[Diablo 3] Monk

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi kaiservn, 30/4/12.

1. Elliott_Yamin

Elliott_Yamin Mario & Luigi

Có con monk cùi mới train đc vài hôm, mình thấy đánh act3 nhẹ nhàng,kill groom, kill siger rồi,nếu buff 15% dmg thì lên đc 27k dps, đánh cũng thấm ra phết, chưa qua act4 nên chưa thử, đầu tư gear mất khoảng 6mil gold(riêng con weap 9m là chuyển từ con barb sang), gặp elite phải khéo với deadly reach hầu như mình đánh không chết đc với 2k life ren(chạy lăng quăng 10s là có 20k HP) và dàn skill buff máu này: Screenshot013.jpg

Chỉnh sửa cuối: 28/6/12
  2. myhoang

myhoang Mr & Ms Pac-Man

Gear ngon, nhưng skill thì theo mình bỏ mystic ally đi. Dùng 2 hand dame base to thì có thể dùng fire ally. Chứ sword thì hơi phí,các rune còn lại cũng na ná nhau. Thử inner sanctuary đi. Trâu hơn k bao giờ thừa, 1 số trường hợp có thể cò quay đợi serenity hoặc BF

3. crazybird

crazybird Mr & Ms Pac-Man

Thấy mọi người toàn xài vk 1h ko nhỉ, có ai tư vấn xài gậy ko ta :3cool_adore:

4. IloveDiablo124

IloveDiablo124 C O N T R A

Vũ khí 1h đánh nhanh hơn + bonus được nhiều option hơn mà :P

5. Anit_Iun

Anit_Iun Dragon Quest Lão Làng GVN

Trước đây mình cũng có chơi thử cách đánh xài 2H, dmg per hit cao nhưng dmg per second không cao, thường gear dỏm hay chơi theo kiểu hit & run chứ không giáp lá cả, đánh quái mạnh hơn gear cũng được nhưng đánh không đã ... bạn có thể tham khảo cách build này:

6. ryryzz

ryryzz Youtube Master Race

À, cái này mày khuyên theo trường hợp cụ thể của bạn trên kia đang sử dụng 1 cây fist 700+ dmg +crit dmg. Mình khuyên thay cây 700 đó bằng 1 dagger dmg chỉ 550+ nhưng LoH 500+. Giá cây dagger đó trên AH chỉ tầm 1m-1m5. Khéo bid sẽ mua được giá tốt :)

7. vitamin123

vitamin123 Legend of Zelda

cách build của bạn thấy ngon quá , mình cũng muốn làm thử , cũng mới qua đú đởn thử monk mà đánh act 2 cực vất vả (trước giờ toàn chơi DH) , ko bik sắm đc 1 set giống bác ko ... kinh tế hạn hẹp nghèo nàn chỉ còn 7tr gold :|

8. black_cravenA

black_cravenA T.E.T.Я.I.S

dmg 550 hơi đuối ah`.......................................................................................................................

9. IloveDiablo124

Khi nào có 30tr gold thì bạn hãy tính đến việc build theo kiểu đó :D. Cứ build dần cũng qua được các Act, thiếu gì thì bổ sung sau :P

10. DKV

DKV T.E.T.Я.I.S

Thế các bác tư vấn cho em stat thế nào đủ clear act3 nhẹ nhàng? Hiện giờ Stat của em: Vit 651, Dex 1923, Resis 752, LOH 525. Trước em có mua 1 cây 1H LOH 800+ kết hợp với cây LOH 500+ em đang dùng nhưng cũng chết lên chết xuống ở act 3 nên bán rồi. Giờ cần ít nhất bao nhiêu gold để clear act 3?

11. ryryzz

Mình nghĩ dex khoảng 2k2, res all 900, HP khoảng 35-40k, armor lúc này chắc cũng hơn 5k va với LoH trong khoảng 1500+ bạn có thể đi act 3. Tuy ko gọi là thoải mái nhưng cũng ko đến nỗi vất vả. Lưu ý LoH chỉ phát huy tốt khi speed bạn tốt. Cố gắng build attack speed từ 1.95 trở lên.
    Việc kết hợp cadc skill va kite cũng rất quan trọng. Melee ko có nghĩa lúc nào hùng hổ nhảy vào bem quái. Nên tận dụng tối đa địa hình để tỉa từng e một

12. DKV

DKV T.E.T.Я.I.S

thế thì cũng đầu tư kha khá nhỉ.

13. myhoang

myhoang Mr & Ms Pac-Man

Thôi con lạy bố. Bố show hàng cũng được làm idol mà. Vãi cả văn, đã LoH 1500 lại còn muốn cố gắng build as 1.9 trở lên. Cố gắng = cái éo j? Cố gắng bỏ tiền mua gold ah. Monk mà dex 2k2 thì đã là vãi cả cố gắng rồi bố trẻ ah. Dagger 550 dame thì d.m đứng mà cân elite kèm với LoH 10p 1 pack 1 à. Dex bạn 2k2 thì bạn cầm cái vk éo j mà dam chả to. Tớ nói thật, bạn NGU lắm, tớ không muốn xúc phạm đâu, nhưng đây là cái topic chính để bàn luận về monk, bạn đừng làm người mới chơi lệch lạc nữa. Với 4 5m, người ta camp AH kiếm được khối thứ ngon để qua được act 3 rồi, nhờ ơn của bạn, khối bạn mới chơi sẽ nghiến răng bỏ hết tài sản mua 1 cái vk dam < 600 có LoH và k sớm thì muộn sẽ reroll đấy.

14. IloveDiablo124

Vãi cả stats, mình nghĩ với stats đó thì gần như đủ để clear Act IV rồi =)))

15. myhoang

myhoang Mr & Ms Pac-Man

Thế mà với boy uyên bác này đi act 3 kô gọi là thoải mái đấy. Chắc thanh niên này đang cố gắng dex 3k vit 2k 3k LoH để beat game.

16. DKV

DKV T.E.T.Я.I.S

Thế cuối cùng bác nào tư vấn cho em chính xác cái, chứ nhìn stat kia chắc em quit game luôn quá, farm act 2 đến bao giờ mới đủ tiền cho gear như vậy.

17. ryryzz

Mình nghĩ là mình nói chuyện cũng chừng mực với bạn và các bạn khác. Thay vì dànnh thời gian nói mình ngu này ngu nọ thì bạn cứ viết một bài hướng dẫn new player camp AH mua gears 4,5m để clear act 3 thì có ích hơn đấy.
    Mỗi người có 1 cách chơi, có người thích camp AH, có người chỉ thích dùng đồ mình nhặt dc (wtf?) có người lại thích tốc chiến tốc thắng phá đảo cho nhanh. Guide của mình suy cho cùng cũng chỉ là 1 trong vô vàn cách chơi và sau khi thử qua nhiều build mình thấy build stack LoH hợp với điều kiện của mình nhất thì mình chia sẻ thôi. Sao lại cứ phải hằn học vậy nhỉ?
    Mình cũng mong là bạn bớt cực đoan và áp đặt suy nghĩ, cách chơi của mình lên người khác một tí thì bạn nhìn nhận sự việc mới khách quan dc.
    Peace

18. Phọt Ra Quần

Phọt Ra Quần Mười năm nay tao chưa đánh răng Lão Làng GVN

Hiện tại stat của tớ thế này: 37k HP, 918 res all, 5k2 armor, 29k dam, 1k1 LoH, 500 life regen (sau buff mantra 20% res all, blind, breath of heaven)
    Dex chỉ là 1895 thôi thì solo được Beliah rồi. Đồ mỗi món mua tầm 100-200k thì có lẽ cũng không phải quá khó khăn với các bạn đã lên được Inferno.

Nhưng mà cái vụ 1k5 LoH với 1.95 atk spd thì hơi quá =/ 1 cái fist chỉ có 500 LoH (ko socket) với dps 600 thì giá giao động từ 200-500k rồi, nếu mua thêm nhẫn ~7% và em Enchantress chắc đc 1.7 hay 1.8 gì đó thôi.

Với lại vấn đề nữa là cách build skill, mặc đồ tệ tệ chút nhưng di chuyển tốt + biết xài skill thì vẫn sống khỏe.

Ngoài ra cho hỏi, có bạn nào hay xài Inner Sanctuary + Safe Haven ko? Tớ thấy cái này khá ngon khi gặp molten/plague mà có thêm jailer/waller, nhưng nếu dùng 2 món thuần dam là Thunderclap hoặc Fists of Fury thì rất hay bị Teleport ra ngoài Sanctuary. Nếu vậy có nên phối hợp Crippling Wave Concussion và Resolve hay không? Hay vẫn dùng Transdence và spam skill để lên máu?

19. DKV

DKV T.E.T.Я.I.S

Em stat thế kia đi act 2 ngon, gặp elite trừ loại quái vật dùng tường rồi thổi lửa vào chân mình hoặc Arca thì mới chết, nhưng cũng đi lại mấy lần là giết được, nếu dùng 2 vk còn dùng khiêng thì vô tư, chỉ có điều đánh hơi chậm nên ko thích. Bác nào tư vấn cho em qua act 3 cái, đánh nhanh đánh chậm gì cũng được. Chứ farm act 2 ức chế chết được, ra toàn đồ 55, 56, lâu lâu ra đồ 61+ thì toàn đồ dỏm, ví dụ như vũ khí 2 tay và dam thấp tè.

20. IloveDiablo124

- Mình armor 5k2, 35k hp, 545 res all, 1k6 dex và 19k dam cũng đã đủ solo Beliah rồi mà, đánh 3 lần thì thua đúng mỗi lần đầu tiên =)).
    - Dùng Inner Sanctuary có lẽ kết hợp với Crippling Wave là một sự lựa chọn tối ưu (vừa công, vừa thủ), các skill khác rất dễ nhảy ra ngoài.
    - Mình vẫn ưu tiên đánh hồi máu hơn nên toàn dùng Transdence, ko dùng Resolve :D