Danh sách các game sẽ có mặt tại E3 2010

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi leanhhaodeptrai, 7/5/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hacphong8x

hacphong8x Youtube Master Race

Ờ tui cũng có đọc bài bác Oneworld bên Box M$ rồi , đúng là có quá lời thật ! Nhưng thành thực mà nói , người ta làm vậy vì ko muốn gây war ở đây , làm hỏng Topic , như thế còn lich sự hơn chán vạn so với mấy người , qua đấy ăn nói nhăng cuội làm hỏng topic của người ta ! E3 ko phải chỉ của riêng Ps3 hay X360 , và E3 ko phải chỉ có mỗi FFXIII ! Thích bình loạn ngoài lề sao ko về mà mở Topic riêng như người ta

2. MGS89

MGS89 Dragon Quest

bên ngoài có mở topic riêng nhưng mod lock rồi bảo chui hết vào đây mà bàn :-"
    btw, chả thấy bài nào là nói nhăng nói cuội, toàn có dẫn chứng đàng hoàng :-"

3. hacphong8x

Thích bàn luận 3rd Ex thì lập topic riêng đi , đây là E3 cơ mà

Quay lại E3 nào , E3 năm nay Pc lại hơi hẻo các bác nhỉ , anh BLz ko tham gia khiến SCII mất tăm , buồn 1 phút

4. minh345

minh345 Dragon Quest Lão Làng GVN

Thế cho mình hỏi mình nói đúng hay sai ;) về GOW3 , nó mua thêm 43% cổ phần ko được àh? Thế 1 trường hợp như bioshock 1 trên xbox360 nó bán nhiều lần hơn so với ps3. Mình cũng thấy lạ sao Bioshock 2 lại có trên Ps3 mà ko ex cho Xbox360 thôi.
    Mà vụ PS3 cháy hàng ko biết àh, lên google gõ PS3 supply thì biết. Mình ko nói suông đâu =))
    http://www.joystiq.com/2010/02/12/sony-ps3-supply-to-be-tight-over-coming-months/
    Với cả mấy cái nghe nói ex đều là rumor trên mạng, bạn ko kiếm được mấy cái link đấy thì mình kiếm cho bạn :|. Mời bạn vào neogaf và 2ch để kiếm thông tin nhé :|
    Đầu tháng 10,bán vé trước 1 tuần E3 có Blizzcon đấy, buồn j ;)). Blizzard nó chơi riêng , ngầu lắm :))

Chỉnh sửa cuối: 20/5/10
  5. hacphong8x

Thế đây là chỗ để phát ngôn mấy cái đó ah , tui thấy ông toàn đá đểu bên 360 thôi , ai cũng thấy , ông muốn Sony mua 43% cổ phần thì mời ông sang nhật mà góp ý với nó , anh em ở đay nghèo , ko có ai làm ở hội đồng quản trị của Sony đâu mà ông giãi bày , ông thích game Ex cho Ps3 thì đi làm đi , ngồi đây chat nhảm Ex nó ko ra đâu , Topic này anh em câu được khớ khớ bài rồi , đừng để nó bị Lock

6. minh345

Có lẽ bạn hiểu sai đối tượng đá đểu của mình rồi thì phải, mình ko đá XBOX mà đá Wada cơ =)).
    Thôi tiếp tục giới thiệu Knight contract vậy
    http://www.youtube.com/watch?v=6W5_lxN29uM

Devil may cry của Namco Bandai :X

7. bachthieudinh88

bachthieudinh88 Mr & Ms Pac-Man

Medal Of Onor với Call Duty : Black Ops ko biết thằng nào hơn thằng nào nhẩy , E3 năm nay lại chứng kiến nhiều tuồng vui đây

8. hacphong8x

EA năm nay có Repawn hỗ trợ , nên chắc Medal sẽ ngon hơn đấy , còn Call OF Duty thì .... Ko hy vọng mấy vào cái bọn Treyard này , cả CoD 3 lẫn CoD 5 đều cứ bình bính , chả tiến bộ được , tuy ko phải là game dở nhưng chưa xứng với thương hiệu CoD , được cái bon này làm Co-op Campaint , bắn Splint Screen Co-op với bon bạn cũng vui phết :D , hi vọng phần này vẫn có Splint Screen

9. GhostVN_RMustang

GhostVN_RMustang Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Tuồng hay thì chờ E3 Conference...:)) Năm nào cũng có tuồng hay để xem hết... Nhớ năm trước GTrailer có quả most disappoint thì trong 4 cái đã có 3 cái của E3 Conference... Và đoạt giải là FF14 của SONY...:)) 2 cái còn lại thấy cũng đáng trao giải là treo game lúc đang demo của XB360 và màn gần 1 tiếng đồng hồ "lên trầm xuống bổng" về game Avatar của anh James C. mà không có bất cứ hình ảnh nào được công bố...:))

10. hacphong8x

FF14 đoạt giải cơ ah :)) ! Thế năm nay liệu ai sẽ đoạt giải nhỉ , có khi nào là FF VS XIII ko ! ah mà Agiato XIII đã có ngày phát hành chưa , sao đợi lâu quá vậy

11. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

Không chính xác lắm. Phát triển một game lớn cần ít nhất 2 năm, cả MoH và CoD đều set release date vào Thu 2010, có nghĩa là đến giờ đều đã sắp hoàn thiện, giả sử có muốn thay đổi cũng không kịp nữa. Thêm nữa, Respawn mới ngo ngoe thành lập, cua chưa vác nổi mai chính mình, biết gì mà hỗ trợ?

Multi play của MoH lần này do DICE làm, developer kì cựu rồi nên rất đáng trông chờ MoH Multiplayer. Single thì từ từ xét =)

lol.

12. hacphong8x

chả biết CoD lần này nó có cho bỏ qua màn VN , như hổi bỏ qua màn No Russian ko nhỉ ! Nói gì thì nói chứ mình vẫn ko thể cầm súng bắn vào đồng bào được , nên chắc đợi mấy Modder VN ra tay thôi ! Mấy lần trước toàn bắn Splint Screen với thằng em , nhưng lần này chắc ko được rồi , nhỡ nó hỏi " sao mình lại bắn vào mấy chú bộ đội hả anh ! ".... Thì lại chả biết trả lời thế nào ( Mình đang cố gằng hướng thẳng em theo lối chơi game lành mạnh , vừa chơi vừa học )

PS : mấy ông cờ ba sọc bên mẽo chắc đang đợi bản CoD này lắm

13. Nero43

Nero43 Donkey Kong

Knights Contract nhân vật chính nhìn đô con , bặm trợn mà nhanh nhẹn dữ

14. Noctis.Caelum

Noctis.Caelum Mr & Ms Pac-Man

có làm sao đâu mà căng thẳng quá vậy :)) Chỉ là game thôi mà :)) .

15. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

Box khác với topic nhé.

Mình không nhìn thấy bạn minh345 có ý gì gọi là nóng mũi cả. Những phần bạn ý post trong topic đa số là rumor và có-thể-xuất-hiện tại E3, nên nhớ, E3 luôn đầy bất ngờ và nhờ có rumor mà E3 mới hấp dẫn.

Còn vụ mua cổ phần này nọ, trong kinh doanh, không có gì là không có khả năng cả nếu bản thân công ty đó muốn và công ty kia muốn. Kiến thức mỗi người khác nhau và có cách nhìn nhận vấn đề khác nhau. Bạn cho là không thể, tôi cho là có thể và rốt cuộc có khi tôi đúng, có khi bạn đúng. Mọi sự đều là giả thuyết. Giả thuyết và thực tế rất khác nhau. Mình đọc bài của bạn minh345 thì tự-bạn-ý dự-đoán, nếu đã biết thế thì cần gì phải xem xét kỹ quá làm gì. Mình nghĩ bạn cũng nên đọc-lại-bài-của-người-khác trước khi reply đi. Nhiều bạn ở đây post bài nhìn thì vậy nhưng lại có hàm ý khác đấy.

Mình nhớ hôm qua cũng bạn nói bạn gì đó là fan cuồng Sony =), rốt cuộc có phải đâu nào :-j.

16. dntnguyen

dntnguyen Mario & Luigi

tại minh345 post rumor, thông tin ... toàn có vẻ có lợi cho ps3 / sony nên hiểu lầm đó mà

17. minh345

:)), thôi từ nay ko post rumor nữa vậy. Với cả trong khoảng thời gian gần đây thì chỉ có mấy thông tin đó thôi, cái FFVSXIII cũng coi là rumor j nữa, đã có ai confirm đâu, nhưng mình vẫn post để cho topic xôm tụ (có vẻ xôm tụ hơi quá đà :">)
    Cả cái list tuy fake, nhưng những game trong đấy chưa chắc đã không xuất hiện ở E3 đúng ko :))

18. hacphong8x

Làm Mod thì nên bớt truyện đi , mọi việc đang nguôi rồi , đừng bới lên nữa

Có phát hiện thú vị về CoD này:

[spoil][​IMG]

Giống nhau ko , 1 bên là main char của film hài 'Tropic Thunder , 1 bên là main Char của CoD
    Cả 2 đều có điểm chung là có liên quan đến chiến tranh VN :D

Ai xem 'Tropic Thunder rồi sẽ biết , film kể về 1 nhóm diễn viên đóng trong 1 bộ film lấy đề tài chiến tranh VN , do diến tệ quá nên thằng đạo diễn mới cho bọn này vào rừng để lấy cảm hứng , ai dè gặp bon cướp Thái Lan :D [/spoil]

19. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

Bớt chuyện, không phải bớt truyện.

Làm mod thì sao? Làm mod phải đức cao đạo mạo, chuyện thế gian thiên hạ không được đụng vô vì có áo khoác Mod? Hay thấy chuyện bất bình cũng không được xía vô vì khoác nick Mod? Nếu vậy thì khắp GVN này Mod toàn là vô cảm cả rồi.

Thế nào là bớt chuyện và thế nào là không bớt chuyện? Mình đọc thấy bài bạn gì gì đó nói bạn gì gì đó không có lý nên mình reply lại, vậy là đang nhiều chuyện à? Vậy còn bạn, bạn nói mình bớt-chuyện đi thì chẳng phải bạn cũng đang nhiều-chuyện hay sao?

Nếu bài mình vớ-vẩn thì mod của box sẽ nhắc nhở và xóa, vì mình không phải là mod box này. Mod box khác đi qua box khác cũng là mem thôi.

Ngoài ra mình nhớ bạn gì gì đó vẫn chưa reply lại bài của bạn gì gì đó, cho nên mình có post hay ko post cũng chẳng gọi là bới móc gì cả. Còn bạn đây mới là bài đầu tiên mình reply nhé.

20. ba_con_gau

ba_con_gau Fire in the hole!

mấy bạn trên kia nói bạn Minh345 vậy là hơi hiểu sai ý bạn ấy rồi, thật ra bọn tớ không có thành ý gì với xbox360 cả, tương tự với việc ex của FFXIIIVS trên ps3 tớ cũng muốn cả thằng Tales of vesperia, SO4, Eternal Sonata chỉ trên xbox360 thôi, ngay cả việc blue dragon với lost odyssey trên xbox360 mà tớ cũng có thấy bực gì đâu vì 2 game đó đúng nghĩa là ex, ít ra chúng cũng không lăn tăn multi làm gì đúng không :D. Ở đây ý bạn minh với 1 số nữa trong đó có tớ chỉ than trách việc Square hơi bắt đầu chuyển hướng lợi nhuận để dánh mất cái danh tiếng dòng FF rồi, lúc xưa thời xbox và ps2 thì chả hể có 1 bản FF cho Xbox nữa kìa. Bạn minh đó hiểu ý đúng tính chất nói chuyện về FFXIIIVS, thật ra chúng tớ nói theo kiểu là chê mấy ông trong hãng game đó mà chứ không có ý chạm qua xbox gì đâu, mà ở đây cũng không ai thích làm fanboy cả nên anh em đừng hiểu lầm. Bức xúc quá nên lên án 1 tí SE đó mà :D không nói thì cũng hơi khó chịu.

Bạn Minh có tin gì mới cứ post đi bạn mình cũng đang nôn nóng nghe lắm đây này dù là rumor tại tớ cũng nghĩ đống game trong list vẫn có game là thật có game fake chứ không phải fake hết, nên đang hy vọng :D.

Mà bạn hacphong8x cho mình xin can đi nể anh em tí đi bạn, topic vẫn đang lặn bạn không nên nói gì đụng chạm thì tốt hơn, nhiều mod bắt đầu để ý rồi đó :D.

Cái Knight's contract đó nom lại là 1 tựa game chặt chém nữa hả :D xem trailer có vẻ lạ nhỉ, tướng main char hơi cục mịch.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.