[DEMO] Call of Duty 2

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi @Tidus@, 27/9/05.

1. longakka

longakka Đầu gấu nhà quê

Không lên được 1600 là một chuyện
    lên được nhưng chơi giật quá lại là một chuyện khác
    Mà nói thẳng ra tăng hay giảm res chả liên quan gì đến RAM, 100% là phụ thuộc vào vid và mor
    Cách đây 6-7 năm tớ dùng cái máy Pen 166, 32MB RAM, ngày ngày vẫn chạy 1600x1200 trên cái mor 19inch vì tớ làm đồ họa.
    Tớ không biết cậu dùng mor gì nhưng về nguyên tắc mor 17inch không lên được 1600x1200

2. royeyes

royeyes Legend of Zelda

Thì nói chuyện thôi nhưng gamevn này lại có nhiều bác thuộc loại "Prồ" (Kô biết trình độ thế nào? :o ) chuyên đi bắt bẻ từng câu người khác ,nói hớ 1 câu là bâu vào châm chích đủ kiểu #>:)

3. VENOM_NOT_DEAD

VENOM_NOT_DEAD Mr & Ms Pac-Man

hic hic đây ko biết có fai in game ko nữa , nhìn choáng quá , vậy mà bác bảo same same bản 1

4. csmterminator

csmterminator T.E.T.Я.I.S

Cha này bị gì hả , cái screen này là screen trên Xbox 360 nên mới được , như vậy , còn trên PC thì đừng mơ , hình ảnh như vậy là quá tuyệt vời rồi độ chi tiết thì có khi còn hơn Doom3 NPC cở đó nữa thì chắc cấu hình cũng phải cỡ Super mới chạy nổi ...

5. VENOM_NOT_DEAD

VENOM_NOT_DEAD Mr & Ms Pac-Man

oạch vừa chơi xong demo , truớc nay mình chúa ghét mấy trò 3d shooter đau đầu chóng mặt ,nhưng chơi xong cái demo choáng tập 2 luôn ,cảm giác ko khác gì ngoài chiến trường thật , ấn tuợng nhất là màn khói bụi , chưa thấy trò nào mà khói lại đẹp như vậy , AI của máy thông minh vãi ,nói chung là chẳng chê dc vào đâu cả .Hình ảnh đẹp nhưng ko quá "sát phần cứng" chỉ cần con 6600 cùi là có thể bay phơi phới .CÒn có cả thiết lập cho cả dual card nữa , ko biết khi nào mới ra bản chính nhỉ

6. NIKITA KABUTO

NIKITA KABUTO Sonic the Hedgehog

_Có lẽ bác nói tui ? ::) Tui chưa hề xưng mình là Pro, thứ 2 tui coi hình đã thấy nó đẹp hơn mà bác chơi hông biết kiểu nào mà kêu là "đồ họa nặng hơn mà hình ảnh ngang bằng phấn 1" ;)) ... thì nói là chơi xong thì coi lại câu nói này của bác thôi chứ có nói gì đâu. :'>
    _Một câu nói nhiều khi cũng khiến cho người ko biết hiểu lầm về 1 game đó bác.

7. longntt105

longntt105 Legend of Zelda

Call ò duty rất hay mấy bác ơi ! quả thật nó hoành trấng quá..ko biết chừng nào ra bản chính thức???

8. royeyes

royeyes Legend of Zelda

Nếu tôi là người chuyên làm nghề nhận xét game, có bằng cấp , được trả tiền và chịu trách nhiệm về lời nói của mình thì các bác ý kiến thoải mái, đây toàn amater với nhau mà cũng bới từng tí một ,chả lẽ trước khi viết một câu phải uốn tay 7 lần #>:)

9. @Tidus@

@Tidus@ C O N T R A

Xời, hình trên cônsole mà đẹp hơn hình trên PC thì em bó chiếu bác à .. :hug: Nói chung game này nhìn bọn nó die ghiền quá đi .. dạo này chơi Multiplayer nhiều quá nên hoa mắt , không biết vô CoD2 có hoa mắt như hiện nay hông ..

10. Eric05

Eric05 Youtube Master Race

chơi trò này có cảm giác rất sướng , lúc nào cũng muốn cầm súng phi lên phía trước (dù biết là dễ teo) , không khí của game có cái gì đó rất "kích thích" :D --->hy vọng phần 2 sẽ tiếp nối những ưu điểm của phần 1

11. Shery_the chick

Shery_the chick T.E.T.Я.I.S

Hic hic...nhìn đoạn đổ bộ lên Normandy mà người cứ nhấp nhổm, lại nhớ hồi chơi MOH màn Omaha Beach.Các bác có biết cấu hình tối thiểu của trò này không?

12. Carvara

Carvara Mr & Ms Pac-Man

Mấy bác ơi
    Có bác nào co bản COD I dĩa xịn ko ?
    Em muốn bán Bnet nên cần đĩa xịn để lấy CD key

13. NIKITA KABUTO

_Tui ko nói là ý kiến bác sai, có thể là đúng, có thể là có trục trặc gì đó nữa. Tui thấy điều lạ và ghi nhận lại thôi. ::)
    _Cũng như trước đây khi ra AOE III Demo có người vào phán thế này "Đồ họa của AOE III này y chang như phần 1-2 chẳng có gì khác" <== Tui ko hiểu chơi sao lại đi phán câu đó luôn.

_Cái này hy vọng rag-doll làm đã. Chơi bản 1 làm animations nên có cảm giác chưa sướng lắm. ::(

14. royeyes

royeyes Legend of Zelda

TUi thấy bác góp ý hơi quá đấy, cái AOE tui đọc rồi, bác kô sai nhưng còn nhiều chuyện khác nữa( chắc tự biết :-/ ) .Nếu thật sự thích đi phê bình thì xin hẳn cái chức gì đấy rồi phê bình thoải mái

15. NIKITA KABUTO

_Câu nói này trẻ con quá.

_Ok, nếu bác thấy điểm nào "khác nữa" thì cứ post lên topic đó, tui sẵn sàng thảo luận với bác <== nên nhớ là tui nói "thảo luận".

16. jackychun

jackychun Mega Man

Đối với thể loại game chiến tranh (tạm gọi thế) thì COD hay MOH, BF đều hay cả. Lần đầu chơi tôi cũng có cảm giác rất choáng ngợp. Lúc đó chơi MOH, nó thả ngay mình vào chiến trường Normandy, ấn tượng khác hẳn những game hành động khác. Môi trường rộng lớn, lính đông,... chả khác gì ở chiến trường. Nói chung là cực kì phê. Nhưng sau lần chơi COD chả hiểu sao mất đi cảm giác ấy, ko còn thấy phê khi cầm súng cạnh đồng đội đi giết giặc nữa. Tôi ko nói COD chán, mà là tự dưng bị mất "hứng" thôi. Bây h chỉ có chơi mạng là vui chứ solo thì ...

17. yellow_hunter

yellow_hunter Youtube Master Race

Chắc tại anh jackychun chơi game hành động nhiều quá bị "bão hòa" =)) Uhm, thiệt lòng mà nói bi giờ chơi CoD2 mặc dù vẫn thấy hay nhưng ko còn hào hứng nhiều bằng bản đầu. Giờ chơi mấy trò dạng Fahrenheit hứng thú hơn.

18. royeyes

royeyes Legend of Zelda

Không buồn nói với ông nữa, "thảo luận" à :-/

19. @Tidus@

@Tidus@ C O N T R A

Server nào thế ? Nick là gì ? Bản CoD hay Cod:UO thế. Dòng MOH tui chỉ chơi qua 1 bản thôi MOHAA ( không biết nhớ đúng không vì khá lâu rồi ) thì chỉ nhớ như in Omaha Beach còn lại chả nhớ gì sất :D Sau đó chưa đụng đến dòng MOH lần nào từ sau khi chơi CoD ...

20. NIKITA KABUTO

_I have nothing to say :-& .... ngoài sức tưởng tượng. ::(

_Thì cái MOHAA chỉ có Omaha Beach là đáng nhớ nhất và reload lại nhiều nhất thôi chứ có màn nào nữa đâu. :D Sau này trên Consoles trong bản Frontline cũng làm lại màn này nhưng dở hơn nhiều. Àh, chơi BIA hình như cũng có 1 màn mà mình đột kích ra phía sau của chỗ Omaha Beach này, lúc đầu chơi thì ko biết, lúc sau thấy đoạn phim chiếu thì mới biết. :D