Đi tìm nhiều người cùng ý tưởng lớn để mua TS 1 lần nữa về VN

Thảo luận trong 'TS Online' bắt đầu bởi handsomevt, 21/9/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. handsomevt

handsomevt Mr & Ms Pac-Man

Xin cám ơn tất cả các bạn ! Mình đã đạt đc mục đích việc lập topic này ! Mong có mod nào close dùm mình lại nha ! Tránh việc spam câu bài !
    Bây h mình đang trong giai đoạn hoàn thành business plan + project cho việc thành lập công ty này !
    Hi vọng có thể hoàn thành nhanh và có thể đem TS về VN lại trong tgian gần nhất !

2. sonhasl

sonhasl Youtube Master Race

Ôi xì tôp rôi,cô lên nghe ban..........................:X

3. darklong19

darklong19 Mr & Ms Pac-Man

tớ thấy cậu mới là người nên sủa ít đấy ... cái loài như cậu ko hiểu sao còn lạc trong cái forum này

4. Boy-hp

Boy-hp Persian Prince

ăn nói thì cẩn thận nhá,không là tôi cho bay nick đấy

5. xxxutixx

xxxutixx T.E.T.Я.I.S

vẫn là 1 lời hứa và chờ đợi tiếp :) con tim đam mê TS ko hiểu bao giờ mới có đất dừng chân đây

6. Saovayta

Saovayta Dragon Quest

hy vọng TS có thể ra......... mình theo dõi toàn bộ topic này nhưng ko có sức nên miễn bàn luận
    chúc chủ thớt thực hiên đc TS rb
    mình và a e bạn bè cũ đều thích TS, nó có 1 niềm vui mà đến h mình chơi ko ít game các thể loại, cũng ko tìm đc 1 niềm vui nào như thế
    good luck !!!

7. My_Angel

My_Angel Mr & Ms Pac-Man

nếu chủ topic mà làm đc thì....:).Tốt quá \m/

8. TocVangHoe221198

TocVangHoe221198 Mr & Ms Pac-Man

Chài ! "tính cua trong lỗ mỗi lỗ có 1 con" =)))
    -Thứ nhất tsvn nếu thu phí thì đảm bảo rất ít người chơi ,lý do :
    + game ở việt nam bây h gần như game free là nhiều .Người mới chưa chơi bao h họ sẽ chọn game Free để chơi ko ngu gì lao đầu vào game thu phí.==> thu phí là không hợp lý.
    + Tstw hiện nay đang free và 1 số người cũng đầu tư không ít thời gian tiền bạc + công sức vào đó họ ko muốn làm lại từ đầu...Những người chưa đầu tư chi là số nhỏ trong số những người đang chơi tstw.
    +Ai dám khẳng định nếu game tsvn hồi sinh có sự bền vững hơn game tstw hiện nay ...Gốc chắc hay ngọn chắc ???
    -Thứ 2 Game ts về đc việt nam có đc bán shop hay ko??? cái đó còn phụ thuộc vào bộ văn hóa ...ko bán đc shop ==> ko bán đc card tồn tại bằng gì???
    -Thứ 3 Những người đã và đang từng chơi nếu họ chơi lại thì họ sẽ có cảm giác an toàn không khi họ nghĩ AS từng cho họ gáo nước lạnh vào mặt (nghĩ đến sự đảm bảo của nhà kinh doanh game hay ko??? )Nếu lại như AS thì ....
    Tôi viết những bài này ko phải ko muốn ts về việt nam ...Tôi viết những bài này là để anh em có tâm huyết trước khi lôi ts về việt nam hãy cân nhắc và tìm ra những cách làm , phương thức kinh doanh hợp lý để có thể có dc 1 tsvn bền vững và lâu dài...Anh em đừng hiểu lầm ý tôi.

Chỉnh sửa cuối: 24/9/10
  9. ZzBankzZ

ZzBankzZ Mr & Ms Pac-Man

mình đồng ý với ý kiến của bạn này , TS quay về VN thì bảo đảm sẽ có nhìu người chơi , nhưng mà phải bàn bạc kĩ lưỡng rồi hãy làm ... về bán card thì nên tìm hiểu cách bán giống Mu Hà Nội xem . nó cũng bán card ở nhiều tỉnh đó . Đợi ra sever private TS ONLINE chắc lúc đó mình thi đại học rồi quá

10. hahamoney

hahamoney Legend of Zelda

CG còn nhiều game chị em của ts mà với lại mấy game đó cón có người nuôi dưỡng phát triển
    Ex:wlonline ;nsonline
    reborn ts thì ý tưởng lớn đây , nhưng reborn rồi phải tìm cách nuôi nó sống chứ đừng để reborn rồi chết lần 2

11. babylove159

babylove159 Youtube Master Race

Topic kết thúc tại đây , chủ topic cho phép mình add nick bạn nha . Nếu bạn dem TS về lại VN nhớ gửi All list nha

12. -=Soul=-

-=Soul=- Donkey Kong

Mình không muốn bàn về tính khả thi của kế hoạch ...
    Với mình nếu TsOnline trở lại Việt Nam thì trước tiên chắc chắn mình sẽ lôi được ít nhất 15 đứa ở Hà Nội quay trở lại chơi với mình. Trước mình ở sever U Châu Guild FreeForAll. Giờ tuy TSVN đóng cửa từ lâu rồi nhưng Guild mình cứ có dịp là 1-2 tháng lại ới ời rủ nhau Off, dù không còn chơi nhưng vẫn lấy danh nghĩa FFA Off TS :) Mỗi lần đi vẫn được 8-9 đứa, những đứa # đôi lúc vướng hẹn không đi được nhưng tối về vẫn bắt mình kể xem hôm nay đi có những gì. Có cả 1 ông bạn trong Guild ở trên tận Thái Nguyên vẫn xuống Hà Nội chơi đều mỗi khi nghe tin FFA Off TS :) Mình có 3 thằng em giờ đang học lớp 12 trước ở trong Guild, thi thoảng chúng nó vẫn rủ mình đi bơi, đôi khi vừa bơi được 1 tí là chúng nó lại cãi nhau xem trước ở TSVN đứa nào Pk hơn đứa nào ... và còn nhiều điều về nhóm từng chơi TSVN ở Guild mình nữa ... Tất cả đều vẫn còn giữ cảm xúc với TS. Chủ nhật tuần sau lại tụ tập được hơn 10 mạng sang nhà 1 thằng tự nấu ăn này :)
    Mình thấy những người chơi TS thì giờ chí ít cũng là cấp 3 rồi nên nếu có phải đóng thẻ giờ chơi thì chắc k phải là cái gì quá to tát nếu thực sự ham mê TS. Đóng thẻ giờ chơi thì sao nhỉ ? Người đi làm có điều kiện thì làm 1-2 team, học sinh cảm thấy ít tiền thì làm 1-2 acc lập team chơi chung với bạn. Chả đáng bao nhiêu để chơi cả tháng... không = 1 bữa dắt gái đi ăn nem chua rán :) Nhiều đứa tiền k phải thiếu nhưng nhắc đến nạp thẻ thì la ôi ối, bỏ 3-40k ngồi net cả ngày thì không sao nhưng bỏ 4-50k nạp thẻ chơi cả tháng thì cứ kêu khổ. Không có tiền thì không nên ham chơi cả team...chơi 1-2 acc để nuôi cho tốt. Bỏ ít tiền thì phải chịu chút ít thiệt thòi so với những người # chi nhiều hơn rồi. Sự thực GameOnline bây giờ chả có mấy trò được bằng TS về cái khoản cân bằng sức mạnh trong game ... các game # nói về khoản đập ngọc hay để mua những đồ độc đồ mạnh thì đã không biết bao tiền cho ngang sàn sever rồi. Còn ở TS lông thì chỉ hơn nhau có chút, nếu theo đường Agi thì giá trị của lông còn được đề cao chứ 2 acc Int hay Atk không đáng kể lắm. Mà không có tiền theo Agi thì ta theo Int hay Atk, giá trị không hề thua kém. Đồ ở TS cũng không có gì đắt đỏ cả, phần lớn mà đào khoáng mix ra hoặc làm Q có được :) Vì thế mình thấy TS vẫn là game bình dân dù nó có phải đóng thẻ giờ chơi :)
    Mình thi thoảng vẫn tưởng tượng nếu có thể mang TS về Việt Nam thì sẽ phải làm gì. Lúc đó mình nghĩ sẽ ra cả sever thu phí giờ chơi lẫn sever miễn phí giờ chơi.
    + Sever thu phí giờ chơi có cơ cấu giống của TSVN,1 IP có thể log được nhiều acc 1 lúc và chỉ là acc thuộc sever thu phí ( Bot nhiều team, thích farm gì thì farm, nạp thẻ đầy đủ là được )
    + Sever miễn phí giờ chơi thì có cơ cấu giống của TSTW, 1 IP chỉ log được nhiều nhất 5 acc và chỉ là acc thuộc sever miễn phí ( Bot 1 team để tránh farm lag )
    Mình nghĩ vậy đó :)

13. Boy-hp

Boy-hp Persian Prince

^
    ngày 3/10 có off TS tại HN đấy,thu xếp thời gian đến tham gia đi bạn

14. -=Soul=-

-=Soul=- Donkey Kong

^ Hix bị trùng lịch hôm đó rồi :-<
    Dạo này đang nghịch team 18x của thằng em, cũng khá vui :)

15. dang2614

dang2614 Youtube Master Race

Vệy nếu mở cửa TS thì có để BOT thả cửa ko? Mình ko thik BOT ,chỉ thik cái thời đại sơ khai Địa 80 của TS!

16. MAIMAILAKINIEM

MAIMAILAKINIEM Mr & Ms Pac-Man

kiểu mà bạn gọi là sơ khai chỉ để cho ai có nhiều thơi gian, hầu hết mọi người đều đi làm và đi học cả rồi. hơn nữa đa số đã quá quen với bot từ vài năm nay

17. SATOSHI

SATOSHI Persian Prince

Lolz... Thích thế chứ gì?
    Bot cứ bot! Cấm nổi ko?
    Tuy nhiên có thể tạo event hoặc add một item đặc biệt vào một số NPC lính rừng để mọi người có hứng thú cắm rừng. Như vậy không phải sẽ tạo ra nhu cầu trong người chơi đi đến những địa danh "chỉ từng nổi tiếng" ở TSAS à?

Không ai làm việc mà không thấy cái lợi trước mắt!!! =))

18. conga12

conga12 Mr & Ms Pac-Man

nếu mua đc mà có phát triển đc hay không đó là chuyện của chủ pic + đối tác làm ăn
    cứ vào nói này nói nọ spam tùm lum hết
    chủ topic học ở singapore chủ bị tốt nghiệp hỏi thủ năng lực người ta thế nào mà không tính toán đc như mấy chú spam
    chủ pic kêu có thể bù lỗ trong 1 năm thì chắc nó sẽ tồn tại đc > 1 năm
    còn phía mod người ta kêu khóa thì chả khóa gì cả chả hiểu mob box này sao

19. duchuy11c4

duchuy11c4 Youtube Master Race

Hok biết topic này có chìm như các topic khác hok ta???????
    Hãy để thời gian trả lời...
    Bây giờ bot tip đê...

20. phutuO1

phutuO1 Donkey Kong

nằm chỗ chú ý sao mà chìm đc =)) đã kêu khóa topic tức sẽ chìm chả nổi đc gi =))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.