Dành cho những bạn thích Dragon Throne (Battle of Red ciffs)

Thảo luận trong 'Những game Tam Quốc Chí khác' bắt đầu bởi Soushi Mahoroba, 10/4/03.

1. kanzaz

kanzaz Dragon Quest

tôi cũng làm như bác này cho dân vào nhà F nhưng mà không biết cách làm ruộng nhu thế nào . cho dân vào nhà F thì chỉ thấy mấy thằng nông dân đạp mấy cái guồng nước sau nhà loạn lên còn có thấy gì nữa đâu . khi cho dân vào rồi tôi ấn vào cái nhà F thì thấy có hình mấy thằng dân ngồi dựa lưng vào gốc cây còn chẳng tìm ra làm ruộng với nuôi heo như thế nao nữa ai biết về vụ này làm ơn chỉ giùm tôi với

2. [LR]kokichi

[LR]kokichi Mr & Ms Pac-Man

kik vào các thằng đang tựa lưng vào cây ấy ...---> chọn trồng lúa hay nuôi heo
    hà hà :))
    thấy các bác nói chuyện bàn 1 của Lưu Bị cho cái wagon vào thành gần nhất --> Triệu Vân xông ra chiếm thành cho mình sau đó đem quân đi đánh các thành khác ... Thế thì các bác chưa tìm tiếp đc cái hay roài :D
    sau khi gặp cái wagon, các bác cho Lưu Bị + Gia Cát Lượng chạy xuống các thành phía dưới. Đến thành thứ 3 thì có thằng Chen Ying (Trần Ứng) xông ra. Sau đó nó nói vài câu -->theo mình luôn( đc thêm cả mấy xe pháo+lính nữa nhá \:d/)
    tiếp tục chạy lên trên ---> đến thành cuối cùng thì Quan Vũ xuất hiện \:d/
    sau đó cho Quan Vũ chạy đến thành Trường Sa rồi cho duel với Hoàng Trung. Nếu kill đc Hoàng Trung thì bao nhiêu lính của Hoàng Trung thuộc về mình hết à :-j
    mấy cái này nên làm từ đầu ko về sau nó đi đánh mình chết hết :-j
    Ai ko tin thử mà xem :-j :))

3. kanzaz

kanzaz Dragon Quest

ẶC thế mà ở nhà mò mãi không biết .Cảm ơn bạn rất nhiều .Thế còn cái vụ lên đời 3 ở cái nhà A thì sao nhỉ còn ai rành cái này không chỉ giùm tôi cái

4. [LR]kokichi

chỉ vào đất ý xong chọn nh~ cái còn đen, xong chọn tướng phụ trách cái ngành đấy (chọn cho đến khi cả 4 cái đều sáng hết lên ) ---> vào nhà nâng cấp nâng lên vèo vèo :-j

5. Player Allgreat

Player Allgreat Youtube Master Race

Anh em mình lên hamachi làm 1 trận đê...chơi lâu lắm rồi chả nhớ tên unit nữa....=))=))
    Đê đi tìm cái CD của mình đâu ý nhỉ >..<

6. [LR]kokichi

ờ ờ ý tưởng hay đấy
    em cũng chả nhớ CD để ở đâu nữa roài =))

7. Player Allgreat

8. kanzaz

kanzaz Dragon Quest

Ngày trước chơi game chiến thuật tôi chỉ hay chơi wacraft3 thôi .Tại mấy hôm nay thằng em mang cái đĩa Dragonthone về cài chơi thủ thấy thú vị nên mới tập chơi .Thấy cũng hay nhưng mà mãi đêck làm thế nào làm ruộng với nuôi heo được nên ***** đánh được máy .có trận tức quá lấy luôn 10 thằng dân làm lính bắn cung , cứ có thằng hero nào đến là mời luôn xong mò sang nhà nó sớm thế mà vẫn toi

9. Player Allgreat

Nếu chơi nhiều games thì dạng này cũng ko lạ gì nên mày mò tẹo là ra...nếu ko ông hãy mở phần help ra mà đọc...có tóm lược cách chơi khá đủ đó:D

10. [LR]kokichi

cái trò này em thấy chơi ko hay lắm

11. Player Allgreat

12. eliwood17

eliwood17 Mario & Luigi

chợ dùng để hồi sinh tướng đã chết , chúng còn co tác dụng tăng năng suất sản xuất cho kinh tế của bạn như cầu mưa ,ổn định lòng quân sĩ , phục hồi máu cho nông dân , ngựa .... nhiều chức năng lắm .

13. lanhdiendiemla

lanhdiendiemla Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Có ai biết port của game này chỉ mình với, thanks

14. hungphong12

hungphong12 Youtube Master Race

tui có 1 số kn công thủ nên chua sẻ với mọi ng`:
    _ Công: đem theo 2 đội cung, đội tướng ( có thể ko vì để tăng cấp thui mà :) ), vài chiếc xe bắn đá. Khi xe bắn sụp cổng rùi thì cho đội cung đứng cạnh cổng chú nào ra thì chít -> phe nó hết quân xông vô chiếm thành. ok
    _ Thủ: mới vào cho dân đi tìm cái đầu phật để gắn vào rui cho mấy cái trại thì xây trại ở chỗ đường chắn vào thành ngoài, cho vài chú lính vào & 1 chiếc xe bắn đá, 1 chú dân sửa chữa trại & xe là ok, đảm bảo ko có ai vô thành đc

15. HDminh

HDminh Youtube Master Race

Bạn ơi bạn có biết trò Fate of the Dragon 2 không,tui nghe nói ra lâu rồi,hình 3d
    chơi giống game battle of red cifs đó.Tui đi hỏi khắp nơi không có,lên mạng chỉ có hình,bạn nào có link down hay biết chổ bán thì chỉ dùm nha.Hình nè:
    http://www.gamershell.com/pc/fate_of_the_dragon_2/screenshots.html

16. htcuong_vn

htcuong_vn Youtube Master Race

Ai có link down ko ạ, ra ngoài hỏi ko có, đĩa cũ thì hỏng rùi :((

17. huynhtandat

huynhtandat Mr & Ms Pac-Man

Tôn Quyền vòng 3....dắt nó chạy về cây cờ rồi sao vẫn ko thắng

18. Forever_HN

Forever_HN A ways away

rút hết mấy thằng tướng về cây cờ luôn :|

19. kakalot_80

kakalot_80 Youtube Master Race

ai có file setup .exe của Dragon Throne (Battle of Red ciffs) cho em xin với

20. athas1985

athas1985 Youtube Master Race