Đánh đời 3 trong Age of Empires (ROR)

Thảo luận trong 'AOE: Rise Of Rome' bắt đầu bởi bluerose1, 8/8/03.

1. bluerose1

bluerose1 |Cực Kì Xinh Đẹp|Lina|

Sao lên xong đời 4 phút thứ 16 mà lại không thể được, tui đây cũng được 2 lần rùi đấy, nhưng mà lên xong thì chẳng có gì mà đánh cả nên tốt nhất là đánh đời 3 thôi
    còn thường thường thì tui lên đời 4 trong khoảng phút thứ 17 ,đấy là chuyện bình thường thôi mà,NHưng tui chẳng hay lên đời 4 lắm vì lên đời 4 dễ chết lắm,trừ khi nhà mình ở trong góc và có vài thằng đồng minh nó be cho mình phát triển.Nếu không be được cho mình thì QUIT.

2. *Anh*Yeu*Em*Cun*Con*

*Anh*Yeu*Em*Cun*Con* The Warrior of Light

hi hi lên được đời 4 mà bị đập chết thì lên làm qué gì
    tôi mà đã lên đời 4 thì fải mạnh mới lên, mà tôi chỉ lên với những loại quân có lính đời 4 mạnh thôi, như Horse archer chẳng hạn, lên đời xong nâng cấp bắn lửa, đẻ 6-7 con là yên tâm rồi, với số nd 32-36 thì kinh tế lúc nào cũng ổn định, không sợ thiếu thốn.

3. betrang

betrang Donkey Kong

thằng em tui chơi đế chê có trận nó lên đời 2 lúc 7ph' phút 11' len đơi 3 đó khung khiếp tui không hiểu no làm gì nhanh thế tui dạy no choi đó

4. quoc383011

quoc383011 Legend of Zelda

thế ra ông không biết chơi cheatcode à ???

tôi có thể lên đời sớm hơn thằng em quý hóa của ông đấy. lol

5. betrang

betrang Donkey Kong

úi đừng đùa không cheat code gì hết nếu ko tin hẹn đấu đi để học hỏi mà.

6. doibuonmuonkiep

doibuonmuonkiep Youtube Master Race

hic! hic! lên doi IV ma phut thu 16 được à. vô lí đíu chịu được.16' kick len doi IV voi Shang thi con tin .Đằng này có bác 16 đã lên rồi.bai' phuc.
    Nếu muốn lên đời IV nhanh thi nhà nhà cùng cánh với mình tốt nhất là đánh quẩy ngay con không muốn đánh quẩy thi lên đời III thi nhà cùng cánh chi thủ ma thôi ,va mang 4-5 con ngựa di quanh nha chăn nd cua đối thủ(chỉ là nghi binh thôi,chăn thì càng tốt ,ko chăn duoc chu nd nào cũng không sao) ,nhung ma khong nên vào sâu căn cứ địch chỉ với 5 con ngưa. chạy quanh nha ho thôi khiến cho ho phải giữ quân lại.
    lam cách này thi không phải la chiến thắng ,nhưng ma lam cách nay thì người ở sau lên doi IV thoải mái ko bi chăn nd. nếu len đời Iv ma bi chăn nd thi lên rồi cũng chẳng có quân đuợc đâu

7. dragon86vn

dragon86vn Mr & Ms Pac-Man

bác đừng tưởng Shang lên đời 4 được nhanh nha.Phải là Yamoto lên đời 4 mới nhanh được.Hay EG ,Pamy cũng thế.Nói chung quân nào có nông dân làm ăn khoẻ thì lên được nhanh thôi.

8. *Anh*Yeu*Em*Cun*Con*

lên đời nhanh hay chậm không chỉ phụ thuộc vào tính chất của từng loại quân đâu mà fần lớn phụ thuộc vào cách phát triển cũng như điều khiển nd của người chơi kia, Shang hay Palmyral thì cũng lên đời như nhau cả thôi

9. dragon86vn

Ai bảo là Shang với Pamyran lên đời như nhau.Nếu mà lên đời 2 đời 3 thì Shang nhanh hơn nhiều,còn lên đời 4 thì có thẻ Pamyran nhanh hơn đó.Tuy nhiên với điều kiện nhà phải có của ăn của để cơ,chứ không thì lên đời bằng C.. à!

10. langgiangboyz

langgiangboyz Legend of Zelda

Ban oi, ko the tin duoc dau, lam` gi` co chuyen phut 5h30 kick doi` 2, phut thu 9h30 kick doi` 3
    em ong danh duoc nhu the' thi`...co thanh` dien!!!!
    hoac la` tao cua, chi viec de nong dan ra ma` an thui....

11. Ghost84

Ghost84 C O N T R A

Bác nào bảo có thể lên đời 4 ở phút 16 thì post bài lên thử coi, tui thử mãi rồi mà cung phải phút 18-19 thì mới lên được có lẽ tại cách phát triển của tôi chưa hợp lý chăng, cao thủ nào chỉ giùm

12. doibuonmuonkiep

hichic! em ve nha ngoi voi cau hoi lam the nao len duoc doi Iv phut thu 16.
    sau 1 tuan ngoi tap danh thi co ve phut thu 16 dung la cao thu? that.em chi co doc mot van len doi iV phut thu 16:54 thoi. va chi voi 28 nd.

13. dragon86vn

Các bác chỉ giỏi lý thuyết thôi.Chứ ra hàng thì tắt điện cả thôi.Tin gì mấy thằng to mồm ấy nhỉ.Lên đời 4 ở phút 18-19 là nhanh rròi chứ phút 16 có mà chơi cheat àh.
    Thích thì cứ tỉ thí nhau trận cho biết nhỉ?

14. *Anh*Yeu*Em*Cun*Con*

chơi cheat thì nói làm wué gì chứ, không tin thì thôi, chê bai gì, lên đời 4 phút thứ 18-19 đủ biết không fải đối rồi, không thèm chấp !

15. Pupu4mat

Pupu4mat Elena (Turks Member)

Lên đời phút thứ 18 - 19 hả thật không đó các đại gia ??? Nếu các bác biết cách hay như vậy thì post hộ em một bài để còn học hỏi được không. em chơi cái này nhiều lắm rùi mà chỉ lên đời 4 ở phút 24 thôi. Vì vậy mong các cao thủ giúp cho nhe

16. LargeThanLife

LargeThanLife Mario & Luigi

Lên đời 4 ở phút 18-19 thì chưa được bao giờ ( chơi SHang mà thuận lợi 1 tí thì chắc được ) Còn bình thường thì chơi Pesian lên đời 4 ở phút 20 không khó lắm

17. Pupu4mat

Phút thứ 20 cũng được bác post ra một chiến thuật cho em xem được không, để con học hỏi
    Cám ơn trước nhe

18. doibuonmuonkiep

hic! các tôi thấy (kick lên) dời phut thứ 18-19 la chuyen bt. 10 ván thi 9 vớc la lên được .Nếu ko lên duwowcd co nghĩa la phải ve tu luyện thêm thui.

19. i_have_to_give

i_have_to_give T.E.T.Я.I.S

lên đời phút thứ 18,19 là được rùi không phải là chậm đâu chứ tui tập mãi thì lên đời 4 tui chỉ được phút thứ 17 mới lên được vì thiếu thốn lương và gỗ , nói tóm lại tui lên đời 4 có 5 phút chỉ cần xin lương ,gỗ ,vàng và xin nâng cấp nhanh thế là cách nhanh nhất các bác thấy tui nói thế có đúng không :D :)) :)) ^_^

20. Pupu4mat

Ừ các bác luôn nói là lên đời được ở phút gì đó ( tức là nhanh lắm mà ) post một chiến thuật cho đàn em học hỏi đi. Chứ bàn zậy được chi đâu ?