Điều bạn thích và ko thích ở FFXII

Thảo luận trong 'FF XII' bắt đầu bởi ro_t3, 7/12/06.

1. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

Bản Japan tên của nó là cây giáo xương cá , như hình dạng của nó . Bản US nó dịch là Zodiac Spear cho oai thôi .

2. okia

okia The Warrior of Light

Nhòm Masamune và Tournesol là thấy khác nhau quá nhiều rồi.
    Chọn để đánh con nào? Nếu là Yiazmat thì nên 3 cây Ninja - chăn bomshell được những 6 Yagyu :D

3. Fatecheater

Fatecheater Youtube Master Race

Được những 6 Yagyu hở? Kinh nhỉ,. Nhưng dù seo Yagyu ngoài bem Yiazmat chỉ còn công dụng đem bổ củi . Thường thường đánh mấy con mob chạy tung tăng trên bản đồ thì bác dùng weapon nào? Tui đang phân vân giữa Zodiac Spear và Tournesol, nhưng mà combo rate của Masamune cũng ko tầm thường chút nào.

4. Leon Kenshin

Zodiac Spear - ai cũng mê dùng nhỉ ? Chẳng thích dùng Spear chút nào , tại con Kimahri FFX nó ám suốt ;)) .

5. KhongMinh_1995

KhongMinh_1995 Youtube Master Race

uh,tui cũng chẳng dùng spearĐÁNH bằng mấy vũ khi cuối khác thôi,mà zodiac spear khó kiếm ,chơi lai 2 lần làm tốn bao nhiêu thời gian chơi mà còn nhiều trò hay tui chưa chơi nữa.Nếu vì zodiac spear chơi phải cÀy lv lại thì ko sao ,nhưng bực ở chỗ lấy được zodiac spear rồi lại thấy xấu quá ,cuối cùng vẫn phải ngậm ngùi đeo nó .

6. Fatecheater

Đúng òy, cây Zodiac Spear nhìn ko ngầu bằng mấy cây Katana (Hok hiểu sao tui mê kiếm Nhật thía hem biết ^O^). Tiếc là Katana cuối sát thương ko cao lắm (>.<).
    @ Leon Kenshin: xuống làm mod hồi nào zậy? Hem phải tui viết sai chính tả mà tui cố tình gõ như zậy đó :D

7. Leon Kenshin

Làm Mod box này từ lúc mới mở -____- .
    Có điều không muốn hiện rank Mod thôi .

8. okia

Vũ khí cuối nếu nói về hiệu quả thì chỉ nói về đánh trùm chứ mấy con chạy loăng quăng thì đánh vài phát là chết chứ vũ khí nào chả vậy. Còn vào Henne Mines thì tui chẳng dùng Masamune tí nào.
    Đánh con Bomshell thứ 11 thì được 1 cái, con thứ 24 chiếc thứ 2, chăn đến con 46 tự nhiên được 1 lúc thêm 4 cái :)) mất hơn 7h.
    Masamune phải có Genji Glove mới mạnh chứ ko có thì cũng tạm.
    Đánh Omega chỉ mất khoảng 7' với ZS, Tournesol và Ultima Blade. Đang cố kỉ lục 5' mà chưa nổi.
    ZS trông đơn giản vậy mà lại đẹp. Ko thích cầu kì, nhất là cái kiểu Tournesol.
    @Kenshin: Spear có tốc độ cao hơn so với Great Sword.

9. Fatecheater

Ừm, nếu như equip char A bằng Zodiac Spear, char B bằng Tuornesol thì dù những item khác của char A thuộc Heavy Knight và char B là Light Warrior (dù ko ai dùng Tuornesol mà cho char theo đường Light Warrior thì phải) =>>> thì trong bảng status, char B sẽ có speed cao hơn char A (nếu ở cùng lv, tùy vào nv nào nữa) nhưng khi lâm trận, khoảng cách giữa các chiêu của 2 char này vẫn gần như nhau.
    Tuornesol có damage thua ZS một chút nhưng lại có + evade cao hơn nhiều. Bù lại Spear có ưu thế về tốc độ hơn Great Sword và những boss cuối đều ko thể trông cậy vào evade dc. <<<= cái vòng luẩn quẩn, rốt cuộc vẫn ko thể nói cái nào là mạnh nhất.

10. okia

ông này sao cứ vòng vo thế nhả, weapon mạnh hay yếu thì cũng tùy đối thủ mà, còn chả có gì là hoàn thiện hết cả, nếu ko nó làm nhiều loại vũ khí thế mần chi, đâu phải chỉ để trưng.
    Chỉ số Speed ko ảnh hưởng đến thanh ATB chạy, chỉ số Speed chỉ để tính Damage của các weapon như ninja sword, bow thôi.

11. Kai2000

Kai2000 Mr & Ms Pac-Man

ôi phí cả tiền mua 3 cái đĩa FFXII với cả cái tay cầm mới , game nhạt như nước lã
    ai mà mê FFXII đảm bảo có khả năng lớn nghiện các game ol như VLTK chẳng hạn , ai chỉ ra được cái hay của FFXII hơn được VLTK tui cho xiền :))

12. Leon Kenshin

Nếu game nhạt thì box này không sống nổi đâu bạn .
    Cái hay của FFXII ? Vui lòng đọc hết những topic trong box này thì thấy thôi , nói nhiều lần quá hết hứng .

13. CRIME

CRIME Mega Man

đem VLTK so với FFXII :)) Hồi hè lum xum beng chửi lộn nhau về cái "VLTK" rùi nên giờ ko mún nói lại nhưng có 1 nhận xét:dù là game online nhưng toàn diện các mặt của VLTK ko đáng để so với ffXII,nói FFXII ko hay = WoW thì chịu ^^

14. Drk_Shd

Drk_Shd Persian Prince Lão Làng GVN

LOLZ đem VLTK so sánh với FFXII = trí tưởng tượng phong phú
    Quay lại chủ đề chính, cái tui ghét nhất trong ff12 là thanh kiếm iga blade (nó làm tui phải chơi lại toàn bộ trò chơi sau hơn 90h ngồi cày T_T) nó chỉ có 2 cơ hội duy nhất để lấy và tui đã bỏ phí cả 2 do hông đọc kĩ hướng dẫn trước khi mở hòm

15. okia

Việc gì phải vậy, Iga Blade thì có thể Chain con Bogey ở Zertinan Cavern để lấy mà, lần trước đánh nó để lấy Death Powder thì thấy nó drop cả Iga Blade.

16. Drk_Shd

Drk_Shd Persian Prince Lão Làng GVN

VẬY HẢ????? có thật ko? cái này chính xác hả? ok để tui về thử nếu được thì tui hậu tạ ông :-)

17. Al2O3

Al2O3 Youtube Master Race

Theo tôi thấy FF XII có các điểm sau không hay lắm:
    +Bực nhất là phần lớn mấy con Summon:
    +Quá "trừu tượng" nên quá xấu, nhìn chẳng ra con gì nữa, không còn "ngầu" như mấy Game trước. Con King of impurity (Cúcchulain) tôi bình chọn nó là con summom xấu nhất từ trước tới giờ.
    +yếu nên cũng chẳng giúp đánh đấm gì nhiều, trừ vài con tạm được.
    Nói chung mấy con Summon không có gì nổi bật cho lắm.
    +Trang phục của Basch không đẹp, nếu là áo giáp thì có phải hợp hơn không, tướng quân mà.
    +Tụi empire mặc đồ đẹp hơn nhân vật của mình nhiều, bọn nó còn có tàu chiến xịn hơn, đẹp hơn.
    +Phép nhiều nên dẫn đến "Lượng cao mà chất thì kém", có vài phép đúng là thừa, chẳng bao giờ tôi xài, xài một lần thì không xài nữa.
    +FF này hình như kiểu của game mạng thì phảỉ, thấy rõ nhất là lúc đầu: đi đánh đánh và đánh.
    Game FF bây giờ chơi một lần thôi không dám chơi lại nữa. Các bạn có tin rằng tôi chơi về nước FF8 7 lần không?
    Các bạn nghĩ sao?

18. Leon Kenshin

Vì FFVII , VIII có ngốn thời gian nhiều đâu ? Nhất là FFVIII , nén Lv và đi một lèo về nước trong khoảng 30h là đủ .
    FFX có cho tiền tôi cũng ko chơi lại lần thứ 3 . Lần 1 chơi chưa biết gì , về nước , lần 2 chơi max Sphere Grid + char + tất cả bí mật phụ cũng ngốn thời gian kinh dị rồi .
    Còn FFXII thì ko nghĩ sẽ chơi lại lần nữa vì ngốn thời gian dữ dội - không vi nó chán .
    Mà chơi game phải tính đến chuyện chơi lại là sao nhỉ ? Một lần chơi khó phai hơn chơi lại nhiều lần .

19. CRIME

CRIME Mega Man

Bullsh*t X( Nói vậy mà cũng nói X( Summon thì mỗi người một ý kiến,đẹp xấu có quái gì quan trọng.Lại đòi Basch phải mặc áo giáp,nực cười,thử hỏi nó vừa bị bắt trong tù ra kiếm đâu ra áo giáp.Bọn empire nó là lính quân đội còn mình thì ko.Tàu xịn thì nói làm quái gì,có sử dụng tàu đâu mà xịn với chả dỏm.
    Các phép thuật thì tùy mỗi người,mỗi phép có 1 công dụng riêng ko có phép nào thừa cả
    Đã chơi game onl chưa mà nói chơi kiểu game mạng [-(
    Chơi về nước ff8 7 lần thì có quái gì mà tự hào.Từ hồi chưa bít tiếng Anh chơi ff8 mà còn về nước cái vèo,huống chi bây giờ :)) Mà dư thời gian để chơi đi chơi lại 1 cách vô nghĩa thì cũng....:| 1 game thì thường chơi 3 lần là đã biết hết bí mật,mà biết hết rồi thì chơi lại nữa chỉ phí thời gian,chả thằng nào làm cả [-(

20. Cloud_88

Cloud_88 T.E.T.Я.I.S

Mấy ông ạ! sau đây là phần nhận xét của tui về cái FFXII sau 8x h mày mò + vật lộn với cái HD của ông Aye(sorry wên tên rùi) ji` đó T__T.

Thời điểm đầu chơi thấy rất hay + say mê, đến lúc dc 80% Story bắt đầu kiếm các loot để mua vũ khí cuối bắt đầu ngán ngẫm, trời ạ bản FFXII này là bản oải nhất trong các FF mà tui chơi (chưa chơi FFX), việc phải max level các char còn phải kiếm loot tốn time kinh khủng, cũng may là nó đưa ra Item double EXP + LP...
    Mấy con Summon như shit! chán chit hình dáng quái đản, nhỏ xíu + yếu xìu, gọi ra chẳng control dc... Limit Break (Quikerning) thì ai cũng như ai chẳng cần đi kiếm tự có sẵn, ko hoành tráng cái wé ji` cả lại còn phải trừng mắt lẹ tay bấm mà có khi bùn ngủ wên bấm chỉ dc 2-3 hit là mất hết MP, pó chíu T__T, nhớ các FF trước Limit Break cuối phải tự đi lấy nhưng lấy dc rùi mới thấy đáng công sức bỏ ra
    Magic chán phèo chỉ sài toàn Magic Buff... Cái này mới đáng nói nè lúc trước chơi mấy FF kia toàn đi bộ sau kiếm dc phi thuyền cho nó bay wa bay lại cảm giác nó thật sướng, cái FFXII này giết mất tiêu cái cảm giác đó của tui rùi T_____T toàn teleport, chơi gần dc 80% story rùi mà chưa biết leo lên airship là cái chi cả, mà có lên chỉ đ dc từ TP này wa TP khác...
    Cốt truyện nhàm, ko hứng thú nhân vật chính trong FFXII này theo tui chỉ có Bash+Ashe+Bathier còn Vaan và Peleno chẳng khác gì nhân vật phụ cả, vì sao? vì 2 đứa nó chẳng có cái gì nói đúng hơn thấy ko = Fran nữa vì Fran còn có story, chứ 2 đứa nó thấy mập mờ đi theo chơi thui, phục quốc gì nổi ^^! Cả đám tù vượt ngục mà chẳng thấy lệnh truy nã gì cả chạy nhong nhong trong TP, còn đi dc Aiship từ TP này wa TP khác nữa mới ghê. Ôi pótay!
    Cốt lại 1xx h chơi của tui đành phải rác lại kiếm disk code để cheat mấy cái Item cuối (mặc dù ko muốn) làm biếng đi kiếm loot pà cố, tốn thời gian kinh. Chạy vô đánh trùm cuối cho nó The End cái, sợ wá rùi, chơi FFXII này cuối cùng chỉ hay 1 cái là equip đa dạng giống với mấy game online bây h, mà tui rất ghét cái dạng này T__T, thui ko chơi nữa (1 lần là wá đủ) chán wé rùi, chiến GOW2 thui hehe. Vài điều bức xúc + vài cái nút bày tỏ cùng anh em ^__^"