DEATH NOTE! DEATH NOTE! Fan của KIRA đây!!!!

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi thaonguyen_90, 7/8/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. khahai

khahai Mr & Ms Pac-Man

Chậc...chậc...!
    Xin lỗi! Từ đầu đến cuối tôi chẳng thấy mấy cậu nói nhẹ người khác 1 lần nào, câu nào câu ấy đều phải đi kèm lời xúc phạm người khác mới là nghề của các cậu!

@Hơn nữa tôi thấy các cậu có những lời lẽ quá đáng đối với các fan Kira, chẳng lẽ cậu làm mod mà cũng ko nhận ra được mấy cái lời lẽ đó là sai sao? Cái này là tôi góp ý 1 cách thẳng thừng, cho dù họ có là gì như các cậu nghĩ thì các cậu cũng ko nên nói ra 1 cách thiếu tế nhị, bôi nhọ lòng tự trọng của họ quá đáng đến thế, nên tôn trọng ý kiến cá nhân của họ và đừng xỉa xói 1 ai đó khi chưa hiểu được họ muốn nói gì, các cậu đừng vì ghét họ mà tỏ ra đả kích, phỉ báng họ 1 cách chèn ép. Các cậu rơi vào trường hợp như thế các cậu có chịu nổi khi mà cái giá trị làm người của các cậu bị hạ thấp 1 cách nhục nhã như thế ? Cậu quăng cái lòng tự trọng của cậu ra tôi coi! Cậu sung sướng lắm! Sung sướng khi nhìn kẻ khác vật vã đau đớn mà vẫn nhếch mép cười thì các cậu ko có lương tâm con người, ko hiểu cái cảm giác bị sỉ nhục ấy còn đau đớn hơn là bị tước đoạt đi mạng sống, họ bị chính các cậu tước đoạt đi cái nhân phẩm con người đấy, như bạn Rio nói thế chính là vì bạn ấy ko chịu đựng nổi, nên biết sức chịu đựng của con người có giới hạn, các cậu đi quá thì nó cũng khiến cho "giọt nước làm tràn ly", các cậu muốn họ tôn trọng thì trước hết các cậu phải tôn trọng họ, ko thì chính các cậu là những kẻ thích gây sự, chửi bới người khác, sỉ nhục họ còn thua kém 1 con vật, các cậu cũng gánh lấy hậu quả thôi, ở acc các cậu mà tự do phát ngôn chửi thế thì đã bị chém thẳng rồi ko như cái box A-M ngớ ngẩn này đâu. Các cậu ko cùng nhau đâm đầu vào xiết cổ họ thì việc gì họ phải lên tiếng chịu nhục như thế, các cậu chửi họ thì cũng chính các cậu tự hạ thấp đạo đức của mình, fan Kira chẳng có gì ác ý nhưng chính các cậu đã đi quá đà khi miệt thị họ quá quắt như thế. Tôi lấy VD như: *Censored* cậu quá bất lịch sự với R, mấy bài sau này cậu post miệt thị R 1 cách khinh bỉ đến thế, àh thà là cậu giết chết cậu ấy còn hơn là cậu ấy phải cố gắng nhịn nhục nãy giờ khi nghe những lời xúc phạm quá quắt của cậu đối với cậu ấy, chưa kể là những người khác như: Sinbad, Fear, baoanh...cũng tham gia vào tranh giành lăng mạ bạn ấy, đến tôi còn ngứa mắt, ko hiểu trước đây các người học đạo đức như thế nào mà dám quăng ra được mấy cái ngôn ngữ chối tai gai mắt đến thế...Vâng, có sai chính tả thì cũnng nhớ cho đây là box bàn về Dn chứ ko phải box war về đạo đức, các người chẳng lẽ mù sao ko thấy? Nếu thấy sai chính tả ngứa mắt quá ko chịu nổi thì cứ pm lại nói riêng, cậu lôi ra bàn chung khác gì xỉ vả họ trước mặt biết bao người rồi cứ 1 lũ thích xông vào hội đồng, chửi họ, đàn áp bằng mấy cái chính tả vớ vẩn, sai là sai Eng chứ ko sai tiếng Việt, con người ko ai ko sai lầm 1 lần cả, theo tôi cái chính tả của các cậu thì họ hiểu theo 1 khía cạnh khác chứ ko phải là dốt, các cậu chả chịu hiểu họ muốn nói gì mà cứ khoái nhảy vào chê bai người ta là dốt, là thế này nọ...tự tâng bốc mình lên cao ko thấy hèn hạ sao? Họ sai chính tả chỗ nào sau này họ biết, dek cần cậu lên mặt giảng dạy 1 cách quá sức xúc phạm như thế...Thành thật mà nói các cậu chỉ mò mẫm, muốn lôi ra 1 cái cớ để có dịp phỉ báng, hạ nhục kẻ mình cho là đáng ghét thì chính các cậu cũng tự hạ thấp giá trị đạo đức, cố chấp của các cậu đấy nhé, các cậu thà giết họ bằng gươm, dao...còn hơn là giết họ bằng mấy cái ngôn từ bẩn thỉu đó...Bây giờ các cậu nếm thử cảm giác đó thì biết nó thế nào chưa? Nói thẳng ra là các cậu còn ác độc hơn cả Kira nữa đấy. Một mặt nói cho hay thế mặt khác cậu sống ngoài đời trái hẳn với những gì cậu nói-->Có hiểu đó là như thế nào ko? thật xin lỗi khi tôi bảo rằng đó là đạo đức giả. Học đạo đức làm người phải biết lựa lời hay ý đẹp nói với nhau, "anh thi đạo đức đc 9.0 đ nhưng ra đời cái điểm số đó ko còn đúng nữa nó chỉ là con số 0 thôi!"...Nói ra được như thế dù có bị chém cũng cam lòng, đáng lẽ tôi ko nên xuất hiện nữa nhưng những lời nói của các người như thế, ko ai chết vì nó mới lạ! Tôi ko có ý gây war, chỉ góp ý cho đúng sự thật và mong các cậu nhận ra đó là lẽ phải!

Thế đấy, nội câu nói của các người cũng biến cái topic trở nên ngớ ngẩn đến mức nào, thà là nó bị del từ lâu thế cho rồi!!!

2. *Censored*

*Censored* Mario & Luigi

Bài dài quá, nhưng đọc lướt qua thì nói tóm lại là chê bọn tớ nặng lời? :-/
    Thế là rõ ràng ấy ko phải là mem box A-M, vì đơn giản nếu gắn bó lâu với box này thì sẽ thấy mem box này nghĩ sao nói vậy, ko quen uốn lưỡi trước khi phát ngôn. Ngay cả những đứa chửi trong topic này hầu như đứa nào cũng từng bị chửi cả, lời lẽ cũng từ bằng tới hơn chứ ko ít mấy đâu =))
    Mà như thế đã còn nhẹ, may cho bạn ý là 1 số mem hổ báo khác quy ẩn ko tham gia, chứ nếu tí thế này đã sụt sùi nổi đóa chửi bới lung tung thì thêm tí nữa là viết di chúc thắt cổ tự vẫn đấy =))
    Mà ngẫm cho cùng thì bạn Rio gì đấy đâu phải hiền lành gì cho cam mà phải nhẹ nhàng nhỉ? Đã kém hiểu biết mà cứ gân cổ cãi bướng bảo sao ko nói nặng? :-/ Mà theo tớ thấy thì hình như cậu có quan tâm đặc biệt tới Rio thì phải ;))

3. Genius_Ranza

Genius_Ranza Fried Chicken Lão Làng GVN

Lần thứ 1,bạn khahai cho 1 tràng dài và dùng caps lock nhấn chữ " VĨNH BIỆT " mình hoảng quá tưởng mình đi quá xa nên post bài xin rút kèm câu xin lỗi...
    giờ mọi việc gần như đã ngã ngũ,ai về nhà nấy ngủ thì cái bạn vừa buông câu " vĩnh biệt " lại cắp đít quay lại,khơi mào topic cho to thêm nữa là thế nào nhỉ ?
    Bạn bảo bạn là người ngoài ? Phì...thế thì xin lỗi đồng chí khahai,về nhà ôm mớ gối bông với cái thế giới hòa bình đi.Đây là thế giới thực,nơi mà bạn gặp đủ mọi loại người...và có 3 điều bạn cần nhớ :

1/ Sinbad,Fear...chưa bao giờ lăng mạ,hay óc của bạn bị bức xúc vụ Kira quá nên mờ mắt rồi ? Định nghĩa lăng mạ là gì ? Chửi không bằng thú vật là gì ?
    Nãy giờ hình như bạn toàn đọc bài bọn tôi,còn bài của phe kia thì bạn tảng lờ nhỉ ?
    Sry...bạn cứ làm như chỉ có chúng tôi chửi còn bên kia ngậm mồm một ạ hai dạ,một anh hai chị ấy...về kiếm V-rotto rửa mắt đi
    2/ Trong XH gặp đủ mọi loại người,và mẹ kiếp...bọn tôi dek phải thánh sống ! Gặp chuyện bức xúc thì nói qua nói lại cũng có lúc phải mất bình tĩnh và chửi nhau,trong đám này dek có thằng nào nói mình đạo đức cả ! Đem cái " đạo đức " mà bạn type gần 2000 char ấy về tọng vào họng bạn đi ( thế này chắc là " lăng mạ " nhỉ :/ ? Sinbad cho tớ 3 thẹo nhá...tớ chịu ăn thẹo,nhưng cho vài cái đầu rỗng tuếch nó có thêm bã đậu hũ đã...)
    3/ Bạn không là cái gì,tôi không là cái gì...nhưng có 1 điều,bạn dek phải là cha người khác đề vào đây phán những câu kiểu như " mod kiểu gì mà chả có trách nhiệm, để kẻ khác tha hồ lạc đề, câu bài, nói dung tục trong diễn đàn rồi còn bao che mấy cái ngôn từ miệt thị ấy thì chả ra làm sao? Từ chức cho rồi đi nhé!!! ".Mỗi người có cách nhìn đời khác nhau,cha mẹ bạn nhồi sọ bạn với cái gì mà bạn có quyền nói người khác như thế ? Và Hana nó làm mod là có lí do của nó,dek phải khơi khơi mà lên để rồi muốn xuống thì bạn bảo phát là lóc cóc nhảy xuống...
    lolz...đồng chí khahai làm tớ bức xúc dữ...không ngờ mới hôm qua mình còn post bài xin lỗi mới kinh...
    P/S :
    Rio và Zapme không cần vào tay bo với tớ,tớ đã rút khỏi vụ anti và fan Kira,lần này là tớ muốn xem cái bạn lâu lâu vào đớp một quả như khahai là ai mà miệng mồm đạo nghĩa quá...
    P/S 2 :
    Đời ghét nhất mấy đứa mở mồm đạo đức =))...mình cũng éo tử tế gì nhưng ít ra còn sống thật với bản thân =))...
    mà trong những đứa post bài chửi bới trong đây,thằng nào bảo mình đạo đức thì giơ tay lên nhé =))...

4. black_cat1

black_cat1 Glory to Mankind Lão Làng GVN

Chết thật chết thật :nailbit: :nailbit:

Nói cái câu bài với lạc đề thì ngay từ những bài đầu tiên cái topic này nó đã là hồ câu rồi =))
    Mà Hana có dùng quyền làm mod bịt miệng các cậu đâu mà đổ cho người ta bao che, nói thế là chụp mũ đấy nhá [-x. Nếu mà gặp Seiya thì bạn Sess đã lên đài hóng gió rồi còn đâu. Còn về chuyện đả kích thì trong 4r này đấy là chuyện rất bình thường, nhất là khi bạn là người được thách thức
    Giờ đừng thắc mắc tại sao thành thế này nhé. Ngay từ đầu đã muốn chiến thì người khác chiều là điều tất nhiên, truyện Rio với Zam bị công kích nhiều đến thế chả phải vì hội đồng hay băng đảng gì mà đơn giản vì họ lý luận quá khó nghe mà nói mãi thì người ta cũng bực mình, bạn khahai chắc mới vào 4r nên ko biết những anh tài đi trước như kiểu anh kiseki trình cao hơn các chú...., nếu bạn sai, bạn nhận mình sai, ok ko sao hết, nhưng đã sai lại cãi cố, rồi tuyên bố bỏ ko nói nữa rồi gửi PM theo cái kiểu kia thì...., tớ cũng đã từng nhiều lần bị hội đồng rồi nhưng chưa bao giờ đáp trả theo cái kiểu đấy cả, tron g 4r này cũng có những người kiểu như thế, kết quả thì chết thẳng cánh mà thôi.
    Chưa biết rõ ai thì đừng tuyên bố chắc chắn như thế. Về quan điểm cá nhân tôi, tôi thấy việc PM kiểu Rio hoàn toàn là sự nhỏ nhen của cậu ta, cậu cứ đếm xem trong này mấy người bảo cậu ta đúng ngoài cậu

Người ta bảo một người bảo mình dở hơi, chưa chắc mình dở hơi
    Mười người bảo mình dở hơi thì nên xem lại bản thân đi

5. SakuragiHanamichi

SakuragiHanamichi Moderator Moderator

Nói thì xem xét lại cẩn thận, kẻo tự vả mồm mình :) Bài không miệt thị khá nhiều, tìm ở khoảng 4-5 trang đầu tiên đã thấy rồi.
    Nào, giờ thì đi vào vấn đề.
    1. Như đã trình bày rõ ràng, việc viết đúng chính tả khi post bài với những người không quen biết là một hành động thể hiện việc bàn luận nghiêm túc và tôn trọng. Ngoại lệ có lẽ là những từ được chấp nhận và sử dụng tương đối rộng rãi, kiểu pó tay, chán wé...Cái này không phải là luật cấm của 4rum nhưng nó là phép lịch sự tối thiểu.
    2. Tôi đã check lại cẩn thận xem cuộc đấu khẩu này bắt đầu từ đâu. Và xin thưa rằng, bên Censored tuy nói trước, nhưng lại mang tính châm chọc tương đối nhẹ nhàng. Và việc Rio phản pháo một cách quá khích mới chính là nguyên nhân cơ bản gây ra cuộc chiến. Quote lại ở đây:
    Ở đây ai xỉa xói trước ? Ai chưa hiểu người khác nói gì đã cãi trước ???
    Một người muốn người khác tôn trọng mình, hãy học cách tôn trọng người khác.
    3. Nhập gia tùy tục. Những người ở đây cũng đều là các mem ở rất nhiều diễn đàn lớn khác. Việc họ được chấp nhận bởi số lượng lớn những người khác cho thấy tư cách của họ như thế nào. Cách xưng hô này, đi toàn GVN có thể thấy nó khá phổ biến. Đó cũng là một nét đặc trưng của GVN? ACC thế nào thì tôi nghĩ tôi biết rõ hơn bạn nhiều. Ít ra thì tôi cũng biết đến ACC từ thời còn ở ttvn, trước đây khá thân với một vài admin, mod bên đó. Vì thế đừng vác ACC ra đây.
    4. Xin nói lại 1 lần nữa, ở đây không ai hội đồng ai cả. Anh em trên này vẫn tranh cãi với nhau rất nhiều về món này món nọ. Đơn giản là cùng bức xúc về 1 vấn đề thì vào post bài thôi. Không lẽ ý kiến phản đối mà vì đã có người post rồi thì thôi ?
    5. Ở đây chẳng ai là cái gì cả. Vì thế hạ nhục người khác, như cách cậu nói, chúng tôi cũng chẳng oai thêm được chút nào đâu. Cũng chẳng ai quá rỗi việc đến mức đi bắt bẻ từng chút một cả. Chẳng qua là chỗ giao lưu, thấy gì nói nấy.
    6. Tôi nhớ là chưa ai tự bảo mình đạo đức này nọ cả. Có gì nói nấy, sao phải nói dối làm gì ?
    7. Tôi thế nào, xin lỗi, cậu chả là cái gì mà có quyền nhận xét cả. Việc tôi làm , tôi không cảm thấy sai chỗ nào để phải từ chức cả.

6. Genius_Ranza

Thế hóa ra bạn khahai ở acc à ?
    chẹp...mem acc...lolz...bạn khahai đọ ngày tham gia accvn và số bài viết/đóng góp với tớ nào.Tưởng cao nhân ở đâu chứ accvn hay GVN mình nhẵn cả mặt,bên acc quả là post bài hơi quy tắc nhưng cáu lên mod,admin,mem vẫn cãi nhau trâu chó như thường,cần link không ?
    Gớm...vãi cả đái...acc...acc...
    P/S :
    này,profile đấy...kẻo bạn bảo tớ điêu =))...mà bên ấy tớ cũng chả nói năng nhẹ nhàng gì đâu =))
    http://www.accvietnam.vn/diendan/index.php?showuser=1924910

7. *Censored*

*Censored* Mario & Luigi

Ko phải haitrieu mà là khahai =))
    Thấy nãy giờ,đang chờ mày edit mà thấy bài trước chắc ko hy vọng gì nên... :))

8. Genius_Ranza

Lộn,nhầm tên với cái thằng nào đấy bị mình GOV thì phải =))

9. khahai

khahai Mr & Ms Pac-Man

@Consered: Cậu ta ko gân cổ cãi, chỉ là thảo luận nghiêm túc, đặt ra ý kiến riêng của cậu ta, có gì ko đúng thì nên góp ý nhẹ nhàng, ngay từ câu đầu tiên của R tôi thấy cậu đã nhạo nhễ người ta rồi, cậu ta cãi là cải về cái đạo đức của cậu, nó quá vô lý.
    @GR: Tôi ko ám chỉ cậu, chớ có nên lôi tôi vào war, thành cái đại điểm làm trò giải trí cho những kẻ ko thích đạo đức mà giảng dạy. Cậu theo quan điểm của cậu nên ko tiếp thu được cái của tôi, dễ hiểu thế nhé! Cậu vẫn thích chửi bậy, à tôi ko có ý kiến nữa..."Cây muốn lặng mà gió chẳng ngừng".
    @black_cat1: Phải biết được người nào là nguyên nhân gây ra câu nói ấy đã nhé, khởi đầu như thế là do cái câu nói này của Cen:
    Thế đấy !

10. black_cat1

black_cat1 Glory to Mankind Lão Làng GVN

Câu đấy có gì sai, có gì vô căn cứ, đấy là một sự thật hiển nhiên
    Cậi đã đọc DN chưa mà bảo người ta sai
    Và thứ hai, thằng Thủ nó chê nhân vật còn bạn Rio thản nhiên chửi thẳng người nói
    Cậu ta cãi để bênh vực cái chân lý hão huyền của cậu ta nhưng đuối lý chứ chả ai lôi đạo đức vào đây cả

11. *Censored*

*Censored* Mario & Luigi

Đọc lại mấy bài gần cuối,bảo ko gân cổ cãi thì bó tay. Tớ đã hỏi rất ư nhỏ nhẹ và dịu dàng: "Nghĩ là cháo, viết là cháu thì sai chính tả hay sai nghĩa?" Bạn ấy thản nhiên là sai nghĩa. Chỉ có thể là 1 thằng ,như đã nói, bẻ cong sự thật để hơn người khác hoặc 1 thằng đần chính hiệu. Thế bảo làm sao bây giờ, ko chửi thì người ta tưởng mình đồng tình nhục chết bỏ 8-}
    Còn cái câu kia thì tớ chỉ nói lên suy nghĩ của mình,cộng thêm 1 tí ... đưa đẩy nhẹ nhàng,chứ ko gọi lăng mạ sỉ vả nhé. [-x

12. Genius_Ranza

Ờ...cám ơn bạn đã không ám chỉ mình =))...
    mình giờ lục lại bài bạn " đã ám chỉ " mình mấy trang trước,đọc xong thấy mình đụt thật,tự dưng đi xin lỗi đứa hâm đơ vào phán lung tung =))...
    còn việc thích chửi bậy,cho hỏi bạn có thích chửi bậy hay không ? Tôi không thích chửi bậy,tôi bực mình tôi mới chửi.Bạn không phải là tôi,nên phán theo kiểu cha chú ấy thì tôi không tiếp thu được...giả sử bạn đi ngoài đường bạn bị thằng nào đó đi xe tạt nước thì bạn cúi đầu với theo " lần sau xin anh đừng vô ý thức vậy nữa nhé "
    nhỉ ?

13. Rasujine

Rasujine Mario & Luigi

Đi đâu cũng phải có tranh luận vì nó là cuộc sống :|
    Tranh luận thì có nhiều cách =.='
    Rúc đầu vào đây ko đủ sức ăn nói thì ăn củ hành với dép lào vào đầu còn trách ai ? :-/
    Éo muốn xung đột thì đề dùm cái tên topic từ đầu "Only fan of Kira" người ta đọc thấy chướng người ta cũng chẳng nói vào :|

...Gà ơi phải xem hàng trước đã mới có cách thick' hợp được :))

14. Genius_Ranza

Tớ vẫn ngứa mắt...
    RBW tưởng tượng 1 đứa chỉ nhìn qua 1 cái topic,nơi mà war đang tưng bừng và ai cũng hăng máu...vào phán 1 tràng kiểu cha chú và giờ nói tớ là "thích chửi bậy"...
    thì bản thân tớ biết đứa nói câu này cũng chỉ có 2 loại :
    1/ Con nít và chả ra gì,vào thấy gì thì ăn nói quàng xiên kiểu thế
    2/ Đạo đức giả
    bạn khahai muốn tôi tiếp chuyện kiểu đạo đức ? Được,từ giờ phút tôi post bài này,bạn reply bài nào tôi sẽ post lại 1 bài sặc mùi đạo đức theo cái cách mà bạn mong muốn...

15. Black_C@t

Black_C@t 4 Leaf Clover Lão Làng GVN

Tớ dek thấy đoạn Quote này có gì sai cả, mỗi người đều có ý kiến riêng của mình, bạn là bố người khác hay sao mà cứ bắt người ta phải theo ý bạn, thật là vlh.

Đọc DN thì hiểu !!

Thật là vãi lều khi có ai trong này nghĩ câu này chắc là ám chỉ mình (tức là các fan của Kira đó), thật là vãi lều khi ai đó tự nhận là fan của Kira mà đến đoạn ending của truyện mà cũng dek đọc thì đúng là bó tay chịu trói !! 8-}

Mk đến tên topic còn thế này, "Fan của Kira đây" chứ tên topic là "Chỉ fan của Kira mới vào đây" chắc, topic cóc thấy chữ cấm anti-Kira !! 8-}

16. Fear83

Fear83 C O N T R A

Mình đọc cái topic này phải nói là thích chửi bới lăng mạ lắm đấy, nhưng từ đầu đến cuối đã cố gắng chỉ chửi Kira thôi, bạn nào tự cho mình là Kira hay là con em họ hàng gì với Kira thì xin lỗi vì đã chửi, còn là cậu cha căng chú kiết ở đâu ko dính gì với Kira thì đừng tự vơ mấy câu chửi vào người làm gì cho ấm ức.

17. Bloody-Road

Bloody-Road Liu Kang, Champion of Earthrealm

Xem cài Bình luận thành viên của Gà bên acc mà đau cả bụng , vãi cả đái =)) ....

Mà lâu quá rồi mình không vào acc chơi , bữa nào phải vào đó phá mới được =)) .........

18. lekima

lekima Mr & Ms Pac-Man

diễn đàn: (1) Nơi đứng cao để diễn thuyết, phát biểu trước đông người. (2) Nơi để cho nhiều người có thể phát biểu ý kiến một cách công khairộng rãi. [theo từ điển tiếng Việt năm 2001]

chủ đề: (1) Vấn đề chủ yếu được quán triệt trong nội dung một tác phẩm văn học nghệ thuật, theo một khuynh hướng tư tưởng nhất định. (2) Đề tài được chọn làm nội dung chủ yếu cho một đợt hoạt động nhằm giáo dục tư tưởng, đạo đức. [theo từ điển tiếng Việt năm 2001]

miệt thị: Tỏ thái độ khinh rẻ vì cho là thấp hèn (thường theo quan điểm không đúng). [theo từ điển tiếng Việt năm 2001]

tiếng Việt thật thú vị...

19. khahai

khahai Mr & Ms Pac-Man

Trước khi đăng ký làm mem, ai cũng có đọc qua quy định rồi, cái quy định của lek ngược lại với những gì trước đó:

1. Chịu trách nhiệm hoàn toàn trước mọi thông tin đã gửi lên TGTC

2. Tôn trọng các thành viên khác trong diễn đàn.
    3. Cấm mọi hành vi thu thập, lưu trữ và phổ biến các thông tin bất hợp pháp, độc hại.

4. Nghiêm cấm mọi hành vi phá hoại diễn đàn dưới mọi hình thức.

5. Hành vi coi thường, lăng mạ, vu khống thành viên khác, Điều hành viên, Quản lý viên sẽ có thể bị treo nick ngay lập tức.

6. Khi đăng ký làm thành viên, bạn Bắt buộc Đọc và Đồng ý với mọi Quy định của TGTC.

Còn câu nói của Cen: nếu bạn ko thích Kira thì nói là ko thích được rồi, chứ tôi ko có ép bạn thích, ko thích Kira là ý kiến riêng của bạn, OK ai mà ko biết, nhưng bạn đừng nói cái câu nghe khó chịu thế, bạn phỉ báng thần tượng Kira của họ thế khác nào phỉ báng cả họ, người ta nghĩ rằng bạn cố tình gây war nên mới lỡ thốt ra câu nói ấy có 1 lần, trong khi biết bao nhiêu bài của bạn chửi họ ko còn manh giáp. Nghĩ lại thì chỉ có bạn là khiêu khích R nhiều nhất đấy! Xem lại xem bạn có tốt đẹp thế nào ko? Anti-fan có thể vào góp ý nhưng đừng có chủ động buông lời đá đểu nhau trước là miệt thị thần tượng của họ "Kira là thằng điên khùng bệnh hoạn" và câu "Nó chết như thế là đúng"-->nghe nó phản cảm quá, ko thích thì nói là ko thích và lý do vì sao ko thích chứ đừng nói quá như thế.
    Tôi xem DN từ đầu đến hết truyện (kể cả A-M) nên tôi hiểu hơn bao giờ hết, cái ending trong manga khác hẳn với ending trong anime xa nhé! Kira trong anime chết nhẹ nhàng và đẹp hơn, chứ ko xấu xí, hèn nhát như trong manga...

Quả thật ko hiểu cái quy định như thế mà giờ lại ngược lại hẳn hoàn toàn, chẳng biết từ đâu ra!!!

20. Salad Days

Salad Days Dragon Quest

có luật nào bắt tôn trọng nhân vật truyện tranh và cấm mọi hành vi coi thường, lăng mạ, vu khống nhân vật hư cấu đâu nhẩy :-/

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.