Đánh giá | Thế nào là game hay ?

Thảo luận trong 'Đánh Giá | Cảm Nhận' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 17/3/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. super chicken

super chicken Legend of Zelda

Theo mình game hay là game có cách chơi hay ,chỉ có thế là đủ ,các phần khác chỉ là phụ ...:D

2. metal_king_slime

metal_king_slime Mr & Ms Pac-Man

game hay là game có nội dung hay cách chơi hay thêm hình ảnh đẹp thì quá tốt và quan trọng là phải save nhanh

3. superluckygirl

superluckygirl Youtube Master Race

Đúng là game hay thì tùy theo mức độ giải trí cũng như sở thích của mỗi người. Nhưng theo ý kiến riêng của em là để có một game hay cho từng sở thích của từng người thì trước tiên là cty cung cấp dịch vụ phải bảo đảm chất lượng của game như ko bị lag, giải đáp thắc mắc nhanh cho gamer, dịch vụ chăm sóc khách hàng tốt, và luôn luôn cải tiến cho game được phong phú và mới lạ...

4. Nova_star

Nova_star Youtube Master Race

game hay la game phù hợp với lứa tuổi ,và khi chơi game thì nó giúp cho game thủ mở mang đầu óc , kích thích sức kham phá tìm tòi , và khơi dậy lòng kiên nhẫn (điều mà game thủ ít có được)ở mỗi ngươì .mình thích nhât là thể loaị game phiêu lưu và xây dựng,nếu mà có game nào kết hợp được 2 thể loaị này thì còn hơn với mình nửa chứ (hĩ .hĩ . wá đã),Nhưng đang tiếc là mình vẫn chua7 chơi mọt game nào như thế cả , có lẽ vì 2 thể loaị đó mà kết hợp với nhau thì nó" chéo ngoe",nhưng cũng có thể vì mình không biết tới những game đó.có gamer nào ở đây biết thì chỉ mình nhé...

5. jade ninja

jade ninja T.E.T.Я.I.S

Đúng là tùy mức độ và sở thích mỗi người mới quy định đc game hay ..... giống như ko thể dem Doom3 ra đưa cho mấy đứa con gái hay chơi Audition chơi rồi bảo nó là "Game này hay lém" được.
    Nhưng theo tớ game hay là :Save nhanh, load nhanh, chơi ko đến nỗi bắt người ta chạy quanh map hơn chục lần mới ìm đc lối đi tiếp, ko yêu cầu cấu hình xa vút trời và nhất là phải rẻ :))

6. Nova_star

mình cũng chúa ghét những game mà để nhân vật rảo một vòng map mới kiếm đường ra , như hồi lúc mình chơi Dungeon Siege ... thiệt là kinh khủng , có lúc mình bị kẹt trong cái hang động tối om , đi mãi mới thấy cửa ra ... mình cứ tưởng là không dường ra hóa ra cái cửa hang mà nó đen thùi lùi y như cái vách đá hang động không phân biệt nổi(chắc do lỗi đồ họa )

7. CRIME

CRIME Mega Man

Nhưng nhìu người lại thích cách chơi đó.Vậy nên nói những điểm chung tạo nên game hay,Vito nghĩ đó là đồ họa,âm thanh,giá trị (chơi xong có muốn chơi lại ko) ::)

8. jade ninja

jade ninja T.E.T.Я.I.S

Đúng thật có nhiều người thích ............. và cũng đúng là đồ họa và âm thanh, nhưng cũng có nhiều trò đồ họa tuy ko đẹp nhưng cũng nhiều người mê. Như Pokemon chẳng hạn =))

9. CRIME

CRIME Mega Man

Đồ họa pokemon đối vớ GBA thế là đẹp rùi :| Đâu tính đc :|

10. Nova_star

mình chưa chơi Pokemon lần nào nhé , trò đó ra sao vậy , có hay không ? mình chỉ nghe nói với lại coi báo game thấy giới thôi nhưn ai mà tin cho nổi mấy cái báo game đó chứ , mình thấy game nào nào báo cũng chê một, hai câu rồi khen một , hai câu , làm mình coi cũng thấy phát loan lên luôn ....>.<

11. CRIME

CRIME Mega Man

Pokemon đối với dòng game GBA là rất hay,nhìu bí mật chưa từng thấy nhất là mấy phiên bản gần đây như Emerald,fire red,.... Chơi thử sẽ bít.Nhưng nói nữa lạc đề lại thành spam :"> Có ai có ý kiến khác về 1 game hay hem ;;)

12. jade ninja

jade ninja T.E.T.Я.I.S

Nhắc tới Pokemon lại có thêm ý kiến... Game hay là game nên có nhiều bí mật ngoài lề :))...càng bí ẩn càng tốt :)

13. Darkspeckear

Darkspeckear Mega Man

Game hay đối với mình là một game có câu chuyện thật cảm động, để lại cho người chơi những ý nghĩa thật sâu sắc. Mình đơn cử một game mà mình yêu thính đó là Kingdom Hearts,một game ca ngợi về tình bạn thật đẹp, ba người bạn chơi với nhau từ nhỏ, một người vì đam mê quyền lực, đã đi theo con đường của bóng tối chống lại bạn bè, người còn lại không vì thế mà bỏ rơi bạn, đã để lại tất cả, trong đó có cả người bạn gái thân yêu nhất của mình để lên đường tìm lại người bạn đã lầm lỡ đó.(Quá tuyệt vời)

14. CRIME

CRIME Mega Man

Những câu chuyện cảm động bây giờ ai cũng có thể phịa ra đc,vì thế ko còn là yếu tố quyết định nữa.Còn cái cốt truyện mà bác nói là của kingdom heart nào thế :-?

15. Nova_star

đồng ý với bạn này ,mình thích những game càng có nhiều bí mật thì càng thấy hấp dẫn sao sao đấy

16. jade ninja

jade ninja T.E.T.Я.I.S

Nhất là những bí mật để có những Item quan trọng ít ai ngờ thì càng gay cấn
    Đúng, và thường thêo mô típ cũ hết :))

17. huy254

huy254 C O N T R A

nên chơi Pokemon đi bạn,chơi xong nghiền luôn đó,

18. Nova_star

Mình đang chơi Tomb Raider :anniversary . Nếu thiệt là Pokemon hay thì chắc là sau khi xong anniversary mình sẽ chơi . nhưng thôi mình thấy mình hơi lạc đề rồi ,không khéo bị cho ăn thẻ ...mệt lắm >.<
    mính đã nói rồi mình thích game phieu luu , vì thường thì những game theo thể loại này có cốt truyện rất hấp dẫn, nhân vật lại rất dễ thương.Âm nhạc du dương nhẹ nhàng

19. jade ninja

jade ninja T.E.T.Я.I.S

Ngoài lề lun, mún chơi Pokemon thì vô đây
    http://poke-mega.org
    Nhưng game phiêu lưu cũng tù loại mà nhạc hay hay rùng rợn nữa :(

20. bestnmtuan

bestnmtuan Youtube Master Race

Game hay : gameplay hay, cốt truyện hay, đồ họa không tới nỗi tệ và nhất là có duyên... từ duyên này không biết giải thích sao nữa, chẳng hạn có thể làm mình chơi xong nhớ mãi, hoặc muốn chơi lại, hoặc là nhớ hoài 1 câu nói nào trong game... thậm chí có khi thích mà không biết vì sao mình thích nữa.
    Mà Pokemon mình cũng quần nát rồi nè, thích bản Firered/Leafgreen hơn vì thích phần phiêu lưu bảy đảo, Emerald cũng được, không thích Ruby và Sapphire lắm. Bản silver đồ họa xấu hoắc nhưng vẫn chơi vì mê con Chikorita (mặc dù nó yếu xìu à,chỉ được cái dễ thương). Chơi Pokemon phần khổ nhất là bắt Feebas, em bỏ ra 3h15 phút mới có, nhưng tới chừng nuôi thành Milotic rồi thì... -->thi contest beauty giải cao nhất dễ dàng

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.