Dành cho những bạn thích Dragon Throne (Battle of Red ciffs)

Thảo luận trong 'Những game Tam Quốc Chí khác' bắt đầu bởi Soushi Mahoroba, 10/4/03.

1. Soushi Mahoroba

Soushi Mahoroba Fire in the hole!

Nhà chùa là nhà Thần, có thể gọi mưa gọi gió ... nói chung là dân tình bạn sẽ yên ổn không có nạn Động đất, mất mùa, nạn đói, cháy nhà...... Nói chung là thế, ngoài ra nhà chùa còn có ông dụng là phục hồi vị tướng chết trận. Nếu tướng bạn chết bạn có thể hồi sinh lại, sướng đi quá chứ còn gì nữa.[​IMG]

2. deptraikhongchiuduoc

deptraikhongchiuduoc Youtube Master Race

nghe thì sướng thật đấy chứ,,,,nhưng ai có thế chỉ cho tui cách sử dụng nó được không

3. Soushi Mahoroba

Trời ạ, tôi chỉ hết rồi còn gì, bạn không coi kĩ hỏi làm làm gì thế, chúng tôi chỉ hết rồi đây, bạn coi kĩ lại đi nhé, tôi làm biếng trả lời lại quá đi.

4. momtuiday

momtuiday Mr & Ms Pac-Man

chời ! cái bác shoshi nay`... đúng là làm biếng quá đi thôi... Mau mau bay` cho anh em diiiii... ko thì tui binh đó :D ...
    ---
    uhmm ! muhh bạn chi chi đo' thắc mắc cũng đúng thôi, cái nhà Chùa nhiều cái nâng cấp quá... tối mặt mũi hết ah`

5. momtuiday

ah` ! còn cái vụ đánh net ko ai tìm hiểu hết ah'...
    ma` cái này có record để xem lại như bên Đế chế ko các bác nhỉ...
    ----
    Co' cách chơi chuẩn mực nào ko... (lúc đầu vào xây nhà gì, làm gì... , phút thứ bao nhiêu thì nâng cấp ...v..v...). Có bác nào nghiên cứu kỹ về cái này chưa,,, post lên cho anh em nghennnn
    tui thi` đang nghiên cứu,, xem ra cũng thú vị wa' trời luôn !!! :D :D :D :D

6. Soushi Mahoroba

Ok, chờ mình lấy lại cuốn sách của mình đã, mỗi lần mình chơi là đều có ghi lại chi tiết, có lẽ sẽ giúp ích cho các bạn, cho mình thời gian nhé.

7. momtuiday

Trời bác shoushi nhanh nhanh chút đi, móm đợi lâu wa' là lâu,,, muhh cái ấn màu vàng nằm ở đâu thế, tìm mãi mà ko co',,,, móm có hơn 10 ông tướng lận (có ông 7 sao luôn) thế mà lên cấp 3 ko được...hic hic :roll: :roll: :roll: :roll:

8. Soushi Mahoroba

Rồi đây, cái ấn vàng khi chơi bạn sẽ thấy nó hiện ở bên phải màn hình, sau đó bạn hãy ấn vào ấn vàng, lập tức máy sẽ hỏi bạn, bạn định chọn ai. Lúc này thì phải tuỳ thuộc hầu hết vào bạn, tốt nhất bạn hãy chọn những quan văn.
    Khi đã có vị tướng thích hợp, nhà A sẽ có thêm 1 số món nâng cấp mới, bạn nâng cấp tiếp cho tới khi thấy là mình có thể nâng cấp nhà A lên cấp 3 ( nó sẽ có quả cầu ở giữa).
    Vậy đó, bạn hãy về thử lại đi nhé.

9. Soushi Mahoroba

Còn chiến thuật hả, mình thì chỉ nói đơn giàn thôi, bạn nào có chiu nào siêu hơn thì đăng lên nhé.
    Mở màn bạn có tài nguyên món nào cũng 100. Bạn hãy tạo dân sau đó hãy xây nhà F , bạn hãy cho 5 tên dân vào nhà F sau đó cho tất cả đi cày ruộng khoan có nuôi heo. Nhớ là vẫn phải cử người đi lấy gỗ nhé. Tiếp đo bạn thấy Lúa và Gỗ tăng, bạn hãy lập tức tạo nhiều dân ra nữa, làm thêm 2 cái nhà F (8 làm ruộng và 2 nuôi heo).
    Khi sản lượng lúa và gỗ lên khoảng 3000 bạn hãy tạo nhà O ( chỉ cần 1 nhà O là đủ rồi ), hãy cho 5 tên dân vào đó và 4 làm bánh bao 1 làm rượu.
    Hãy làm ngay nhà A, và thữc hiện chiến thuật mời tướng ( mời tướng bằng cách xây nhà Inn ).

Quá, tui mệt rùi, ngày mai tui bàn tiếp, thông cảm cho tui nha.

10. momtuiday

chiến thuật như cậu nói thì co' đi chiếm làng ko shoshi, móm thấy làng thật quan trọng, ai chiếm được làng người đó sẽ thắng..
    a`h, khi chơi với resouce là Low thì nó cho thức ăn mặc định là ra được 5 dân (100 thì phải).
    Vậy thì theo các bác nên xây nhà H trước hay là Q trước...
    Nếu theo Shoushi thì xây liền nhà F, móm thấy hình như vậy thì thiếu gỗ...
    đúng ko...!!! VÀ còn cái nhà F nữa, 2 cái là ban đầu, sau này mình có xây thêm ko, theo mấy bác thì mấy cái nhà F, nhà O, nhà I... thì hợp lý
    Các cậu cho ý kiến... !!!
    ------

Ừm, muhh làm thế nào để thu được thuế nhiều nhỉ,,, hình như phải cho nông dân làm việc tích cực và thu thuế cao trên 50 ^ ^
    :?: :?: :?:

11. Soushi Mahoroba

Rồi, mình xin nói tiếp đây.
    __Bạn momtuiday nói cũng đúng, chiếm nhà dân cũng rất quan trọng, nếu bạn thu được nhà dân khi đó bạn lại cò thêm 1 khoản thu nhập nữa, bởi vậy hãy cố gắng chiếm lấy. Nếu chiếm được rồi thì phải cắt cử người đứng trấn thủ cái làng đó, đứng có cho tên nào mon men tới gần.
    __Với Soushi thì thường mới vô Soushi chỉ xây khoảng 4 cái nhà H trước, sau đó thì tìm nơi thích hợp rồi mới xây nhà Q, nên nhớ nhà Q xây phải hợp lý đó, nếu không thì uổng chiền.
    __Khi xây 2 nhà F ngay Soushi nghĩ là không thể thiếu gỗ cho lắm, nếu thiếu thì cũng là thiếu có chút đỉnh, không nhiều đâu, vì thunờg Soushi chơi soushi hay làm gỗ nhiều lắm, khoảng 15 chặt gỗ, 15 lam nông trại, 5 làm lương thực, 5 xây nhà, và khoảng 20 dân đi khai thác thép.Còn lại 10 dân thì soushi thường cho đi tòng quân.
    __ Như Soushi đã nói nhà F xây 3 cái là đủ , nhà O thì 1 cái đủ rồi, còn nhà Inn, tốt nhất là 3 cái, hoặc ít nhất là 2 đừng xây 1 nhà, lỗ lắm.

12. Soushi Mahoroba

À quên nữa, muốn thu thuế tốt thì bạn hãy chú ý đến dân tình, mới vô chơi thu khoảng 10 thôi, sau đó nếu thấy dân tình tắng lên khoảng 100 thì đánh là 20, sau đó dân định cư tăng lên tối đa 80000 thì đánh thuế là 30. Quá An toàn.

13. Bladegun

Bladegun Youtube Master Race

He,chào các bạn nghen :lol: .Thấy các bạn bình luận sui nủi quá nên tui cũng muốn tham gia tí.Chả biết các bạn chọn trình độ chi nhưng tui toàn chọn hard không thui vì nếu có không qua nổi thì cũng không quê lắm í mờ :D .Tui thường chơi vậy nè:lúc đầu thì cho hai nông dân xây nhà F,mới đầu chỉ 1 nhà thui vì lúc đầu nông dân chưa nhiều và gỗ là quan trọng nhất mờ,còn lại bao nhiêu nông dân (máy cho lúc đầu đó) tui cho đốn gỗ hít và cho hai nông dân xây nhà F đó vào trồng lúa trước.Tiếp theo tui tạo thêm dân và cho thêm ba nông dân nữa vào nhà F đã xây,còn bi nhiêu nông dân tui lại cho đốn gỗ tiếp 8) .Khi gỗ đã kha khá rùi(khoảng 300 hay 400 chi đó) tui cho nông dân xây thêm nhà H,tui nghĩ nên xây nha H trước nhà Q vì lúc đó mình cần dân hơn,còn Nhà Q thì không cần lăm đâu(đã có nhà tạo dân chứa đồ rùi mờ).Có thêm dân rùi thi tui xây thêm hai nhà F nữa và đồng thời cũng xây thêm nhà H nữa vì đó là lúc rất rất cần dân,nhà O sẽ xây sau(chỉ 1 cái là đủ hén :D ).Vấn đề lương thực coi như tạm ổn thì tui gấp rút cho quân(đã có sẵn một số đó)đi chiếm các làng ngoài thành va tùy theo số lượng dân trong đó mờ định mức thuế.Tuy nhiên tui thường cho mức thuế khá cao(40->50%) vì tui thấy mình không thể xây dựng nhanh hơn máy được,bao giờ máy cũng qua đánh tui trước nên nếu kh6ng đánh thuế cao từ lúc đầu thì sẽ khôong có đủ gold để tạo quân---->sẽ thua sớm nếu máy qua đánh liên tục.Làm vậy dĩ nhiên dân trong các làng đó sẽ bỏ đi dần nhưng việc đó chỉ la giải pháp tạm thời thui,khi tiền và quân đã khá rùi thì sẽ giảm thuế,nhưng chắc chắn là tui không bao giờ đánh thuế cao dân trong thành của mình đâu nghe(dân bỏ đi hít thì sao :lol: ).Trò này theo tui là khó chơi lắm nếu không chỉnh mã,nhưng vì vậy mờ nó hấp dẫn.Máy chơi khá lắm,qua đánh mình cũng nhanh lắm,do đó việc chờ nâng cấp tới cấp ba nhà A là hơi khó,ví lại khi mình mạnh lên thì máy đã mạnh...từ lâu rùi------->không nên kéo dài cuộc chiến vì vừa mất thời gian vừa khó thắng(chỉ trừ một số màn đòi hỏi phải xây dựng lực lượng mạnh thì không nói),túm lại theo tui nếu có cơ hội thì nên tốc chiến tốc thắng thui(cho dù sao đó mình chỉ còn vài ba quân cũng được :D ).Đó là cách chơi của tui thui,mong các bạn góp ý thêm.....

14. Soushi Mahoroba

Vậy thì mình cũng bàn tiếp luôn, mới vô hãy cố gắng xây nhà C cho thiệt lẹ, càng nhanh càng tốt. Tạo cỡ 12 tên cung, chui vô thành thủ là chắc cú. nếu địch có sang ta hãy sử thêm nông dân xuống khoảng 10 em ---->đố đứa nào mà phá thành cho nổi ^_^.

Hãy đi kiếm những cái đầu phật gắn vào thân phật, tiền không đó, đừng có làm biếng nhé, làm biếng là thua đó.

15. momtuiday

Các bác ah`... các bác đã bao giờ bấm đồng hồ ngoài và chơi chưa...
    Móm tui đây đánh đế chế có đồng hồ nên luyện lui luyện lại cũng biết mình tiến bộ ra sao, còn DoF thì khó thật đấy, Các bác có biết cách chơi của các cao thủ trên thế giới hông dzậy, cách boom kinh tế, cách lên thời nhanh nhất,,, fast attack...v..v...
    Bác nào biết thì post lên nhé !!!

16. momtuiday

Theo Shoushi thì có đến 20 dân khai thác thép lận, có quá nhiều ko,,, nếu dùng thép để mua xe phòng thủ thì tuyệt rồi, nhưng như thế thì khó tấn công nhanh ..., móm tui đây cũng thích xe lắm... bắn khủng lại phòng thủ thì hết chê...

17. momtuiday

trong trò này thì gỗ là quan trọng nhất, có gỗ là có tất cả,,, tuy nhiên đó là ban đầu, còn sau này cần vàng nhiều... bác bladegun thu thuế 50% luôn hả, nhưng còn chưa "ác" bằng mtd, mtd thu đến 70-80% lận,,, ah`, còn nhà chính thì mới ra mtd đã thu 100 phần trăm, mà ko thấy anh em phản đối gì cả,,, sau đó giảm dần dần (ngược với cách của shoushi, có một điểm vui là giảm đến con số 0 thì nông dân nổi loạn, mấy bác nông dân cũng vui tính,,, thích làm để nộp thuế, ăn ko thì ko chịu ^ ^)..

18. Soushi Mahoroba

__Vụ chơi đồng hồ hả, Soushi chưa có chơi, vì chơi mà để ý thời gian hay bị phân Tâm lắm, bởi vậy vụ này thì thua, không biết.
    __ Soushi nghĩ 20 dân khai thác thép là vừa rùi, không quá đâu, vì khi Soushi chơi Soushi thủ chắc lắm, nên có khi 30 mạng vào làm thép cũng còn dư, không sợ. Thường thì Soushi hy sinh tài chính tạo những xe bắn đá, khoảng 20 chiếc, bố thằng nào dám vô ^_^. Nên Soushi không có sợ chết (chỉ sợ cúp điện thui).
    __Gỗ theo Soushi nghĩ thì không quan trọng lắm, thường khi gỗ của Soushi thì tới 43000 là giảm lượng nông dân làm gỗ xuống, tăng nông dân khai thác thép.
    __Còn vụ thuế, thôi Soushi không dám làm như bạn đâu, lỡ xui 1 cái là .....bùm, Gameover.

19. Soushi Mahoroba

À, quên nữa, nếu bạn nào muốn chơi nối mạng thì hãy chọn địa điểm đi, chúng ta thi đấu thử nhé, nói miệng chả ai tin.

20. Bladegun

Bladegun Youtube Master Race

to soushi:hình như bạn chơi thiên về phòng thủ phải không hỉ?Tui nghĩ nếu mà phòng thủ không cho máy chiếm thành của mình thì cũng không khó lắm đâu,chỉ cần cho cung thủ cấp 2 và vài xe bắn đá trong thành bắn ra,cho thêm khoảng 15 nông dân sữa thành nữa là...vô tư thui :D .Cái khó của trò này là ở tấn công thành của máy(tui nghĩ zậy),máy có khả năng thủ tút lắm,và nó còn hơn mình ở chỗ xây dựng nhanh hơn,có khả năng điều khiển quân tút hơn,quân của máy có thể tìm đánh quân mình băng nhiều cách(đánh trực tiếp hoặc đánh du kích...);còn quân mình phải ra lệnh thì mới tấn công,không thể tự tấn công đồng loạt mỗi khi quân địch tới gần được,và bên mình lại còn không thể tự chạy trốn khi...đánh không lại nữa chứ :lol: .Túm lại là tấn công kó hơn phòng thủ nhiều. :D (ý kiến chủ quan của cá nhân nên sẽ không khỏi sai sót,mong bỏ quá cho tui nghe :wink: )...
    To momtuiday:bạn đúng là...bạo chúa thứ thiệt rùi(hehheee),bạn thu thuế như rứa thì có là Phật cũng nổi khùng thui :lol: .Bạn chơi bấm giờ nữa hở?Chà,zậy là bạn xây dựn g và tấn công chắc khá lắm hén,zậy xin nói vài bí quyết tấn công để mọi người tham khảo nghen :wink: