Dành cho những bạn thích Dragon Throne (Battle of Red ciffs)

Thảo luận trong 'Những game Tam Quốc Chí khác' bắt đầu bởi Soushi Mahoroba, 10/4/03.

1. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

tui có nói vừa phá cổng thành xong thì ùa toàn bộ quân vào thành lúc nào đâu trời :-/ xem kỹ lại đi. tui nói là khi cổng thành vừa bị phá xong thì quân của máy sẽ chia ra làm 2 đạo mà.
    đánh 2 thành trở lên thì nó uýnh mình ko ấy chứ, lo thủ thôi cũng đã đủ mệt oài.

2. asheva17

asheva17 Youtube Master Race

hai thành làm gì đến nỗi phải thủ mệt đâu tôi thấy cũng bình thường.Tôi thấy chỉ mệt khi có 3 thành trở lên thôi với từng đó thành có khi tôi phải đánh 2 ngày mới hết trận.

3. DarkStarNIIT

DarkStarNIIT Dragon Quest GameOver

tui có code cho trò này nè
    {ineedall}
    {superman_ex}
    ..........................
    trò này rất hay ,hay nhất la dùng các tướng văn làm blink cho đến khi địch vừa qua là đụp liên (^_^) giống GC Lượng dùng binh lắm

4. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

to darkstarNIIT cảm ơn bạn đã cho bít code nhưng mà lên gamefaq kiếm cũng có nữa mà.

5. cuopbiennn

cuopbiennn Mr & Ms Pac-Man

Ặc ặc, mọi người chẳng chịu xem mấy bài tui viết gì cả. Đánh theo cách của tôi một mình chống 7 thằng difficult cũng không khó lắm và chỉ mất 4 tiếng là cùng. Công thành thì dùng tướng là quan trọng nhất, chẳng cần cẩu chẳng cần quân gì cả. Tạo mấy thằng clone cho lao vào phá cổng rồi dụ quân địch chạy vào một góc sau đó cho mấy ông tướng nhào dô phá nhà chính là xong thui. Phát triển thì phải làm sao xây được chợ thật nhanh có chợ rùi làng không cần chiếm nữa cứ ngồi bán lương là đủ tiền. Xây thêm cái chùa để cầu máu tướng máu ngựa nữa là đẹp. Để xây chợ nhanh thì chú ý khi nâng cấp để lên đời nâng cấp bên nông nghiệp cho rẻ

6. cuopbiennn

Đây là cheatcode của Trò này mình kiếm trên gamefaqs đưa lên cho mọi người khỏi mất công tìm.
    {birth_ex} xây nhanh
    {ineediron} lấy kim loại
    {ineedrice} lương thực
    {ineedwood} lấy gỗ
    {ineedmeat} lấy thịt
    {levelup} lên một lv
    {speed_ex} tăng tốc độ
    {ineedclear} giết tất cả quân địch đang di chuyển trên bản đồ
    {hlylevelup} tăng chỉ số máu và tốc độ nông dân lên tối đa
    {rain} làm trời mưa
    {levelmax} level tướng lên 9
    {ineedopenfog} mở bản đồ
    {skill_ex} xin thêm tướng
    {ineedsuperpower} tạo năng lực đặc biệt cho tướng
    {add_speed} quân di chuyển nhanh

7. nhoveha

nhoveha Youtube Master Race

{ineedsuperpower} mình dùng thì cho thêm tiền và tài nguyên
    còn {skill_ex} thì mình dùng nhưng ko thấy có tác dụng gì? :-s :-s

8. thandieu2

thandieu2 Youtube Master Race

ha ha , nhhinf vào tấm hình mà buồn cười , nhưng tiếp tục bình luận về điều này .
    Thực chất tui chẳng mất công gì cả .
    Khi mà đi theo màn , thì dễ òm à , tui chỉ cần luyện tướng lên cấp 9 , thế là tha hồ đi giết địch , chẳng cần tạo thêm quân làm gì cho nhức đầu , bởi vì tapoj thêm quân mất công lo trấn giữ thành , trừ khi nào mà mình chưa có quân .

9. cuopbiennn

Ông bảo đánh bài thì dễ. chơi nhiều rồi thì cũng dễ thật và hầu như ai cũng chơi qua được tất cả. nhưng quan trọng là mỗi bài có một cách đánh riêng và nên chọn cách nào hay và đỡ tốn thời gian nhất.Nếu cứ bo bo luyện mỗi lv tướng thì mất rất nhiều tgian và phải save load nhiều. nên tận dụng quân lính cho sẵn để phụ cho nhanh. Bài 1 lưu bị tôi đồng thời công 3 thành một lúc. quân tướng chia đều 3 thành lưu bị và khổngminh ngồi nhà. đánh rất nhanh và tướng chỉ mới lên lv 4-5 thui.
    Ngoài ra còn đánh với máy ở bản đồ khác. ông thử 1 chống lại 7 thằng bản đồ tối xem. chúng nó có đánh ông tan tác ra không ?

10. Allgreat

Allgreat T.E.T.Я.I.S

Ối giời ơi....bây giờ mới mò ra cái topic này...hề lố Helo_kitty...nhớ tôi chứ:D
    Chào một câu mà ko để lại gì thì bị chửi là spam...vậy để lại 1 ít cheat nhá:D
    {levelup}
    {ineedwood}
    {ineedmeat}
    {ineedrice}
    {ineedfood}
    {ineedwine}
    {ineediron}
    {ineedall}
    {superman_ex}
    {speed_ex}
    {ineedswin}
    {ineedopenfog}
    {fps}
    {ineedsuperpower}
    {ineedopenallstory}
    {ineedclear}
    {ineedhelpme}
    {ineedown}
    {net}
    {birth_ex}
    {addspeed_ex}
    {subspeed_ex}
    {rain_ex}
    {dayandnight_ex}
    {gale_ex}
    {screenshot}
    {screenshot_ex}
    {hlylevelup}
    {levelmax}
    {nettest_ex}
    {test_ex}
    {superscreenshot_ex}
    {savenet_ex}
    {skill_ex}
    {valiantscale_ex}
    {ver}
    {allmj_ex}
    {r18}
    {r19}
    Và còn cách edit thay đổi chỉ số trò chơi nữa:
    -Bạn vào game chiến tưng bừng, nhấn save 1 nhát rồi alt+tab để mò ra windows.
    Sử dụng Hex edittor để edit file save:
    -0x00186B03 change to FFFF : Have maximum rice
    -0x00186B05 change to FFFF : Have maximum meal
    -0x00186B09 change to FFFF : Have maximum stone
    -0x00186B0D change to FFFF : Have maximum wine
    -0x00186B0B change to FFFF : Have maximum dumpling
    -0x00186B07 change to FFFF : Have maximum wood
    Sử dụng khi chơi qua Lan với mấy ông bạn;;)

11. cuopbiennn

Có cách đánh này hay hơn nhiều :
    Lúc bạn ra khỏi thành thấy cái wangwon(chứa đồ đây) đúng ko?
    Bạn cho cái đó vào thành gần nhất thì có thằng tướng nhảy ra chiếm thành đấy cho ban.====> đánh dễ đi nhiều.Cố lên nhé!!!.Đánh bản này hay lắm.

12. Allgreat

Allgreat T.E.T.Я.I.S

Hix...cái này còn chỉ gì...lúc bạn nhặt dc cái xe đó thằng Khổng Minh nó nói sạch ra rồi, để ý tí là thấy nó bảo đưa cái này vào thành(cái thành đó đang là đồng mình của mình nhưng có mưu đồ tạo phản) đưa cái xe vào thằng Triệu tử Long nó xồ ra đâm bục ruột thàng chủ thành thế là có thành đó, sau đó bạn mang toàn bộ quân xông ra chiếm hết chợ và tiếp tục tấn công thành tiếp theo vì lúc này quân lực thành tiếp theo rất ít, nói chung là ko có quân....nhớ là chỉ đánh thêm 1 thành nữa thôi, có lần mình do thám thấy thành tiếp theo nữa cũng rất ít binh lực nên lao đầu sang đánh...mình đảm bảo nếu khiển quân tốt thì với số quân đó bạn hoàn toàn có thể công thêm 1 thành nữa vậy tất cả ta có 4 thành nhưng hoàn toàn ko nên bở sau khi công xong thì quân tướng ta chẳng khác nào bọn cái bang quần áo rách rưới, thành thì ko còn 1 đồng xu, chả còn nửa cái bánh bao....đảm bảo sau 5 phút sẽ bị chiếm lại hết....Lưu Bị về gặp Hán Vương luôn=))
    Thế nên chỉ chiếm thêm 1 thành thôi, nhớ là tất cả các chợ đều phải chiếm(đương nhiên là trong địa phận mình thôi, đặt thuế 10~20. sau khi chiếm xong thành đó thì quân địch chỉ có 1 đường để sang đánh chúng ta mà lại phải qua cầu mới khổ, thể nên bạn tập trung phát triển cho thành vừa chiếm, đưa hết tàn quân sang đó, chô 1 thàng lính ngu cưỡi ngựa ra đứng gấn thành địch, thấy quân nó xuất binh thì lập tức cho toàn quân chuẩn bị, đợi nó cho quân qua dc cầu thì oánh vào giữa đoàn quân nó, nó cho quay lại ứng chiến thì thụt thành, oánh kiểu du kích ý, quân ta ít hơn mà^^
    Còn cách công thành mình post sau nhá:D

13. Allgreat

Allgreat T.E.T.Я.I.S

Ủa...sao dạo này ko ai lên bàn luận nữa nhỉ:(

14. tam9999

tam9999 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

có ai chỉ cho mình cách crack bản Fate of Dragon ko mình đã làm đúng theo hướng dẫn nhưng nó ko cho chơi dã vậy còn hiện ra toàn tiếng tàu ko hà

15. Allgreat

Allgreat T.E.T.Я.I.S

Ặc.....bai bai cái topic này nhá:(.....toàn hỏi thứ vớ vẩn ko à:(

16. nguyenking

nguyenking Youtube Master Race

cách đánh nhanh nhất ăn gian nè dung cheat hehehe hình như mấy cái này có người biết rồi nhưng mình chỉ nói lại thôi
    enter sau đó hãy đánh 1 trong các cheat này : {ineedall}, {ineedopenfog}, {ineedsuperman_ex} -> cái này phải chọn quân hoặc tướng hay thành củng được sẽ bất tử đó đánh thoải mái lúc nào củng you win, buồn buồn xài cheat chơi cho vui thôi chứ xài hoài chán lắm muốn tướng max hết skill thì xài thêm artmoney thì ok max hết

17. nguyenking

nguyenking Youtube Master Race

mấy cái campain chỉ có cái caocao là hơi khó cái man mà phải chặn mấy cái xe lương tiếp tế cho cái thành gì đó mình quên rồi, lúc trước chơi hết liubei vơi sunquan còn caocao đến màn đó ko qua được nhứng sau khi có cheat hỗ trợ thì ko còn gì có thể cản nổi ah hình như còn cài cheat nữa nè {ineedclear}, {ineedhelpme}, còn mấy cái nữa nhưng làm biếng post quá cũng ko quan trọng lắm mấy cái trên là xài đủ gòi :D

18. :hoa.vo.khuyet:

:hoa.vo.khuyet: Youtube Master Race

bac co con biet cai ma nao nua ko noi em biet voi dang tim ko thay

19. soulevil9

soulevil9 Mr & Ms Pac-Man

hôm qua tậu đc trò này về chơi thấy hay quá xá (ghiền luôn)
    nhưng em cảm thấy sự chênh lệch giữa tướng và lính ít quá
    cho 1 thằng tướng mà chiến với 4 thằng lính chắc toi quá (trong tam quốc tướng đâu yếu vậy)
    ko chỉ thế mà tướng thì hầu như cứ cùng hệ là thằng nào cũng mạnh như như thằng nào ,khác mỗi cái mặt (chán thiệt)
    Bác nào cao thủ dạy em 1 số mánh trong trò này với .mà sao em mãi ko nâng lên cấp 3 ở nhà A đc vậy hay là phải cần điều kiện gì.

20. soulevil9

soulevil9 Mr & Ms Pac-Man

ở đây có ai chơi Dragon trên Hamachi ko vậy
    nếu có thì cùng nhau chơi cho vui
    chơi 1 mình buồn lắm