Diablo III Gameplay: FAQs, tips và hướng dẫn. Update liên tục page 1

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi Flyman, 18/5/12.

1. dungthaipham

dungthaipham Youtube Master Race

game này có ép đồ không ta nếu có anh em nào chỉ mình với !!

2. Rif

Rif C O N T R A

- Có tính cho mình luôn bạn, nhưng bị giảm nhiều

- Game ko có tính năng ép đồ nhé bạn, sau này có ko thi mình cũng ko chắc, nhưng hiện tại thì là ko

- Cái này hơi khó nói vì tùy thuộc mức độ trâu bò & đầu tư của nhiều người, chắc tầm > 25h chơi :))

- Đơn giản lắm bạn, nếu muốn chỉ đặt bid, thì khi thiết lập giá, phần buy out bạn để empty là xong thôi

- D3 là game bản quyền nên ít có file host lên mạng, bạn muốn down game thì chỉ cần lập tài khoản battle.net, nhập key bản quyền là sau đó sẽ có link cho bạn down. Cho dù bạn có kiếm được link down nhưng ko có key thì cũng ko chơi được, nên mình khuyên bạn đằng nào cũng nên kiếm 1 cái key để enjoy D3, mình bảo đảm bạn sẽ ko hối tiếc vì đã mua key bản quyền để chơi D3 đâu ^^

- Damage against là dam gây ra ... cho một cái gì đấy, ví dụ dame against Elites 4% tức là lượng dam mà mình gây ra cho E sẽ tăng thêm 4% @_@

- Nó tính vào lúc mob rớt ra bác

Chỉnh sửa cuối: 17/12/12
  3. tmnhat

tmnhat Mr & Ms Pac-Man

máy bro cho mình hỏi mấy cái yếu tố đánh ra trên vũ khí nó ảnh hưởng ra sao tới quái vậy, mình chỉ thấy nếu đánh ra cold thì quái đi chậm, poison thì máu quái rút từ từ, còn mấy cái như fire, acane, holy... nó ảnh hưởng sao tới quái vậy? chơi tới giờ mà mình vẫn chưa rõ vấn để này lắm.

4. louisvu0809

louisvu0809 Youtube Master Race

Mình mới chơi, có ai tốt bụng vào giúp đỡ farm cái keys để làm Hellfire Ring với!
    Battle Tag mình là: LouisV#6627

5. alan_proudmore

alan_proudmore Youtube Master Race

các bạn cho mình hỏi trước kia mình chơi D3 bằng tài khoản bnet có gắn authenicator. bây giờ log in lại không được nữa, lần cuối cùng mình chơi là 57 ngày trước :( nó nói là authenicator của mình không đúng dù mình vẫn chỉ sử dụng iphone và authenicator như cũ, mình đã email lên blizzard để xin xóa authenicator nhưng họ nói do tài khoản không có bất kì 1 sự thay đổi hay xâm phạm bất hợp pháp nào nên họ sẽ không xóa authenicator cho mình :( có cách nào để khôi phục lại không ạ? :(

6. tnlaptophp

tnlaptophp Youtube Master Race

Hình như cái gold find và magic find có giới hạn hả mấy bro. Thấy trên diablo progress thấy nó để max là 300%

7. D4rk_D3v1l

D4rk_D3v1l Mario & Luigi

đúng max là 300% cho nên người nào paragon cao kg cần mf và gf trên gear nữa

bạn alan, niếu mà bạn có cd-key thì gửi lại cho nó và nói là bạn có cd-key muốn lấy lại acc thì nó sẽ cho. Bạn mình đã làm rồi

Chỉnh sửa cuối: 16/1/13
  8. iChuoi

iChuoi The Warrior of Light Lão Làng GVN

có con barb lâu ko chơi giờ muốn re-play thì cần farm đồ ở act nào mấy pác với lại óp éc thế nào
    mà hinh như nóa còn ko tới 1mil trog người nữa =))

9. concuahai1088

concuahai1088 Mr & Ms Pac-Man

tải bản test 1.0.7 về chơi ntn nhỉ bà con

10. Bo-gia

Bo-gia Xem hồ sơ, chơi trong mỡ xong vẫn không biết ⚔️ Dragon Knight ⚔️ CHAMPION Lão Làng GVN

các bác cho em hỏi là DH muốn farm cái ring hellfire j j đó thì cần dps và các thứ khác khoảng bao nhiêu là đủ với. nghỉ từ 1.04 h mới chơi lại :|

11. D4rk_D3v1l

D4rk_D3v1l Mario & Luigi

^theo mình thì ít nhất 100k dps và đi theo với 1 thằng barb hay monk. Tại phải giết 6 con boss (2 con 1 round, tất cả là 3 rounds)

12. weslifeband222

weslifeband222 Dragon Quest Lão Làng GVN

. ,

Chỉnh sửa cuối: 21/1/13
  13. kdizzo

kdizzo Youtube Master Race

anh em cho hỏi hardcore character khác với character bình thường ỡ chổ nào thế? chơi hardcore có lợi hơn chơi char bình thường hok?

14. anhnt12081988

anhnt12081988 Youtube Master Race GameOver

quá đỉnh luôn đang tìm đề tài về em này

15. tinhdaucntt

tinhdaucntt Youtube Master Race

có ai chơi monk cho hỏi về sau có hay dùng đồ riêng cho nó ko, chứ mình mới chơi thấy vũ khí gì ngon hơn thì cho cầm nhưng mà lúc đánh thì toàn đánh tay chân chứ vũ khí chỉ mang theo cho đẹp

16. yphanh2002

yphanh2002 I ♥︎ You Hannah Moderator Lão Làng GVN

Không monk nó vậy đó, mấy skill của nó toàn dùng tay chân thôi nhưng vẫn phải đeo vũ khí bt. Monk là martial art mà

17. phucph1975

phucph1975 Youtube Master Race

Tôi muốn làm 1 chiếc nhẫn giống hình vẽ dưới đây thì làm thế nào, ai biết xin chỉ giúp

18. Silife

Silife GVN D3 Taurus

Hiện tại đã có 1 kênh chat Diablo 3 cho cả nhà, mọi người ai có thắc mắc, cần tư vấn, hay thảo luận gì đấy thì vào đây nhé http://gvnrif.appspot.com

19. lechehoainam3979

lechehoainam3979 Youtube Master Race

cho mình hoi 50% damage weapon là gì vậy mọi người? ảnh hưởng thế nào đến nhân vật vậy?

20. zeze

zeze Donkey Kong

Các bạn cho hỏi giùm, mình lv 35 đã giết boss Diablo (normal dificulty) nhiều lần (toàn đi nhờ pt). Sao mình không chơi được ở mức Nightmare Dificulty? Nó báo ""No Quests availlable in your level range. Please play through the campaign to unlock quest". Vậy phải lên lv bao nhiêu mới chơi được mức Nightmare Dificulty?
    Cám ơn trước.

Chỉnh sửa cuối: 17/7/13