Dành cho những ai yêu thích fairyland

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi thien than tinh ai, 23/11/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Lang

Lang Mega Man Lão Làng GVN

đối với thằng Viettel hay VNN thôi,chứ FPT down có 50kb/s mà còn chết lên chết xuống,down bất cứ lúc nào cũng vậy(chẳng khá hơn->chán tụi này tận cổ)

2. jambon

jambon Youtube Master Race

có ai hướng dẫn chơi trò này ko
    tôi vô mà ko biết làm gì cả

3. kidmatroi

kidmatroi Youtube Master Race

Thì có gì đâu!Bạn vào trong đó tạo một con mới, sau đó đi đánh nhau để tăng level.Nhưng nên làm nhiệm vụ để kiếm tiền mua đồ! :p

4. kidmatroi

kidmatroi Youtube Master Race

Hi`, tui cũng mới vô chơi nhưng đi bắt pet vui lắm!!

5. jambon

nick tôi nè : none
    nếu ai có gặp xin giúp đỡ cho
    còn làm quest là sao xin bạn hướng dẫn chi tiết cho
    và chỉ dùm mình cách thu phục thú
    ( cái này tui mới chơi lần đầu)

6. shinigami3010

shinigami3010 T.E.T.Я.I.S

Theo tôi bạn nên vào trang web mà coi, co nhiều hướng dẫn khá chi tiết trên đó. Để bắt th1u thì đi beastmaster đó, nhưngh hiện giờ server nhiều beastmaster lăm rùi, khó bán được thú lắm, vì ai cũng đang xài mấy con mạnh, với lại beastmaster nếu ko bán được pet mới vô thì phải có viện trợ mới lên được . Theo tôi biết hiện giờ có số số người wen, bạn vào cứ PM với congaxinh, conchimnho, dragon, họ là những người khá mạnh, có gì ko hiểu cứ hỏi họ

7. luan

luan Donkey Kong

tôi khuyên bạn ko nên chơi beast nữa vì trong chợ có khá nhiều người bán pet rồi vả lại beast rất yếu,các bạn nên chơi blademan hay magic và các bạn ko cần thiết phải học nghề làm gì cho mệt,mà có học thì nên học hái thuốc thôi vì hái thuốc bán cho Vua được khá nhiều fame(cái này rất cần về sau).Muốn biết chi tiếc các nhiệm vụ thì vào www.placenetfairyland.com mà xem.

8. jambon

xin lỗi nha beastmaster là gì vậy? :o

tôi vô trang này có đúng ko
    http://www.1010game.com
    nếu đúng thì toàn tiếng anh đọc ko hiểu gì cả :-/ (đã dốt EL mà còn đọc cái này nưã chắc tôi còn ngu thêm nữa)
    trang này vô ko được bạn ơi www.placenetfairyland.com
    ai có trang web tiếng việt cho tôi giúp

còn học skill o đâu vậy bạn

9. ykienyco

ykienyco T.E.T.Я.I.S

Trò này chơi hay thiệt các bạn ạ, kiếm mãi mới có trò này chơi. Thế là Noen này có trò để chơi rồi, cám ơn các bạn đã hướng dẫn. Tuy nhiên chưa có ai đứng ra hướng dẫn tường tận để chơi, bởi vì trò này lớn, chơi không biết hết. Hoặc có bạn biết nhưng luời viết. Nay mình chơi cũng đuợc vài ngày, biết những điều này, may ra giúp đỡ các bạn mới chơi.
    -Trò này bạn có thể luyện để trở thành 1 thương nhân or 1 chiến binh dũng mãnh or 1 nhà phép thuật đầy quyền năng. Các bạn sẽ không có nhiều thời gian để luyện hết mà chỉ chọn 1 thôi. Riêng các bạn không thích đánh đấm thì cứ ở nhà luyện Skill Word, chỉ tăng str nhiều để mang nhiều đồ trong người thôi, sau này lvl word càng cao thì có thể luyện nhiều món đồ rất có giá trị. Trò này càng nhiều người chơi càng tốt, bởi vì luyện đồ rất tốn kém, td như luyện áo giáp bạn cần có Bronze Ingot và Sheep Skin, mà Sheep Skin thì con Elf tạo ra rất dễ, kết hợp 2 bên thì tạo áo giáp rất dễ, nếu chơi 1 mình thì mua rất tốn kém.
    - Phần quan trọng của trò chơi là làm nhiệm vụ, lúc mới chơi sẽ rất khó, tuy nhiên làm vài lần là sẽ quen và thấy chơi sẽ dễ dàng rất nhiều, mình xin hướng dẫn nhiệm vụ đầu, các nhiệm vụ còn lại đọc trên trang web rất dễ.
    Nhiệm vụ đầu tiên của 3 con rất giống nhau: khi mới vào game, bấm chuột phải vào ông già, ông ta hỏi bạn có cần học cách chơi kô, bạn có thể trả lời có or không. Đến khi gặp Jeff, bạn nhận cái chìa khóa để làm nhiệm vụ đầu tiên, đến bên phải, gặp anh lính để qua bên kia. Đến ba cái hộp, đánh quái vật lấy vũ khí, ring và trứng pet.Dùng những item đó, trứng thì nhấn chuột phải vào, nở ra pet. Trở lại gặp Jeff bấm chuột phải vào anh ta, xong đi ra ngoài ở phía dưới là xong nhiệm vụ đầu tiên.
    Nhiệm vụ 2 của Human tên là 3 trái táo nhỏ: bạn đến phía Nam, giúp đỡ ông già không quen (địa chỉ: 29:279), giúp ông ta gởi 3 trái táo cho bà già (84:49). Về báo cáo Jeff là xong nhiệm vụ.
    Các con còn lại bạn xem trên webside rất rõ ràng http://www.1010game.com/fairyland/htm/mission.htm
    Mình sẽ trả lời thắc mắc trong phạm vi mình biết.

10. shinigami3010

Beastmaster chính là người bắt pet đó mà, theo mình biết hiện nay dragon có thể bắt pet từ lvl 1-40 rất dễ dàng, hiện nay mình và 1 người bạn đang làm 1 số món đồ cho mage, như staff và robe ( vì 2 đứa mình đều là mage mà ) , khuyên các bạn bây giờ đừng nên đi BM vì BM giờ khá đông rùi, bây giờ sợ các bạn bán pet ko ai mua đâu. Hệ thống làm quest khá phong phú nên khỏi lo ko có xiền cũng như fame , cũng như chịu khó coi hướng dẫn cho nó cũng khá dễ dàng. Mới đầu vô phải nói axeman, blademan, mage ;là những con luyện dễ dàng, nhưng càng về sau quái vật càng mạnh nên rất cần swordman hay material arth

11. luan

luan Donkey Kong

12. thien than tinh ai

thien than tinh ai Mr & Ms Pac-Man

hihi tui là dragon nè nhưng bà con thông cảm níu như tui ko pm hay hỏi mà ko ai trả lời nhe nhưng lúc đó 100% là AFK tui hiện giờ có thể bắt pet từ lv 1-40 ai muốn thì gởi 1 la thư cho tui khi nào rảnh tui dắt đi bắt

13. khongthebiet2

khongthebiet2 Donkey Kong

tui chả hiểu tiếng anh đâu tui thấy đồ trong này thì đắt mà kiếm tiàn thìd khó tui muốn các bác cho tui cái huong dẫn chơi. nghe tin vừa down mất 1 tiếng về để chơi thử và tui đi đến chỗ có 1 con bò và 1 thằng cầm cờ thì cứ bị no giết hoài chỉ có mỗi mình tôi và 1 con pet con pet này tui cũng không biet là bắt ở đâu nữa tự nhiên có mà khi đanh nhau nó không cho ăn máu mới lạ chứ

14. tintin_vtp

tintin_vtp Youtube Master Race

Hi
    tui dang choi con swordman lvl 22
    chơi cai' nay` cũng kha' vui
    nay` ông dragon bữa nao` rảnh bắt giup' con pet' lvl40 nha
    hình như trong game nay không bán đồ lvl 25 trở lên hay sao ấy
    ai biết bán ở đâu chỉ giúp mình với
    luyên lvl make weapon lau quá

15. shinigami3010

Đồ từ 25 trở lên ko có ban đâu, mình fải tự làm thui, như tui cũng đang tự làm robe và mace nè
    To khongthebiet2:khi đánh nhau mình ko thể ăn food được, còn ngoài trận nếu ống màu vàng đầy thì bạn cũng ko thể ăn, vì no wá làm sao ăn được nữa, tốt nhất là làm medicine vì lúc nào cũng có thể dùng được, mới vô ai cũng có con pet đầu tiên cả, vào bảng pet bấm combat mà xài nó, nhớ chú ý intemacy ( độ thuần phục ) của nó nha, cần lắm đấy.

16. thien than tinh ai

thien than tinh ai Mr & Ms Pac-Man

nick ông là gì cho tui biết dể khi nào rảnh tui hú nhưng nhớ chuẩn bị sãn 1 cap lv 2 cho tui đó

17. tintin_vtp

tintin_vtp Youtube Master Race

to THIEN THAN TINH AI:
    nick cua tui la: tintin khi nao` online hu' tui một câu
    hiện giờ tui có 1 CAP lvl2
    khi nao bắt giúp tui với

18. !!Demon!!

!!Demon!! Mr & Ms Pac-Man

Nick của mình trong game la HellBoy.Có gì giúp đỡ nha.Mình dang choi Swordman.Còn bạn Dragon có thể bắt cho mình 1 con pet thuộc tính Fire,nếu được thì cảm ơn nhiều.

19. ykienyco

ykienyco T.E.T.Я.I.S

Sao từ trưa giờ mình không chơi được, nó cứ đòi ID. Có ai bị như vậy không?

20. !!Demon!!

!!Demon!! Mr & Ms Pac-Man

Bay giờ GM đang sữa lỗi bug.Nên kô chơi được,muốn hiểu tại sao thì vô forum đọc phần Announcement.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.