Đấu Trường Tearing Saga Online

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi shaman_khung, 20/2/10.

1. longmagic

longmagic Dragon Quest Lão Làng GVN

*nè vega đi bộ đội về rùi hả,có ở hà nội ko thế hum nào anh em ta gặp nhau,máy nhà tui có cài giả lập ps1 lại có 2 cái tay cầm chơi trs phê lòi mắt,có gì chúng ta sẽ làm 1 ván nhá,hiện giờ đang lười đi phá đảo wa,nên để file save như nào thì bảo tui cái để tui chơi ok(có modifi trs nên sẽ có thêm vài class nhân vật mình ko có như ông muốn,vũ khí + item đầy đủ)thích nhé,để rủ thêm anh xxhoanghaixx chơi =))=))=))

Chỉnh sửa cuối: 27/3/10
  2. longmagic

*muốn thắng đội kị binh thì chỉ có đội pháp sư thui,kị binh hoàn hảo trong dòng đánh vật lý rùi ko có đối đâu,có người tính theo kiểu kị binh rơi vào mấy bài trong nhà nữa chứ,thảo nào mà kị binh lại chả yếu =))
    *thực ra lúc đấu card thì làm gì có chuyện được dùng cả đội kị binh ;)),mỗi bên chia đều ra các loại class trong game rùi phối hợp chúng lại thành 1 team thì mới bít là đánh warcard hay như thế nào,tiếc là cái file save của shaman bị đảo lộn nhiều quá =((=((=((

3. sang_kalaza

sang_kalaza Youtube Master Race

Thiệt trong 4rum này, tui đánh Online dc với 3 người, còn vài người nữa nhưng ko có trong 4rum. Còn lại Offline với mấy PRO và nghiên cứu.
    Nếu bác Vega có nhã hứng muốn VS, vậy bác Vega để lại cái nick chat Yahoo hộ cái với.
    Còn Longmagic chắc có đánh tui cũng không muốn đánh đâu, cần chi ra tận hàng NET cho mệt thân nhỉ. Với lại, nghe bác ấy bảo, mạng của mình không ổn, có khi ta đánh gần xong rùi -> Hiện tượng rớt mạng hay nghẽn mạng tự dưng mà có không chừng.
    Dùng câu đường truyền mạng của mình có vấn đề -> Quả là tuyệt hảo cho 1 bước chuẩn bị về sau (Còn đường tháo chạy được) ===> Tại hạ cũng nên phải học hỏi chiêu này của bác Longmagic phòng khi khẩn cấp :)) để đọ sức với bác VEGA nhỉ.

Bác Vega có cần nghiên cứu gì thì tui đợi :D.
    Tui thì mới nghiên cứu lại hồi tối qua rồi -> Chắc tối nay thịt được nhỉ. ;))
    Có thua mới có bàn :D , có thua thì mới có thắng.

4. ☆Vega

☆Vega T.E.T.Я.I.S

YH của mình ở góc màn hình đó.
    Thứ 3 này mình rảnh :D. còn từ h đến lúc đó chưa có lúc nào rảnh đến 1h lên chắc không chơi với vậu được.

5. sang_kalaza

sang_kalaza Youtube Master Race

Ok, Đã ADD,
    1h TEST 1 trận xem thế nào :D

6. longmagic

*xin hồn ^:)^ chú cứ nói chú như kiểu cành cao lắm í mà ngta phải sợ để mà lý do này nọ,tui thấy chả có đứa nào lại đi thích cái bản file sắp xếp lung tung như thế cả,tui thấy lạ là ông lại rất chăm chú vào cái bản của shaman khùng và hiểu rõ như kiểu chính nó là của ông vậy =)),vì ko ai có thời gian làm 1 file nếu ko cũng chả ai ngượng ép chơi làm gì cả,cái file save trs để nguyên gốc mà chơi thôi là đã vui lắm rồi,nếu file save dựa theo sự sắp đặt của 1 người thì ai còn muốn chơi chung?những người nhiệt tình làm game trong box như shaman thật sự rất hiếm nên có thời gian thì tổng hợp ý kiến của các pro rùi làm lại cái file save cho nó hợp lý nha ;))
    *nói thẳng ra với trình độ của chú nghe qua mấy lời bình luận là bít rùi có chơi cũng vô ích,còn vụ warcard tui đã chơi với shaman khùng rồi nhưng ngồi móc mồm nửa tiếng cò vào được game đếch đâu,mà bác nào ở hà nội thì em mời wa nhà em chơi nha,warcard là 1 test cực hay trong trs mà ít người chơi phần này wa' ;))

7. provitamin

provitamin The Warrior of Light

Long Magic nhà ở đâu vậy, bữa nào rảnh tui ghé vào đấy chơi :))

8. longmagic

*hay quá,provitamin cũng ở hà nội à,thế thì ok rồi,hội mình sẽ có thêm vài người warcard với nhau,kakaka,mà provitamin có nick chat thì add nick tui có gì liên lạc cho dễ,longmario88 nhá ;))
    *nhà tui ở hàng bông còn ông ở đâu?

Chỉnh sửa cuối: 29/3/10
  9. shaman_khung

shaman_khung Mr & Ms Pac-Man

:D
    Đã add Nick của Vega => Nhận đc xin trả lời.

Tui đang bỏ công nghiên cứu lại phần cộng hưởng => Chắc phải giảm bớt :D.
    Phần Weapon và Iteam chắc cũng ổn rồi.
    Còn phần chọn màng chơi thì ko nên chọn màng trước rồi chọn nhân vật sau => Vì làm như vậy mất hết tính bất ngờ. Còn nếu chọn nhân vật hết rồi mới chọn màng thì tính rũi ro cao quá. Tốt nhất là chọn khoảng 5-6 nhân vật rồi sau đó màng chơi xuất hiện => Như vầy là hợp lí nhất.
    :D:D:D

10. ☆Vega

☆Vega T.E.T.Я.I.S

Shaman hỡi Shaman ơi Onl đi nào. Tôi muốn thách đấu chủ xị đây.

Bacai ơi thjck thì Add mình nhé :D. Ta cùng làm vài trận.

11. Frederic Chopin

Frederic Chopin Final Fantasy Moderator ⚜ Duel Master ⚜

cho đăng ký 1 chân đê :D

12. shaman_khung

:D Ây da :P Giống như Shaman tui đây là nghịch tặc của võ lâm hay sao ấy => ai cũng đòi truy sát :D. Ko biết cái mạng già của shaman này đáng giá bao nhiêu nhỉ => Có ai trả giá 50000$ ko ta => Tui bán cái mạng già này luôn.
    Tui thường online buổi tối. Khi nào gặp thì pan/pick cho vui.
    @ suikuden => shu nói: vui lòng down game và test kĩ.

13. ☆Vega

☆Vega T.E.T.Я.I.S

\:D/ không có gì, chỉ là mình muốn biết xem người Mod ra bản này sẽ có xu hướng Pick/pan ntn thôi.

Nhận lời thách đấu của Sang xong thì ông ấy lại bị kẹt đến tận thứ 7.
    h mình thách đấu Shaman đó. Shaman cho mình cái số ĐT hôm nao onl khuya được kêu mình. Mình sẽ cố gắng lên làm với cậu 1 trận.

Chỉnh sửa cuối: 31/3/10
  14. longmagic

đánh nhau đê,kakaka :)):)):)) -----------------------------------

15. BacCaii

BacCaii Youtube Master Race

- Giỡn chơi hoài pa dạo này toàn nghiên cứu cộng hưởng của ông... ông lại định đổi cộng hưởng à... chắc tui điên mất... giữ nguyên đi .... cộng hưởng nhiều nhánh như vậy pan-pick mới nhức đầu... giữ lập trường đi
    - À thay vì giảm cộng hưởng, hồi nãy tui có thử dùng tearring modify, trả vũ khí về Hit ban đầu. thấy đánh trúng nhìu hơn . Nhưng vũ khí sát thương cao quá đánh 1,2 hit là lên đường . Nên tui giảm tất cả attack vũ khí Vật Lý - 12 đơn vị Magic -8 đơn vị. Cuộc chiến trở nên dai dẳng hơn. Nhưng thằng này khiều thằng kia 2,3,4,5 máu nhìn buồn ngủ quá. Tui liền đưa ra ngu kiến tăng crit mỗi loại vũ khí thêm 15% crit. Thế là trận chiến crit ì xèo, yoda cầm cây master nhá đủ skill màu mè hoa lá hẹ 10 hit crit 5 hit mà lấy được 1/2 ống máu của Hagaru... kakaka, tối có rãnh tui với ông chơi thử...

16. shaman_khung

:D
    Đội hình shaman vs Vega hôm qua đã chọn xong.
    Vega = player 1, shaman = player 2.

Trận này shaman đang lâm vào thế nguy cấp có ai tốt bụng làm quân sư giúp tui chống địch với ;)).

17. ☆Vega

☆Vega T.E.T.Я.I.S

:( TRận này ta mắc mưu kế. Đến lúc nhận ra thì đã muộn T_T....

18. ☆Vega

☆Vega T.E.T.Я.I.S

:( Shaman ơi là Shaman. Cho gỡ cái uất này cái ông tự dưng out thế thì làm sao tôi nuốt trôi.

Tình hình là bác Bacaii và bác Sang, Shaman dùng PSX Online thế nào tư vấn dùm cái.

3 bác đánh thử được với nhau rồi, mà Vega thử mãi với 2 bác Sang và Shaman hoài chẳng được. cuối cùng dùng tới Teamviewer.

Chỉnh sửa cuối: 1/4/10
  19. longmagic

*với đội hình này mà dựa theo bản gốc thì vega quá ưu thế nhưng mà bản mod thì chịu
    *TRận này ta mắc mưu kế. Đến lúc nhận ra thì đã muộn T_T.... chú thua rồi chứ gì =))=))=))
    *toàn clone thì chả ko đánh được với nhau,nghe cách nói chuyện là bít >:)

Chỉnh sửa cuối: 1/4/10
  20. BacCaii

BacCaii Youtube Master Race

- Chơi online hình như là phải cùng Ver PSX thì phải. Cùng file ISo luôn...
    - Nếu chơi bằng teamView cảm thấy ko lag lắm thì nên chơi , chơi online hay bị dis lắm...
    - Xác nhận với Bác Longmage là ko có clone lít gì ở đây...
    - Hôm bữa có Pan Pick với Bác shaman 1 teams, nhưng bữa đó trễ quá với lại máy ở nhà hơi cùi, mạng hơi lõm nên ko chiến được. Dạo này đi làm nên cũng... khó ...
    + Shaman : Loffaru, shigen, narsus, shaha, kate, raquel, ruka, alicia, renee, julius
    + Baccaii: Holmes, Tia, ezekliel , lionel, Garo, hagaru, alfred, ernet, vega, yoda.
    Pó tay pan pick 1 hồi nhìn lại bên ổng cộng hưởng quá trời... mình còn non quá.. hic hic