Địa điểm ăn chơi cả nước- Hỏi Đáp tại đây ^o^.

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi Daki, 29/5/07.

1. TDtoss

TDtoss Mario & Luigi Lão Làng GVN

@Sam: khi nào online YM thì buzz cái :|

2. Jukanius

Jukanius Đào Viên Tiểu Họa Gia

Mình hay ra Bát Đàn và trà chanh Nhà Thờ HN, Align có wen với bà chị chủ nhưng xa wa' tít trên Mã Mây chả lên được. Mấy bác ai ở gần ra đó cũng được, ủng hộ :D, cũng ngon lành lắm ^^ .

Wen^, đây là ở Hà Nội .

3. SertyLoveTD

SertyLoveTD Donkey Kong

Cậu cho tớ thêm tí info về địa điểm với, chứ đường BQ củng dài biết nó nằm khúc nào, phải trái mà tìm...Đang cần những quán gần Bình Thạnh mà lãng mạng và có không gian riêng 1 tí, ko đến mức chòi, giường như mấy quán ở thanh đa.

4. barca_no1

barca_no1 Dragon Quest

Ở HCM thì vào đây xem :D

5. .TheOctober

.TheOctober Legend of Zelda

Tzo Đặng văn ngữ/ quán thánh :D HN nhoa :">
    Align cũng ổn đó :P

6. GeforceFX5900

GeforceFX5900 Mr & Ms Pac-Man

Gần nhà mình có quán cafe sân vườn Đông Hồ, đường Cao Thắng nối dài, P12, Q10, TPHCM, (Hồ Kỳ Hòa lúc trước) cũng khá tốt.

7. thanhtrang2202

thanhtrang2202 Đẹp Trai Nhất Forum. Vừa bị chịch đi 2 hàng Lão Làng GVN

_HCM :
    +Music and friend gần chùa ngọc hoàng ở Đa Kao, q.1 : Tối ;)) Nhạc lãng mạn lắm :D
    + Hi-end : 217 Nguyễn Văn Thủ : Có thể tâm sự nhưng mà ở mức vừa phải . Nghiêm cấm hun hít dưới mọi hình thức , nhân viên lại nhắc nhở thì quê chết à :">

8. MrCooley

MrCooley Legend of Zelda

Phía ngày nắng mới_Lê Văn Sỹ.
    Le Petit.
    Cafe 383 Nguyễn Trãi.
    B&A chân cầu SG.
    v..v
    Mức độ: Hôn nhẹ nhàng.

9. ale

ale Heartbreak Kid Lão Làng GVN

Sài Gòn quán nào không tối mà không gian yên tĩnh lãng mạn vậy các bác, có đèn cầy càng tốt. Chứ tối quá dắt bạn mới quen vào nó tán cho vỡ mặt :D

10. louislinh18

louislinh18 T.E.T.Я.I.S

Các bạn ở TPHCM , có thể xuống Bình Quới , chạy qua chung cư Thanh Đa 1 tý xíu là cả lò quán cafe ở đó , kiểu zi cũg có , bạn ale có thể dẫn bạn gái đến đó , Quán Xưa ở đó rất đẹp , tùy góc độ mà có nhiều sự lựa chọn ánh sáng , còn nếu bạn thích đèn cầy thì mình nhớ không lầm có 1 quán ngồi bàn = đá , ghế = đá , xung quanh là cỏ , tổ chức đốt nến ở đó cũng đc , theo mình nghĩ là có thể , với điều kiện nến loại gel để trong ly .

Còn ai rảnh thì bỏ 1 ngày mà xuống Dìn Ký , tối có motel để qua đêm mà , giá ko phải là quá mắc .

11. red_hunter

red_hunter Fire Phoenix

Theo yêu cầu của bác thì cũng biết vài quán, nói tên thui còn địa chỉ bác search gú gồ có hết.

- Serenata (Khúc ban chiều): rất lãng mạn, tối có đốt nến + piano + nhạc sống rất hay (thường hát những bài nhẹ nhàng, có 1 bác hát toàn tiếng Pháp hay cực)
    - Tối hơn thì có Music & Friend, quán này cũng chơi nhạc nhẹ, có dàn loa cực khủng.
    - Era trên đường Trần Quốc Thảo, chơi nhạc Jazz, tối thui, đốt nến. Nhưng đừng mong sơ múi gì dc, quán này chỉ nắm tay hoặc hôn nhẹ thui.

12. yeumatbeo

yeumatbeo Mr & Ms Pac-Man

Tình hình là mới rủ đc em ý đi chơi, đc cái hẹn ra hồ VQ, mà mình thì mù tịt về khu đó. Có pro nào biết khu đó có quán xá nào ăn uống vừa vừa ko? Mới sắm ít đồ cạn tiền T_T Giúp gấp với bà con ơi.

13. Ougi

Ougi Youtube Master Race

Cho em hỏi bọn công viên mặt trời mới có nên đi không ạ ? Tính rủ cả lớp đi ra đấy mà thấy nhiều thông tin trái chiều quá ...:| Nơi thì bảo máy móc ở đấy cũ kĩ han rỉ + trò chơi cũ...nơi thì bảo mới nâng cấp nên cũng ok ...em thì chưa đi vào chỗ ấy lần nào nên muốn hỏi kĩ kĩ 1 tí ....có bác nào mới đi gần đây tư vấn giúp em với ...:) + nhân tiện quanh hà nội có chỗ nào đi chơi đông đông đựoc không ạ , đi xe máy ...chi phí tầm 300k-400k thôi ...:)

14. 1stclone

1stclone Youtube Master Race

Srry vì lập topic ở đây, tình hình là mai e ý rủ mih đi chơi (HN), e ý bảo thik đi = xe bus, hoặc xe máy cug dc, nhg e ý mún đi bộ, vậy nên mọi ng gợi ý hộ mih ở HN hay mấy vùng gần đây có chỗ nào để chơi + ngắm cảnh hay dạo hay j j đại loại thế ko. Ko chơi uống càe hay xem phim nhé, mấy cái đó mới đi cách đây ko lâu, mún đổi gió tí mà ko nghĩ ra làm j.
    À mà mai 4h chiều mới bắt đầu đi cơ, nên đừng bảo mih đi xa quá nhé :P.
    Thank trc, mod thương tình đừng close topic này sớm nhé, để cho nó sống hết tối mai rồi close chưa muộn. :-*

15. SertyLoveTD

SertyLoveTD Donkey Kong

cậu cho thêm info để tớ tìm ra quán này đc ko ?

16. cold_zero0510

cold_zero0510 Fire in the hole!

Ăn sáng với ăn tối ở hn thì có chỗ nào hay nhỉ, ở khu vực hồ tây, ngắm hồ hoặc chỗ nào khác có view càng đẹp càng tốt :x giá cả không quan trọng ( đi với gf nhé :"> )

17. gct_shop

gct_shop Fire in the hole!

ngoài mấy cà phê ra thì ở hcm còn chỗ nào có thể đi chơi được vậy, buổi tối đi mà chẳng biết đi đâu, cà phê thì chán, film thì coi nát hết công viên thư giãn thì chẳng thư giãn gì, ở nhà thì chẳng muốn. :(

18. NhocPooh

NhocPooh ♪ღ♪ 9422932241176 ♪ღ♪ Moderator GameVN Lady

SG ngoài kafe, xem film, cv thì còn gì nữa đâu ;)) hay trà sữa, hoặc kéo nhau lên Diamond, Now Zone (Ng Văn Cừ) ăn chơi quậy phá nhé \:D/ trên đấy teen nhiều cực :D

@Đôi khi kafe hoài chán quá thì kéo nhau đi nghe nhạc sống đi, lâu lâu đổi món cho đỡ nhàm :P

+ Đường Hồ Xuân Hương có vài quán nhạc sống, giá hơi cao nhưng khá hay.

+ Đường Ngô Thời Nhiệm có cơ số quán nữa.

+ Quán Piano (Ko nhớ rõ tên) khúc đường Huyền Trân Công Chúa giao với Nguyễn Du.

19. I_Bring_Darkness

I_Bring_Darkness T.E.T.Я.I.S

Bánh khọt Út Tâm :x \m/

Địa chỉ: 70 Trần Đồng tp Vũng Tàu (Ngã 3 Trần Đồng - Nguyễn Bỉnh Khiêm - Nam Kỳ Khởi Nghĩa) (ko biết có thể hỏi dân địa phương, rất dễ tìm) :">

Thời gian: 16h30' đến 20h ;;)

Ai rảnh rỗi đi chơi VT có thể ghé qua, ko thất vọng đâu ;))

20. gct_shop

gct_shop Fire in the hole!

hcm là thành phố năng động nhưng chẳng biết đi chỗ nào chơi =((
    cafe thì chán gần chết, chẳng muốn đi đâu