Đánh đời 2 lúc nào là hay nhất??????

Thảo luận trong 'AOE: Rise Of Rome' bắt đầu bởi Ninja, 17/11/03.

1. snowlion

snowlion T.E.T.Я.I.S

Nóng quá Xuanhung ơi.Chắc ông hoangtuluoi nói thì phải có cơ sở của ông ấy chứ khi không lại nói lung tung vậy...
    Nếu không bít thì hỏi người ta xem....người ta nói cho mà nghe....ha ha vụ nâng cấp bánh xe cho lạc đà chạy nhanh hơn thì tui không tin lắm đâu,ai bit xin chỉ giáo dùm nhé [-o<

2. hoangtuluoi308

hoangtuluoi308 T.E.T.Я.I.S

Quả thật là ông anh quá nóng đấy X( . Ha ha,nhưng không trách làm gì
    " Thất phu thường hay lỗ mãng " mà.
    Em nói vậy là nói thiệt nếu ông anh không tin thì làm như thế này nhé:
    Ông anh chọn bản đồ Gigantic
    Cho một con lạc đà hay ngựa chém --> cho nó chạy từ đầu bản đồ đến cuối bản đồ
    (mà nhớ là lạc đà loại quân Cartha hoặc Parmyran .... để nó có nâng cấp bánh xe đấy nhé...)
    Sau đó ông anh cho nó chạy từ đầu bản đồ đến cuối bản đồ
    Trong lúc đó nâng cấp bánh xe lên
    -->-->-->-->-->-->-->-->-->-->-->-->-->
    CÓ THẤY NÓ CHẠY NHANH HƠN KHÔNG HẢ .... @-)

3. Soujirou Kaneyoshi

Soujirou Kaneyoshi V

hahaha, ai lại đi nâng cấp bánh xe cho lạc đà với ngựa C :)):)) có nâng thì nâng cấp cho nông dân chạy nhanh hơn thôi (gặp lạc đà hết chạy)

4. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Khổ quá! Theo iem thì nâng cấp bánh xe sẽ chẳng giúp gì cho việc Lạc đà chạy nhanh lên cả. Còn kí việc bác hoangtuluoi308 bảo cho Lạc đà chạy từ đầu bản đồ đến cuối bản đồ để so sánh đó iem thấy khó tin lém.

5. xuanhung

xuanhung T.E.T.Я.I.S

Nếu muốn thử xem nâng cấp xem nó có chạy nhanh hơn ko thì chú cứ về thử đi nhé.Mất công nói chuyện với mấy thằng chậm hiểu này qúa.

6. snowlion

snowlion T.E.T.Я.I.S

Không vấn đề gì cả.Có thời gian thì tui sẽ thử xem ông hoangtuluoi nói có đúng không ha ha ha :)) :))
    Khi đó nếu không đúng thì he he....ông ăn nói thế nào với tui đây...

7. loveforever

loveforever Mr & Ms Pac-Man

Nâng cấp bánh xe thì chạy nhanh hơn rồi,điều đó có gì phải bàn đâu mà hai ông thi nhau nói vậy

8. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Đọc kỹ bài vào chớ! Đang biểu là nâng cấp bánh xe thì lạc đà chạy nhanh hơn! Hic hic... Nói gọn một câu nhá: không beo giờ có chuyện đó đâu!

9. snowlion

snowlion T.E.T.Я.I.S

Cái ông này,mắt mũi để đâu thế.Bọn tui đang nói về lạc đà chớ có nói về nông dân đâu.Mẹ khi không xen ngang chả vào đâu với đâu cả.Hắn nói là khi nâng cấp bánh xe thì lạc đà chạy nhanh hơn kia mà.

10. Soujirou Kaneyoshi

Soujirou Kaneyoshi V

=> cái câu này nếu nói về nông dân thì đúng gòi, nói về lạc đà thì trật lất gòi, nông dân cần bánh xe, lạc đà ko lắp bánh xe, thế mà vẫn đuổi kịp nông dân => good job !

11. langgiangboy

langgiangboy T.E.T.Я.I.S

AOE : Rise of Rome bạn cảm thấy gì khi chơi AOE . tại sao bạn lại chơi AOE
    -Tôi chơi AOE lần đầu khi học lớp 11 , ha chuối cực ai đời khi nó vác lính đâm sang nhà tôi thì tôi đem nông dân ra chống vì thấy nông dân cũng có ''kiếm bằng 3'' nên tôi cũng vác ra và tự hỏi tại sao mười mấy con nông dân đều Die cả là sao....ha kỷ niệm của tôi về AOE đấy
    -Sau này gặp thằng langgiangboyz tôi gạ nó mãi nó chẳng chơi rồi rủ rê thách thức mãiiiiiiii..nó mới chơi thế là có cạ..hồi đó có biết nhà chiến thắng là cái chó gì đâu..tôi thằng Tuấn và 1 thằng nữa chơi nó xây nhà chiến thắng cóc hiểu cái gì ( mà cả thằng xây cũng không biết .nó chỉ thấy đắt quá là xây thôi ) haaa và sau 2000 năm thì ra sao bạn cũng biết rồi đó ..sốc cực và mặt cứ đần thối ra ấy.....
    Còn bạn .bạn đến với AOE ra sao .có thể chia sẻ được không ?

12. snowlion

snowlion T.E.T.Я.I.S

Tui thì là dân [-o< Heroes.Lúc đầu tui ghét AOE-ROR lắm vì không bít chơi.Nhưng thấy họ chơi vui quá.Có thằng bạn nó bảo tui dạy nó chơi H3 tui bảo mày chỉ cho tao chơi AOE tao sẽ dạy.Nó đồng ý.Thế là 1 đổi 1,cuối cùng thành ra ham.
    Hồi mới chơi tui phải tập từ cấp esiest đó.Có hôm tưởng trình mình cao ra lớp khoe bảo tao thắng 7 thằng esiest thì bọn nó cười cho,bảo là gà...:))Mấy thằng nó bảo nó thắng 7 hardest tui không tin thế là nó chơi thử cho thấy.:))
    Tức quá về nhà từ đó tui bắt đầu chơi với hardest thấy đánh 1 thằng cũng như đánh 1 thằng esiest nên coi thường.Nhưng khi chơi đến 3 thằng thì mãi không sao thắng được thế mới cú.Thằng bạn lại đến nó chỉ cho cách bo cung,quân nào thì nên chơi quân gì...thế nhưng mãi mới thắng được 3 hardest các bác ạ.Hồi đó đánh gà lắm....Chẳng biết điều quân gì đâu vì toàn chơi với máy mà.?Cứ đẻ quân ra rồi chờ nó sang chiến mình thôi.
    Sau khi thắng được 3 hardest thì tui bắt đầu chơi mạng.Tìm được chỗ cũng toàn bọn gà như tui nên chơi thích lắm. [-o<

13. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Iem chơi tạp phế lù lém! Đủ các thể loại luôn nhưng nhìu nhất vưỡn phải kể đến 2 kí trò khỉ đó (cơ bản là có thể chơi được với bạn ^_^). Iem thì hơi ngược với bác snowlion, iem chơi AOE trước sau ra chỗ mí thằng bạn thấy nó tuyền chơi H3. Hùi đầu iem chửi nó mãi, tụi nó chửi lại iem thế là iem vìa nhà nghiền H3 còn tụi nó thì lại nghiên cứu AOE (lệch pha thế mới đau chớ!) được cái bây giờ rủ chiến cái gì cũng chơi được hihi...

14. langgiangboyz

langgiangboyz Legend of Zelda

chơi đế chế vì lời thách thức của langgiangboy, hôm gì đấu với nó và đã thắng, ha ha ha ha(cho du` minh` chỉ đánh với 50% sức mạnh).

15. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Bác langgiangboy biết tin nè chắc đau sờ cau lém đây! Iem mí thấy bác ấy than thở không có đối ở Bắc giang. Bi giờ thì iem hỉu đối của bác í nghĩa là thế nèo rùi T__T

16. hoangtuluoi308

Còn tôi, con đường đi đến đế chế của tui thì lúc nào cũng được chải hoa hồng và thảm đỏ nhưng chắc con đường để từ bỏ nó còn khó hơn là lên mặt trăng mất thôi !
    Có thể kể sơ lược như thế này:
    -- Đầu tiên tui là một tên có thể nói là con ngoan trò giỏi cực kì, suốt ngày chỉ có học, học và học mà thôi. Nhưng từ khi chuyển đến ở chỗ nhà trọ mới có ông anh có cái máy vi tính và đánh aoe cũng tàm tạm. Đầu tiên vì mua máy quá buồn ngoài học Pascal ra chẳng làm được gì nên bảo ông anh đó dạy cho mấy trò game để chơi cho vui trong đó có aoe. Sau khi học được một thời gian thầy trình bày hết các kĩ thuật thi đấu thì thấy hay quá , nhiều kiểu đánh khá hấp dẫn thành cũng thấy hay hay. Thế là theo thầy ra quán game xem các cao thủ đánh đối kháng như thế nào (lúc này mới chỉ xem thui, chưa được chơi vì chưa nhớ hết các loại quân mà). Rồi cứ thế trò đánh lại còn hay hơn thầy. Sau đó là rủ bọn bạn cùng lớp cùng chơi, công nhận chơi có hội hay hơn nhiều. Và rùi từ đó tay chân càng ngày càng nhanh lên, cho đến bây giờ thì kinh nghiệm có quá nhiều... và cũng đủ bản lĩnh để đi thi đấu rùi.
    Mà chính vì thế thành ra nghiện bây giờ bỏ khó quá đành vẫn chơi nhưng hạn chế thôi vậy.

17. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Sao lại phải hạn chế cơ chứ! Bác cảm thấy vui là được việc gì phải gò ép mình cho khổ ^_^

18. hoangtuluoi308

Không phải vui là được đâu ông bạn ạ! Bởi chơi game tui rất ham, ham đến nỗi quên ăn quên ngủ luôn vì vậy mà không hạn chế thì thành game pro mất. Mà ba má tui thì bắt tui học, không cho tui chơi game, ông bả ấy mà biết là chết tui liền. Vì vậy phải hạn chế không thì tiêu đời mất, nhưng mà bây giờ vẫn còn đang máu lắm, chưa thể bỏ được, vẫn muốn được biết nhiều hơn nữa.
    Mà ở trong box có ai chơi trò Ethelord II chưa ý nhỉ, tui mới chơi tự tìm hiểu nhưng có chỗ vẫn chưa được thông lắm ... Có ai biết không ???

19. langgiangboyz

langgiangboyz Legend of Zelda

chơi vì lời thách thức hay hơn,hồi đấy chỉ biết bắn hl, sau vì lời thách thức, cũng ko có ý định đánh ngay đâu, mà do đi học, chơi với mỗi một ông bạn thôi, ông đấy thì đánh đế chế, mình đánh hl, 2 thằng ra hàng điện tử, thì chơi 2 trò khác nhau, sau ông đấy cứ gạ mãi, thì mới tập đấy.lúc đấu mỗi ngày ko đánh được quá 1 trận vì cảm thấy đau đầu lắm.sau mãi mới quen được, và bắt đầu đánh thì ít, đêm về suy nghĩ là nhiều, đặt ra những tình huống, đặt ra lý thuyết, đặt ra câu hỏi vì sao lại ko thể làm theo lý thuyết, và tập để sao có thể giống lý thuyết nhất......và bây giờ đạt đến trình độ này.cũng có thể nói còn thua, nhưng mà cũng ko phải là ko thắng.

20. langgiangboy

langgiangboy T.E.T.Я.I.S

Đúng rồi..cay lắm vừa rồi tui xuống chỗ nó một tuần định làm đối thủ của nó nhưng xem ra chỉ là đi học hỏi kinh nghiệm thôi thực sự là tôi chơi trên Bắc giang không có đối thủ nhưng có lẽ là gần cao thủ mới tiên bộ được nhưng tôi ở nơi này toàn gà nên chỉ chơi với 20 nông dân khi lên đời ba vác ngựa Cavarly sang nhà nó rồi nó mới lên đời nên khi chơi với thằng langgiangboyz tôi mới hiểu khi chơi 20 nông dân có thể lên đời nhanh hơn một chút nhưng sẽ rất chi là đuối khi lên đời ba so với 24 hoặc 28 nông dân...không sao thế mới hay chứ càng thất bại càng nhiều kinh nghiệ cho bản thân ........và Lyon cũng đâu cần phải nói bằng giọng giễu cợt ấy tôi không thích nghe...thật mong có dịp chơi thử một trận với Lyon nhỉ ..chỉ tại tôi không có điều kiện chơi nhiều và không thể tung tăng như các ông nen có lẽ hơi đuối .
    Nhưng không sao tôi sẽ cố gắng luyện tập ..không co' gì là không làm được .chỉ có không dám làm thôi ... có phải không anh em, ??????????????