Di chúc của DeaLeR

Thảo luận trong 'Maple Story' bắt đầu bởi antiyou, 12/2/09.

1. antiyou

antiyou T.E.T.Я.I.S

Dù em là Zin hay ko phải Zin thì anh vẫn giữ quyết định như thế. Qua kênh chat Guild anh cũng biết được là Zin đã có, ko những thế còn có nhiều đồ xịn hơn của anh: Hoa tai hồng ngọc +4, mũ +2int, overall +8int, cape 10int và vô số ilbi và meso nữa. Thử hỏi với những đồ như thế thì em và chồng em (Zin) cần gì ở anh??? Anh biết là Zin dù có ghé vào topic này cũng sẽ ko đăng kí 1 thứ gì cả, có chăng là vật nào đó để kỉ niệm thì anh sẵn sàng tặng, còn đây là em (brb) nên anh mới phải trả lời em. Thân!

@all: Mọi người hình như ko hiểu được ý của mình khi lập topic này. Mình lập topic này do có 1 số đồ xịn hơn các đồ khác trong số kia, mà lại quen 1 số người thân thiết như nhau nên ko biết tặng ai. Mà những người này một số lại ko nằm trong list buddy trong game, ko ở cùng Guild, ko có YM, chẳng qua là thấy hợp nhau rồi nói chuyện với nhau thôi (cả trong game lẫn bên ngoài đời thật). Nhưng tất cả lại cùng sinh hoạt dưới box MS này, vì vậy mình mới lập topic để tặng cho họ những vật mà họ cảm thấy cần nhất (vì mình hiểu họ sẽ ko bao h lấy những thứ họ ko cần). Mình nói là sẽ quay lại nhưng thực chất ra là sẽ xóa hẳn folder Namlun trong máy đi để tập trung vào cuộc sống thật, với những con người thật, và nếu có quay lại thì cũng chỉ là chat chit, là gặp mặt lại bạn bè trong game thôi.
    Chính vì vậy, từ trang 1 đến tận trang này, mình đã đọc hết toàn bộ các bài post của các bạn, ko xót 1 bài nào, nhưng mình đã bỏ qua 1 số bài mình coi là ko quan trọng (xin lỗi những người mình đã bỏ qua vì bạn ko bao h nói chuyện với mình bao h). Đây cũng là topic để mình xem thái độ của mọi người như thế nào thôi. Tất nhiên, sẽ có rất nhiều ý kiến trái ngược nhau về hành động của mình, nhưng mình tin chắc là ai đã từng là bạn của mình thì sẽ vẫn là bạn của mình, những người còn lại nghĩ sao thì xin thưa: "I DON'T CARE!!!".

@moon: anh nghĩ em nên thay đổi suy nghĩ để dễ nói chuyện với mọi người hơn. Anh xin lỗi em trước, nói thật thì mất lòng nhau, nhưng anh tính thẳng thắn nên vẫn nói: Em vẫn còn quá trẻ, cách cư xử của em vẫn còn non nớt nên anh ko muốn nói nặng lời với em, nhưng thật sự trong game cũng như trên 4rum thì em chưa 1 lần nào nói chuyện với anh. Vì vậy em phải thông cảm vì sao anh lại xử sự như vậy với em. Anh ko hiểu sao khi anh đã tặng em như vậy rồi mà em còn cố post thêm vài bài là em cần có thêm int. Trong khi các đồ int tốt nhất anh có đều đã tặng cho những người bạn thân nhất rồi, và cái earring +1 là đồ int tốt nhất trong số danh sách anh để cho những người ko quen, nhưng sau 1 hôm, em đã từ chối nhận quà. Ok! Anh chấp nhận và xóa em khỏi danh sách. Vậy mà em còn lên game + lên topic nói lấp lửng thế này, thế kia. Anh vẫn bỏ qua những bài post của em. Rồi thì sao? Đến chiều nay, anh lên và thấy bài post của Chocobo nói những lời như thế.

@Chocobo: tôi ko hề có ý bắt moon phải nói ra ông là ai, nhưng thái độ giận dỗi + vòi vĩnh của moon thì nói thật là tôi ko thể chịu nổi. Nếu có sự hiểu lầm nào trong này thì tôi xin lỗi, tôi ko muốn xúc phạm ai cả. Nếu sau bài post này ông vẫn ko hiểu ý tôi thì có lẽ là do tôi với ông ko hợp ý nhau. OK! Dù ông nghĩ thế nào thì tôi vẫn coi ông là 1 thành viên thân thiết với cái nick này trên 4rum.

2. [K]

[K] シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

Có những người luôn tự coi mình là 1 cái gì đó (đại loại như thánh ấy o.O) khi nc với người khác. Bảo sao mà chả bị thế này thế kia =]

@Deal: Ko chơi game thì có đi off game ko :>

3. antiyou

antiyou T.E.T.Я.I.S

Có nhậu nhẹt thì cứ gọi. ;)) Miễn sao là người thật, việc thật là được ;))

4. [K]

Người thật việc thật cơ á.
    Có người yêu rồi mà vẫn máu thế cơ à ;;)

5. Zin™

Zin™ Mega Man

mình cũng chuẩn bị lập di chúc đây
    oải lắm roài 3:-o3:-o3:-o

nghe bảo chăm sóc cho nửa thứ 2 cơ mà
    lại còn đòi người gì việc gì nữa thế F5
    CLGV F5

6. Funnnny

Funnnny Will Code Python For FOOD Moderator

Chắc là dẫn ng yêu đi rồi ngắm anh em làm gì với cái " người thật, việc thật " :-?

7. [sailormoon]

[sailormoon] Moderator Moderator

Anh vẫn thích nhắc đến INT? Có lẽ đây là hiểu lầm! ok! bài viết này dùng để đính chính.

Đầu tiên, 1 topic vào đọc và em cũng hùa theo mọi người bởi tính spam một bài khi có topic. Đó là lí do có bài post đầu tiên với câu "em cần Int".
    Sau đó, em chọn cho mình một lời đề nghị đăng ký kèm câu hỏi "Anh có thể hay không"? Thứ 1 topic anh không ghi rằng đối tượng là ai và ai không được "xin" anh thế nên bài post của em không khiếm nhã với anh. Thứ 2 em muốn thử xem câu chuyện này diễn ra thế nào nên em tham gia. Thứ 3 em khẳng định em cũng thích có quà!
    Tiếp sau đó em post 1 bài gửi cho anh và có hỏi anh. Nhưng anh trả lời rất nhiều người mà không thể copy paste thêm 1 bài của em? Bắt đầu từ đây topic HOT hơn và có hương vị quen quen gì đó!
    Và sau đó là bài post về INT thứ 2 của em cũng là cuối cùng. Mục đính em xem anh có muốn trả lời bài post thứ 3 của em hay không? Kèm theo vì tính em cũng nhí nhảnh nên hùa theo mọi người cũng nghịch đòi này nọ.
    Những bài viết sau đó là chấm dứt nên không có gì phải nói.
    Ở đây em chỉ ghi lí do có nội dung em xin cái bông tai INT. Còn lí do em HỦY và thái độ của em thì anh nên rà lại anh xử sử thế nào vì ngoài bài viết trong topic em còn pm private cho anh, mà hệ thống VB forum đang dùng chắc chắn có notice. Nếu anh suy nghĩ mà vẫn không hiểu thì có thể trả lời bài post này. Em sẽ nói cho anh biết!

Còn việc share nhau item khi quit đối với em cũng cảm nhận cách làm của anh không hay cho lắm! Anh có thể chia cho anh bạn thân và bạn không thân. Nhưng anh tuyên bố là chưa bao giờ nói chuyện với em trong game thì quả thật em đánh giá anh hơi cao một chút.

8. MateIGamer

MateIGamer Persian Prince

dài quá , đọc đau cả mắt :|
    cả 2 bài đều dài ...

9. BomDàn

BomDàn The Warrior of Light

mình vào hơi chậm :-< cậu nào không dùng tobis thì cho mình nhé :-<

10. Zin™

Zin™ Mega Man

thôi , ta xin các đồng chí T___T
    các đồng chí là guildmates cơ mà , bỏ đi ko nói nữa
    đúng sai gì cũng nhịn hết

11. ZeroSaint

ZeroSaint Mega Man

Chết dở, thế đến lúc mình quit, nhỡ mồm văng lên đây 1 topic thì loạn mất, rút kinh nghiệm thôi :-"

12. [K]

Deal ơi ra Y!m bạn hỏi cái này tí :-?

13. Funnnny

Funnnny Will Code Python For FOOD Moderator

Mình quit mình sẽ giữ hết đồ ngâm dấm hoặc del acc luôn ;))

14. Paradox

Paradox Dragon Quest

Chưa thấy đâu cả :(

15. [sailormoon]

Lựa chọn quit của em khi chơi những game trước:
    1 là không cho ai cả, giữ lại mai mốt chơi tiếp.
    2 là âm thầm cho một người có tâm huyết, rồi người đó tự do quản lý acc. Tất nhiên 1 người đã tâm huyết game và thân với mình thì họ sẽ gìn giữ acc cho mình để nhân vật đó luôn "sống".
    3 sell phứt cái acc đó.

16. Zin™

Zin™ Mega Man

mỗi ng` 1 cách sống
    mỗi ng` 1 cách nghĩ
    anyway , nên tôn trọng quyết định của n`g ta :D

17. superth

superth T.E.T.Я.I.S

:-/ thì ra đây là quả boom của em moon ah :o và mình vô tình châm vào cái ngòi đó ::(

18. Chamoisking

Chamoisking C O N T R A

Tới lúc đó để lại cho em 1 acc GM nhé. ;))

19. [sailormoon]

Giống như 1 bài hát, ấn tượng về một người lưu giữ khi ta bắt đầu và ta kết thúc.
    Em vừa log vào game được 2-3 phút. Nghĩ lại, thật! hơi sốc chút khi đọc được dòng:
    Trong game, từng pt với nhau mà giờ bảo không quen biết...
    Trong forum thì em không nhớ. Nhưng cùng G từ royal đến veterans... Không quen nhau ư?
    Món Item của anh đáng giá thế sao? bao nhiêu ấy nhỉ? uh thì với anh nó là đáng vậy. Nhưng game chỉ là ảo mà thôi. Vậy đi anh nhé! Thật sự không thể tin anh vừa post như thế. Vì một item, vì em trách anh, mà anh phủ nhận quá khứ?

Thôi thì thôi thế. Chúng ta không hề quen nhau. Vậy đi cho nhẹ nhàng. Cho anh không cần phải kiếm thêm lí do nào nữa~~~

p/s em biết, em rất nhạy cảm. sry every body!

20. antiyou

antiyou T.E.T.Я.I.S

Topic đã xong công việc của nó cần phải làm. Mong sếp vào close dùm.
    Mọi người còn lại trong danh sách PM Paradox hoặc LongK dùm nhé. Sau hôm nay tất cả mule đã đưa cho 2 người này quản lý dùm, mình ko có thời gian để log in được nữa. Vô cùng xin lỗi mọi người. Mong mọi người thông cảm cho. :)