Dawn of War???

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi FAR CRY, 4/7/06.

1. nmnmnm103

nmnmnm103 Donkey Kong

ah wên nói tại sao bạn nên attach Farseer với Seercouncil vì khi attach chúng chung với nhau thì Farseer sẽ được hồi máu nhanh hơn và các skill hồi phục nhanh hơn nên nâng cấp kĩ năng mysticism (ở trong nhà chính í)vì chúng tăng sức đánh cho seercoucil

2. andrewvan12

andrewvan12 T.E.T.Я.I.S

Mình cứ tưởng seer council là heavy infantry nên ko attach đc với farseer.
    Mà quân dragon cũng đánh lính thường đc mà.

3. nmnmnm103

nmnmnm103 Donkey Kong

to andrewvan12:quân dragon bắn súng lửa nên nếu bắn lính bộ sẽ giảm morale của quân đối phương nhanh chóng nhung sát thương sẽ bị giảm 90%(giống súng lửa của các phe khác chỉ có tác dụng giảm morale của đối phương)
    đây là game chiến thuật loại kéo-búa-bao:giống AOE ví dụ thương thì khắc ngựa ngựa khắc cung cung khắc bộ binh
    bạn nên để ý dưới khung ghi thông tin quân hay có mấy chữ infantry,heavy infantry,vehicle,building,commander,demon vũ khí có 7 loại melee(cận chiến),súng máy,súng năng lượng,vũ khí lửa,vũ khí chống tank,pháo,vũ khí đặc biệt.
    nói về quân trước
    infantry đặc điểm máu yếu nếu vs melee so với heavy infantry
    infantry sợ các loại súng máy(súng ban đầu của spacemarine,guardian(eldar),súng của tháp canh mỏ,súng máy heavy bolter gắn thêm của spacemarine v.v)
    heavy infantry sợ súng bắn đạn năng lượng(súng của commander,súng plasma pistor gắn thêm của space marine,súng của death reaper(phe eldar)v.v)
    vehicle chỉ sợ vũ khí chống tank,và vũ khí đặc biệt,đặc biệt dòng robot có chân(dreadnought của space,WL(của eldar),defiler của chaos v.v) cực kì ko ngán bộ binh vì có khả năng knockdown attack trong khi cận chiến(nghĩa là quân bộ binh của bạn sẽ bị hất văng tứ tung mà ko đánh đấm gì được nhiều)
    building thì khỏi nói sô vũ khí chống tank
    commander là khắc tinh của quân thuộc loại demon(như Avatar của eldar,bloodthirster của chaos) ngán vehicle ko ngán bộ binh(nhưng đông quá thì vẫn thua) vì có khả năng knockdown attack khi đánh melee
    demon thì chỉ sợ commander(nhưng đừng hi vọng 1vs1 lại demon nhé)
    vũ khí
    các dòng melee,súng máy súng năng lượng(chỉ là các súng plasma thui ko nên nhầm với 1 số loại súng chống tank cũng bắn tia năng lượng sẽ đã nói ở trên
    súng lửa dùng để giảm morale đặc biệt hữu hiệu chống quân melee,khi morale 1 quân về ko thì sẽ giảm sức đỡ 1 nửa và giảm sức tấn công,ko nên xài khi đấu với quân chaos vì các quân melee của chúng (berzerker ,và pocessed marine ko)có morale
    súng chống tank là các loại rocket,bom( của WarpSpider(phe eldar),jumpack marine(của space)) vũ khí năng lượng (súng brightlancer gắn trên WL,súng gắn trên Hellfire Dreadnought(của space),súng của predator của (chaos va space)v.v)
    vũ khí đặc biệt của commander(hero) và các vũ khí melee có năng lượng bao quanh(như kiếm nâng cấp của seercouncil,vũ khí của các teamleader trong
    các đơn vị quân khi đã nâng cấp trong nhà vũ khí v.v).vũ khí đặc biệt ignore loại quân có nghĩa là deal 100% damage cho mọi loại quân

4. nmnmnm103

nmnmnm103 Donkey Kong

ặc quên nói súng pháo(súng phóng lựu của các quân bộ,các xe tên lửa của space,defiler(còn nhện này phải nhấn F2 để chuyển sang chế độ bắn pháo nếu ko nó cứ bò lại gần đánh melee) của chaos,v.v) rùi súng pháo có khả năng knockout attack+ giảm morale của bộ binh từ xa và gây nhiều sát thương với infantry và tàm tạm với building,nhưng ko xi nhê máy với các quân còn lại

5. andrewvan12

andrewvan12 T.E.T.Я.I.S

Bác có mấy kinh nghiệm hay đấy. Thật ra mình biết coi infantry ở đâu, nhưng lâu quá ko chơi nên quên ý mà.
    Nếu so về nâng cấp súng thì space marine là nhất rồi sau đó là chaos, ork và im... guard, vậy thì eldar lép vế rồi :cry:

6. silv3r

silv3r Donkey Kong

chẹp chẹp ...coi bộ bác cũng hơi kinh nghiệm nhìu về dòng game này hơi nhìu đây ..::) tiện hỏi bác có đấu online ko tui và bác làm 1 cái server tranh tài chơi ( lâu lắm mới thấy 1 người có kiến thức sông rộng như vậy đấy :D )

7. nmnmnm103

nmnmnm103 Donkey Kong

Uh nhưng anh em minh chơi bản 1.4 thui nhé mấy bản patch 1.41 và 1.5 chẳng bít kiếm đâu.luôn tiện nếu tạo rùi thì chỉ tui cách xài hamachi nhé.
    tui thích trò này vì đã chơi bản WH40k:rites of war hồi đó cực kí bồ kết phe eldar.
    Phe eldar cũng mạnh lắm.
    bác thử tưởng tượng coi 1 đội spacemarine nâng cấp tối đa được 4 thằng cầm rocket mà lại tốn tiền để recuit 4 thằng cộng 1 thằng leader cho đủ đội khi ra lệnh cho nó bắn mấy cái xe tăng chỉ có 4 thg bắn cái xe tăng còn 4 thg còn lại gãi ngứa
    trong khi đó dragon thì chỉ việc thêm 2 em và 1 thằng leader mà thằng nào bắn xe cũng được việc.
    phe eldar khi đánh nhau đòi hỏi bác phải liên tục scout nhà đối phương để bít đối phương sẽ xài chiến thuật gì rồi lúc đó mới mua cục aspect rùi mua quân quân nào ko xài thì đừng mua aspect quân đó vội trừ khi sau này muốn lên avatar thằng này đòi hỏi phải mua hết aspect thì mới có thể xây nó.
    Lưu ý cho anh em chơi spacemarine ko nên lập 1 đội vừa có rocket vừa có mấy cái súng khác.Mặc dù rocket bắn quân cũng có thể làm đối phương bị knockout và mất morale nhưng hay hụt khi bắn tầm gần.Và thử tưởng tượng coi 1 đội mà chỉ có 1 thg bắn rocket nếu ralệnh bắn xe thì 1 thằng bắn còn mấy thg còn lại gãi ngứa thì phí 1 đội,vì vậy nên tạo 1 đội 4 rocket

8. nmnmnm103

nmnmnm103 Donkey Kong

tui sẽ viết chiến thuật chaos cho bà con tham khảo nhé
    bà con nên nắm đặc điểm của phe chaos là phe luôn lên đời 2 sớm nhất trong các phe nếu bạn để đối phương lên đời trước bạn thì sẽ khó khan đấy
    nhà armory là 1 công trình quan trọng ko thể thiếu của phe chaos và được xây càng nhanh càng tốt (vì xây xong sẽ có khả năng trang bị leader cho quân với skill tăng sức đánh trong khi các leader phe khác thì toàn hồi morale và trong nhà armory có nâng cấp furios charge giúp tăng sức mạnh cận chiến cho cutist và chaosmarine)+luôn biết sử dụng Force labor nhưng phải để dành 1 con còn full máu để chiếm mỏ và xây công trình ở vùng gần chiến sự
    chiến thuật đời 1:
    mass cutist+ChaosLord(thuận lợi khi đấu với phe guardian+space+imperial(nhưng phải cẩn thận khi đấu với imperial))
    ý đồ của người xài chiến thuật này là lên đời 2 nhanh,với chiến thuật này ý đồ của chúng ta là chiếm mỏ càng nhanh càng tốt ngăn chặn đối phương lấy mỏ và kiểm soát lượng mỏ lớn hơn kẻ thù
    heretic ban đầu dùng force larbor xây nhà barrrack lưu ý dừng khi còn khoảng 35-40 máu
    xây 2 cultist rồi đến 1 heretic
    xây nhà amory .nâng cấp furios charge
    recuit leader và full số quân cho các đội
    Nếu lúc này đang thắng thế và chiếm lượng mỏ lớn hơn và đối phương ko dám ra đánh thì nâng nhà chính lên đời 2 ngay rồi mới nâng cấp súng lựu cho quân nếu thua thế thì nên chọn 1 hoặc 2 đội trang bị full súng phóng lựu rồi bấm F2(chuyển sang chế độ đứng yên) F7 (chỉ dùng vũ khí bắn xa)
    nâng cấp chiêu tàng hình trong nhà armory và cho các đội cutist ko trang bị súng phóng lựu ở trạng thái tàng hình,vì khi chạy lại giáp lá cà với đối phương ko sợ bị chúng bắn.
    1 đội full cutist +leader+furios chaos có thể cầm cự ngang ngửa với 1 đội space khi giáp là cà.
    hôm sau post tip chiến thuật đời 1 dùng chaosmarine+cultist+Chaoslord(đây là chiến thuật cân bằng nhất)

9. silv3r

silv3r Donkey Kong

chẹp chẹp ...khoan đã bác ơi ..ko cần post chiến thuật lên vậy đâu ...khỏi nói tụi tui cũng hiểu rùi:D chỉ cần đành qua hamachi thoai ( tương lai sẽ thử qua hamachi phiên bản đầu thui ::) để coi có dc hay ko cái đã rồi hẵng tới mấy phiên bản kia chứ ko cài fe lém::( )
    thứ 2 là chuẩn bị chào đón 2 sản phẩm mới : war hammer: dark cruisder...và war hammer: mark of chaos
    có ai rảnh thì test đánh hamachi với tui cái : pót lên ngày giớ sau đó thì liên lạc qua cái hamachi lun cho tiện ::) ....:cool:

10. andrewvan12

andrewvan12 T.E.T.Я.I.S

Bác trên nói về chiến thuật hay đấy chứ, còn hơn box WC 3 nữa. Vậy bác có chiến thuật nào cho eldar chỉ em luôn.
    Còn imperial thì chỉ có 1 quân lính mà yếu xìu àh, chắc quân này phải cần phải lên đời 2 sớm nhất nếu có thể để xây xe tăng, robot....

11. nmnmnm103

nmnmnm103 Donkey Kong

hic phiên bản đầu thui ah up lên WinterAssault(là version 1.4 đó) luôn đi.
    eldar ah có nhìu lắm nhưng ông biết đọc tiếng anh ko tui gửi link cho vô mà coi nếu ko để dịch sơ sơ ra cho

12. andrewvan12

andrewvan12 T.E.T.Я.I.S

ok, bạn gửi cho tui cái link đi, coi cho đỡ buồn, sắp vô học rồi, chán quá.

13. nmnmnm103

nmnmnm103 Donkey Kong

14. meohoang194

meohoang194 Youtube Master Race

Room Hamachi chơi Warmhammer : bestboy87 / pass : 123123
    Thân mời các bạn vào chiến.

15. meohoang194

meohoang194 Youtube Master Race

Dặn lại, không chơi bản nâng cấp. Chơi bản nguyên thủy :D
    Yên tâm, chơi 2 người 4 com chưa bị lag sao cả :D

16. silv3r

silv3r Donkey Kong

hehehe...bác có chắc chắn ko đóa:D
    bác nên viết ngày giờ chến để anh em còn bít mà mò nữa chứ::(
    sau này thành viên đông đông bác mở 1 cái topic riêng đi ( war hammer online guild :D ) để dễ nói chuyện đó mừh
    nếu chơi cái bản nguyên thủy( như bác đã nói:D ) thì ok tui sẽ vào đấu 1 trận thử xem
    nhớ ghi ngày giờ chơi nha để anh em còn bít đường mà mò nữa chứ :cool:

17. hongngant

hongngant Mr & Ms Pac-Man

Hix, lâu ko vào giờ room này vui ghê ha. Ai đánh Warhammer 1.4 với tui thì tối nay 9h, đánh trong room bestboy87 nha. Tui cũng lập 1 room từ lâu rồi:
    Dawn of war
    pass: 123

18. nmnmnm103

nmnmnm103 Donkey Kong

tối nay 9h ok nhưng có ai chỉ tui hamachi ko troi

19. nmnmnm103

nmnmnm103 Donkey Kong

vô trang hamachi http://www.hamachi.cc/download/ thấy có 2 version xài version nào?Mà chơi bản 1.4 nhé ko chơi bản nguyên thủy đâu vì 2 bản này có nhìu thay đổi nên cách đánh khác nhau lém

20. nmnmnm103

nmnmnm103 Donkey Kong

ông kia xem lại giùm coi.
    tui đánh network name:Dawn of war
    network pass:123 sao ko vô được vậy