Dead Space

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Alexi Laiho, 28/10/08.

1. bumbui

bumbui Guest

mấy thằng đó có từ CHapter 9, sau khúc đẩy mấy cái thùng cạc-ton để mở đường là gặp một hồi 3 4 con òi. nhưng mà cỡ easy-hard chỉ cần statis một phát là nó chậm như rùa bò ngay.

bác noa pro ghê nhở, xài plasma với pulse. còn tớ thì vận hàng xịn cả, plasma (diệt mấy con slasher và con em bé), line (đối phó với mấy thứ nặng nhọc hơn), force (một phát vào đám đông), pulse (chặt tay chân cho nhanh + bắn mấy con mọc vòi ra bò bò).

chính bác ko hiểu ý của noa thì có chứ nói gì. nhưng mà xài ripper với lũ tay chân bò lung tung nói trên thì chắc phải kiểm định lại, mấy con này nhỏ xíu mà lại nhanh nhạy, suốt ngày làm phiền mình ko chứ nó cũng mốc lại hại gì. mỗi khi bắn mấy thứ này là lại tốn khối đạn, nhắm cho đã đời rồi trượt 10 viên. bó tay. [híc, về sau có con to đùng người còn xương với một ít cơ nhìn thấy gớm]

2. vaan0011

vaan0011

Với 1 game toàn laser gun thế này mà nó nói súng lục với ak thì thánh mới hiểu dc =)),game toàn bọn xác chết với quái vật mà nó lại bịa ra dc đến sát thủ ninja :)),chả khác nào đánh bọn quái trong DMC4 mà lại kêu bọn nó là khủng bố ?
    @Game này mình cũng để dành mua hết vk nhưng chỉ xài mỗi Plasma Cutter với Plasma Rifle là đủ,mấy cái kia đa phần dùng cho biết,ah,còn Force Gun nữa :'>

3. flygon

flygon Youtube Master Race

em có VGA 7300GS thì có chơi được game này không các anh ơi , em mong chơi được lắm các anh à

4. bombingruncode

bombingruncode Red, Pokémon champion

Được, sao vô topic nào cũng mỗi câu này thế, sam ờ? :|

5. HEOHOIHAM

HEOHOIHAM Youtube Master Race

Sao em chép hết 2 DVD zô ổ cứng rồi cài ngon lành chép crack đầy đủ nhưng vào game là màn hình đen thui chỉ nghe được âm thanh =((=(( .Em nghĩ tại con cpu 3800 + ghẻ của em chơi kô nổi trò này phải không các anh X( .
    Cấu hình
    Amd Athlon X2 3800+ =((
    Ram 2 g
    Card HD4670:x

6. bombingruncode

bombingruncode Red, Pokémon champion

Chơi ngon lành mà, cài lại game xem .

7. quaden133

quaden133 Donkey Kong

theo mấy bác nên đem 4 khẩu súng nào là tốt nhứt, mình toàn dùng flasma với pulse, ripper, giờ ko biết nên mua cây nào với lại credit có hạn nên ko dám mua bậy uổng (power node nâng cái gì chủ yếu nhứt nhỉ, giáp à)

8. vaan0011

vaan0011

Plasma,Pulse,Force,cái còn lại tùy chọn .
    Power Node tui thường dùng để tăng số lượng đạn + tốc độ bắn

9. TuDragon76

TuDragon76 Samus Aran the Bounty Hunter

Từ đầu đến cuối tui chỉ nâng mỗi Plasma Cutter ! :| Còn lại thì dồn hết vào Armor, Static, Telekinesis nên đến khi end game dư khoảng 14 Power Node ! :|

10. red_hunter

red_hunter Fire Phoenix

Hu hu tui bị lỗi khúc chapter 8, sau khi sửa xong cái comunication room, liên lạc dc với tụi Valor rùi, khi quay lại thì ko dc, cái xe ray cứ đi là nó nhốt mình trong đó lun, cửa không mở để ra...
    Ai chơi tới chỗ save tiếp theo dùm tui với tui cám ơn nhiều :(

Các file đính kèm:

11. HeroesGelu

HeroesGelu Mr & Ms Pac-Man

Đồng ý bác 2 tay nun. Nhưng thích Force hơn, có 3 cái lợi, bắn nhìu mục tiêu 1 lúc ở cự li gần, bắn knoc down mục tiệu+ đây lùi, đã vãi. có điều chỉ bắn tầm gần đợi tụi nó lại gần bắn coi bộ hơi nguy hiểm ::( chuyên trị mấy con quái bị dính trên tường hay bắn ra mấy cục thịt có vòi. Chích vài bi là nó die. mà hông hỉu sao với mấy con đó dùng force bắn từ xa vẫn đc vãi vãi

12. quaden133

quaden133 Donkey Kong

dùng force mún xử xa bắn mine ra là xong (mine hay bomb nhỉ :p ). Mình nâng max line gun, 1 lũ đứng 1 hàng 1 phát line max dam là đi hết (bắn xuyên ng` lũ quái mà :D ). Đông quá đặt mine của line gun quanh mình chừng 5 cái, khỏi con nào đụng dc mình :'>

13. lanle_dn2000

lanle_dn2000 Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi ở chapter 2 phải tỉm cái thermit bomb ở đâu nhể?

14. conmabequa

conmabequa T.E.T.Я.I.S

cứ ấn Ctrl hoặc B đi theo trình tự Q là bạn sẽ tìm được nó. Mình nhớ không nhầm nó ở cánh cửa phía bên kia 1 khoảng không gian ko trọng lực.
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Tớ chơi end Roud1 đến Round2 vẫn Easy là sao. Load lại chiến trùm lại round2 vẫn easy.T_T hix hix. Nâng max được khẩu Plasma cutter với Force Gun. @_@ Suit lv6 max HP and Air. Max Range chiêu dịch chuyển. Gần max cái đóng băng.
    Chơi Easy chẳng bao h phải mua đạn. Tớ đã cố mở hết tất cả các cửa. Đập tất cả những cái hộp. ( Và hình như chẳng còn sót lại con woai' nào trên đường tớ đi qua). Credit còn ít nhưng "lương thực" thì chắc là đủ để đi qua Medium.Có được thành quả như vậy cũng phải cảm ơn bạn bumbui. Đọc lời khuyên của bạn nên tớ quyết định chơi lại dù sắp complete chap8:D tại phần cũ tớ quăng shop Plasma cutter và up Plus & Rifle :p Kết quả là có bao nhiêu tiền tớ mang đi mua đạn Plus hết( Phải công nhận là Plus ngốn đạn cực kỳ khủng khiếp) máu , static , Air ko bao h phải mua . Đạn thì giữ lại loại đạn mình dùng còn lại vứt shop hết.Như thế tiền chỉ dùng để up suilt và mua power node thôi. :hug:
    Ai chỉ dùm tớ lên Medium round2 với để thử cảm giác mới ( chứ chơi round2 easy toàn phải đi tìm woai' để xả đạn T_T) Plz!Help...

15. viator

viator Mr & Ms Pac-Man

3800+ của cậu ghẻ chắc của tớ cũng cùi :| 3800+ phây phây cày bừa đây này... 8600GT già cú đế vẫn đú với DS ngon lành nhá :;)

16. lanle_dn2000

Cho hỏi thêm ở chapter cuối tìm cái crew key thứ 2 ở đâu? mình đi đến chỗ chơi bóng í, khi đi ra nó đòi cái crew key mà cái crew key thì trước đó đã mở cái thang máy kia rùi ! :-/

17. HeRoPro

HeRoPro Dragon Quest

hay quá :):):):):):):):):):):):):):):):):):):):):):):):)

18. vaan0011

vaan0011

Chú ở trên bị não ah ?

19. conmabequa

conmabequa T.E.T.Я.I.S

chơi đến chapter cuối rồi à nhanh thế. Tìm kĩ là thấy. ^^! hoặc đi theo hướng dẫn của Q. Tớ đi theo tia sáng tìm đường từ đầu đến cuối đâu có mắc.
    mà cậu ở Đà Nẵng à?

20. lanle_dn2000

Bạn tìm được mấy cái crew key? mình cũng đi theo đường màu xanh đấy chứ, tìm được key thứ 1 ở chỗ phòng mà có thằng lấy cái đục đâm vào đầu thằng bị trói tay bịt miệng đang ngồi trên ghế. Sau đó mình vào đi thang máy xuống đạp cái thùng lấy cái crew key để dùng key này mở cánh cửa thang máy.... đi 1 lèo tới chỗ chơi bóng ra cửa thì nó lại nói cần crew key tìm mãi chả thấy::( hic hic:(( (mình ở Tp Hcm :D)