Đánh đời 3 trong Age of Empires (ROR)

Thảo luận trong 'AOE: Rise Of Rome' bắt đầu bởi bluerose1, 8/8/03.

1. *Anh*Yeu*Em*Cun*Con*

*Anh*Yeu*Em*Cun*Con* The Warrior of Light

to Hoac Thien Dieu : cách này theo tôi là con dao hai lưỡi đó. nếu thằng làm kinh tế mà được yên ổn làm ăn thì không sao chứ mà bị quấy nhiễu thì có mà chết cả nút. dù cho có nấp sau lưng đồng đội cũng khó sống yên lắm vì đối fương nếu biết bạn chơi theo cách này họ sẽ truy lùng thằng làm kinh tế cho bằng được. đó là nhược điểm lớn nhất, còn nhược điểm nữa là tốc độ tấn công cũng như fòng thủ của bè mình sẽ không nhanh và không mạnh vì chỉ có 1 thằng làm kinh tế sẽ không thể nào cung cấp đủ cho 3 thằng còn lại mua quân chưa kể còn bị hao 25% khi trao đổi tài nguyên nữa.
    nhược điểm thứ 3 phụ thuộc vào tình hình tài nguyên của bản đồ, chẳng may thằng làm kinh tế mà nhà nghèo thì đứt,
    mới chỉ sơ qua thế thôi chứ chắc còn nhiều nhược điểm lắm, cách tốt nhất là cả 4 thằng cứ vừa đánh vừa fát triển bình thường một thời gian rồi mới fân công thằng nào làm kinh tế thằng nào đi đánh.

2. Ryoma

Ryoma Donkey Kong

Tui đánh đồng minh với nhau thì cũng không có chuyện làm kinh tế cho đồng minh đánh đâu đánh đâu ,vì có nhược điểm lớn u sẽ phải bơm đồ cho đồng minh đóng thuế hết 25% nữa như thế thì rất tốn ,thà mình để lên đời đẻ quân giúp đồng minh thì có lợi hơn ..Theo tui thì cứ đáng như đánh đơn khi thiếu cái gì đó thì đồng minh sẽ bơm cho hoặc là bảo vệ nhà giùm mình ...Và khi đánh đông thì nên làm ăn ổn định ở nhà mình hoặc đồng minh không nên chạy tùm lum dễ bị vào nhà đối thủ lắm

3. Moandor

Moandor The Warrior of Light

Lên được đời 4 nâng câp chặt vàng gửi ko mất tiền đâu
    Theo tui đánh đồng đội tốt nhất là phải đánh phong phú ,trong lúc tên này bị đánh mà còn chống được thì vẫn phải cố,nhiều lắm chậy đân ,chẳng gửi tiền hay cứu gì hết

4. *Anh*Yeu*Em*Cun*Con*

thế này mà nói là đánh đồng đội à, mạnh thằng nào thằng ấy sống như vậy thì có đồng đội để làm gì, những lúc cơ nhỡ khó khăn mình cũng fải cầu cứu đồng đội tí tài nguyên để mà hồi lại chứ

5. Ryoma

Ryoma Donkey Kong

Còn nữa nếu đã lên đời 4 được rồi thì bơm cho đồng đội làm gì nữa ,tự mình lấy quân đi đánh không phải lợi hơn à ,limit tăng gấp đôi đúng không ,tui thấy đánh đồng minh chỉ giúp đỡ lúc khó khăn thôi chớ không thể bơm hết cho một người đánh được vì người đó sẽ phải thủ cho cả đội ,quân sẽ phân tán dễ bị bay nhà lắm

6. hungcongtu

hungcongtu C O N T R A

Các bác đánh đấm thế này thì tệ quá đi mất ! :o
    Đã gọi là đồng đội thì phải thương yêu đùm bọc như anh em chứ -> đành này thấy chết mà lại không cứu ( làm ngơ ) . :))
    Nếu đồng minh ở cánh mà chết thì như là mặc quần dài thiếu một ống vậy . :-&

Ryoma nhầm rồi :

Lên đời 4 cải tiến làm vàng xong hết thì bơm không mất cước phí đâu . @};-

7. Never_die2311

Never_die2311 The Warrior of Light

Và tất nhiên phải nâng đc đào vàng lần 2 mới không mất đặc biết có chú palmy là không mất thuế cho tha hồ ma không sơ mất 25%
    Còn đánh ồng đội thì phải giúp nhau nhiều mới thắng đc,nhiều dội từng thằng đánh thì không hay nhất nhưng khi 4 vs 4 thì không thằng nào chơi lại đc vì bộn chngs giúp đõ nhau hay quá ~:>

8. cu_goi_la_X7

cu_goi_la_X7 Youtube Master Race

Đánh cho nhau đúng là rất hay , đặc biệt là những lúc đồng đội cần để nâng cấp những thứ quan trọng , ví dụ như cần thịt hay vàng để lên đời 4 , cần gỗ hay vàng để nâng cấp ngựa 2 đầu .... Nhưng cũng nên tự lực là hơn , bấu víu đồng đội n` quá cũng ko hay . Nói thế chứ đấy là một đặc tính của đánh đồng đội mà , biết phân pphối hợp lí tài nguyên giữa đòng minh trong bè ko phải là team nào cũng làm đc !!!!

9. Ryoma

Ryoma Donkey Kong

Thì tui đã nói là đã lên được đời 4 thì bơm làm dzì nữa ,chỉ bơm trong trường hợp đồng minh gặp khó khăn chứ không thể bơm hoài được ,có thể đem quân qua thủ dzùm và điểm mạnh của đánh đồng minh theo tui thấy là hợp tác nhau đánh địch thủ thôi ,các bạn cứ nghĩ xem mất một người đẻ quân thì limit cả đội sẽ không bằng limit của đối thủ như thế thì thua rồi ,khi chấp tới hơn 100 quân (vì thường đánh limit hơn 100 mà)

10. Hoac Thien Dieu

Hoac Thien Dieu Youtube Master Race

Cách này của em post lên là chỉ để dánh khi đac nhập vào cuộc rồi mà thôi. lúc đó thì sẽ biết thằng nào ở vị trí nào dễ thủ nhất thì mình nuôi cái thằng ở vị trí nguy hiểm nhất. Còn những người khác thì vẫn phải cố gẵng mà phát triển quân chứ ạ chứ có ai bảo ngồi ỳ ra chờ người ta nuôi đâu. còn lúc đầu thì em cần phất triển chậm hơn để khai thác tài nguyên thôi chứ đến lúc đánh nhau lung tung rồi thì mình cũng làm quân mà chem giết chứ ngồi nhà làm gì. các bác lại cứ tưỏng chỉ có mình em làm cho 3 bạn nó ăn không thì có mà em sức voi cũng chả làm kịp.

11. hieulna

hieulna T.E.T.Я.I.S

Khi chơi kết hợp bạn nên, chơi theo kiêu tôi phục vụ, anh bảo vệ, vì thế dễ phát triển những quân cuối rất mạnh

12. LargeThanLife

LargeThanLife Mario & Luigi

_Chỉ có thể yên tâm làm ăn khi quân mình chiếm ưu thế, cách đánh "bơm" cho "bộ đội" đi đánh rõ ràng ko hợp lí lắm, cái này chỉ nên dùng khi mình là quân chơi vàng mà lại hết mất vàng rùi thôi, khi đó có thể làm rồi cấp cho mấy thằng có ngựa đôi hay pháo gì đó đi đánh. Nhưng như thế thì ít ra mình cũng phải Limit cung T ở lỗ đi quấy nó. Chả có ai chơi đế chế mà lại khoái ở nhà mà ko khoái đi "múc" nhau cả

13. hungcongtu

hungcongtu C O N T R A

Cách đánh một người chiến trận một người bơm không có hiệu quả ! [-x

Dù có đánh giỏi đến mấy thì cũng không thể nào phát triển bo với địch khi được chiếm ưu thế lợi người được .

Người bơm thì địch chỉ cần cử một đạo quân sang nhà là te tua -> ai bảo vệ cho khi đồng minh còn lo thân mình không nổi . [-x

14. Steven Long

Steven Long Donkey Kong

đến lúc đó thì hai đánh một không chột thì cũng wè áh
    thằng bơm thì kêu oai oái thằng đánh thì F10 enter 2 cái
    thế là xong một trận ......

15. Ryoma

Ryoma Donkey Kong

Như thế thì chỉ có nước đem dân ra cho nó thịt thôi , tui đồng tình với LargeThanLife là chỉ bơm nếu mình chơi quân có vàng mà lại hết vàng nhưng như thế cũng kô phải là kô đẻ quân hãy đẻ quân cơ động như scout để chọc xe câu của đối phương ,nếu đồ nhiều quá mà kô làm gì mới bơm thôi ,hãy đảm bảo limit hai bên cân bằng một chút cho dễ đánh ....đánh 4vs4 chỉ cần một bên có một người resign thì bên còn 3 chắc chắn sẽ thua thôi trừ khi đóng wonder nhanh tập trung lại thủ thì mới victory được nhưng phần thắng là rất nhỏ

16. hungcongtu

hungcongtu C O N T R A

Nói theo kiểu của LargeThanLife là đồng minh giúp đỡ nhau thôi chứ không phải là kẻ đánh người bơm đâu .

17. Moandor

Moandor The Warrior of Light

Tui chỉ bơm nếu tui quá thừa thãi chứ ko thì còn lâu
    Còn bơm lần nữa lúc tôi resign để soi ,đương nhiên

18. *Anh*Yeu*Em*Cun*Con*

he he trước khi resign tôi toàn bơm cho đối phương thôi à, đấy là một cách "sỉ nhục" đối phương mà (mặc dù mình thua) ^^

19. bluerose1

bluerose1 |Cực Kì Xinh Đẹp|Lina|

Nếu mình đánh quân vàng mà đồng minh đánh quân gỗ thì cho nó ít vàng để nó nâng cấp đầu tượng và nâng cấp tấn công,phòng thủ cho ngựa chariot hay chariot archer,đòng minh đánh chariot archer thì chỉ cho nó 200 vàng thui còn nếu đánh chariot thì cho nó 300
    cho vừa thui kẻo hết vàng xuất quân đấy.

20. Ryoma

Ryoma Donkey Kong

Tim_nguoi_yeu giống tui điểm này rồi ,trước khi thoát ra phải bơm cho nó hết những gì mình có ,làm sao mà điểm mình trên điểm nó dù chỉ 1s ,vì khi mình resign thì điểm toàn nhảy xuống dưới kô hà ,phải sỉ nhục nó đã ,và mình cũng hãnh diện là đứng trên nó ,điểm nhiều hơn mặc dù mình sắp thua hehe