Danh nhu the nao thi hop ly ???

Thảo luận trong 'AOE: Rise Of Rome' bắt đầu bởi Dream_SaD, 5/12/03.

1. bach_long_ma2002

bach_long_ma2002 Mr & Ms Pac-Man

Đương nhiên là khi chơi được chọn quân thì không ai dại dì mà chọn quân palmyran để mà chơi rồi nhưng tôi đang nói là nếu gặp phải trường hợp như thế cơ mà nghe chưa rõ thì đừng có trả lời nha>>>>>>
    Tốt nhất là hãy tập chơi quân palmyran đi vì biết đâu sẽ có tình huống mình gặp phải hoàn cảnh phải chơi quân này thì sao.....
    Nếu biết đánh và đánh tốt thì bạn sẽ không phải lo lắng gì cả thực ra thì quân palmyran cũng không tồi đâu chỉ có là thịt để mua nông dân của nó đòi hỏi phải có rất nhiều thịt hơn so với các quân khác thôi nhưng bù lại chúng nó làm việc rất được đó...

2. ca com

ca com Mario & Luigi

Tui mà đánh dc Palyram thì còn gì bằng nữa cơ chứ,dc Pa còn hơn rất nhiều quân khác ấy chứ,hơn mác là cái chắc rồi vì nông dân quân này làm chậm lắm lại ko có ngựa gỗ nữa.

3. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Nói là được Pal mà mừng thì đúng là chỉ mừng hơn quân Mace thôi, nhất là với những người chỉ chơi được quân gỗ, nhưng Pal phát triển cũng không đơn giản đâu. Tôi ngại nhất cái khoản tốn thịt ấy đấy, cộng giấp thì làm cái quái gì cho đời không lẽ téng nông dân của địch, mà gặp hai Lion cũng đi ngay. Nông dân của Pal ngoài đắt, có giáp cộng 1 ra thì chỉ có cái lấy quả nhanh thôi chứ có khỉ gì hay nữa đâu. Tôi không thích nông dân Pal, khi gặp vẫn chơi vì quân gỗ mà, nhưng phải lên đời cao cao một tí thì mới dễ nói chuyện.

4. ca com

ca com Mario & Luigi

Bạn chỉ thấy dc cái nhược điểm của nông dân Pa mà ko thấy cái lợi của nó.Ban có biết là 1 nông dân Pa làm bằng 1.5 nông dân bình thường đấy.Mặc dù nó có hơi đắt một tí nhưng bù lại nó làm một lúc là bù lại dc thịt ngay thôi bạn à.Mà quân của Pa đầy đủ lắm,nếu bạn lên đời chậm thì có thể đánh bằng lạc đà hoặc bằng C.

5. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Ơ, ai bảo tôi không biết là Pal cũng có quân hay, nhưng nếu như chơi đến phát triển hết thì nói làm qué gì hả? Chơi là khó nhất lúc ban đầu. Ai cũng biết thế cơ mà. Nhưng ai bảo bạn là nông dân làm gấp rưỡi thế? Chỉ nhanh lấy quả thôi chứ không nhanh bằng Assy hay Yama đâu, chặt gỗ hay lấy vàng đá đều chậm như quân khác thôi.

6. ca com

ca com Mario & Luigi

Ai bảo thế nào,chặt gỗ thì chỉ thua Phome thôi còn đi dân Assy đi nhanh làm nhanh hơn các quân bình thường tận 30% ko nói làm gì,còn dân Pal làm nhanh tất cả các thứ.

7. bach_long_ma2002

bach_long_ma2002 Mr & Ms Pac-Man

Bác cacom nói đúng lắm khá khen cho bác vừa đánh mà lại vừa biết quan sát tôi cũng nghĩ như bác vậy..
    Trong các quân AOE thì không có quân nào là yếu cả mỗi một quân đều có mặt mạnh và mặt yếu riêng của mình nếu thật sự là cao thủ thì phải đánh quân nào cũng được thế mới ác chứ đúng không????
    Nếu để đánh nhanh thắng nhanh thì tôi chọn quân ROMAN hoặc ASSY ( trừ shang nha ) còn nếu đánh lâu dài thì quân HITTE là tuyệt nhứt vì nó có gần như đủ mọi loại quân sát thủ vào thời điểm cuối của cuộc chơi...
    Tôi nói thế không biết có đúng không???

8. ca com

ca com Mario & Luigi

Bác này chon khôn thật,đánh lâu dài mà dùng hit thì ai đánh lai dc bác cơ chứ.Pháo của hít những 300 Hp thì đánh có cả ngày cũng chẳng sập dc.Đời 4 đánh Yamoto cũng dc đấy,nhưng quân này ngốn vàng ác quá mấy bác nhỉ.

9. Ninja

Ninja C O N T R A

Xời ơi, quân này chơi toàn vàng nhưng mà theo tớ đánh hiệu quả nhất đó vì vàng rẻ và có ngựa C quá tốt!

10. ca com

ca com Mario & Luigi

Ngựa C của Yamoto rẻ như bèo,mua chán thì thôi,bọn này đánh như trâu ấy,bắn nhanh phải biết.

11. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Hic, quân HIT chỉ mạnh cung R và pháo cẩu xa thôi. Còn nếu mà cái gọi là đánh lâu dài ấy thì không thể đọ với bọn Per đâu, vì nó là voi mà, trâu mà nhanh nữa, đâu có nhược điểm cơ chứ. Không chơi chọn quân, Random mà. Còn ai bảo là dân Pal đi nhanh thế hả? Không nhanh đâu ạ. Muốn biết cái này cứ đọc mấy cái Help đi, nhất là của nhà sản xuất ấy, không lẵn vô đâu được. Các bác cứ nhìn dân nó lấy quả nhan rồi nghĩ là cái gì nó cũng nhanh là nhầm to con tò nhâm rồi.

12. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Có chứ,Hit đời 4 phải nói là mạnh nhất.Per cũng chả ăn thua nếu tôi cho Pháo thần đi với C cung thần,Att 10 đấy.Đời 4 rồi,mấy giờ rồi mà còn chơi ngựa R cung nữa hả ông,vừa ít máu uy lực lại yếu.Nếu cần thì còn cho cả ngựa đôi lao vào đánh cản và cho ngựa C bắn gần,pháo chỉ cẩu vào voi ở xa,đảm bảo voi đốt nhanh lắm.Đánh 1 loại quân ko làm sao mà chống được sự phối hợp các loại.Công nhận là đến thời điểm này thì Hit là mạnh nhất.

13. Khongtinnoi

Khongtinnoi Youtube Master Race

Sao bác lại nói quân Pan là tồi nhỉ. Em cũng chẳng hiểu được bác nữa. Nông dân của nó làm Food cực nhanh mà chơi ngựa gỗ thì cũng chỉ cần Wood
    và Food. Quân Pan là một trong những thằng chơi nhựa gỗ cực hay luôn. Bác xem ngựa gỗ của nó mạnh như thế nào rồi đấy. Egyp đã là gì đâu.Bác hơi bị ác cảm với Pan rồi dấy. Em chỉ mong các trận mà em đánh đều trúng phải nó thôi.

14. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

HIT mạnh nhất hay không yhì còn phải xem lại. Nói chung là ai cũng khoái chơi HIT nhưng nếu như bạn có nhiều thời gian cho pháo thì tôi tin bạn có khả năng điều khiển quân tốt. Mà bạn chơi pháo kết hợp ngựa R, cung C à? Nghĩ gì mà làm vậy. Ngựa R mà bị pháo mình bắn thì lúa chắc rùi. Mà ba đạo quân à? Bác điều khiển sành điệu thế cơ à?

15. Arabia

Nếu bác để pháo bắn vào quân mình là chưa đủ trình điều pháo.Có một cách tập như sau : kéo pháo thần đi phá các cánh rừng,lúc này đương nhiên là phải dùng phím T rồi,phá làm sao càng nhanh càng tốt,sau một thời gian bác bắn đảm bảo là nhanh và chính xác lắm chứ chỉ rút pháo về hay phím D chưa đủ đâu.Còn điều 3 đạo 1 lúc có gì là khó khăn lắm đâu.Ngựa đôi thì cho chạy vào rồi kệ nó đánh,ngựa cung thì điều chỉnh cự ly rồi cũng mặc kệ cho nó tự bắn luôn,còn pháo khi nào cần dừng thì cứ điều cho nó chạy về 1 điểm tít xa là nó chỉ lùi chứ ko bắn đâu.Sau khi điều xong ngựa và cung thì điều đến pháo,dùng bắn chặn hay phím T là tuỳ tình huống.Tóm lại gọi là điều 3 đạo cho oai chứ thực ra điều khiển chính là pháo thôi,lâu lâu mới chuyển sang các loại quân khác.Nếu tôi còn ở nhà thì tôi cũng ko tiết lộ những điều này đâu vì đây thực sự là bí quyết điều quân của tôi mà.Chứ nếu ko biết điều pháo nó chả cần quân,đặt móng BE lung tung vào quân mình cũng toi ấy chứ.

Còn nếu đương nhiên bác đủ trình điều thì sẽ thấy nó là vô địch thiên hạ rồi,chả sợ gì cả,chỉ ngại nó cũng nhiều pháo thôi.Đánh đương nhiên là phải kết hợp vì ví dụ cả 2 nhà cùng Limit ngựa đôi,mình đánh thêm 1 đạo Hele hay ngựa C cung thần đi cùng mà nó chỉ ngựa đôi là nó toi chắc vì nó đánh ngựa trước cũng ko ổn vì như vậy cung thủ của mình phát huy hết uy lực mà nó cố xông vào giết cung trước thì ngựa đôi của minh phàt huy uy lực khiếp lắm.Deathmatch nhiều thì trình điều quân lên nhanh chứ có khó gì đâu.

16. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Bác nói là điều pháo thì đúng sở trường của tôi rồi, nhưng nếu như bác nói điều 3 loại quân một lúc dễ dàng thì cũng cần phải xem lại đấy, vì đâu phải chỉ có 50 hay 100 con đâu, có khi còn nhiều hơn đấy, bàn phím thì chỉ có 9 phím dùng được thôi, loạn cào cào hết ngay. Tôi công nhận là pháo HIT mạnh vì máu nhiều và bắn xa nhất nên không lo pháo địch nhưng mà pháo ngày đắt, nếu không có cận chiến để bảo vệ thì thành cháo hết, bọn nó chạy nhanh vô thì pháo bắn khó lắm thay. Theo tôi nên chơi kiểu bắn T ấy, bắn vô chỗ cố định, kết hợp bắn đuổi, hay lém, còn cung hỗ trọ pháo cũng hay, chắc chắn thế rùi.

17. Arabia

Làm gì mà loạn,9 phím bỏ đi 1 ruộng cứ cho là 8,mỗi đạo hơn 20 con thừa dùng.Cái mất thời gian ở đây tôi thấy là vấn đề đặt đạo chứ điều thì tôi thấy dễ ẹt à.Mẹ kiếp tôi đọc Help thấy nó bảo dùng Shift để add vào mà sao tôi ko làm được,mỗi lần chiến xong tổ chức lại mệt quá. Tôi cũng ít khi dùng quân cận chiến bảo vệ lắm vì dễ bắn cả quân mình,mà khi ko dùng thì mật độ tập trung của quân nó đông hơn,pháo dễ bắn hơn và khi bắn gây áp lực lắm,mỗi lần chết cả đống nên nó cố lao vào giết pháo trước,mình tổn thất ít hơn là chơi có thêm quân cận chiến.Hơn nữa nhà nào có pháo thần thì quân cận chiến thường ko được mạnh cho lắm.

18. loveforever

loveforever Mr & Ms Pac-Man

quân pan thì lấy lương thực nhanh nhưng đắt quá những 75 food lận,đánh nhanh thì không được.Quân hit lên đời 4 thì quả là mạnh,cả pháo cẩu lẫn ngựa r thật là ngon đấy.Úi trùi chứ lên pháo thần thì number one đó

19. langtubuon1984

langtubuon1984 Mr & Ms Pac-Man

Nhưng Pal đánh đời 3 thì cũng ko chê dc đâu(chỉ cần 20 nông dân là đủ)cũng lên đời = Hitte và các qwân khác á chỉ trừ những qwân đặcbiệt thôi,đánh pháo to mà kèm qwân cận chiến thì tui nghĩ là Grêc đánh hay nhất á
    vì xiên của Grêc cũng mạnh mà nhưng mà nếu lên xiên thần thì đánh nỏ thần cho xong nhưng mà đánh kiểu gì mà pháo đánh với qwân cận chiến thì đánh = T bao giờ cũng hay hơn cả đỡ thiệt hại qwân mình á

20. ca com

ca com Mario & Luigi

Mình nghĩ nếu ko chơi voi thì chỉ cần một đạo ruộng là thừa thãi sài rồi,ko phải sợ thiếu thịt nữa mọi người à.Khỏi phải xây thêm cho thừa thãi.