[Diablo 3] [ Discussion] Barbarian Inferno

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi sevenkingdoms, 20/5/12.

1. kudinh

kudinh Youtube Master Race

chỉ vào skill rồi bấm Ctrl là nó hiện ra cụ thể

2. luumanhvn

luumanhvn Mr & Ms Pac-Man

Mọi người cho mình hỏi, mình dùng 2 tay vũ khí, 1 vũ khí 500 dps và 1 vũ khí 100 pds tại sao damage lại bị giảm. Mong được ai đó giải thích :(

3. Eternal Winter

Eternal Winter Legend of Zelda

Đã thử cái trick của bác, kết hợp với battle cry thì ko lo thiếu fury để xài. 1 nháy BC hồi tận 50-70 fury luôn :D

4. iceteazz

iceteazz Liu Kang, Champion of Earthrealm

_ Dùng Dual wield thì Barb sẽ chém lần lượt từng vũ khí, trái phải thay nhau, vì thế nếu 1 vk dps quá thấp thì sẽ tụt dps. Cái lợi của Dw là tăng 15% atk speed và bonus mạnh từ cả 2 vk, điểm yếu là cần 2 vk ngon ~ nhau để ko tụt dps -> rất chi là tốn kém :)

5. Rain_Dance

Rain_Dance Legend of Zelda Lão Làng GVN

tình hình là em vừa lò mò lên act I Hell với 3k armor + ~2k1 dps. res thì thấp tè chưa tới 50 :( (còn gà vẫn còn đang test =.='' ) đi chết liên tục mà chẳng biết cày đồ làm sao :( với lại att spd chậm rỳ nên chưa biết làm gì... các bác tư vấn về ... standard stat đến mức này giùm em đc ko cứ gặp bọn arcane với immune damg đến nản =.=
    chiều đi gặp 1 con champ kéo theo 1 đám lí nhí vừa đốt vừa immune vừa arcane mới tức :((

6. kieusontnn

kieusontnn The Warrior of Light

để ý thì chả thấy ai build whirlwind bar nhỉ.
    thấy ae nó ra cái clip whirlwind bar ném về cho anh em coi,có hướng dẫn build bên dưới
    [video=youtube;ci1pRxzYwDs]http://www.youtube.com/watch?v=ci1pRxzYwDs[/video]

7. Elliott_Yamin

Elliott_Yamin Mario & Luigi

Cái anh này đồ anh ý khủng vãi tè, thấy cả đám quái bu vào mà anh ý mất có tí HP, nói chung gear max rồi thì thích build kiểu nào chả nên, như mình 70k hp, 50k dmg sau buff mà gặp con nhện elite nó bập cái lăn quay, ai cho đứng hiên ngang ở đấy mà quay quay WW.

8. sakamoon

sakamoon C O N T R A

Đã finish act 1 inferno:D giờ phải cấm cọc farm act 1 dài dài quá:( Hp 28k DPS chưa biến siu xayda là 11k. và resistance khoảng 500:D def 6000.
    Theo mình thấy...WW ko hẳng ko ngon, hwa giờ có thử, ww dc cái là khi xoay damage nhanh và crit nhiều...rất phù hợp với những effect cần crit , như cái buff critical hit has a chance to drop health globe.
    Mình cũng test khi đánh quái, khá ngon.. và với lại là WW khi xoay khá dễ dàng tránh 1 số mấy cái effect của elite boss, vì đi xuyên qua quái dc, nói chung nếu kết hợp ww và overpower rune 8%hp per hit hay gì đó, thì có cơ hội sống tốt:D

9. watanuki1989

watanuki1989 The Warrior of Light

Vậy là Bliz làm cái ACT1 với 2 rõ dài để anh em 33 loanh quanh đi farm cho đỡ chán, còn ACT3 với 4 thì lại ngắn nhỉ ? Nếu từ đầu cơ cấu cho các ACT có độ dài ngang nhau, chắc chỉ loanh quanh farm gear được một hai chỗ.

10. iceteazz

iceteazz Liu Kang, Champion of Earthrealm

_ Giờ mình mới thấy Barb hp to đánh sướng thật. 61k hp, 9k3 armor ( buffed ) và 300 resist, act 1 clear luôn ( ko skip 1 elite packs nào :p

11. takamuro2506

takamuro2506 Mario & Luigi

đồ ảnh ấy khủng rồi nói làm j ... quái đánh có thấm đâu :8cool_tire:
    nói chung gear khủng rồi thì build kiểu j đánh chả đc...

12. chungoc

chungoc Mr & Ms Pac-Man

Act 1 nói làm j ... Mình 39k máu amor 7.9k 500 res (buffed) còn clear k skip cơ mà :<

13. kieusontnn

kieusontnn The Warrior of Light

công nhận là trâu thật nhưng mà mình thấy build whirlwind của ổng thú vị thôi
    stats:
    52k hp
    800-900 all resists (buffed)
    10k def (with enchantress)
    block chance 46%
    melee damage reduction 22%
    16k dps in town (buffed with battle rage, maniac frenzy and berserker - 32k) weapon 780dps sword
    33% criical hit chance unbuffed (+56 with revenge, battle rage and berserker)
    210% critical hit damage
    cũng khá giống kiểu build tank ravenge nhưng mà cần crit nữa . Ring legend 11% block, helm legend 8% block , 2 món hắn mua mất 400k :8cool_tire:

14. VanHawke

VanHawke Youtube Master Race

Bác hiểu đơn giản 500 DPS nghĩa là mỗi giây bạn đánh quái mất 500 HP, 2 giây mất 1000 HP. Bây giờ 2 tay thì giây đầu bạn đánh mất 500 HP, giây sau đánh mất có 100 HP. Như vậy tổng dam bạn gây ra là 600 so với 1000 sau 2 giây, giảm 40% rồi còn gì.
    Đấy là mình nói đơn giản thế, ko tính đến lvl của quái, tốc độ ra đòn của mỗi vũ khí, rồi cái nào lắp tay chính cái nào tay phụ,vv. Xin cả nhà đừng ném gạch.:6cool_beat_shot:

15. tuanna

tuanna Donkey Kong

mình đánh SS thì tháy hồi fury bằng skill nhanh hơn. như mấy build tanker đi act I inf thì thường có 3-4 fury generator rồi nên ko phải lo lắm, passive toàn đổ và def với res.

16. VanHawke

VanHawke Youtube Master Race

Mình stat chỉ hơn bạn 1 tí thôi mà vẫn solo Hell A1 ngon lành, đôi lúc vẫn thọt nhưng chủ yếu do bất cẩn:
    BARB lvl 52
    STR: 1425
    VIT: 511
    INT: 473
    RESIST: 59
    ARMOR: 3438
    HP: 14041
    DPS: 4K, dual wield.
    Crit %: 30
    Crit dam: 158%.

Có khi bác xem lại bộ skill, cân fury cho nó ko thiếu ko thừa lúc mình đánh, và cố gắng để có càng nhiều cơ hội hồi máu càng tốt.

---------- Post added at 12:12 ---------- Previous post was at 11:52 ----------

Nói đơn giản là nó build 1 con BARB DEFENSIVE với tỷ lệ VIT/STR là khoảng 1,2:1, đúng là ít người nghĩ tới khi build BARB. Tuy nhiên 1400 STR muốn được 9k6 ARM thì gear của nó phải + 8200 Armor, 1k8 Vit muốn được 80k HP thì item phải + thêm khoảng 1k vit nữa mới đủ.
    Với 9k6 Armor nó đã có 76% dam reduction, công với 63% nữa từ 500 RA, như vậy tổng cộng nó có 91% DR, tức là quái đánh vào nó chỉ = 1/10 dam thôi, WTF? :6cool_beat_shot:Dam Suy ra với khoảng 80k HP nó sẽ chịu được gần 1 triệu dam đấy các thanh niên ạ.

Với build defensive như vậy nó phải kiếm được 1 con weapon quá ngon thì dam mới được như thế (vì đã hy sinh chỉ số vào Vit, Int và Res all nhiều quá).

17. [N.K] Scorp

[N.K] Scorp Fade to Black...

Bro build kiểu gì vậy? Mình Barb build 2H HP 25k, DPS chưa buff là 14k, res all gần 400 mà chưa tới Skeleton King mà đã chết lên chết xuống >"<

18. tuanna

tuanna Donkey Kong

bác này mỏng cơm quá chứ mình 1h-shield, 38kHP, DPS có 8k+, armor 8k-, res all 200+ thôi mà qua SK ngon lành, đánh phải nói là boring ấy.:2cool_hell_boy:

19. Eternal Winter

Eternal Winter Legend of Zelda

Hic hic, mình lên đc act 3 hell với tổng số lần die đếm ko xuể :)
    Mình dps có 4k5, hp 25k tưởng ngon lắm ai ngờ gặp elite cũng ngỏm, mãi hqua mới tìm hiểu cách đánh của bác mèo mới qua đc:6cool_sure:

20. boongbeo

boongbeo Youtube Master Race

Các bác nào hiểu tiếng anh vào xem cái này, cách build và gear của force trên youtube. Gear của em chưa bằng thế nhưng em cũng build skill & runes gần giống vậy, thấy lúc đầu hơi khó khăn. Sau khi mất tầm 500-800k gold đầu tư chút gear, với 1h 800dps (bi h có giá tốt hơn) và các armor với registance khác, em bi h đã có thể solo inferno & thịt butcher.
    Trong build của em, em có đổi cái skill stun thành núi phun lửa (srr em ko nhớ tên) để tăng dps. Phần lớn các elites đều chết khi em bật hết các skills lên, trừ những bọn có modifiers combo quá bựa... Mời các bác tham khảo :)

---------- Post added at 13:18 ---------- Previous post was at 13:16 ----------

[video=youtube;3bPkUwMG9SI]http://www.youtube.com/watch?v=3bPkUwMG9SI[/video]Srr em quên không để link lạihttp://www.youtube.com/watch?v=3bPkUwMG9SI