Dành cho Game Total Club Manager 2003, mời vào !

Thảo luận trong 'TCM / FIFA Manager' bắt đầu bởi voodooism999, 2/1/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. NV

NV Administrator Administrator Lão Làng GVN

__Cái chuyện dỗ ngọt mấy cầu thủ nhỏ tuổi hay trẻ cũng không quan trọng mấy đâu. Lúc ông chơi ông có nhớ phần tập luyện và cho kèm cầu thủ trẻ không ? Cho 1 cầu thủ giỏi kèm 1 cầu thủ trong đội trẻ đó, nếu cái kèm đó, thì 2 cầu thủ đó sẽ thân nhau và đá với nhau ăn ý hơn và đương nhiên khi 1 trong 2 cầu thủ đó bị bán đi, thì sẽ gây bất bình cho cầu thủ còn lại.
    __Khi 1 cầu thủ lớn [ về tài năng ] ra đi khỏi đội, sẽ làm cho phong độ của 1 số cầu thủ còn lại rớt [ thường là cầu thủ cùng quốc tịch và cầu thủ hay đá cặp ], và khi 1 cầu thủ lớn về đội của mình, thì sẽ làm tăng phong độ của các cầu thủ khác [ nhất là các cầu thủ trẻ ]. Chuyện giảm phong độ không đáng lo, chỉ cần 1 thời gian sau thì phong độ sẽ hồi phục, cho nên có bán mà sợ rớt phong độ các cầu thủ còn lại, thì ông cứ bán cầu thủ lúc đầu mùa chuyển nhượng, vô tới khi đá thì phong độ các cầu thủ bị rớt đã lên lại bình thường hết rồi.
    __Còn việc có gia đình, sinh con làm ảnh hưởng đến phong độ cầu thủ là đúng, chúng ta ngoài đời cũng thế thôi mà, cãi nhau với bạn gái thì ai mà học hành ổn định được. Mà lý do cãi nhau thường gặp là do đặt tên con không hợp ý nhau...nghĩ cũng vui nhỉ..:cool:

2. Andriy Sytchev

Andriy Sytchev Legend of Zelda

-Cái cầu thủ trẻ mà tui nói đâu phải là cầu thủ trẻ con trong Youth Team đâu , mà là trong đội hình chính mới chết chứ , vì nó mới 19-21 nên tui mới gọi là cầu thủ trẻ nhưng skill thì phải nói là mạnh bà cố luôn , có tụi nó tui mới dám bán mấy cầu thủ trụ cột đã lớn tuổi , vậy mà khi bán mấy cầu thủ kia rồi thì tụi cầu thủ trẻ này nói là tương lai của tui nó ở CLB ko được chắc chắn nên quyết định ra đi khi hết hợp đồng (giống như một cầu thủ ko cho nó đá thường xuyên nên nó ra đi vậy đó) , thử hỏi vậy có chết ko cơ chứ? nếu tụi nó đi th2i đội tui khủng hoảng dã man luôn , bởi vậy tui mới hỏi là có cách nào giữ chân tụi nó lại ko?!!!
    -Đúng là khi sinh con ra mà ko được đặt tên theo ý mình thì đúng là bực mình thật , tui mà vào hoàng cảnh đó thì chắc tui cũng vậy thôi!!!
    -Lý do tui ngại mua cầu thủ đầu mùa vì thường thì đầu mùa cầu thủ chuyển nhượng nhiều lắm , mà khi đó thì máy của tui hay bị văng ra ngoài (tui đã nói ở trên rồi đó) làm nhiều khi mua hụt nhiều cầu thủ hay (tiếc lắm!!!) , do đó khoảng thời gian mà tui mua bán hầu như chỉ là giữa mùa bóng thôi , mà khoảng thời gian đó thỉ lịch thi đấu ác liệt lắm , ko khéo là bị loại như chơi nhưng bị loại là chuyện nhỏ bị mất tiền mới là chuyện lớn!!!

3. NV

__À, chuyện cầu thủ trẻ bất mãn thì nhiều khi nv cũng bí. Như lúc mới chơi tự dưng có cầu thủ buồn vì chuyện mất đồng đội, rồi từ đó trở đi không tăng phong độ, skill nữa và mất cầu thủ đó sau khi hết hợp đồng. Cái này chỉ có cách canh lúc cầu thủ đó free transfer mà lụm về lại thôi.
    __Còn văng ra lúc chơi, là bệnh muôn đời của game, chả bỏ được đâu, lỗi này có mấy cái patch sửa lỗi, tuy nhiên chả hiểu sao mà nv cài không thành công, đành chịu thôi. Cho nên trước khi mua bán, cứ save lại 1 cú, mua bán được thương vụ nào ngon thì lại save lại...phòng kĩ vẫn hạn chế được thiệt hại mà.

4. Andriy Sytchev

-Vậy là trường hợp của U cũng giống với trường hợp của tui rồi , cầu thủ đó cũng xuống phong độ , skill ko tăng nữa , và cũng ra đi khi hết hợp đồng , nhưng mà đau nhất là thằng đòi bỏ đi lại là chân sút hiệu quả nhất của tui mới oải chứ . Cái vụ u nói chờ cầu thủ đó Free Transfer rồi lụm về thì nghe có lẽ có lý đó , nhưng ko biết có thực hiện được ko , vì một số cầu thủ lúc trước còn trẻ tui đem bán , sau này thấy nó ở ngoài thị trường nhưng ko rước về được với lý do cầu thủ đó ko chịu gia nhập đội mình thêm lần nữa , nhưng đó là tui đem nó đi bán còn cái này là nó tự đi , nên cũng hi vọng là nó sẽ chịu quay trở về ,còn nó ko chịu về thì đành phải mất công đào tạo thằng khác chứ biết làm sao bây giờ , chẳng lẽ huấn luyện cả chục năm mà vì một thằn gcầu thủ mà mình chịu gác kiếm quy ẩn sao?!!!
    -Cái chuyện Save lại sau khi ký một hợp đồng lớn thì tui cũng làm rồi , nhưng cũng vô ích thôi , vì nó như cài sẵn rồi , hể ký thằng đó là văng ra ngoài , nên cuối cùng đành phải load cái save trước đó mấy tuần , lần này thì ko thấy thằng cầu thủ đó ngoài thị trường nữa nhưng được cái là máy ko bị văng , đúng là EA Sport để cái lỗi này tai hại quá . Còn về mấy bản Patch thì tui mới thử có một bản thôi nhưng thấy cũng ko si nhê gì , lâu lâu cũng bị văng ra như thường , hi vọng nếu có TCM2004 thì sẽ ko có cái lỗi như vậy nữa!!!
    -Cho tui hỏi một tí , hồi trưóc có nghe U giới thiệu TCM 2004 nhưng tui đi tìm thì có thấy nó ở đâu đâu , vậy bản đó ra chưa vậy? nếu ra rồi thì U chỉ cho tui chỗ mua với , để về luyện tay nghề lại chứ bây giờ huấn luyện xa quá , cầu thủ mà tui hâm mộ về vườn hết , nên thấy cũng hơi chán!!!

5. Darkness Angel

Darkness Angel Mr & Ms Pac-Man

Hừ, game TCM2003 load chậm quá dù mấy tui tới 900Mhz mà cũng lâu thấy mồ. Còn mấy thằng cầu thủ trẻ ít gặp thằng 5 sao. Phải luyện đến mấy năm mới lên level 10 nổi. Cầu thủ giá trên trời và trong những trận đấu thì có những pha ghi bàn cực kì nhảm. Đó là những nhược điểm của TCM2003.

6. Ryoma

Ryoma Donkey Kong

TCM2003 load cũng nhanh mà ,tui thấy máy tui load cái vèo liền hà ,còn cầu thủ trẻ 5 sao cũng nhiều lắm đó như Hugo Viana ,C.Ronaldo ,Gerrad,Ogeche.... nhiều lắm đó nhưng mua được chúng thì hơi tốn tiền ,tui thấy Hugo lúc nó được 11.5 đá 2 năm nó lên tới 17.5, lúc mua về đá tới 18.5 mới 22 hay 23 tuổi hà luôn ,ở vị trí AM đó ,đá rất hay

7. NV

__Cái TCM 2004 đó có bên nước ngoài rồi, nhưng sao mà qua Việt Nam mình chậm quá, giao diện và nền tảng vẫn là của TCM nhưng hình như có đổi mới và fix lỗi nhiều. Hi vọng sẽ khá hơn.
    __Cầu thủ trẻ và tốt thì chỉ chịu khó kiếm đi, tuỳ thuộc vào may mắn và quan trọng nhất là túi tiền của mình.

8. Ryoma

Ryoma Donkey Kong

Cái TCM2004 chắc là rất hay đây, đổi mới và fix nhiều thì tốt nhưng đừng có nâng cấu hình nên cao quá ,RAm 128 là được rồi chớ lên 256MB là mệt đây ,chắc là load kô nổi rồi
    To Nguyen Viet ,tui đã đăng nhập lại được rồi ,thanks u nhiều nhiều nghen

9. Andriy Sytchev

-Hi vọng là TCM2004 sẽ ko đòi hỏi cấu hình nặng quá , nếu ko thì chắc tui phải nhịn chơi quá , mới chơi có TCM2003 mà cũng thấy hơi lâu rồi!!!
    -Lúc này thì tui ko còn chơi lên cao nữa mà chơi lại từ đầu rồi . Tui chơi lại nhưng ko chơi theo kiểu cũ nữa , tức là ko tự chọn CLB mà là vào rồi chờ xem có thằng nào mời mình làm HLV ko , chơi kiểu này mới vô thì chỉ có thể làm HLV của mấy CLB nhỏ thôi , mình có nhiệm vụ từ CLB nhỏ tạo nên tên tuổi của nó ở Châu Âu , tuy tiền ít , cầu thủ Skill yếu nhưng chơi dần dần thì thấy cũng hay lắm , tui huấn luyện gần hết mùa đầu rồi , khó khăn lắm nhưng khả năng lên hạng mùa sau hiện nay đã là 85% rồi!!!

10. Havikie

Havikie Mr & Ms Pac-Man

Chào mấy sư huynh đáng kính!
    Em chơi TCM 2003 cũng được một thời gian rùi và cũng đã gặt hái được khá nhiều thành công. Nhưng dạo nà tại sao em không thể bật game này lên chơi đươc nữa. Cứ vào LOAD GAME đang load là văng chí tử luôn. Em đang chơi trên:
    WINS 98.Máy em cài hai WINS song nhau không biết có ành hưởng gì đến sự nghiệp của em hông. Xin mấy huynh hồi đáp sớm giùm em

11. Andriy Sytchev

-Đội mà tui huấn luyện đã lên hạng rồi , nhưng chơi kiểu này oải quá . Thứ nhất là tài chính eo hẹp , ko có tiền để mua cầu thủ khá nữa , thi đấu ở đây mà có thằng nào Skill 9.5 là ngon lắm rồi . Thứ hai là tuy có nhiều cầu thủ chuyển nhượng tự do nhưng nó cũng ko chịu về với lý do hàng đầu là ko đủ tiền trả lương và lý do theo sau là nó ko chịu về một CLB nhỏ như vậy , nên chỉ còn cách là kiếm mấy thằng cầu thủ trẻ thôi!!!
    -Havikie : có thể là file Load của U bị lỗi rồi , cách này thì ko có thể chữa được , nếu U save 2,3 file thì nên load cái save nào gần nhất thôi , còn nếu ko thì đành chơi lại từ đầu thôi , vụ này tui bị hoài (sao mà gặp nhiều rắc rối thế ko biết!!) nên tui rút kinh nghiệm là save 2,3 cái file cách nhau 2-3 tuần gì đó!!!

12. Ryoma

Ryoma Donkey Kong

To Havikie ,cũng có thể do lỗi của game đó ,u cứ thử mở cái save khác gần nhất xem có bị đá ra nữa không ,nếu vẫn bị thì copy cái file save lại ,rồi thử cài lại game rồi chép cái file save vào lại ,load lại lần nữa xem có bị dzì không
    Hôm giờ tui đang xem thử mình có thể sửa được dzì trong cái game đó không ,như là training dễ tăng fitness và tactics ,level của cầu thủ cũng tăng nhanh hơn ,nhưng có vẻ là tui đã thất bại rồi ,cái file fitness và tactics trong traning bị mã hoá mất rồi chẳng biết đường nào mà mò...Nếu ai mà kiếm được cách sửa nào thì post lên nghen ,sửa trong game chớ không phải dùng software để chỉnh đâu

13. Havikie

Havikie Mr & Ms Pac-Man

Có tui cần giúp đõ đây này! Làm thế nào để mua cầu thủ trong mục transfer list. Ví dụ tui cần mua Chrítiano Ronaldo nhưng khi tui đánh tên hắn ta vào thì chẳng thấy hiện ra ai cả. Dzậy là sao? Xin chỉ chi tiết dùm

14. Blue_arrow

Blue_arrow Youtube Master Race

Đánh tên hắn vào đâu đã thấy được nếu hắn chưa xuất hiện thì sao? tốt nhất là tìm những cầu thủ trẻ triển vọng cho dễ. Chẳng hạn tìm những cầu thủ có chỉ số từ 8 trở lên, tuổi đời từ 16 tới 21. Như vậy là chắc sẽ tìm được thằng cầu thủ cần thiết thôi, đâu cứ gì phải là C.Ronaldo!! @-)

15. NV

__À, có thể là C.Ronaldo chưa có mặt trong TCM2003 , EA sport không có số lượng cầu thủ khổng lồ bằng thằng CM series đâu, tuy nhiên như mọi người đã nói, thiếu gì thằng cầu thủ hay, đâu nhất thiết phải là đồng chí C.Ronaldo.... :cool:

16. Andriy Sytchev

-Trong đó ko có Cristiano Ronaldo đâu , tui kiếm hoài mà ko hề thấy , nếu thích các cầu thủ Porugal thì cũng còn một số cầu thủ trẻ khác cũng hay lắm như Querasma , Simao mà trong đó hay nhất là Hugo Viana!!!
    -TCM2003 cũng còn hạn chế torng cầu thủ nhiều lắm như các giải mà lúc U vào ko có để chọn thì các giải này mỗi lần chơi lại là sẽ có một số cầu thủ mới ko hề nhất định , ví dụ U chơi lần đầu mua được một cầu thủ A tại CLB River chẳng hạn thì khi chơi lại từ đầu U đừng hòng kiếm được cầu thủ A đó nữa vì CLB River đã có một số cầu thủ hoàn toàn mới , nếu U đã từng vào phần Editor của trò này U sẽ hiểu tại sao . Do đó các cầu thủ trẻ ở Nam Mỹ đang nổi như Cavenaghi,Diego, Robinho hay D'Alesandro (vào mùa trước còn thi đấu cho River) thì sẽ ko thể nào tìm ra , vì như cầu thủ này ko hề có trong chương trình của trò chơi . Có một tin vui là trong này U sẽ tìm được thần đồng Wayne Rooney nhưng đồng thời cũng có một tin ko vui , tuy là thần đồng và là cầu thủ 5 sao nhưng Rooney có Skill chỉ bằng 6 thôi!!!

17. juve

juve Dragon Quest

tui là lính mới nên xin phép các bác cho tui hỏi nhỏ nhé...tui không biết làm sao,dù rất là cố gắng nhưng mỗi khi xong hợpp đồng 3 năm là ban quản lí nó cho tui out luôn phải đi lảm lại từ đầu,mặc dù hình như đã được lên level 4,5 hy 6 gì đó rồi....và liên tục đạt c1c cúp(lấy đội mạnh mà:real)
    các bác có cách nào chỉ cho tui với...chứ tui cũng không muốn cứ mấy năm lại đổi câu lạc bộ đâu

18. NV

__Hic, tại juve tham lam quá, đòi lương và các ưu đãi cao quá nên mấy chú ban lãnh đạo cho juve nghỉ hưu sớm thôi. Khi nào sắp hết hạn hợp đồng thì nên save lại, rồi vô mà gia hạn, cái cột vui vẻ của thằng chủ tịch mà tụt xuống gần cuối thì thôi vậy, đồng ý đại hay load file save...chứ nó không đồng ý mà juve chơi tiếp thì...kết quả như hiện tại juve gặp đấy...khà khà :cool:

19. Havikie

Havikie Mr & Ms Pac-Man

Nói dzề vụ này thì nhiều nhân tài lắm nhưng vấn đề là ở chỗ bạn có đủ tiền và khả năng ngoại giao hay không thôi. Đây là một vài ví dụ:
    - Andy Van De Meyde (một trận nó không ghi bàn tui cùi liền à nha)
    - Ruud Van Nisterooy (anh chàng này mới xứng là kình địch của Van De Meyde tuy nhiên cậu này hơi bị già)
    - .... Macarone (tui quên cái họ của nó rùi nhưng mà mùa giải đầu nó thường đá cho Middlebrough ở Giải ngoại hạng Anh)
    - Steven Gerrard (chú này đá rất tốt ở vị trí CM )
    - Rio Ferdinard ( một trung vệ tài năng đó nha)
    - Phillipe Mexes ( cậu này mà cho đá cặp với R. Ferdinard là số dzách
    .......
    Sơ sơ vài thằng cũng đủ làm bạn... sạt nghiệp rùi nhưng nếu bạn có nhưng "chàng ngự lâm" này thì không lo về vị trí của đội bạn trong bảng xếp hạng đấu.

20. Havikie

Havikie Mr & Ms Pac-Man

Trong mỗi đĩa TCM 2003 đều có mục Crack No CD bạn vô đây chép thư mục này vào nơi bạn vừa gài trò chơi là chơi không cần đĩa được liền hà.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.