DC Universe Online FREE TO PLAY (Hướng dẫn - Thảo luận - Trao đổi) Ver.3

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi RainbowHair, 20/4/12.

1. Danny1603

Danny1603 Mario & Luigi

vũ khí ngay từ đầu của mình là staff luôn ấy chứ. ngu ngu thấy trong shop ở midtown có tah82ng gì mặc đồ giống con robot. mua cây này thay cây cũ thì stat + quá trời, mà lúc mua ko để ý, mua xong mới thấy nó trừ tới 2 mấy Might :(. mà nó ghi là style bla bla gì gì đó rồi dòng dưới là not collected. skill staff thì mấy đòn combo và tăng stat thì mình đã cộng rồi, chỉ còn 4 cái là ko cộng thôi. mà chắc là do lag như bạn gì nói.hồi trưa có thử relog mà ko dc. ko biết tì vô lại có hết chưa.
    à cho mình hỏi thêm mình chơi gadget staff theo role controller chỉ số might có cần ưu tiên ko. lvl 24 might đang 700 mấy. mà đa số đồ toàn - might.
    vài bức hình, mọi người giúp mình cái :(
    cây staff mới mua. nó ghi là not collected

cây staff đang xài

skill tree

Chỉnh sửa cuối: 10/8/12
  2. Thím Bin

Thím Bin Donkey Kong

lâu rồi quay lại đây :) , giờ toàn thấy ai cũng chơi hero , ngày trước mình chơi con healer nature bên vilian , nick BinVeryBad , lv30 , mỗi lần đi cái gì mà bảo vệ cái xe con ấy, để kiếm điểm đổi đồ tím , hero kéo tới bụp bầm mặt :2cool_sexy_girl:

3. RainbowHair

RainbowHair T.E.T.Я.I.S

Bạn nhìn kỹ cái cây Not Collected đi... Nó ghi Weapon: One - Handed mà... Staff đâu mà Staff

4. Danny1603

Danny1603 Mario & Luigi

hic. thanks. gà wa'.phí tiền rồi.
    à mà cho mình hỏi thêm hôm qua mới lập con mới chơi fire + bow mà sao ko thấy cái role tank chỉ thấy damage thôi vậy mọi người. mới chơi lên lv 7. add kênh chat vn rồi mà vẫn tháy nước ngoài chat ầm ầm.

5. CL()UND

CL()UND Donkey Kong

@Danny1603:
    Controller chỉ quan tâm tới Vit, % crit power và Dom. Might ko có ý nghĩa với controller vì damage của Controller chủ yếu đến từ Dom va Pre.
    Controller và healer thường dùng vk ranger, để có thể tập trung combo, hiếm ai dùng vk melee.
    Tank buộc phải dùng vk melee. LV 10 mới có thể chuyển qua role khác.
    Muốn xài vk đó thì lên WT reset point lại là xong.

Thông báo mới của SOE
    Kể từ nay chỉ có thể mua DLC bằng tiền mặt, thẻ SC ko thể dùng đc nữa..............

6. Danny1603

Danny1603 Mario & Luigi

vậy h` lỡ chọn bơ với fire rồi có hướng đi nào ko bạn :(.

7. babylion1989

babylion1989 Persian Prince Lão Làng GVN

Chơi fire khuyên đi theo DPS đừng theo tank,vì fire theo tank đi rất là mệt,vì hàng tank giờ thằng nào cũng chọn thằng ice là tank chứ ít ai chọn fire là tank.

8. CL()UND

CL()UND Donkey Kong

Đang tìm những collection này, done là xong feat Collection luôn, ai có thì trade tui nhé, giá cả thỏa thuận (tuy nhiên free thì càng tổt:2cool_sexy_girl:)

9. Danny1603

Danny1603 Mario & Luigi

vừa rết skill lại để chuyên qua chơi bow đỡ chán. gadget iconicpower nên tăng skill nào nhỉ :D

Chỉnh sửa cuối: 11/8/12
  10. huuminh92

huuminh92 Mr & Ms Pac-Man

Ai có kinh nghiệm đánh PVP legend Arena ko ? mình đánh ko giỏi thua mãi T_T

11. RainbowHair

RainbowHair T.E.T.Я.I.S

Legend thì NightWing, Bane, Joker làm tới đi

12. CL()UND

CL()UND Donkey Kong

Nếu là controller thì phải có Wisdom, Gaze và World of Power, các skill còn lại thì tuỳ sở thích.

Tât cả các char trong Legend đều có điểm hay riêng, và sức mạnh ko chênh lệch nhiều, nói chung nên chọn char nào dùng vk mình thích, có bộ skill phù hợp và cố gắng combo càng nhiều càng tốt vì dam của combo mạnh hơn dam skill rât nhiều.

Có vài lưu ý thế này.

+Tránh solo, tập trung đánh hội đồng. Nếu thấy đồng đội đang đánh ai thì nhào vào, hoặc đứng ngoài dùng block busted (giữ chuột phải) hoặc skill stun để hỗ trợ

+Khi thấy nó block (giữ shift) thì đừng combo, hãy dùng skill búng người ra sau (nếu có) và block buster nó liền, đánh sẽ bị phản dam.

+Ưu tiên chiếm node.

+Khi đánh Batcave, Ace đừng bao giờ để node trống, luôn phải có 1 người giữ. Nó vào node thì giết, nó chạy thì mặc kệ ko quan tâm.

+Arkarm khi vào thì chỉ 1 người chiếm node gần base, 3 người còn lại lên center, giữ đc center thì chắc chắn win, chỉ khi nào rảnh rỗi và team mạnh thì qua chiếm node hay chặn cửa tụi nó. Trong Arkarm có 3 Wing, cố mở hết thì giữ center sẽ dễ dàng hơn rất nhiều.

13. proboy232

proboy232 T.E.T.Я.I.S

[spoil]
    [/spoil]

Total bây giờ chắc pro pvp lắm rồi ấy nhỉ? :D

14. CL()UND

CL()UND Donkey Kong

Coi tên nào đang nói kìa, ngươi lại mất tích đâu rồi, đừng nói là duel thua ta buồn quá off luôn nhé, duel nhiều vào mới lên tay đc chứ:1cool_look_down:.

15. RainbowHair

RainbowHair T.E.T.Я.I.S

Duel với Troller thì trừ khi nó quá gà ko thì 80% là thua r :2cool_confident:

16. huuminh92

huuminh92 Mr & Ms Pac-Man

Tự nhiên sáng h chơi DC cứ đc tầm 15' gì đó lại treo game máy thì ko bị treo chả biết bị gì bực ghê T_T

17. proboy232

proboy232 T.E.T.Я.I.S

Ta thua ngươi hồi nào -.- Đừng tung tin đồn nhảm hạ bệ trình độ pvp cách biệt của a với chú chứ >.<
    Dạo này đang rất bận nên chẳng log game đc -.-

18. Atem

Atem Mr & Ms Pac-Man

mình chơi thời kì giữa hồi đấy chỉ có đến bản flash mới ra thôi :) giờ down lại ngại quá thôi ngồi hóng mọi người vậy :(

19. Danny1603

Danny1603 Mario & Luigi

đồ trên wt có nên mua ko mọi người thấy mấy bộ của bătoman hay robin hay mấy ncon robot bán cũng đẹp mà required renown với wayne tech rồi star lab gì gì đó. làm sao mua dc vậy.mới vừa cán mốc 30 mà yếu xìu :(
    Promethium lockbox để làm gì vậy mọi người.
    làm sao có dc avatar của mấy tah82ng khác ngoài robin để đi đánh legend v.
    mấy bộ đồ có socket add vào thế nào vậy.
    haiz chán lên lv 30 r mà yếu xìu.
    sao đồ đúng role đúng lv rồi mà vẫn bị cái ổ khoa ko mua dc vậy mấy bạn T_T.

Chỉnh sửa cuối: 14/8/12
  20. CL()UND

CL()UND Donkey Kong

-Item trong game này phân làm 1 loại chính, 1 cho PvE và 1 cho PvP.

+Item PvP có đặc trưng là có Toughness và + rất nhiều Health, bù lại các chỉ số khác rất thấp và ko có Def, mạnh khi PvP, gần như vô dụng khi PvE, chỉ có thể đổi bằng Influ point hoặc Mark kiếm đc thông qua các instance PvP như Legend PvP hay Arena PvP. Dễ kiêm vì thua cũng có quà, đi liên tục vẫn có thưởng.

+Item PvP có Def và các chỉ số khác ok, ko có Toughness, Health ko cao, tối ưu cho PvE, có thể kiếm đc bằng cách giết mobs, là phần thưởng của mission, collection hoặc đi các instance kiếm Mark đem về đổi. Thường thì các instance lv30 mỗi ngày đi đc 1 lần.

-Có 3 Wing, mỗi Wing có 1 set T1, 1 set T2, 1 set PvP T1, đc tối ưu cho từng role, và cùng Lv thì đều có chỉ số giống nhau, chỉ khác style. Riêng set T3 chỉ có Meta Wing có và set T4 chỉ có Magic Wing có, PvP T2, T3 và T4 ko thuộc bất kì Wing nào. Các set đó chỉ có thể đổi bằng Mark hoặc point, có thể tham khảo lại post 1 để biêt thêm chi tiết.

-Renown là chỉ số quan hệ với 3 Wing, có thể kiếm đc thông qua mission, changelle cho 125 renown, Wanter cho 50 renown.

-Pro box khi mở sẽ cho các style cực hiếm, trinket, ring, neck mạnh nhất game, doping và mark, muốn mở phải có Key (5 key giá 1000SC) hoặc lên Legend đc mở thoải mái.

-Muốn có char mới thì phải pvp kiếm Mark, đủ mark tới Reator Room ở Meta hoặc War Room để mua.

-Tham khảo lại post 1 để biết gắn socket.

-Ko đủ mark.