Dawn of War???

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi FAR CRY, 4/7/06.

1. hongngant

hongngant Mr & Ms Pac-Man

Nhân tiện đang nói về chơi online xin hỏi mấy anh em có chơi serious sam 2 ko? Trò này chơi online vui lắm, mà cách vào chơi cũng dễ nữa. Hiện tại tui đã lập được máy chủ rồi nhưng chẳng có ma nao vào cả, còn vào server của bọn nược ngoài thì ko vào được, muốn rủ anh em cùng chơi cho vui! Mọi người cho ý kiến nào!

2. hongngant

Tui vừa tìm hiểu thử cái Hamachi nhưng chưa hiểu rõ lắm. Muốn chơi online được thì mình phải đánh tên và pass của network vào nhưng chẳng biết cái network nào cả. Ai hướng dẫn mình với!

3. andrewvan12

andrewvan12 T.E.T.Я.I.S

Serious sam 2 nhà mình có nè, có điều fx5200 chơi hơi giật >_<. Mà trò này hay ghê.

4. hongngant

Ừ, bạn thử vào lập mạng xem để mình vào chơi. Ban tạo session name là Vietnam nhé! Thử vào luôn đi! có gì trao đổi qua yahoo nhé, của mình là : guidenemnganloiyeu

5. hongngant

Tui đã tạo server của serious sam 2 rồi: name: serious-sam-2-vn pass:123. Mời mọi người vào chơi! À, đây là server AOE nhiều người chơi: ak_aoe, pass: 123 . aoe_ak , pass:123

6. andrewvan12

andrewvan12 T.E.T.Я.I.S

Vậy mình vô server của SS 2 làm sao vậy bạn?

7. hongngant

bạn cài hamachi đi, cách sử dụng rất dễ! Sau đó connect vào server của mình! Bạn có yahoo ko? Trao đổi cho nhanh!

8. hongngant

9. silv3r

silv3r Donkey Kong

Ac ...mấy ông muốn chơi SS thì ra mà lập cái topic riêng :( lúc đó tha hồ mà nói ...topic của người ta làm như vậy ko thấy ngại ah`...sếp có người spam nhảm trong topic người khác trừ điểm dùm :D

10. hongngant

Ông biết gì nói, topic này do Farcry lập, tui là người vào trả lời gần như đầu tiên, giờ Far cry bỏ rồi còn tôi với mấy người nữa thôi. Tôi làm thế này là để hướng dẫn luôn cho mấy người ko biết cái Hamachi, đọc lại từ đầu đã rồi nói. Spam cái cóc khô gì, tôi ko cần thì chẳng bao giờ Post bài đâu!

11. FAR CRY

FAR CRY Legend of Zelda

Tui có bỏ đâu+___+.Thấy chả thấy ai bàn nữa nên cũng không post đấy thôi+___+

12. hongngant

Dạo này tui đang chơi AOE , Fifa qua Hamachi nè, có ai đánh WARHAMMER với tui qua Hamachi ko?

13. andrewvan12

andrewvan12 T.E.T.Я.I.S

Thui, máy còn đánh ko lại, đánh với ông chỉ có nước chết :D

14. hongngant

Trời, chưa đánh làm sao biết tài nhau. Hay sang đánh AOE đi, hay lắm!

15. nmnmnm103

nmnmnm103 Donkey Kong

Warhammer40k:rites of war tui chơi rùi đây là dạng chiến thuật theo lượt nói về phe eldar.Chơi cách đây 7 năm rùi hồi đó bé tí ko hỉu tiếng anh nên ko bit cốt truyện như thế nào giớ bác nào có link download tro nay thi cho em xin nhe
    Các bác tui thấy bàn sa đà vào cac vấn đề khác rùi đó
    Bây giờ bình chọn phe nào mạnh nhất và quân các bác thích nhất trong phe đó cộng các chiến thuật các bác thich xài đi.Tui chơi phe Chaos mà các bác nói bản winterassault hay dawnofwar vậy
    Ai có cac bản patch và crack 1.41 và 1.50 nhé

16. klasdfe

klasdfe Youtube Master Race

to nmnmnm103: hihi cũng có người chơi rite of war! Nhớ hồi đó máy tôi Ram 32M mà đã là vượt xa cái recommended rồi! Ổ cứng 4gb thấy quá rộng rãi!

17. andrewvan12

andrewvan12 T.E.T.Я.I.S

Tui khoái chơi eldar. Vì sao? Vì quân của eldar... đẹp :D

18. nmnmnm103

nmnmnm103 Donkey Kong

phe eldar có từng loại quân(nhưng phần lớn là infantry nên máu yếu) với vũ khí đặc dụng riêng chiến đấu tầm xa thì khỏi chê yếu giáp lá cà nhưng tốn nhiều thời gian mới có mấy cái máy móc nên chơi phe eldar toàn dùng bộ binh với mấy cái xe pháo nhỏ nhỏ hỗ trợ lúc đầu thui.Tui toàn chơi mấy thằng cutist dùng súng pháo(có tác dụng tiêu diệt quân infantry và làm giảm morale) bắn hoặc kèm theo Defiler(con nhện) bấm chế độ F2 để tự động xài súng pháo+Khorne Berzerker(tốc độ di chuyển nhanh ko có morale lại là quân heavy nên ko sợ súng pháo) hoặc raptor(lúc đời 1 thui còn khi có súng pháo thì ko nên xài lắm) để xáp lá cà.
    giờ đi học đây tối tui post chiến thuật đánh Chaos của tui cho bà con xem có gì bàn luận nhé

19. andrewvan12

andrewvan12 T.E.T.Я.I.S

Tui thì chơi quân dragon gì đó bên Eldar (có điều nâng cấp hơi lâu), rồi xây seer council cho 2 đám tụi nó đi chung với nhau (mà phải nhiều quân dragon vào và 1 số quân khác). Khi mình chiểm đc 1 mỏ thì xây nhà robot ở đó luôn (tại robot đi chậm lắm), cố gằng nâng lên robot và xây rồi đi quánh. Còn hero nữa, phải cho nó detach vào 1 nhóm infantry nào đó ko thui chết.
    Cuối cùng: xây avatar.

20. nmnmnm103

nmnmnm103 Donkey Kong

to:adrewvan12 quân dragon chỉ dùng để phá nhà và xe cộ thui.Bạn nên attach Farseer chung với đám seercouncil.Phe eldar tốn nhìu thời gian mới có avatar được
    phe eldar có khả năng đánh rush rất hay
    mới vô xây 3 Guardian,1 chiếm mỏ 2 con còn lại(ráng nâng cấp full càng tốt) rush wa nhà đối phương
    bắn mấy thằng lính thuộc loai dò dường ban đầu nên bắn lúc chúng đang chiếm mỏ và mấy thằng công nhân(yên tâm guardian là lính đầu tiên mạnh nhất trong các phe so với scout của space,cultish của chaos,kết hợp fleet ò foot thì có thể thắng orc theo chiến thuật bắn và chạy,imperial thì ngang ngang và có lợi khí tấn công quân dạng infantry rùi mang 1 con Bonesinger(công nhân) wa xây cái warpgate ở vi trí an toàn cách nhà đối phương 1 khoảng gần nếu đủ tiền cắm cái turret ngay lập tức nếu gần cửa ra vào đối phương có mỏ thì chiếm mỏ rùi nâng cấp lên.Khi có warpgate thì nên nâng cấp tuyệt chiêu hồi máu.Nếu đấu phe space và chaos thì nên xây quân reaper sau đó ngay lập tức,nếu ko thì xây nhà soul temper(nhà nâng cấp lính) để có seercouncil càng nhanh càng tốt(đám này đánh quân bộ mạnh dã man).ráng giữ vị trí rùi cho quân còn lại chiếm hết mỏ đảm bảo mình có nhìu tài nguyên hơn đối thủ là cái chắc hoặc nếu mún tiêu diệt nhanh đối phương thì tạo thật nhìu brightlancer platform(ở nhà warpgate ấy)mấy con này cày nhà nhanh mà bắn xa cứ đánh cuốn chiếu là đi cả căn cứ .Nhưng cách rush này đòi hỏi đánh các map nhỏ thui như 1vs1