Đấu Trường Tearing Saga Online

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi shaman_khung, 20/2/10.

1. tonlamba

tonlamba Comic Sans MS>╬ Lão Làng GVN

Cái W.P cũng là dựa trên ATK, def, Avo thôi. Công thức tính W.P là
    .

Chỉnh sửa cuối: 16/3/10
  2. shaman_khung

shaman_khung Mr & Ms Pac-Man

:D
    Vấn đề ở đây là mình ko đề cập đến công thức tính. Cái W.P thì game nó tự tính sẵn rồi.
    Nếu sử dụng chọn nv theo W.P thì nó sẽ sinh những gúc mắc ở trên mình đã đưa ra.
    Bạn thử mở game lên xem W.P ko chuẩn tí nào. Thà mình tự bỏ công đánh giá nhân vật chứ máy móc the công thức thì ko ổn :P
    :D:D:D

3. tonlamba

trả lwoif từng điều 1 vậy
    1. Đánh giá nv lúc mang theo vk, mỗi nhân vật chỉ được cầm 1 loại vk-> Có Wp. Nếu cầm 2 loại trở lên-> Wp vũ kí cao nhất.
    2. Như đã nói ở tren, nếu muốn pick vega , shigen.. + vũ khí riêng thì cứ tính + Vũ khí riêng vào, WP không thấp đâu
    3. Theo công thức WP trên, Khi dùng magic sẽ bị x1.2 Wp tấn công
    4. Boss mà cậu nói tức là mấy nv mạnh hay là bọn boss đihcj. Dù sao thì WP cũng dựa vào các chỉ số chiến đấu.-> Bám sát thực tiễn. Vụ chênh lehcj tonl sẽ tính sau.
    5. Cộng hưởng ảnh hưởng tới hit, Avo, crt-> Ảnh hưởng tới WP rõ ràng. Vậy ban pick thế kia là có liên quan đến cộng hưởng sao?
    6. Quyển sách nào? sách học skill à? Hay sách tăng lv đẹp? Mấy thứ đó đâu xài đc trong competition mode. Vứt đi là xong

4. longmagic

longmagic Dragon Quest Lão Làng GVN

nói chung là cái màn đấu card này ko ổn,thử với shaman khùng mà ko chơi được mất hết cả hứng =.=
    *tui đã rủ được thêm vài người chưa biết gì về trs chơi trs và kết quả là họ rất mê,chẹp dẹp cái vụ warcard này lun =))

5. sang_kalaza

sang_kalaza Youtube Master Race

Nếu mà WP tăng lên khi mang sách không ảnh hưởng, thì ai ko thích mang cũng được,:D.
    Không nên tính chọn nhân vật theo WP. có lẽ khi cầm vô mấy đồ ngôi sao, WP lên chẳng hạn.
    Quan trọng là do ta đánh giá sức lực của nhân vật đó và dựa vào chỉ mục hiện tại đang edit. Thấy chỉ có mỗi nhân vật GARO, dường như chưa tương thích với độ sao hiện có của nhân vật :)).
    Thế nên, tui mới thích nhất mỗi lão GARO này đấy :))

6. shaman_khung

:D Vậy là tính W.P lúc có vk rồi. Vả lại còn tự chọn vk mạnh nhất nữa à .
    1. Nhìn chung trong tất cả 4 loại vũ khí vật lí thì kích (giáo) là mạnh nhất => Nhân vật có nghề Kích W.P sẽ cao hơn nhân vật nghề khác => Ko chính xác.
    Có 3 rắt rối ở đây nữa
    a. Nhưng vô trận đấu thì chưa chắc nhân vật sẽ đc cầm vũ khí mạnh nhất (vũ khí khan hiếm mà). => W.P ko biết luôn.
    b. Nhân vật có vk ruột thì sẽ ko đụng hàng vk với bất kì ai, trong khi những nhân vật khác đang tranh giành vũ khí => W.P thuộc loại bền vững (vega).
    c. Riêng nv sử dụng vk ruột có số lần sử dụng ít => W.P thuộc loại khó đánh giá (shigen).

=> Nếu chọn nhân vật theo kiểu này có cái hay là người chơi sẽ chọn nhiều loại nghề khác nhau. Những ai chỉ chọn 1 class VD Lmagic chỉ thích chọn 1 loại class kị binh => Lmagic chọn kiểu này là lỗ chắt.
    => Những nhân vật có vũ khí ruột thì sẽ khá hot đấy (vì W.P thuộc loại bền vững).

2. Một số Skill:
    Di chuyển tức thời: chiêu này W.P nó ko đánh giá đúng nỗi chiêu này.
    Khả năng hóa rồng: Cái này cũng hơi khó.
    Chiêu thả quái thú: W.P bó tay.

3. Nói về công thức máy móc.
    Nếu ta thêm / bớt chỉ 1 mục wlv thì W.P chỉ thay đổi chút xíu Nhưng ảnh hưởng của nó ko phải như vậy. Có thể xem nhân vật Zeek trong file save.

4. W.P ko tăng tuyến tính.
    Trong trưởng hợp ko tính đến cái yếu tố cộng hưởng ... Chỉnh lại status cho 1 nhân vật đến mức có W.P khoảng 800 thì bạn nghĩ là 10 nhân vật có W.P 200 có thể diệt nỗi ko (800 << 2000). Có khi diệt 10 thằng mà ko tốn 1 hp :)) vd vậy thôi.

Cám ơn tonl đã góp ý nhưng mà tui thấy vẫn còn nhiều chỗ W.P chưa ổn.
    Nếu thấy trong phần chọn theo star của tui có nhân vật nào ko hợp lí thì hãy góp ý tui sữa lại còn chọn theo kiểu W.P này thì hơi khó.
    Vd 1 số nhân vật có star chưa hợp lí như: Garo (too hot), Loffaru, Gwenchao ....

Ah,:)) Thì ra Lmagic có sở thích huấn luyện cho mấy người mới biết chơi TRS.
    Bận rộn quá nên tui rủ mà ko đánh. Chơi với người mới biết chơi chắc thú vị lắm ta :)).

7. BacCaii

BacCaii Youtube Master Race

Khỏi thử ông ơi . Đội kị binh của ông không thể nào chạm nổi được bộ 3 vega, shigen, julia bên kia đâu . Tui thử giùm rồi :D .

8. rintut

rintut Youtube Master Race

Các bác có để ý là sự chênh lệch các sao của các nv không đc rõ ràng ko. VD như 6 sao và 7 sao chẵng hạng. Có thể nói là chênh lệch quá lớn. ( chỉ đóng góp ý kiến mong các bác góp ý ) ;))

9. shaman_khung

Cái vụ tính sao cho mỗi nhân vật thì đã đc tính đi tính lại rất kĩ. Nhưng mà sai xót là ko thể tránh và với lại khó mà hợp ý cho tất cả người chơi.
    Nếu thấy có nhân vật nào ko đúng "sao" thì cứ nêu đích xác tên nhân vật và lí do vì sao ko hợp => đưa ra mức "sao" mới = ???.
    Vd: Garo đc đạo diễn lăng xê :)) nhưng chắc rằng ngay những turn đầu tiên chẵn ai quan tâm hay ngó gì đến Garo đâu. Còn nhiều thứ khác để quan tâm hơn :>.

Nhân vật hơn nhau 1-2 "sao" thì có nghĩa lí gì đâu quan trọng là binh pháp :-w và sách lược ~X( sử dụng trong chiến đấu như thế nào thôi.
    :P Thường thì lúc vào chọn nhân vật đấu nhau thì chả ai quan tâm chuyện "sao" cao hay thấp mà sẽ quan tâm đội hình quân địch đã chọn ai class gì . "Sao" chỉ là 1 phần nhỏ trong cái phần mềm chọn nhân vật thôi [-X.

Kinh nghiệm chơi sẽ giúp bạn đánh giá âm mưa, gian kế, thủ đoạn ... mọi thứ tính toán của kẻ địch ngay từ khi đối thủ chọn những nhân vật đầu tiên và Binh pháp phải biến hóa suốt quá trình chọn quân để khắc chế đội hình địch.
    => Chọn nhân vật đc xem như là cuộc chiến trên bàn giấy giữa 2 đối thủ luận tài dụng người :-B. Còn ra ngoài chiến đấu là luận tài dụng binh :-?.

10. longmagic

*đội kị sĩ ko ăn được bộ 3 shigen vega julia :-o,đúng là "dân chơi" chuyên nghiệp trs =))=))=))
    *đang huấn luyện đội ngũ chơi trs mới với cả ko chơi được warcard qua mạng như cách bác shaman nói còn bắt tui ra quán net để chơi thì nghỉ cho khỏe [-x
    *khỏi phải giải thích nghe là hiểu có nói với mấy ông thà nói với con vịt còn hơn,trình thì có bao nhiêu mà cứ thích bàn ra tán vào làm gì?tốt nhất là trình non thì nói ít thoai không làm tớ cười vỡ cả bụng mất =))=))=))

Chỉnh sửa cuối: 18/3/10
  11. longmagic

*hướng dẫn để có thêm người mê trs vui lắm chứ bộ,hơn nữa chơi với người mới biết chơi rõ ràng thú vị hơn với 1 người chơi lâu rồi mà còn non =))=))=))

12. BacCaii

BacCaii Youtube Master Race

- Ở đây mọi người đang nói và đóng góp về cái File save ĐÃ ĐƯỢC CHỈNH SỬA của Bác shaman, chứ ai nói cái nguyên bản gốc đâu.
    - Muốn sủa thì cũng phải từ từ, đọc hết bài viết của người khác rồi hẳn sủa.
    - Nhắc lại câu nói của Bác shaman , cái đội kị sĩ của Bác trong cái file ISO này chả có cơ hội nào dù chỉ 1% .
    - Nói chung càng sửa càng hỏng ...

13. xiaobawang

xiaobawang Youtube Master Race

Không ổn rồi.
    Mình thường lên đọc bài để cổ vũ anh em mà thấy mất đoàn kết quá.
    Đội kị sĩ trong trs nếu biết phối hợp đánh rất hay và mạnh nếu để nguyên bản gốc.
    Nên để bản gốc mà đánh cho vui anh em và cố gắng thu hút người chơi.
    Khi nào chuyển qua bản gốc thì hướng dẫn tui chơi với cho vui.

14. shaman_khung

:D Câu này chắc cho tui trả lời rồi :))
    Không ổn rồi ;)) Anh em post bài kiểu gì ko biết :-" làm hiểu lầm lớn ở đây rồi, Kị sĩ trong File này mạnh kinh hồn luôn mà you.
    Hôm nào có nhả ý muốn biết kị sĩ mạnh như thế nào thì pm yahoo cho tui đấu 1 trận thì biết ( chỉ lo nếu đội hình chọn quá nhiều kị sĩ vào màng rớt ngựa thì ... b-( )
    Còn về vấn đế File nguyên bản thì chơi chán như con gián.
    Nếu có hứng thú thì down File save của tui về nghiên cứu từ vài ngày đến vài tháng (tùy khả năng) thì chơi đc => Rất mới + chiến thuật phong phú hơn xưa nhiều.

15. rintut

rintut Youtube Master Race

Shaman nói đúng đấy. Kị sĩ làm sao ăn được bộ 3 sát thủ đó chứ. Ông Longmagic cho là không ăn được àh. Cái này ông phải xem lại đó:))
    Ông nói là dân chơi chuyên nghiệp Tearing Saga mà không biết đến sự cộng hưởng hay sao?;))
    Ở nguyên bản góc nếu chưa edit bởi Shaman Khung thì kị sỉ chỉ làm tấm bia cho bộ 3 sát thủ đập thôi. hé hé =))
    Bác nào không tin thì cứ test thử thì sẽ hiểu......:))

16. bathdeur

bathdeur Youtube Master Race

Mọi người đánh nhau rồi làm video lên cho mọi người coi cho vui nhé !!

17. shaman_khung

Cái Video này chỉ mô tả khách quan trận chiến ko mang tính chiến thuật tui thu xem cho vui thôi nhé :P.

[video]315nhreQXvo&feature=related[/video]​

Thêm 1 phần nữa là cái phần mềm chọn nhân vật vốn là nơi so tài gian kế rất là đau đầu. Nay phần mềm có thêm tính năng Random màng chơi nữa => Hai bên chọn quân khoảng đến nhân vật thứ 5 hay 6 gì đó thì sẽ xuất hiện màng :)) => Tính toán ban pick nhân vật sẽ hay hơn và đau đầu hơn ~X(.
    Dung lượng 2.2 MB
    link down: http://www.mediafire.com/file/onz2mjziljm/TRS war.rar

Chỉnh sửa cuối: 22/3/10
  18. sang_kalaza

sang_kalaza Youtube Master Race

Để Download về thử xem.:D
    MODE VS, tui đề nghị nên bỏ màng rừng (có 2 cái thành 2 bên ) ra khỏi danh sách màng đấu.
    Hễ cứ vô màng này, 2 phe cứ LIỀU CHẾT CỐ THỦ, không chiệu tấn công, vậy sao mà đánh chứ.[-X

19. longmagic

*1 lũ cầm kiếm mà đòi đọ với 1 lũ cầm giáo,mỗi lần vào gamevn là thấy vui quá cơ =))=))=))
    *Nếu chơi bản gốc thì nên nhớ kiếm đánh với giáo bị khắc 20%,vega shigen julia? ngoài thằng shigen với julia được cộng kha khá là 20% chứ vega thì được cộng có 10% từ shigen,kiếm đánh chính xác hơn giáo à?hay là nhẹ hơn nên được đánh 2 lần với giáo sao pow 18 wt4,skill thì 3 đứa đấy có vị gì nhỉ,có fury ko?có immune ko?có big shield ko,bọn SM lấy cái gì ra để dám thách thức đội kị sĩ?,mấy ông chơi story nhiều cứ thấy đánh đẹp là cho nó mạnh làm tui đau hết cả bụng =))=))=))
    *Nói thế chứ nói nữa mà cũng ko hiểu thì em cũng bó tay,các bác ở hồ chí minh nếu ko em đã mời các bác wa nhà để được cười vỡ bụng rồi =)) ,shaman khùng có thể chơi với dt love đại diện cho longmagic bên hcm nhé,thử chiến với đội kị sĩ xem bảo đảm dt love win 100% =))
    *mà tớ thấy hình như có 1 người lập nhiều nick để vào bênh chính nick của mình thế nhỉ ;))

20. tonlamba

Nếu chơi cây salia thì đúng là khó cho đội sm thật.
    Nhưng mà còn hỏi Sm lấy gì thách thức đội kị sĩ thì đó chính là tuỵet chiêu Flying dragonmaf đứa nào cũng có