Đánh đời 3 trong Age of Empires (ROR)

Thảo luận trong 'AOE: Rise Of Rome' bắt đầu bởi bluerose1, 8/8/03.

1. Never_die2311

Never_die2311 The Warrior of Light

Đấy là nó chơi cả cửa biển nên lương thực nhiều hơn,em đánh có bao giờ chơi biển nên chỉ 14-15 lên đời thôi còn sang may ra là hơn 13 chứ sớm hơn thì chịu.
    Bác nào chỉ em cách lên đời 3 xong lên đời 4 một cách nhanh nhất

2. bluerose1

bluerose1 |Cực Kì Xinh Đẹp|Lina|

Muốn lên đời 4 nhanh nhất thì phải xuất khoảng 28 con nông dân hoặc nếu cần nhiều hơn nữa thì phải xuất khoảng 32
    Nâng cấp 28 nông dân:Cho 4-5 con đi đào vàng rồi cho nhiều nhiều nông dân đi làm thịt đủ 1000 thịt và 800 vàng mà lên đời nhưng lên đời 4 trong khoảng phút thứ 16 thì cũng hơi bị khó đấy

3. Thien_tuong

Thien_tuong T.E.T.Я.I.S

Lên 16 được thì đồng minh bơm rồi !!!!
    Mà ko bơm lên đời 4 cũng ko có quân !!!

4. dragon86vn

dragon86vn Mr & Ms Pac-Man

Bác nào mà lên được 16 thì thành thần rui`
    Tui cố gắng lắm thì phút 18 thì mới bắt đầu click lên đời 4 thôi.
    Nhưng với điều kiện nhà phải giàu mới được(Nếu mà làm ruộng thì có mà đến tết mới lên đời 4 được)

5. Never_die2311

Em 30 thằng lên đời mà chỉ phút thứ 21 mới lên đc thôi còn lên sớm quá không có lực gì cả chán lắm
    Thường em chới mở sẵn bản đồ mới lên đc đời 4 lúc 20' bác nào chỉ em chi tiết cách đánh để lên đời 4 nhanh hơn đc không

6. bkit

bkit Mr & Ms Pac-Man

Lên đời 4 nhanh thì cần nâng cấp cuốc vàng khi đang lên đời 3.Sau đó căn cứ vào số vàng và food để chia nông dân ra.Tập vài lần là lên tay thôi.
    Có điều là cứ hùng hục lên đời để rồi chết thì cũng không hay.Phải kết hợp vừa lên đời vừa xây thành phòng thủ thì mới là thượng sách.Lên muộn một chút nhưng nhà rất vững.

7. doibuonmuonkiep

doibuonmuonkiep Youtube Master Race

hic!bac' na`o ma len duoc doi 4 phut thu 16 thi gioi qua',em chi co gang lam thi 16' moi kick len duoc doi bon voi dao quan shang thui.Nhung ma voi ca'c dao quan khac' thi 18' la co' the.

8. nitro

nitro Donkey Kong

Anh nào lên 4 phút 16 chỉ em với nhỉ !Cu bkit nói cũng đúng hùng hục lên rồi chết thì cũng ko hay ,tuy nhiên cũng ko nhất thiết phải cẩn thận quá ,đập đối phương chết ngay từ khi chưa đánh mình thì ko cần xây thành đâu !

9. bkit

bkit Mr & Ms Pac-Man

Đập chết ăn thịt thằng nitro luôn. Tí tuổi đầu dám gọi ta là cu ... hả.

10. NguyenminhSon

NguyenminhSon Mr & Ms Pac-Man

Ông Bkit nói đúng đấy. Đập chết NIitro(không ăn thịt [-x Kinh lắm) ăn nói lung tung, ai cũng gọi là cu. Vắt mũi chưa sạch mà cứ....

11. *Anh*Yeu*Em*Cun*Con*

*Anh*Yeu*Em*Cun*Con* The Warrior of Light

"đập chết Nitro, ăn thịt" cũng là một chiến thuật trong "Đánh đời 3 trong Age of Empires (ROR)" à các bác ???
    mấy bác bảo lên đời phút 16 khó ư ? tôi biết mấy thằng lên đời phút 16 là chuyện nhỏ. còn với tôi 17 mới lên xong với 34-36 nd.

12. bkit

bkit Mr & Ms Pac-Man

hê hê Mình đập chết bao nhiêu nông dân của địch mà không lấy thịt được nhỉ :D Thịt hươu ,thịt sư tử mình đều lấy được sao lại không lấy được thịt nông dân nhỉ.Lạ thật

13. Steven Long

Steven Long Donkey Kong

bác kia mà lên đời như vậy thì đảm bảo là bị nỉto đập chết ngay he he

14. *Anh*Yeu*Em*Cun*Con*

he he bộ ông tưởng thổ dân ăn thịt người hay sao mà đòi ăn thịt nông dân hả ^^ thật là dã man ghê tởm.
    to Stevev Long : tôi nói là lên iron mà phút 16 mà chứ lên bronze phút 16 thì ai đánh ma chả chết ^^

15. Never_die2311

Bác đánh lên đời 4 ở phút 16 như thế nào bao thằng nd mà siêu vậy
    Chỉ hộ anh em đc không hay lên xong không mua đc quân thì thôi

16. phantasy

phantasy C O N T R A

lên đời 3 ở phút 16 với 32-36 dân cũng okei rồi, nếu thường xuyên như thế thì được, tuy nhiên đó chỉ là đánh với hardest thôi, cong với người thì phút 15 nó có 4 chú ngựa cung R hoặc vài con ngựa chém cho đi cùng con ngựa dò đường sang thì dân có mà chạy đằng trời.

17. *Anh*Yeu*Em*Cun*Con*

he he nhà ở trong góc thì mới dám lên đời thế chứ, ở đầu cánh lên thế có mà chết à ^^
    Phanta sy dạo này thế nào rồi, được nghỉ mát ở bảng phong thần sướng không ^^, chào mừng chú quay trở lại với anh em nhé !

18. phantasy

phantasy C O N T R A

Ha ha ở bảng phong thần toàn là xác người thôi, ở trên đó nó hành hạ kinh lắm
    Kể ra chơi AOE mà đẻ 36 dân thì cũng hơi mạo hiểm đấy, kể cả nhà cuối cánh thì cũng nên cho ra sớm chục con ngựa mà phòng khi bị móc lốp , tranh thủ lên đời 4 và cho ra quân mạnh nhất của mọi loại đế chế
    Nhớ là hẹn nhau ở tam giác Bách Khoa đấy nha

19. doibuonmuonkiep

ma len doi 4 phut thu 16 la chuyen co the duoc.... va chi duoc khi chon shang ma` thoi.neu bac' na`o biet danh thi` len doi 4 phut thu 18-20 la chuyen binh thuong thoi.

20. doibuonmuonkiep

chi ca`n minh không quan tam den len thoi ki III nhanh thi voi 32 con nd thi len doi luc' na`o cung nhu luc' na`o tru` bai na`o qua xau va nho? voi ban do lon nhat thi thieu food khi 4vs 4 ma thoi!