Đi tìm nhiều người cùng ý tưởng lớn để mua TS 1 lần nữa về VN

Thảo luận trong 'TS Online' bắt đầu bởi handsomevt, 21/9/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. squall2006

squall2006 Mr & Ms Pac-Man

@hhpk1103: bác này phán 1 câu chủ thớt nghe xong chắt nản lun :)) :))

2. wartheend

wartheend Youtube Master Race Lão Làng GVN

Đồng ý với ý thứ 4 của MKL :D
    Nhưng mà nghĩ đến cảnh mỗi người vài chục team như ở bên Tầu nếu không có biện pháp khắc phục thì cũng chẳng kéo dài được lâu :))

3. MKL

MKL Mario & Luigi

bởi vì ko tìm đc source của TS bạn à

dĩ nhiên khi đó người mua quyền điều hành sẽ đc ủy quyền bán MYCARD , và chỉ loại card đó mới nạp vô xài cho sv ts của vn đc thôi. Giá cả ntn để ko ảnh hưởng đến các sv khác của tụi TW thì do đàm phán

4. Boy-hp

Boy-hp Persian Prince

thực ra nếu có ai đưa được TS về Vn phát hành lại từ đầu,cứ 6 tháng up bản mới 1 lần thì cũng phải sống được 3-4 năm đấy.vì nói thật giờ có mấy người biết đến TS đâu.có khi lại thành game mới hot cũng lên =))

5. PH007

PH007 Donkey Kong

game bây giờ nhạt nhẽo pha trộn đủ thứ , TS ngay từ lúc ra đời đã có nét riêng của nó , tôi tin nếu phát hành lại game sẽ sống khỏe nhưg vấn đề là ko mua đc =)) thấy chủ topic im re rồi :(

6. tsalynek

tsalynek C O N T R A

ùhm mình nghĩ ý tường của chủ topic cũng hay
    tán thành thì tán thành 100% rồi, ủng hộ thì cũng ủng hộ nhưng hỏi thật thì kế hoạch của bạn ra sau khi 1 game đã ko còn ý tưởng để phát triển nữa??? chẵng lẽ cứ để game như dzay hoài???
    theo mình thì cách của Boy-Hp thì hay đó. (mình tán thành cách này nhất) nhưng vấn đề về bản quyền thì sao???
    bây h nói chung là CÓ ĐƯỢC QUYỀN PHÁT HÀNH GAME rồi hãy tính tới mấy chuyện còn lại sau

7. duchuy11c4

duchuy11c4 Youtube Master Race

Nếu nói như vậy thì chúng ta mua được file dịch của AS thì CG sẽ cung cấp cho ta bản chính TS sao??
    1:Nếu vậy thì chúng ta nên thương lượng với bọn AS trước để mua lại file dịch.
    2:Vấn để tài chính và gamer thì có lẽ sẽ hok phải lo nữa rùi,chỉ cần lập 1 topic ở box này và bên i-game là sẽ ước lượng được người chơi ngay.
    3:Vấn đề còn lại là tìm người pro vi tính để phát triển game xem như 1 công việc có trả lương...và người phát hành sẽ bán item để trang trải chi phí.
    4:Chắc phải đặt SV ở nước ngoài thui.
    Chúc ý tưởng này thành công.Mong TS wa.

8. hhpk1103

hhpk1103 Guest

thứ nhất nó không bán thì làm gì đc nó
    thứ hai có khi AS nó vứt bản dịch đi rồi
    thứ ba bạn nghị bạn là đại gia à mà nói như đúng rồi thế

9. Tóc Trắng

Tóc Trắng Mr & Ms Pac-Man

thứ nhất, giấy phép chạy game vào vn, thứ 2, luật ko bán item, vậy là chơi thu phí nhé, ai chơi thu phí dc thì nói, ko thì đem về dc rồi lại free, cũng như AS

10. Boy-hp

Boy-hp Persian Prince

thu phí rẻ cũng được mà,20k-30k một acc,thì đầy người chơi :)),TSVN thu cao thế mà có người còn chơi vài team được nữa là.

11. Tóc Trắng

Tóc Trắng Mr & Ms Pac-Man

1 acc 1 tháng hay 1 tuần anh ;)) , vn hình như 20k 1 tuần thì fải, lâu wá ko nhớ :-? ,toàn xài sms cho rẻ :-"

12. hhpk1103

hhpk1103 Guest

bàn tán đc nhưng còn chuyện làm lại sever thì không B-(

13. DevilQueen

DevilQueen Mr & Ms Pac-Man

Nói chung ý tưởng của chủ thớt ko phải là không thể làm được, nó có khả năng làm được nên các bạn đừng quăng bom quăng mìn làm người ta nản. Công nhận game Tsonline đã là 1 game quá cũ, đã phát triển hết và 1 số bạn cũng đã khám phá hết 10.0 rùi, vậy sao hiện giờ các bạn vẫn tiếp tục chơi tstw:-?? Chủ thớt hiện tại í tưởng mới dừng ở bước mở đầu, chưa lên thành 1 kế hoạch cụ thể cả về hướng phát triển cũng như vấn đề tài chính. Vậy sao các bạn vẫn theo dõi và quan tâm:-?? Theo như mình thấy ở tstw hiện nay đại gia thì không phải ko có nhưng hiếm gặp, còn những người có tiền thì chắc không thiếu đâu nhỉ;)) Bây giờ cái chủ thớt cần làm là nói chuyện lại với CG và phải thuyết phục được họ, và đó điểm mấu chốt để phát triển í tưởng đấy, bởi chủ thớt muốn thành lập 1 công ty để phát triển 1 game đã xác định là TSonlie 1 vậy bạn có nghĩ khi bạn thành lập xong công ty mà phía CG ko hợp tác, thì công ty của bạn vẫn phải hoạt động vẫn phải gánh những chi phí phát sinh trong thời điểm nó chưa đi vào hoạt động chính thức ~~~> phải nuôi nó bằng chính tiền túi của bạn cũng như của những nhà đầu tư của bạn. Và giả sử CG không chấp nhận yêu cầu của bạn thì công ty của bạn sẽ giải tán :-?? ?????????

14. sonhasl

sonhasl Youtube Master Race

Chủ thớt im hơi lặng tiếng thế,hay là.................................rồi

15. conga12

conga12 Mr & Ms Pac-Man

nếu chủ topic lấy đc về vn thì sẽ trở thành manh thuong quan cho dân ts
    mà 1 game đã đóng cửa giờ mở lại thì khó lòng pt nổi
    đã thể những người bất mãn tsvn ( pro nhá ) + người chơi tstw ai sẽ trờ về chơi lại
    lúc ts mới ra thì nó thú vị + tìm tồi nên anh em chịu khó chơi.
    Hay chơi 1 tuần 2 tuần rồi bỏ nhưng 1 lũ bu theo
    vậy sao không cầm tsonline2 về vn đi

16. DevilQueen

DevilQueen Mr & Ms Pac-Man

TSonline 2 bạn đã thử chơi chưa ;)) đa số người sau khi chơi TSonline 1 nhảy qua 2 chơi thì đều phán vài câu đại loại như "chán phèo" hay "hình ảnh game không đẹp bằng TSonline1" .

17. TocVangHoe221198

TocVangHoe221198 Mr & Ms Pac-Man

Việc này cực khó không hiểu chủ topic đã nản chưa ??? đôi khi nói đc nhưng chưa chắc đã làm đc...Nếu nản rồi thì ;)) chơi game tstw thôi ;))

18. babylove159

babylove159 Youtube Master Race

Cho mình copy lại cái ý kiến của anh Long
    Thứ 4: Có lẽ cách này hợp lý hơn nè, ko mua bản quyền đem về vn, mà chỉ mua quyền điều hành 1 vài server riêng của người VN thôi, server đó sẽ đặt tại nước ngoài, client download sẽ có data việt ( phần dịch thuật ko bàn tới ). Những server đó có IP riêng với những sv của tstw .
    Mình thấy chủ topic nên tiếp nhận ý tưởng này , vừa dễ hơn , tiết kiệm tiền và thỏa mãn được lòng ghiền TS của mọi người
    Mình nói thât luôn đám bạn mình 50 đứa thì đủ cả 50 chẳng ai biết TSonline cả , chỉ có mình do biết "Internet" sớm nên mới biết và cơi TSOnline thôi . Do đó mình cũng nghỉ có khả năng trong mắt nhiều người " Đây sẽ là 1 game mới "

19. hhpk1103

hhpk1103 Guest

nói 1 câu thôi bạn chủ topic là đại gia à mà đòi mơ tưởng mà có mua đc mà thu phí thì 9x nó chửi cả họ lên

20. SATOSHI

SATOSHI Persian Prince

Bác đã thử nói chuyện với phía AS chưa? Thường một công ty chịu trách nhiệm cung cấp sản phẩm loại này sẽ luôn giữ lại nguồn.
    Nếu không thử đề nghị một lần nữa cho rõ ràng vấn đề ra, có thể phía CG họ hiểu chưa rõ ý của mình. Không phải mọi người vẫn đang chơi bản "việt hóa" TSTW à? Chỉ có 1 vài lỗi có thể tự chỉnh sửa lại đc một khi đã có đc source. Ít ra CG cũng đã có phản hồi, nhưng đọc ở bài gửi của bác thấy thừa một chút: "After that we try to join in Taiwan server but we found out that there are a lot of problems about languages."
    Rất ủng hộ bác!
    Nếu được thì mong bản TS này sẽ cải thiện hơn về dịch thuật :D (Cung cấp, quản lý game mới mệt chứ sửa dialog, tên địa danh, nhân vật thì chẳng nhiêu vấn đề).

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.