Diablo III Gameplay: FAQs, tips và hướng dẫn. Update liên tục page 1

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi Flyman, 18/5/12.

1. vn01034914

vn01034914 Donkey Kong

Dam skill tính theo Dam của vũ khí nên khi buff lên thì dam càng to + thêm hiệu ứng của rune thế thôi mà.

---------- Post added at 11:44 ---------- Previous post was at 11:41 ----------

AH rất nhiều chú để giá trên trời :| thỉnh thoảng gặp món hời mình toàn buyout luôn :D

Ps: ae add BT dưới sign nhé có j coop cho vui, mình DemonHunter 37 đang ở NM + Wiz lv 15 :D

2. re][ic

re][ic The Warrior of Light

cho mình hỏi thế nào được coi là "FINISH" 1 cấp độ trong D3. Vì mình nhảy pt loạn xị, đi act linh tinh, giờ ko thể hiểu là còn sót quest gì, finish thế nào :))

3. Eternal Winter

Eternal Winter Legend of Zelda

up từ starter edition lên SE,DE,CE có bị reset nhân vật không mấy bác :D

4. khahuy11

khahuy11 Dragon Quest

Cho hỏi về thằng Jewel nó ở đâu vậy, thằng thợ rèn thì em thấy rồi.

5. ziken

ziken Donkey Kong

cho mình hỏi, mình vô chơi bấm start game ah, ko có vô public game gì đó thì có sao ko, có đi tiếp như normal hay gì ko,

6. vinhloc199x

vinhloc199x Mega Man ✧Phantom Assassin✧ Lão Làng GVN

Mình hỏi stupid tí! Khi finish Normal xong qua Nightmare ! Nhân vật, level, đồ đạc hiện tại có phải reset hết thành level 1 không? hay là vẫn giữ nguyên! cảm ơn các bác nhìu :">

7. blueboy555

blueboy555 Youtube Master Race

1 bài viết rất bổ ích. tks đã sư tầm

8. watanuki1989

watanuki1989 The Warrior of Light

Bạn sang game của người khác pt thì tính bạn là guess, lúc này thì cốt truyện ko ảnh hưởng tới bạn. Bạn chơi solo hoặc invite người khác vô pt rồi chơi mới tính theo cốt truyện của bạn.

Vô public là sang host người khác, bấm start thì coi mình là host, khác biệt như nói trên, và còn khác biệt nữa là cái mục 9 trên post #1 của chủ thớt

Giống như D2, sang phần mới giữ nguyên các đồ cũ. Chắc bạn này nghĩ D3 reset như MU ? :2cool_misdoubt:

9. ziken

ziken Donkey Kong

cho mình hỏi sao mỗi lần đổi skill chuột trái chuột phải, phải bấm chữ s rồi đổi lâu wa, bạn có phím tắt nào đổi mấy skill đó lẹ ko, mình thử vô gameplay rồi chọn cái kia rồi mà ko biết bấm đổi skill lẹ làm sao hết, ai biet chỉ minh nha thanks nhieu

10. watanuki1989

Nsx cố tình làm thế để bạn phải build skill một cách tính toán nhất có thể. :6cool_surrender:Ngoài ra ở lev cao việc đổi skill như thế sẽ làm reset các chỉ số có lợi nên ko khuyến khích đấu

Chỉnh sửa cuối: 18/5/12
  11. teentitans12

teentitans12 Mario & Luigi

mấy skill defense của wizzard có cách nào cho vào slot 2 3 không nhỉ :(. chang le chỉ được ở slot 1

12. watanuki1989

13. phuongnam090382

phuongnam090382 Donkey Kong Lão Làng GVN

hoàn toàn không, nhân vật và chapter được giữ nguyên. Nên có thể chơi Starter edition trước vô tư

---------- Post added at 14:21 ---------- Previous post was at 14:17 ----------

không như có bạn trả lời phía trên, vô game public thì chỉ là guess không ảnh hưởng gì đến cốt truyện của riêng bạn, phải chơi solo 1 mình hết game trước để unlock cấp độ NM, HellFire.

phải đi gần hết chapter 2 mới xuất hiện.

14. cquan1989

cquan1989 Youtube Master Race

cho mình hỏi cái, trong Game tính tỷ lệ rớt đồ như thế nào, sao chưa gì mình thấy trên AH có đồ Đỏ rồi, tụi nó đi làm Quest bình thường rồi may mắn nhặt đc hay là tụi nó tham gia 1 Event nào đó nó thưởng cho? vì mình làm Quest giết chết Boss toàn ra đồ Vàng

15. Flyman

Flyman Legend of Zelda

chung account thì chung rương đồ, chung crafting level (BS/Jewel)
    Nhưng char nào Hardcore thì riêng.

formula tính drop rate của D3 nói chung là phức tạp, có thể lên đến 5-10 hằng số và hàng chục biến. Đồ đỏ là sao cơ? mình chưa biết là D3 có đồ màu đỏ :-s :-ss

16. cquan1989

cquan1989 Youtube Master Race

à nhầm ý mình là màu Cam, thấy trên AH tụi nó post lên đó rồi, tụi nó nhặt đc do đi đánh ngẫu nhiên hay là tham gia Event nó thưởng?
    chứ đánh Boss mình cũng đánh mà rớt toàn màu Vàng @@

17. teentitans12

teentitans12 Mario & Luigi

mình làm theo thế rồi mà không có cách nào dùng 2 skill defense 1 lúc . Muốn dùng lại phải vào bảng skill active

---------- Post added at 15:27 ---------- Previous post was at 15:24 ----------

a được roài , thanks mọi người . Hè hè :D . chơi mãi mới lv 11 :d

18. Flyman

Flyman Legend of Zelda

Method đang đánh Azmodan inferno, mấy thằng này ko phải là người nữa rồi :-s
    btw, fight trông cũng đơn giản, chỉ lo enrage timer thôi, rush 3 ngày lên inferno thì chắc gear lao động đường phố lắm.

19. becauseyouliv3

becauseyouliv3 Youtube Master Race

Đồ đấy là nó rất may mắn rớt ra chứ không có Thưởng thiếc gì hết

20. [R]ainy™

[R]ainy™ Shop Game Bản Quyền Lão Làng GVN

- Cho follower theo mob ko mạnh thêm mà còn phải "ăn chia" magic find, dẹp từ nay éo thèm dẫn follower đi theo nữa :9cool_canny:, đáng lẻ Bliz cho thêm cái set private nữa, chứ đang đánh có ông trong list fr bay vào rush tùm lum tá lả, nói họ ra để m solo thì kỳ kỳ :6cool_beat_brick:

1508 thích bài này.