Devil May Cry 3 - Cơn Sốt Sắp Bắt Đầu !!!

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi NIKITA KABUTO, 1/2/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. pliskin

pliskin Totally Badass!!! Moderator

thứ 1 : Onimusha ko phải là RPG, nó chỉ mang hơi RPG về cái khoản nâng cấp, thứ 2 : Devil may Cry cũng vậy.

đang crazy action mà muốn trở thành buồn ngủ như RPG, nếu làm như vậy Capcom có nước sập tiệm

2. yunalenne

yunalenne Youtube Master Race

Mình nói thật,chưa tới 30 phút đấy,quả thật là dòng game này rất ngắn(game action),nếu thêm vào khoãng 5 hoặc 6 nhiệm vụ vào thì tuyệt vời,phải không.
    Chơi easy: vừa đọc báo vừa chơi(easy:D ).
    Chơi Normal: vừa ăn cơm vừa chơi(normal không có gì đáng nói :D ).
    Chơi Hard: bắt đầu chú ý ít nhiều(độ khó được nâng lên :> ).
    Chơi Dante must die: You May :cry: (quá đáng)
    Chơi Heaven or hell: còn dể hơn là chơi easy.(chơi xong được thưởng LDK và cây Yamato trong phần 1).
    Các combo rất dể thực hiện đấy,không có gì đáng lo ngại.
    Còn nữa,mình là nữ mà,sao lại kêu mình bằng bác nghe già thế vậy bạn.
    Chúc các bạn thành công gameplay này.

3. pliskin

uh 30' chơi được NV đầu và cuối thì xong game là đúng gòi, phần giữa vừa ăn cơm vừa chơi

4. yunalenne

bạn nói vậy thì hơi xỉ nhục những dòng game action của capcom quá.
    Nên nhớ XBOX ra sau playstation 2,và những dòng game của PS2 thì chưa có hệ máy nào qua mặt được.
    Nhưng tuỳ bạn,bạn ái mộ game nào thì nói game đó hay thôi.Mình tôn trọng ý kiến của bạn.

5. NIKITA KABUTO

NIKITA KABUTO Sonic the Hedgehog

_Ai biết, thấy chữ kí ghi "BoA, i love you forever" nên tưởng bạn là .... :'>
    _Không có cỡ gì bạn đi bình thường mà được 30 phút là hết 20 mission đâu ( Cho bạn đi Heaven or Hell luôn cũng vậy ), chẳng lẽ mỗi Mission bạn đi 1 phút rưỡi ??? :o
    _Chúc gì ghê thế bạn ;))
    _Bác có bị sao không vậy ??? Của người ta đang action khốc liệt là thế, đem quăng vô RPG thì còn gì là Devil May Cry nữa, chắc nên đổi lại là Devil May Sleep luôn quá =))
    _Là sao ??? Tui hổng hiểu ??? Làm cách nào mà chơi được 30` chứ, ai mà cho tui coi đi từ màn 1 đến màn 20 mà 30`, muốn gì cũng chiều :'>

6. pliskin

a` là 30 phút, viết nhầm. Cái chị yuna nói xạo quá , một NV bèo lắm cũng 3 phút mấy ( tôi giết Vergil 3 thời gian đó ) , đó là chưa kể giải đố rồi mở cửa , đánh nhau với mấy " em " ....1 phút rưỡi ----> thằng Sparda cha cũng làm không nổi.

7. Brianlam

Brianlam T.E.T.Я.I.S

Tui đồng ý với mấy bác , bà chị Yuna nói khó tin quá xá luôn . Bà chị có giỏi thì biểu diễn cho tụi em xem đi , chứ nói không không ai mà tin . Hay là chị gọi mấy con aeon ra giúp hả ? =)) =)) =))
    Mà về sau có được thêm vũ khí mới không mấy bác , em mới chơi xong phần normal (không chơi easy ) thì có thiếu gì không vậy ? Em khoái thanh kiếm cuối sau khi giết thằng Vergil đó , làm sao lấy được ?
    Công nhận game này hay thiệt đó , em bỏ chơi game lâu rồi mà khi vừa đụng lại nó thì chơi 2 ngày liên tục luôn , rồi ông bác thấy hay wá mượn máy lẫn game về cho con ổng chơi luôn :(( thế là không biết đến phần hard nó ra sao nhỉ ?
    À mà thằng GS nó bị điên rùi phải không , game dzậy mà 8.6 hả , phải trên 9 mới đúng chứ phải không ?

8. NIKITA KABUTO

_Cây kiếm cuối thì phải chơi xong normal để unlock DAnte DMC 1 đã, lúc đó lấy nó ra chơi thì sẽ có cây kiếm cuối ( mà là kiếm đầu trong phần 1 :p )
    _Không biết mấy bác thấy sao chứ tui thấy cây Rebellion là cool nhất, nhất là sau khi nó biến hình, nhìn cool vãi :'>
    _Àh, giờ để ý mới biết là sau khi biến Devil Trigger thì tuỳ vũ khí mà Dante sẽ có hình dạng riêng. VD như hình dạng DT của cây Rebellion sẽ khác cây Agni & Rudra, khác bao tay Beowulf :x

9. minhhiệp

minhhiệp Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

ô la la !! nghe ghê nhỉ? nhưng cũng có thể chơi được nếu có bộ dante bốc lửa tím đó..!!
    Mèng ơi !! vừa phá dmdie !! khó thấy bà!!
    Nói gì thì nói tui cũng quí cái bộ thằng DANTE nó bốc khói nhất (lực free mà)
    Lv3 kiếm dùng sướng thật !! tui thích cái chiêu của kiếm rebbelion và cái đôi găng tay nhìn giống chiêu nhất dương chỉ trong Fighter street ghê!

10. yunalenne

3 phút ư,sao bạn đi chậm vậy,easy còn có thể châm chước được,quá lắm là 1 phút mấy hoặc hai ba phút là cùng thôi,chứ còn Heaven or hell mà đi từ 3 phút trở lên thì coi như là quá tệ(không tính đang hoặc đã phá game lần đầu),nếu biết đường thì đi qua rất là dể dàng,kể cả kill boss(One hit kill boss như đã nói trên).

11. xo12345

xo12345 Youtube Master Race

mấy bác chỉ em làm sao có thể ném cây kiếm đi thẳng vào quái vật vậy , học ở đâu , em thấy trong phần học chỉ cho học đâm , roi đánh ra tia sóng , rồi gì đó ,
    em ko biết đi dòng 5 bác nào chỉ đường cho em nha

12. pliskin

ông nội ơi í quên chị hai ơi enm đang nói khi chơi Normal / Hard đó, chứ 1 phút rưỡi nội chạy thôi cũng không đủ thời gian, chưa kể nhiều khi cửa bị quái vật phong ấn nữa.

13. pliskin

lấy style Swordmaster để luyện level, lên được level 3 rồi nhấn R1+ tới + tam giác ----> Dante phóng kiếm ra !

14. yunalenne

Phần phong ấn ấy không có gì đáng nói,bởi vì chúng là những quy định trong trò chơi.Còn về phần bạn "xử" đẹp mấy con emenis ấy nhanh hay chậm thì tuỳ thuộc vào bạn mà thôi.Mỗi nhiệm vụ thường hay cho những mốc thời quy định,nếu quá thời gian thì coi như bạn đi chậm.

15. pliskin

thôi thôi không nhìn tận mắt khó mà tin được, không bàn nữa.

bình chọn đê, vũ khí nào trong DMC3 các bạn thích nhất :

tui có 4 cái : 2 cây handgun + cái grenade launcher + Rebellion + Beowelf
    kỹ năng thì : Trickster , nhảy 2 lần trên không ( Air Hike )

16. Rekka

Rekka Persian Prince Lão Làng GVN

Chị yunalenne hay quá,đi làm tester cho capcom được đấy,game người ta làm cả năm mà,đi hết trong 30min còn ăn cơm đọc,báo nữa mới ghê =)),chắc có hỗ trợ hệ thống action delay ;)) em đi mãi chả qua được easy ,qua phụ đạo em với

17. Bunnyforever

Bunnyforever Guest

----- Xời, nhìn vào cái bài quote phía trên chỉ thấy toàn bom với lựu đạn. Nói suông thì ai chả nói được. Trước khi DMC3 ra còn vỗ ngực ta đây chắc chắn sẽ finíh trước bởi hầu hết gamẻ khác đều là lũ ngu muội không biết tiếng Nhật, còn cậu Yuna thì sành Jap nên giỏi hơn.

18. NIKITA KABUTO

_Bữa thử dùng cách tục tĩu để unlock cái này ra chơi thử. Nói chung là nhàm, chẳng có gì đặc sắc, cái này thì mỗi màn đi 1 phút nói nghe được, nó chỉ dùng cho ai đã qua DMD giờ muốn quay lại ...relax mà thôi.

_Tui cũng khoái xài Rebellion lắm, nhưng giờ đang tập chuyển hệ qua Agni & Rudra + Beowulf để thực hiện mấy cái giống như trong Crazy Gameplay Movie :'>

19. minhhiệp

minhhiệp Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

kĩ năng tui khoái chiêu cuối lv3 của sword master đó (quên tên rùi) nhìn trông dante dùng kiếm rebellion cool thật! với cả cái beolf (găng tay) có chiêu đấm móc rồi đá quay thật tuyệt vời
    to Yunalene:thực sự tui cũng không tin 30' là clear toàn bộ đâu ! riêng khoản bạn chạy bộ cũng đủ lâu rùi (tui cố gắng lắm cũng chỉ được hơn 1h ) ko thể nhanh hơn được vì có bài 8 hay 9 (bị dịch vị con quái vật giết kiểu gì cũng mất đủ thời gian rồi)

20. pliskin

uh với lại mission 18 phải giết ít nhất 4 con boss trước đây mình giết trên thiên đường thì mới cho qua cửa, 4 con trong vòng 5 phút, thánh à !

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.