Đánh đời 3 trong Age of Empires (ROR)

Thảo luận trong 'AOE: Rise Of Rome' bắt đầu bởi bluerose1, 8/8/03.

1. bluerose1

bluerose1 |Cực Kì Xinh Đẹp|Lina|

bàn về chiến thuật à,chiến thuật thì có nhiều chiến thuật lắm,hôm trước tui đánh với mấy thằng tây,mấy hôm đầu thì cũng ngay ngửa với nó nhưng mấy hôm nay chẳng hiểu tại sao thua nó liên tục.Hoá ra nó đánh chiến thuật kinh khủng,VD 5 con ngựa tên của nó bắn nhau với 5 con ngựa tên của mình,nó cho một con lên trước rồi cứ cho chạy qua chạy lại để mình bắn trượt,lúc đầu tui không để ý thế là quân mình quit hết,thảo nào lúc sau quân nó đông gấp đôi.Hoá ra nó chơi kiểu thế.Hôm đấy tui cũng chơi kiểu thế nhưng vẫn bị thua nó.thua 3-1.Hôm nào phải phục thù nó mới được,mấy hôm nay thua hơi bị nhiều.Mà nếu đánh phát triển nó đánh cũng ghê,nó xây thành quanh kín nhà và 25 phút nó lên xong đời IV,lúc sau nó lên bắn đá to rùi nó tấn công mình,thế là dẹo.Nhưng bây giờ tui có kinh nghiệm rùi,không thể thua nó được nữa,phải khắc phục thôi hehe

2. langgiangboyz

langgiangboyz Legend of Zelda

cái này là do ng` điều chỉnh quân ko để ý thôi, chứ chiến thuật này có lâu rồi, hoặc như chiến thuật dụ địch vô nhà để diệt vậy, lợi dụng mấy cái nhà để làm quân địch ko bắn được tập chung.

3. bluerose1

bluerose1 |Cực Kì Xinh Đẹp|Lina|

nếu nó dùng mấy cái nhà làm bia đỡ đạn thì mình vào cái phần chọn bắt tay ý,cho nó vào phần giữa.thế là khỏi sợ nó bắn vào nhà quân địch,hồi trước tui cũng chẳng biết gì,sau này mới biết cái phần đấy,tiện dụng ghê.cứ khi nào tấn công nó thì chọn cái phần đấy (nếu nó có nhiều nhà xung quanh),nhưng nếu mình đang chăn nông dân nó thì đừng chọn cái phần đấy vì nó sẽ không bắn đâu.