ĐẤu PhÁp - KỸ ChiẾn ThuẬt Đội Hình

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi teika, 19/6/07.

1. nguyentrung0904

nguyentrung0904 Mega Man

ac , chơi kỳ thía , mà làm sao dc , chỉ với coi hihi . mà ông này chắc chỉnh Database Editor rồi , chứ MC làm sao mua đc C.Ronaldo :|

2. phonglinhxanh

phonglinhxanh Mr & Ms Pac-Man

ặc ông nguyen.trung này làm jì má viết 3,4 bài vậy hở.định câu bài ah :cool:
    -các pác xem 3D bằng camara "zin" của game hay dùng mấy bảnh pach vậy,hình như cái camara này cũng ảnh hưởng đến việc "đá bóng" của mấy thằng cầu thủ.Tui đã dùng qua 3 "cái" khác nhau và cũng thấy sự khác nhau.Cùng 1 đội bóng tui quản lý,"camara zin" thì đá ngu khỏi nói,còn cái 2(pach 3D) thì đá cũng được nhưng chưa chuẩn,còn cái 3(pach SH7 camara new) thì đá cực kỳ khó .Dùng chealse mà đá ko ăn nổi tụi trung bình...:o

3. nguyentrung0904

nguyentrung0904 Mega Man

ac ai biết đâu tại bữa đó post bài hoài không được nên sùng máu bấm liên tục :D . ra thía này đây :)) các pác thông cảm .
    Cái zụ camera cũng hổng rành lắm tui đâu có cập nhật j đâu . có cái fifam07_patch1_eng.exe hà . hình như còn có Gepards 3D V11 xem cũng y chang như cũ . trận dc trận k

4. phonglinhxanh

ủ sao kỳ vãy,bác lập ra topic này đâu rùi,sao chẵng thấy lên ji nữa vậy.Nói là kỳ sau sẽ còn tiếp mà sao đợi hoài ko thấy,:o tui thấy sao giống đợi chuyện conan quá vậy...lâu quá.....có ai còn bít ji nữa ko lên post cho anh em bớt chán FFM đi

5. Rigo

Rigo C O N T R A Lão Làng GVN

Mình cũng xin đóng góp chút ít .
    Mình chủ yếu là xài chiến thuật 4-4-2
    với 1dm , 1am ,2cm ,1cf và 1st
    nói chung là trong 1 trận đấu ít khi chỉ xài cố định 1 chiến thuật mà luân phiên thay đổi . vd thắng thì rút am hoặc cf ra đẩy 1 trung vệ vào đá duới 2 trung vệ ban đầu để bảo đảm phòng ngự hoặc chuyển sang xài 2 dm ngay trên 2 cd để tránh đột phá . thua thì rút 1 lb hoặc rb ra chuyển sang đá 3 cd đưa 1 cf vào để 2 cf 1 st ...
    nói chung mình chỉ tập trung đánh ở trung lộ vì theo mình là hiệu quả hơn 2 cánh .dù với đôi hình đó đôi khi cf cũng chạy ra biên để tạt bóng vào nhưng ko thường xuyên lắm ,chỉnh pass là risky để tăng khả năng chuyền bóng lên phía trên nhanh hơn ...

6. luonghongviet

luonghongviet Mr & Ms Pac-Man

Úi !!! 1 người am hiểu tường tận đến vị trí của các cầu thủ đến vậy sao ?? Không làm huấn luyện viên thì có vẻ phi sắc phí nhỉ !!! Kỳ công ngồi viết 3 trang dài ngoàng thế này cũng đủ chết rùi. Nhưng công nhận bài viết hay lắm, dù anh em cũng có đôi chút hiểu qua về các thế mạnh của từng cầu thủ nhưng cũng chưa chính thức hiểu rõ hơn so với bài viết này. Cảm ơn bạn nhiều lắm :D Tiện thể bạn có thể nói luôn về các phần về đội bóng được không ?? như fitness,mor........... được không bạn ?

7. nguyen_minh_long

nguyen_minh_long Youtube Master Race

nghe bữa bác ấy nói đang bận học quân sự mà. Chắc bị cấm túc rồi :))

8. QuyLe07

QuyLe07 Mr & Ms Pac-Man

Chọn 1 đội hình để phù hợp với 1 đội bóng là chưa hẳn đã xong. Tiếp theo còn phải chọn chiến thuật (tactic) cho đội bóng, sau đó là chọn chiến thuật cho từng cầu thủ (individual tactic).
    Do đó, đề nghị các anh em nên bàn sâu hơn về vấn đề này để mọi người cùng hiểu rõ để áp dụng. :D
    vd tui chơi đội hình 4-3-1-2. chú 1-AM này trong tactic chọn nó là người làm bóng (playmaker) và trong individual chọn options: lừa bóng, hay dâng cao và vị trí tấn công cao nhất. Đá rất tuyệt không thua gì 1 tiền đạo thứ 3 :D. Nếu đá 1 thời gian mà chưa thấy mở tỷ số thì nên tạm bỏ option playmaker vì AM đã bị kèm chặt, cứ như thế mà chọn các option.
    Đá 3D hay nhất là phần điều chỉnh các tactic và individual, cứ như là cuộc đấu trí thực sự nên các đội 8xx or 9xx thua các đội 7xx là thường. Mong là FM08 AI của máy sẽ được nâng cao, thế chơi mới phê :D

9. phonglinhxanh

may bac ko cam nha,may ko co vietkey.
    -Neu mun cau thu thi dau ngon lanh nhu viet nam thang UAE :D 2 qua thi phai chinh doi hinh hop ly,ma trong 3d tui thay doi minh chi can 1 ST thoi moi ghi ban,con ma dua 2-3 ST thi chang thay no ghi ban chi thay tui AM,RM,LM ghi ko ah

10. QuyLe07

QuyLe07 Mr & Ms Pac-Man

Nếu đá 3FW thì nên để 1ST vị trí cao nhất và 2CF vị trí thấp hơn so với ST. Đội hình có 3FW (1ST-2CF) ko linh hoạt, hay hơn bằng 1ST-2AM or 1ST-1LW-1RW vì ít người làm bóng cho ST và khó cân bằng trong phòng ngự. :D
    Load Unikey 4.0 về mà dùng bạn à.

11. Rigo

Rigo C O N T R A Lão Làng GVN

Thực ra mình thấy chơi (1st 1lw 1rw ) thường ko ổn định lắm vì phụ thuộc vô phong độ của cấu thủ chơi cánh ( khả năng qua người ,tạt bóng ) tấn công thẳng vào trung lộ vẫn tốt hơn .

12. phonglinhxanh

Thật ra tui rất ghét chơi chiến thuật dùng 2 RW,LW để câu vào,chiến thuật này ko thật sự hữu dụng,lúc nào cũng chỉ chờ vào 2 cầu thủ cánh này,tấn công ko còn đa dạng.Còn chơi theo kiểu tấn công trung lộ thì các cầu thủ có rất nhiều phương án để tấn công,có thể tấn công trực diện,chọc khe,thậm chí có thể ra cánh.tui cắm 1ST ở trên cùng với style là run channel và 2cf ở duưới để hỗ trợ....keke thằng ST có cái style đó mỗi khi có bóng là làm náo loạn hàng hậu vệ xem 3D rất thích.Nhưng tùy vào mỗi cầu thủ thui,tại vì lúc tui quản lý WestHam thì ST là Teves đá rấy hay,còn cầu thủ hiện giờ của tui là Young lev 90 của totemham đá ko dc hay.

13. xiahou_dun

xiahou_dun Mega Man

Thực ra thì đá 1 ST và 2 CF nhưng nếu chỉnh cái Passing Bias là ra hai biên thì bọn tiền đạo vẫn phải di chuyển ra biên đón bóng như thường. Mà nhiều khi như thế lại có lợi cho các miếng đánh thẳng vào trung lộ.

14. nguyentrung0904

nguyentrung0904 Mega Man

Không biêt trong phần chỉnh nhiệm vụ cho từng cầu thủ Invidual Player j j đó
    Có cái Hold Up không biết là cái j .

15. QuyLe07

QuyLe07 Mr & Ms Pac-Man

Hold up là cầm bóng đó.
    Thường tui hay chọn hold up cho các tiền vệ và tiền đạo còn cặp trung vệ thì ko (nó mà cầm bóng nhiều lỡ mất bóng thì toi).
    02 hậu vệ cánh có thể chọn hoặc ko (tuỳ theo điểm số long/short pass - crossing - forward running ... cao thì chọn).
    Lưu ý: vị trí DM cần phải cân nhắc kỹ trước khi chọn hold up, nếu chỉ số cao có thể được còn thấp thì hãy cẩn thận. Vị trí này cũng khá nhạy cảm như là trung vệ vậy. :D

16. nguyentrung0904

nguyentrung0904 Mega Man

Còn Closing Down là cái j
    :D

17. QuyLe07

QuyLe07 Mr & Ms Pac-Man

Ặc ... Hỏi hết luôn đi để trả lời cho khỏe. :D
    Closing down là đá áp sát ấy. Cái này ko còn chọn cũng được, chỉ cần training pressing, marking =5 là ổn.
    Chọn closing down dễ bị ăn thẻ đỏ lắm à. Lúc trước chơi ko biết chọn cái này đá trung bình 1 trận là bị ít nhất 1 thẻ đỏ. Nếu 02 thằng trung vệ mà điểm tacking, marking cao thì chọn cũng được, đá mà thấy hay bị ăn thẻ thì bỏ đi. :D

18. nguyentrung0904

nguyentrung0904 Mega Man

ủa cái này là 1 thanh trượt có 3 mức thấy nhất là defende rồi còn 2 cái j nữa chứ đâu phải chọn hay k chọn đâu 8-}

19. Sanchez

Sanchez C O N T R A

đang đá đội hình này thấy cũng tạm tạm. công thủ khá đều:
    -----GK--------
    LB--CD--CD--RB
    -----DM--------
    -----CM-------
    --AM----AM---
    -----CF------
    -----ST-----
    Tui vốn không thích lối đá dạt biên nên rất kỵ nhưng thèng thèng rw, lw, lm, rm tnorg đội hình của mình. Tui khóai AM nhất vì AM nếu xếp đá đôi vừa dạt cánh được như LM, RM lại vừa hay bó vào trong dứt điểm.

Còn ST, tui cũng rất hiếm khi cho hai ST đá cặp với nhau do rằng ST đá cặp rất dễ bị hậu vệ đối phương bắt bài và kèm chặt dẫn đến việc để mất bóng. Đá CF phải sau một ST cắm sẽ tạo cơ hội cho nhiều wả chọc khe hiểm từ CF tới ST dứt điểm.

DM là một cầu thủ wan trọng bậc nhất trong khâu fòng ngự của đội hình tui. Đá trong FIFAManger mà ko có chú DM rất dễ bị phản công và chọc khe. Gặp mấy thèng chơi dạng ST-ST cặp nhau rồi một CF sau lưng, chú CF rất dễ thoát xuống wa được hai thèng CD nhà mình và ghi bàn. Nhiều khi đa với đội có thèng CF mạnh, tui còn dám kéo DM lụi sâu một chút thành ANC luôn. Vì ANC cho phép chính zonal marking thành player marking, rất lợi hại.

20. kiss1912

kiss1912 Youtube Master Race

tui chơi 3 4 1 2 , 4 2 4 , Còn khùng hơn thì chơi 4 2 3 1 ( LB-CD-CD-RB ) ( DM-DM) (AM-AM-AM) ( ST )