Điều khiển 1 cầu thủ , thành công hay thất bại ?

Thảo luận trong 'TCM / FIFA Manager' bắt đầu bởi Nguyen_Kain, 4/11/06.

1. aznkoz

aznkoz Mega Man

Cái ông Dun này tiếc 21k ngàn mua disc + có người cho free mà lại làm biếng lấy o_O ... Hỏi có mắc cười ko .

2. xiahou_dun

xiahou_dun Mega Man

Về chuyện điều khiển cầu thủ. Pa aznkoz không chịu xem nó hướng dẫn các nút để điều khiển..cứ thế vào chơi, không biết nút chạy nhanh là nút nào. Rồi lên đây la toáng lên là cầu thủ mình điều khiển chạy châm...:))

3. aznkoz

aznkoz Mega Man

~_~ .... ông này định nói cầu thủ là mấy con trâu ko biết mệt chắc o_O .... Chạy thì xụt energy, mà xụt energy thì chơi cũng dzỡ tệ như ai thôi ~_~ .

4. King_Rap

King_Rap Donkey Kong

tình hình này phải để king rap chơi thử mới biết......vì có lẽ mấy bác chỉ quen quản lý thoi chứ ít đá FF hay PES nên việc control gặp khó khăn là phải......à ông aznkoz có ở SG ko ? cho mình mượn cái đĩa để cài đi...lười đi mua quá

5. HUNGIN

HUNGIN Youtube Master Race

em là thành viên mới, nghe mấy pác bình luận đã wa. em ko thich down vì hơi lâu, có pác nào ở tp.HCM chỉ cho em địa chỉ cửa hàng có thể mua bản full. Thanks.

6. xiahou_dun

xiahou_dun Mega Man

@HUNGIN: Cậu đã lập hẳn một topic mới của cậu để hỏi chưa đủ hay sao mà post cả vảo đây...+______+ Chẳng lẽ cậu sợ post vào đúng topic thì không ai trả lời cho cậu à? Của cậu đây. http://www.gamevn.com/showpost.php?p=4167597&postcount=193

7. Nguyen_Kain

Nguyen_Kain Quậy hết mình Moderator

Rõ ràng , trước khi trò FM ra đời thì cái control player cũng là cái mà tớ mong đợi nhất , nhưng mong đợi lắm thì thất vọng nhiều , cứ chơi thì sẽ biết xiahou ạ !

Mình ko biết bọn nước ngoài như thế nào , nhưng cứ tình hình này thì kiểu gì cái control player cũng bị tẩy chay thôi ! #>:) (năm sau EA còn đưa vào thì lạ đấy )

8. xiahou_dun

xiahou_dun Mega Man

Cậu thất vọng vì cái gì mới được chứ...^^ Chỉ vì không thấy thằng mình điều khiển xuất hiện trên màn hình ư..:))

9. RoyalG

RoyalG Youtube Master Race

Vừa chơi được 1 lúc.
    Quả thực vụ control ko được như mình mong đợi. Khi đã control rồi thì tất cả những gì mình quan tâm là thằng của mình đang ở đâu, có đứng đúng đội hình ko, rất khó theo dõi diễn biến trận đấu cũng như việc đội nhà thi đấu hay dở thế nào.
    Anyway, đk đâu khó như Azn kêu nhỉ, mặc dù thằng của em overall có 44 mà chiến với Liverpool ngon ơ(hay tại control CD nên thế? Cơ mà cả Kuyt lẫn Crouch em đều chém như đốn chuối, thích vật).
    Mà Chelsea của em mới trận đầu đã giã Liverpool 7-1, là sao? (em ko hề chỉnh gì cả, toàn proceed để đá thử xem thế nào)

10. xiahou_dun

xiahou_dun Mega Man

Hơ hơ...^^ làm mình lại thích làm hậu vệ...:)) Được làm tiều phu, lại vừa muốn làm ST để ghi bàn, biết chọn thằng nào đây...:D

11. aznkoz

aznkoz Mega Man

Làm Goalie đi :) . Dễ thấy bóng hơn ....
    @RoyalG : Làm CD miễn bàn ..... bóng toàn bay về nó chứ ở đâu ra ~_~ .
    Thiếu điều thằng lực 10 còn chạy ngang hàng với 90 nữa kìa .... ở đó mà overall 44 ~_~ .

12. nianmi88

nianmi88 Legend of Zelda

làm MD là tốt nhất, có thể đốn chuối, có thể lên tấn công ghi bàn :))

13. King_Rap

King_Rap Donkey Kong

mệt nhỉ !!! vậy thôi cho mấy thằng cầu thủ đá đa vị trí luôn đi.....lúc phòng thủ cho nó chay vè đốn...lúc tấn công thì để nó ghi bàn.....thỏa điều kiện của mấy you rồi nhé

14. sulik

sulik Donkey Kong

Hừm, cái vụ này đúng là háo hức thiệt nhưng càng thử càng thấy chán, theo tui cái này nên cải tiến ở chế độ Semi-Auto, máy điều khiển chọn vị trí trong các trường hợp kko bóng hoặc khuất tầm còn người chơi thì chỉ tập trung xử lý tình huống..vv..hay ít ra cũng nên có sự hỗ trợ của máy chứ hoàn toàn Manual này khó vật mà lại luôn phải để ý đến nó cả trận. Tiếc là ko có chế đọ Disable/Enable ngay trong trận đấu.
    Giá cầu thủ vẫn vậy, ko thực tế lắm (quá rẻ so với ngoài đời)

15. aznkoz

aznkoz Mega Man

Oạch .... rẻ O_O .... thằng Kakas tốn 70 mils để mua ở normal trong khi giá là 35 mils ~_~ .:-/

16. xiahou_dun

xiahou_dun Mega Man

thế mới nói việc chọn góc đặt camera quan trọng đến mức nào, các pa cứ kêu ca là khó...Cái gì mà chẳng có cái khó đặc thù riêng của nó. Càng khó tớ càng khoái...:">

17. aznkoz

aznkoz Mega Man

^^Khoái vì chưa chơi hì hì :P .
    Còn việc chỉnh góc custom camera, hình như tui quên mất làm sao rồi O_O ... F1, F2 à ?

18. xiahou_dun

xiahou_dun Mega Man

Không hiểu các bác game thủ nhà ta sao lại không thích nó chứ em thấy mấy ông tây khoái nó lắm...Toàn khoe nhau là "Tao đã ghi bàn đầu tiên rồi mài ơi" Hay là "Tao đang dẫn đầu danh sách ghi bàn nà" :))

19. Nguyen_Kain

Nguyen_Kain Quậy hết mình Moderator

Cứ thế thì tức là mấy ông ý khoái à ? Mà sao bác dun này hay giở chiêu "ko cần chơi ngồi ở ngoài nói vào" thế nhỉ :D

Mà cái chế độ này , nếu như ban đầu vào mình lv 0 , nó chỉ cho điều khiển thằng dỏm thôi , ko cho bác chọn vị trí đâu mà mong đợi (trừ phi bác cho cái thằng hậu về bác chọn lên làm tiền đạo :D ) , sau đó lv cao thì mới có thêm những thằng khác để điều khiển !

Lúc điều khiển thì phải công nhận 1 sự thật mất lòng , đội mình đá thế nào mình hoàn toàn ko thể nắm bắt được ! hết trận rồi thằng nào đá hay hoặc dở cũng ko biết :cool:

20. xiahou_dun

xiahou_dun Mega Man

Chài...^^ mặc dù chưa thể chơi, nhưng mà ít nhiều qua những thông tin mà tớ biết, cộng thêm vài cái SCs, cũng tớ cũng hiểu được phần nào...:D

không muốn chọn thằng tệ để điều khiển thì chọn thằng xịn để chơi, bằng chế độ match-to-match...:))