Đánh giá | Hãng máy tính bạn yêu thích nhất ?

Thảo luận trong 'Đánh Giá | Cảm Nhận' bắt đầu bởi rmittim, 4/5/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Gordon13

Gordon13 Dragon Quest

Bạn có hình ảnh + + infomation kô
    ? Cho tớ xem cái^^

2. garchi

garchi The Warrior of Light

Ảnh đây

Cấu hình đây (FZ490NFB-gần mới nhất hiện nay) - Giá của nó là 2100$ ở VN, nếu bạn có ng ở nc ngoài ship về thì rẻ hơn đc 200-300$

Sony USA: VAIO VGN-FZ490NFB
    Made in USA
    Intel® Core™ 2 Duo Processor T9300 2.5GHz
    (6MB L2, 800Mhz FSB, Intel 965PM )
    NVIDIA® GeForce® 8400M GT GPU 1535MB
    2048MB DDR2 RAM, 300GB Serial ATA HDD,
    15.4 WideXGA XBRITE, Blueray
    Wi-Fi 802.11a/b/g/n, MS/SD-reader, Built-in Camera,
    Microphone, Bluetooth, HDMI
    Windows Vista™ Home Premium with License. 2.6kg

Ko có nhu cầu màn 15" thì dùng dòng SZ 13" cũng đc, chỉ có điều VGA Ge8400GS và lai VGA để tiết kiệm pin. Giá cũng tầm tầm như nhau nhưng SZ chủ yếu phục vụ doanh nhân nên chất liệu vỏ máy và thiết kế + trọng lượng ngon hơn FZ, màn hình dùng đèn nền LED nên rất mỏng, bảo mật vân tay, chống shock ổ cứng, vỏ bằng sợi carbon hiếm,...

Ảnh đây

Cấu hình SZ780N06 - giá em này ở VN là 1950$, bên Sing rẻ hơn tầm 200$
    Made in USA
    Intel® Core™ 2 Duo Processor T9300 2.5GHz
    (6MB L2, 800Mhz FSB, Intel® GM965)
    831MB Total Available Graphics Memory (NVIDIA®GeForce® 8400 GS) and 358MB Total Available Graphics (MobileIntel® Graphics Media Accelerator X3100), 2048MB DDR2 RAM, Biometric Fingerprint Sensor
    250 GB H-HDD (SATA 5400rpm)
    G-Sensor Shock Protection
    13.3 WXGA XBRITE, DVD±RW Double Layer
    Wi-Fi 802.11a/b/g/n, BlueTooth, Camera-Microphone, MS/SD/xD-reader, Windows Vista Business. PREMIUM VERSION WITH CARBON-FIBER CASING: 1.68kg

PS: lần sau có tên mã máy rồi thì cứ google mà thẳng tiến nhé::)

3. Vann1704

Vann1704 Mega Man Lão Làng GVN

nhìn đẹp quá :x
    sẵn tiện nhờ anh em tư vấn hộ lun, giờ số tiền tớ có tầm 3000$, có thể mua 1 con laptop nào ngon để có thể chơi game trâu (chơi tốt crysis này) và học hành ( con này sẽ sử dụng để học thường xuyên lun vì đang theo ngành thiết kế :D), thời gian sử dụng pin lâu lâu 1 tí, có Blue ray built in thì tốt wé
    hiện mình chỉ chú ý đc 2 hãng là Sony Vaio và Alienware, mong đc bà con giúp đỡ :D

4. D-Tran

D-Tran Donkey Kong

Bạn Gordon phải xác định rõ nhu cầu của bạn là gì?

- Nếu để chơi game, đb là FPS (cấu hình thường khủng), chỉ chơi 1 chỗ ko có nhu cầu xách đi đâu thì nên mua 1 con máy để bàn siêu mạnh. 2500$ dư xăng :))

- Còn nếu muốn xách đi lung tung (đi làm, đi học, cafe wi-fi) thì quất con SZ ở trên ấy, đẹp mỹ mãn còn gì . Ngoài ra số tiền của bạn dư xăng mua được em này:

Macbook Pro 15.4" multi-touch
    - Intel® Core™ 2 Duo Penryn 2.5GHz (T9300 6M cache - bus 800)
    - 2GB memory
    - 250GB hard drive1
    - Double-layer SuperDrive
    - NVIDIA GeForce 8600M GT with 512MB
    Mới 100% nguyên thùng, nguyên seal
    Bảo hành 1 năm toàn cầu.
    Giá 2399$

Dòng này có trackpad multi-touch y chang iPhone :D

5. SOZUOKA

SOZUOKA The Pride of Hiigara Lão Làng GVN

oài, tớ đọc PCW VN có review về con Acer Blue Gemstone mới giá 1750 USD mà cấu hình thế này:
    CPU Intel Core 2 Duo T9300 (or 9500 gì đó) 2.4 GHz
    RAM 3 GB
    VGA nVidia GeForce Go9500
    ODD: BD-ROM :)/DVD-RW
    LCD: 16 inches
    HDD: 320 GB
    Weight: khoảng 3,5 kg; Pin chơi game được độ gần 3h (mấy bác ấy test bằng Crysis mí lị Bioshock nên tớ nghĩ thế là đủ full load ròi :D).
    Con đấy có vẻ cũng khá được đấy, chơi game tàm tạm, còn giải trí thì chắc là phê rồi.

6. Gordon13

Gordon13 Dragon Quest

à , tớ rất cảm ơn cậu nhưng tớ thì thuộc loại ghiền FPS . ở nhà có cả PS3 và Xbox360 rồi nên tớ mới cần mua lapTop chứ kô cần để bàn:>..Tớ mua về sau đi thì tớ còn mang theo đc. Vì mẹ tớ đã nói trước là kô đc mang theo 2 cái kia vì tớ sang bên đó ở nhà chú gì . nên chỉ đc mang lapTop và PSP . Nhưng rất cảm ơn cậu::)

::0..Cảm ơn bạn ::) ... Có lẽ tớ sẽ chọn em đầu tiên thôi!!.. Còn mua thì mua ở nước ngoài rồi:D...Vì nếu mua ở Việt Nam kô bảo Hành ĐC^^...
    Nhưng về phần Window vista , tớ cài game lậu liệu chơi đc kô nhỉ :-"..Xin lỗi , tớ có đúng cái đĩa CS:S + COD 2 là đồ bản quyền , còn đâu thì kô vì tớ toàn Ps3 là chính !
    Tớ muốn hỏi : Để pin máy xách tay kô bị chai thì tớ làm thế nào ? xạc đầy pin rồi rút ra .. Dùng xong mới sạc hay vừa xạc vừa dùng đc ? .. Tớ lo lắm T_T

7. garchi

garchi The Warrior of Light

Con Macbook Pro kia là laptop đấy chứ. Cấu hình cao, design đẹp, chỉ mỗi tội là chạy MacOS thì mới đúng tông.
    Win Vista chạy những game phát hành gần đây tốt, chỉ có 1 số game xa xưa thì ko tương thích. Còn nếu muốn pin ko chai thì tốt nhất 3 lần đầu tiên dùng cạn pin rồi xạc liên tục trong vòng 8-12 tiếng. Trong quá trình dùng cứ cắm điện nguồn thoải mái nhưng 1 tuần phải xả pin 2-3 lần, dùng còn 10% thì lại xạc đầy.

Thật ra nếu mua laptop chơi game thì Alienware là đúng chất nhất nhưng còn tùy nhu cầu từng người. Tớ vừa di chuyển thường xuyên lại vừa làm đồ họa ở mức vừa phải còn chơi game chỉ chơi mấy game cấu hình tầm tầm nên ko cần thiết phải đầu tư vào Alienware.

8. Kratos Dam

Kratos Dam Youtube Master Race

Sở dĩ mình mua laptop chơi game là vì mình sắp đii Mỹ,mà lại hay đổi chỗ ở,và còn phải về Việt Nam nữa.Nên mua cái đó để dễ di chuyển thôi,chứ cũng với cái giá đó thà tậu luôn cái để bàn luôn cho sướng chứ.:D:D.Chừng nào minh lấy đượic thẻ xanh ở lại bên đó học luôn rồi thì mới tậu cái đó!!!!!:;):;):;).
    Với lại cái máy edge gì giá rẻ,mà cấu hình khủng chứ mấy ông kia chỉ được cái tiếng của hãng nên giá thường mắc!!!:D:D:D

9. Gordon13

Gordon13 Dragon Quest

rất cảm ơn :D ... Tớ cũng có một con Laptop nhưng từ cái hồi xa xưa nào:'>...bây h cứ dùng nghe nhạc thì khoảng 1 tiéng kô pin là đứt:))......
    Tớ cũng chỉ thích hàng Sony vì Đồ toàn Sony:))
    Tớ định hỏi cậu như thế này kô biết đc kô ?
    Tớ định là dùng xong khoảng 10% rồi mới xạc rồi lại dùng rồi lại 10%.......
    Hoặc là tháo pin ra rồi cắm xạc liệu có dùng đc kô ?
    #>:)Thank:devil:

10. antey2008

antey2008 Fire in the hole! Lão Làng GVN

thích nhất vẫn là Acer, ngoài ra Apple cũng mạnh, ngon, đẹp ra phết:D

11. zero 7090

zero 7090 Mayor of SimCity

xài Vaio cảm giác cũng khá được chỉ phải mỗi 1 cái là thỉnh thoảng sờ vào cảm giác gai gai như điện giật ( chả lẽ vỏ nó mỏng quá chăng)

12. Steven4

Steven4 Mr & Ms Pac-Man

Thík nhất sony đang sài 1 em vaio dù model khá cũ cpu centrino VGA 960 chả chơi đc game gì khá bền sài 5 năm rồi chả hư hỏng gì kiểu dáng khá đẹp đơn giản ko cầu kì :x

13. Tyo

Tyo Mario & Luigi

Giống tui...rất khoái DELL...đang nhăm nhe sắp tới làm 1 con XPS hoặc AllienWare mx15 giống của anh mod AMidas..:p:p

To mod Amidas: ko bít bên Sing thì mua con AllienWare mx15 của anh...với option như thế có ko hả anh ?? và Giá khoảng bao nhiu hả anh

14. LạcMốc HộtLép

LạcMốc HộtLép Mr & Ms Pac-Man

hãng Dell thì chơi game rất khủng

mình cũng thick DELL

15. Atachi

Atachi The Boy From Nowhere

Sony Vaio và Dell thôi . Dell thích thằng XPS và Inspiron

Sony Vaio thì design ngon, chưa thấy con nào của nó bị khuyết design cả. Con của mình cấu hình tàm tạm nhưng thiên hạ ai cũng khen máy đẹp. Mà cơ bản mình ko game PC, lap toàn online và làm presentation cần gì máy trâu :))

16. El Villano

El Villano Ngàn Năm Đói Moderator Lão Làng GVN

thix nhất là laptop vaio của Sony !

17. 原因自己体会。

原因自己体会。 Youtube Master Race

vaio thì dc cái kiểu dáng thôi

vẫn thích dell nhất :hug:

18. Charles Luciano

Charles Luciano Guest

HP muôn năm [​IMG]

19. Thơ Ngây

Thơ Ngây Youtube Master Race

HP with Alienware series #>:)

20. tqui22

tqui22 Mayor of SimCity

nói chung các dòng máy tính của Apple thường chuyên dụng về xử lý đồ họa là chính ( vẽ vời, photoshop v.v....) khả năng chơi game trung bình ( chỉ có 1 số game phát hành riêng cho HĐH Mac OS của Apple ), còn những hãng khác vẫn lấy HĐH Window làm nền như Dell, AlienWare, Acer, Asus vì Window vẫn có nhiều ứng dụng và chạy được hầu hết game :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.