[Diablo 3] Demon Hunter

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi kaiservn, 26/4/12.

1. dungk

dungk Legend of Zelda

:6cool_beat_brick::6cool_beat_brick::6cool_beat_brick::6cool_beat_brick::6cool_beat_brick: điên rồi, nhầm cả với Javelin :6cool_beat_brick::6cool_beat_brick:

2. xphuongnhix

xphuongnhix Youtube Master Race

hi vọng ra game sớm sớm chơi thử con này. nhìn thật là bá đạo quá :D Build full dex max né thôi ^^

3. kaiservn

kaiservn Mr & Ms Pac-Man

Ai chơi DH đã nghĩ ra tên gì để đặt cho em ý chưa nhi?
    Mình định đặt là Selene hoặc Tasha

4. dungk

dungk Legend of Zelda

Beelzebub :3cool_adore::3cool_adore::3cool_adore:

5. shenlong213

shenlong213 シェンムー Ryo Hazuki

Cách build demon hunter tốt nhất theo anh em là gì ? Theo tớ thì Demon Hunter (DH) lúc đầu skill khá yếu so với các char khác (kể cả so với Wizard. Lúc đầu chơi DH thì chỉ build theo đường trap Caltrops kết hợp với primary skill và lên LV 17 thì kết hợp thêm Spike traps để tấn công một lúc nhiều đối thủ. Từ LV 20 trở đi ta kết hợp thêm Elemental Arrow (thằng này sau này sẽ còn dùng nhiều ) và từ 22 tới 27 thì đi chung 2 thằng nữa là Multishot và Cluster Arrow (thật sự thì mình dùng Cluster Arrow nhiều hơn vì độ công phá và deal damage của nó khá lá khủng khiếp) . Khủng nhất phải kể đến skill LV 30 - Rain Of Vengeance - hay còn gọi là vạn tiễn xuyên tâm (bạn xem trường đoạn cuối phim 300 như thế nào thì skill này y như vậy :-"), và đặc biệt skill này không đòi hỏi hatred của nhân vật mà đòi hỏi thời gian để hồi lại sau khi thi triển.

Nếu biết cách kết hợp nhuần nhuyễn primary skills với trap và secondary skill cùng một bộ equip tương đối ổn thì thật sự không có trở ngại gì lớn đối với bạn khi cày ở mode night mare cả (chưa đề cập đến Hell :( )

6. Roxio

Roxio Donkey Kong

1st về bản thân thì mình chơi con MiniWing lvl 52 ACT I - HELL

Nói về build DH thì có rất nhiều build tùy vào gear, tùy vào party và từng hoàn cảnh:

Build này là DPS + đi với Monk tank:
    Main DPS

Build này là Asisst DPS nếu trong party có DH DPS rồi thì đi build này là chuẩn nhất:
    Assitant

Build trash mobs , clear dungeon, large group champion - rare - unique:
    Stunner nếu ko có tank tốt
    DPS nếu có tank tốt

Build boss encounter (cấp NM - Hell)
    Safe + Best Effect build

Ai muốn hỏi gì thì cứ việc hỏi mình sẽ có gắn trả lời :)

Chỉnh sửa cuối: 19/5/12
  7. dungk

dungk Legend of Zelda

DH theo mình nghĩ phải luôn có 2 skill mẵ định (1,2 hoặc 3,4) là đặt bẫy làm slow đối thủ và chiêu lăn để trốn, giáp trụ DH ngon đến mấy thì quái lao vào vẫn phải trap và rút lui và bắn tỉa.
    CHơi DH có cái thú là pải sử dụng commbo khá nhiều.

CÒn ở nightmare, bạn chỉ cần đầu từ 1 cái cung thật xịn, sài skill AOE quái die cực nhanh, còn Champions thì phải trap và hit dần dần.
    Mình solo qua hell, chỉ phải co-op ở Diablo :D

8. sm89

sm89 Dragon Quest

sao Dex của mình 733 rồi mà né tránh có 24% vậy nhỉ các bác
    em thấy con monk lv35 Dex có hơn 500 mà né đã gần 50% rồi :((
    sang NM quái đánh thấm quá, 12k máu mà quái vã cho 2-3 cái tèo :|

9. nike2001

nike2001 Mario & Luigi

nói thật thỉ sau khi lên Hell vừa xong act 1 thì mình cảm thấy DH dual wield lên hell hay infernal chiu ko nổi đâu :9cool_canny: ..... Dh thuộc loại 1 crit là đối thủ phải chết ko thỉ mỉnh chết...
    mình sài nỏ 1 tay 2 cái mổi cái cộng 160 dex 100 vit = 4k dps mà chịu ko thấu. Sau khi đổi sang Crossbow 1hand thì dps ( có thếm passive SS) thì DPS mới lên 7k5 đánh chậm mà chắc. Nói về skill mình sài bola thunder rune có stun và impale rune stune 1 crit là 16k .... phải 2 stun thì đánh boss mới xong:2cool_beated:
    Túm lại theo mình thấy dual weild nhìn đẹp đánh nhanh nhưng ko hạ gục quái nhanh.... có thể dual mạnh nhưng phụ thuộc độ ngon của vủ khí... còn nếu sài nò crossbow 2tay thì chỉ cần 1 vủ khí trung bình củng cầm cự qua ngày dc....
    Xin các bác í kiến:1cool_dribble:

10. Autorun

Autorun Mr & Ms Pac-Man

Trap rune thứ 3 hay 4 gì đó vừa làm chậm vừa deal dam mạnh vãi tè, NM cứ đặt cỡ 4 cái trap xong chạy vòng quanh dụ quái, 1 tý chết sạch sẽ, kể cả quái màu vàng :1cool_dribble:
    Nói chung class này yếu sinh lý chắc nhất D3 nhưng cũng cơ động nhất

Chỉnh sửa cuối: 19/5/12
  11. vumuoi

vumuoi C O N T R A

Train solo tốt nếu build đúng đồ, Kẹt ở boss balial atc 2 inferno, yếu máu quá, mà quái nhỏ đánh 1 phát cũng chết luôn.

Thực ra nếu nhanh tay combo + né skill chuẩn thì cũng có thể qua đc, nhưng mình tay chân lóng ngóng đành chịu :))

12. Xtal

Xtal Mr & Ms Pac-Man

sao không để skill bola hả bác mminent Doom (Unlock level 57) : gia cố Bola để deal được 182% WD dưới dạng Arcane và 154% WD dưới dạng Arcane lên tất cả enemies trong vòng 7 yards, tuy nhiên thời gian để phát nổ Bola tăng thêm 2s.Tổng cộng là 327 damage từ skill này :D

13. nvidialegolas

nvidialegolas Donkey Kong Lão Làng GVN

Các bác có chia sẻ gì về cách mặc đồ để tăng def cho DH không, mình level 54 rồi, máu tầm 12k, resist all 70 ~ 2x % mà qua hell boss nó gõ phát chết =)) hazz

14. VinceShinobi

VinceShinobi Mr & Ms Pac-Man

def của DH yếu thật, mình lv 51 máu 17k mà def có 1k5 cũng bị tát như con, ko có def máu nhìu cũng như ko !

15. dacklayer

dacklayer Donkey Kong

mình đang chơi Monk, thấy farm rất là nhanh, skill AoE tốt, nói chung là clear mob rất là nhanh, mới chỉ Act1 thôi. Mình cũng kểt DH lắm, kết nhất cái Multishot, kô biết skill này có mạnh kô, mình định dùng để farm chính, kết hợp vs Entangling Shot làm prim nữa :) Ai built skill farm của DH thì chia sẻ cho mình vs nhé. thank!

16. Xtal

Xtal Mr & Ms Pac-Man

DH dùng mutishot yếu và tốn mana nên hay để Rain of Vengeance vì skill này không tốn gì cả cd 30s:D.Entangling Shot thì chỉ đánh được 4 em quái mà damage yếu nên thay bằng Hungering Arrowhoặc bola shot ( mình dùng bola vì có damage nổ vì 35% stun 2 s ) , còn em Grenades thì đánh quá gần mặc dù gây nhiều dâmge và regen Hatred tốt nhất .

17. dacklayer

dacklayer Donkey Kong

Tiếc nhỉ, kết cái multishot quá đi :) định chơi DH và lấy nó làm skill farm chính đó :))

18. nike2001

nike2001 Mario & Luigi

oẹc multi yếu ah.... nói chung thì tùy cách build D3 balance lắm ko có gì là yếu đâu.....
    Dps mình giờ cộng thêm SS nên DPs lên 12k, mình sài xbow multi shot rune đầu bắn 2 phát crit 20k 1 phát :6cool_boss: clear quái khá ở Hell.
    ko rành lắm về DPS nhưng theo mình thì giờ DH lên cao nên cầm xbow và skill chủ lực đánh boss nên là impale rune 1 stun... đánh crit rất khá....

các bác bàn luận DH build đồ skill đi.... mình đang DH 55 Hell phân vân ko bít lên 60 theo hướng nào đây :1cool_byebye:

19. ham_vui242

ham_vui242 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

chơi DH mỏi tay vãi :( vừa click chuột trái vừa click chuột phải, vừa bám skill 1,2,3, vừa phải vừa chạy vừa bắn >_<

đang 2x mà muốn ngáp ngáp với mấy con quái :( ko biết lên lvl cao rồi sao nữa đây...

20. l1k2j3h409

l1k2j3h409 Mr & Ms Pac-Man

mấy bác cho hỏi mình thích 2 tay 2 súng (thua armor lại) nhưng speed cao hit n run đã. Thì option nào của cung là quan trọng mình lên AH mua 3 op vầy :Dex, % speed và 1 cái gì đó. nhưng vào Butcher thì chịu chết wài def yếu wá đánh thua ko. Hơn nữa cây máu là die. Phải coop có thằng tank cho thì mới wa đc Act 1.
    Vậy wa act 2 thì nên xài cung op gì ??
    Bên cạnh đó thì mấy món như nón, giày, áo giáp, bao tay thì tầm sao mọi người cho ý kiến cách build mọi người nha. Mình lv 16 rồi