Devil May Cry 4-RELOADED

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi Roy Mustang, 9/7/08.

1. aragon0510

aragon0510 SPARTAN John-117

Đánh Savior phần Dante thế nào vậy các bác, em còn mỗi cái cục trước ngực nó mà ko tìm đâu ra đường để đánh

2. A o i

A o i Mario & Luigi

Thật vọng trò này quá, hy vọng các fan ko focus tớ :(
    Dante ít skill ít đồ hơn cả bản trước, Nero tàm tạm nhưng độ cool thì ko bằng 1 góc Vergil.
    Bàn thì nhai đi nhai lại, trùm cũng vài con đánh lại mấy lần .
    Đi đứng leo trèo thì camera quay loạn xạ .
    Char nữ thì xuất hiện có vài phát cho có .
    Final Boss thì là 1 thằng già, ghét nhất những trò boss già :( trẻ trung, đẹp giai, xinh gái mới xứng làm boss...trò này toàn con bẩn bựa: 1 thằng pede nói lắp, 1 con cóc chỉ giỏi chơi bẩn, 1 thằng gia bị điên và ngu, kém phong độ ngay cả so với Arkhan chục dặm .

3. aragon0510

Dante là char phụ, so ra còn nhiều skill hơn Virgil ngày trước, mà chơi Dante thì thấy nhiều chiêu từ Virgil, còn các chiêu độc Dante bản 3 ko thấy

4. Tommy19

Tommy19 Donkey Kong

1 thằng pede nói lắp là thằng nào vậy bạn :)) , chơi DMC4 mấy người chê như bạn đâu !! 8,6 điểm E3 đấy chứ đùa à !! bạn thì ko biết thế nào chứ mình chơi DMC4 vẫn hay , vẫn cuồng như ngày nào !! :))

5. longlatao

longlatao C O N T R A Lão Làng GVN

Không biết các bác thấy sao chứ tớ cầm nero đi bloodplace nhanh hơn hẳn chú Dante.....;;).(Công nhận Dante đánh boss nhanh vãi.):)).Vì các trận đánh diễn ra nhanh nên tớ dùng dante's style cùng lắm là 2 cái sword+gun là hết,ítdùng đến cái 2 cái kia .

6. aragon0510

Chơi Nero thấy đánh boss mất máu ko nhanh như Dante đánh, chơi Dante đánh con cóc loạn bậy cả lên, thấy máu nó bị kéo như điện giật ấy, cả con Berial nữa chứ

7. DanteXXL

DanteXXL Persian Prince

Dante đánh Monster bình thường thì lâu hơn Nero, có khi còn hao máu hơn Nero nữa, nhưng lúc đánh trùm thì Dante hơn Nero là cái chắc :))

8. F.SAY YEAH!

F.SAY YEAH! Legend of Zelda

Nero có cái DB nên né đòn với nắm quái dể hơn Dante mà... chơi Dante là phải đổi style liên tục :> mà dùng thạo Royal Guard rồi thì ít bị mất máu lắm ...

9. longlatao

longlatao C O N T R A Lão Làng GVN

Thằng Angus nói lắp nhưng có gay không thì không biết.:)),dante không có vũ khí dạng+moves giống agni & Rudra,cerbrus của bản 3 nên cách đánh không thấy lung linh huyền ảo như trước.Rebellion cứ đâm thọt liên tiếp nên Combo thấy hơi chán,may mà còn có cái comb của gilgamesh+red impact với boss.Bản 4 này tớ ít dùng mấy cái action của gil_rebellion vì tốc độ ra chiêu lâu.Chưa làm xong đã bị đập vào mặt:))toàn comb chay+đá đểu :))

10. sondeath84

sondeath84 Donkey Kong

mình nâng cấp RoyalGuard rồi nhưng làm sao để kich hoạt vậy bạn ?
    Con boss cuối mình đã bắn vỡ dc hết các viên ngọc chỉ còn viên trước ngực và trên đầu thì loay hoay mãi chưa phá dc.Ai qua rồi chỉ mình :D

11. Fridan

Fridan Dragon Quest Lão Làng GVN

hình như có 1 cái bục cao nhất, bạn trèo lên đó rồi con Savior sẽ trồi lên từ từ lúc đó bạn nhảy lên chém vào cái cục đó hoặc là padora mà xả vào nó, lưu ý nếu ở trên cái bực đó thì khi con savior nó điên lên phải nhảy ra chổ khác vì chiêu đó mất máu dữ lắm

12. Tommy19

Tommy19 Donkey Kong

Àh =)) , Dante phần 4 chỉ là nhân vật phụ như Vergil phần 3 thôi ! nhưng vẫn còn hơn Vergil phần 3 chán !! công nhận Dante phần 4 mất đi bao nhiêu vũ khí hay như phần 3 !! tuổi già sức yếu :lol: , nhìn trông khác hẳn phần 3 từ mặt mũi đến fashion !!

13. kazumareika

kazumareika The Warrior of Light

Được thêm cái Lucifer mà ko hay, cái Pandora nữa. Được cái này mất cái kia, ko lẽ muốn Capcom nhai lại mấy cái vũ khí cũ, lúc đó lại chê "Chỉ có vài vũ khí mà dùng đi dùng lại"
    Dante phần này được cho đổi tất cả vũ khí, cho đổi cả Style, hay hơn bản 3 mấy lần. Nero theo cốt truyện là nhân vật chính nhưng thời gian hành động hơn Dante được một chút chứ mấy, người giết trùm cũng là Dante chứ ko phải Nero
    Trùm có vài con đơn giản như vậy mới theo cốt truyện được (Nero đánh còn Dante giết), còn vụ có người chê trùm già hay cóc gì thì bó tay, soi mói đến cỡ đấy thì chịu

14. quangkhung_012

quangkhung_012 Space Marine Doomguy GameOver

Em xin cái save game dòng 4 của phần human mà sao chẳng bác nào giúp thế chài bị lỗi don' send đang cuối màn 3 văng ra ai bít khắc phục hay có save game giúp em cái với lại dòng 4 làm sao để có cái cục cuối cùng mở cửa em mới lấy được 3 cục còn 1 cục chỗ bãi dao trên đầu ko hỉu

15. --{K}--

--{K}-- Youtube Master Race

Ai chỉ em với làm thế nào chơi DMC4 bằng gamepad vậy? Em cắm gamepad vào nó chơi dc 1 tí thì windows nó kêu cái tiếng giống như rút ra xong rồi đút gamepad vào lại vậy. Thế là ko chơi gamepad dc lun. =((

16. ES MOON

ES MOON T.E.T.Я.I.S

:D:D quá tuyệt vời ,0 thể tuyệt hơn âm nhạc thì cuồng loạn hình thì tuệt vời cấu hình thì nhẹ,0 thể đòi hỏi ji hơn ở 1 game thế này.Mà tại sao nó nó hỗ trợ chế độ rung mà vào game chả thấy rung gì cả ,còn cấu hình game pad thì chẳng dc ,em mún chỉnh lại cái reset camera nhưng 0 dc ,mỗi lần góc quay khó chịu quá đành phải thò tay nhấn bàn phím 1 cái cho nó reset camera chán vãi lúa.Còn ông A.o.i gì mà khó tính quá,ổng nói cũng có lý,nhưng thật sự mà nói những khuết điểm trên 0 đáng kể là mấy so với những ji mà bản này đã mang laị

17. TomyG:.

TomyG:. C O N T R A

chơi game cảm nhận cái ko khí hưng fấn, đồ họa đẹp, có nội dung, chơi là đc òi ... lại còn để ý cái này cái nọ mà chê, khó tính quá :-/

ps: cho hỏi có secrect mission nào unlock đc đoạn film ko, hay chỉ toàn orb thôi :;) tui lười làm secrect mission lắm :'>

18. quangkhung_012

quangkhung_012 Space Marine Doomguy GameOver

có bác nào bít cách qua màn 4 lúc ghép 4 cục để mở cửa giúp em với có bác kia nói ở vài trang đầu mà hẻm hỉu giúp em với nha em còn 1 viên sau cái khiên mà ko hỉu cách lấy nó còn 3 cục kia lấy rồi

19. babysorry83

babysorry83 C O N T R A

hehe khoái nhất cái câu boss cuối là thằng già ;;) vậy là giống tui rồi :p tui thì ko ghét boss cuối là thằng già nhưng thằng già trong DMC4 này náo thật ;;) nhìn là muốn fan cái DB vào mặt nó cho nó hết náo

20. Tommy19

Tommy19 Donkey Kong

Bác 83 vui tính ghê :)) , lý do để kết dòng DMC là ở phần Metal , Action với Fashion Style !! :D