, tôi down hết cả về, nhưng chưa có thời gian để cài nữa...khổ đời thật.
    __Theo tôi nhớ thì khi giành cúp Chapions League thì chúng ta sẽ được 8000 điểm kinh nghiệm ( hay 4000 tôi cũng không rõ ), nhưng càng về sao số điểm của chúng ta càng tăng, lên level rất lâu, tôi đang level 11 hay 10 gì đó, mà muốn lên 1 level thì phải có 20.000 hay 40.000 điểm gì đó...nhiều thật.
    __Muốn xem thêm các thông số về điểm thưởng thì hãy vào game editor để xem. [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]Các cúp khác thì cộng exp không nhiều đâu, chỉ vài trăm exp thôi, không đáng kể.

9. Ia may lanh

Ia may lanh Youtube Master Race

ban chi can hieu duoc tieng anh thi co the giai quyet on thoa thoi co gi kho dau!!!! Nhung ma toi xin hoi cac bac cach ban cau thu thi phai lam sao???????? Toi chi mua duoc nhung ko ban duoc!!!!! Con tap luyen thi minh co can phai tu minh dua ra hay ko , hay co nguoi tro li lam roi!!! Nhung cang da thi the luc va phong do giam xuc con su met moi thi tang len!!!!!! Minh ko biet lam sao ca!!!! MOng cac bac giup dum!!!!!!!!!1

10. Ia may lanh

Ia may lanh Youtube Master Race

Choi TCM cung hay chu.Ban phai biet dung so tien minh kiem duoc de dau tu qua cac nuoc khac de dao tôi cau thu tre chu.( trong youth team )Dac biet la cac cau thu tre da cung rat kha lam do!!!!.Hay xay cac nha ban do cau thu , nang cap san van dong,xay khach san........ va con rat nhieu thu khac .Cai do trong TCM la khong cho minh biet thong so that ro cua cac cau thu vi the rat kho co the biet duoc cau thu nao vua y minh de chuyen nhuong. Mach cho cac ban mot chuyen nho nhung ko biet cac ban co thich ko vi neu muon mua cac cau thu thi ban nen qua cac nuoc ko noi tieng chu dung nen mua trong cac nuoc nhu :anh ,phap , TBN ,Italia....... Ban nen qua cac nuoc nhu nam my vi qua do ban se duoc cac cau thu ma khi ban click phai chuot vao cau thu ay ban se duoc mot trinh do toi da cua cau thu ay trong tung vi tri nhat dinh!!!!!! Nhung ko de de co the mua duoc dau nha!!!!! Vi du nhu trong mot doi hinh thi ban phai kien nhan click vao tung cau thu ma ten cac cau thu nghe rat la !!!!! Neu ban kien nhan thi ban se duoc cau thu hay day!!!!!!!!!
    Va dac biet mot cai hay trong TCM la ban phai than trong giu chan kheo doi voi cac cau thu noi tieng trong doi hinh cua ban!!!!!! Neu ko ban se bi giut mat cac cau thu hay ma minh ko kip phan ung !!!!! Chinh tui cung bi truong hop ay day!!!!!
    Ve viec dau tu vao cac nuoc thi ban nen dau tu vao cac nuoc minh cam thay co trien vong chu dung dau tu vao cac nuoc ko co trien vong nhu vay se lang phi tien!!! Kien thuc cua tui ve TCM chi co nhieu do thoi mong cac su phu chi giao them!!!!!!

11. NV

__À lần sau Ia may lanh gõ dấu tiếng Việt nhe, để mọi người dễ đọc và luật lệ của diễn đàn cũng bắt chúng ta phải gõ dấu tiếng Việt đó. Bạn là thành viên mới vào nên không sao. Mong bạn hiểu và cùng hợp tác hen.
    __Xong phần thủ tục, giờ qua chuyên môn.
    __Chuyện bán cầu thủ khá khó, tôi có post mấy bài về chuyện bán cầu thủ ở mấy trang trước của topic này rồi đó. Các công trình như khách sạn, bệnh viện thì đa phân đều không xài được ở bản cũ, chúng ta phải down patch về để sửa lỗi. Mỗi công trình đều có chức năng riêng, tuy nhiên nên chú ý 1 điều, [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]khi bắt tay vào nâng cấp SVĐ hãy xem cổ động viên của CLB là bao nhiêu nhe.
    __Bạn hãy post lại các thắc mắc, kèm với dấu, tôi và mọi người trong này sẽ cố gắng giúp đỡ bạn.

12. Ryoma

Ryoma Donkey Kong

Ê ,tui nghe nói có TCM04 rùi có ai chơi chưa ,tui đi kiếm đĩa mà kô có ,còn TCM03 thì bản patch cuối cùng là 1.30 đó ,ai muốn down thì cứ vào http://www.totalclubmanager.com/ trong đó cũng có nói đến tcm04 đó ,còn bản patch1.30 tui chưa dùng thử nên kô biết có bị lỗi dzì kô

13. Ryoma

Ryoma Donkey Kong

Đi loanh quoanh thấy được cái cheat chỉnh tiền trong TCM2003 ,
    tui cũng đã dùng thử và tốt kô có bị dzì hết nên post lên cho mọi người xem thử, tuy nhiên bạn phải có chương trình art money trainer ở http://downloads.soccergaming.com/complete.php3?id=00007417 (560KB)
    Trong đó cũng có chỉ cách sử dụng luôn ,bạn down dzề rùi chạy setup để cài đặt, tui nói cách tui sử dụng luôn bạn vào game chơi bình thường chỗ mục menu thì chọn finance rồi vào Assets ,bạn sẽ thấy số tiền mà bạn hiện có cụ thể tới từng đồng ,bạn nhớ số đó rồi bấm ALT+TAB để ra màn hình Window ,chạy file artmoney vừa cài đặt ,nó sẽ hiện ra một bản ,chỗ chữ select process bạn chọn đường dẫn đang chạy tcm2003 đó,rồi bấm search ở góc trái đó ,nó ra một bản tiếp gồm 3 ô...Ô đầu search bạn chọn exact value, ô hai là value bạn đánh số tiền bạn coi hồi nãy trong finance đó, ô cuối là type bạn chọn integer,rùi OK đợi nó chạy xong bạn sẽ thấy value ở ô bên trái ,bấm nút mũi tên có chữ add all ,nó sẽ chép qua bên phải ,bạn bấm vào ô có số tiền tiền nhập hồi nãy sửa lại theo ý bạn ,hình như tối đa chỉ có 4 tỉ thôi....Sau đó đóng lại rồi quay trở lại tcm2003, back quay lại menu bạn sẽ có được số tiền hỗi nãy mình chỉnh ..Chúc các bạn thành công

14. Phat Giang

Phat Giang C O N T R A

Bây giờ you mới biết xài art money à ? Cái này không những xài cho TCM mà cho rất nhiều game khác nữa bạn ơi

15. reccax

reccax Youtube Master Race

Các huynh giúp đệ với . Đệ không tài nào chỉnh để xem được trận đấu cả.Còn phần mua bán cầu thủ cũng rất khó hiểu.

16. Ryoma

Ryoma Donkey Kong

Để xem trận đấu thì sau khi vào matchday ,rùi bấm vào show complete match thôi chớ sao coi kô được, còn mua bán cầu thủ khó hiểu chỗ nào u post rõ hơn đi để mọi người còn giúp cho chớ chung chung dzậy làm sao giúp được

17. zitan181

zitan181 T.E.T.Я.I.S

Chào bác ryoma!
    Bác nói là dùng art money để chỉnh tiền, mà sao tui làm hoài mà tiền nó đâu có lên chút nào đâu, tui thử làm nhiều lần lắm mà vẫn không được, bác có thể giải thích giùm tui không!!!

18. Ryoma

Ryoma Donkey Kong

À ,nếu kô chỉnh được ,có thể là bạn kô ghi lại đúng số tiền bạn đang có ,còn nếu đúng thì do máy nó search kô ra value nào hết, gặp trường hợp như dzị thì bạn đá vài trận đi rồi quay lại chỉnh ,tui cũng gặp trường hợp chỉnh kô được rùi nhưng đá vài trận quay lại chỉnh thì được ,u thử lại xem chớ tui chỉnh được hoài nhưng mà chỉnh cho dzui chớ kô chơi tiếp vì như dzị thì chán lắm ,tui để tiền đó cho em tui nó muốn làm dzì thì nó làm ,chúc u thành công..

19. Andriy Sytchev

Andriy Sytchev Legend of Zelda

Có ai thấy cầu thủ nào hay không , cho tui biết với . Đội tui quá già rồi , tìm hoài mà không thây!!!

20. NV

__Andriy Sytchev chọn cầu thủ theo tiêu chuẩn nào ? Lúc đầu tiên tôi chơi tôi thích chọn theo tiêu chuẩn bé khoẻ bé ngoan ( nói cho vui chứ có nghĩa là trẻ mà có tài đó ), nhưng về sau thì tôi chơi theo lối của Real Madrid, là mua các cầu thủ đã chính mùi, thường thì ở độ tuổi 24, 25, còn không là 18 đến 20, tuy nhiên chỉ mua trong trường hợp cầu thủ đó quá giỏi và đội mình đang thiếu cầu thủ.
    __Hiện nay tôi đang khổ, khổ vì đã quá tay trong việc tăng lương, và sơ xuất trong khâu kí hợp đồng, tôi làm mất 2 cầu thủ giỏi rồi, mà toàn là bị free transfer không, [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]tiếc quá, giờ đội nghèo rồi, 1 năm tôi tốn 100 tr cho việc trả tiền này nọ, mà nhiều nhất là tiền lương, thằng tiền đạo của tôi 1 năm lương là 32 tr...
    __Theo tôi thì tiêu chuẩn 18-20 tuổi skill 12 là ok, 20-24 tuổi skill 14 là ok. Nói chung là tuỳ cách chơi nữa.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.