Digital Combat Simulator Ka-50 Black Shark [PC]

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi xuantam, 16/12/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. anata1

anata1 Youtube Master Race

2. xuantam

xuantam Dragon Quest

nên đi mua cho chắc, bảo người bán hàng cài luôn cả LOMAC & LOFC trên máy của họ đến bao giờ chơi được thì vác về, làm vậy để thử cho chắc ăn bởi trò này đặc biệt ở chỗ rất dễ bị lỗi sau khi ghi & tỷ lệ đĩa lỗi rất lớn
    Kinh nghiệm của mình và nhiều người dính rồi
    Bên bán hàng thường ghi xong là họ xong trách nhiệm nhưng họ ko biết trò này ghi đĩa dễ bị hỏng.
    Mua đc đĩa LOFC ngon phải nói là....hên xui

Ngay cả bạn có đĩa LOFC dùng rất tốt khi ghi ra đĩa khác bị hỏng là chuyện bình thường

3. Shiratoki Hatake

Shiratoki Hatake Donkey Kong

làm cách nào để qua mặt được trình bảo vệ đây, trên gamecopyworld chỉ thấy có crack bản 1.0 và patch 1.01 +_+

cái bạn kia quăng cái file hỏng +_+, btw, cái file read it thấy có cái này thú vị

Èãðà: Lock On Ãîðÿ÷èå ñêàëû
    StarForce ver. 3.4.72.3
    ßçûê: ðóññêèé
    Êîëè÷åñòâî CD: 2
    Ïðîâåðÿåìàÿ CD: 1
    Êëþ÷ ðó÷íîé: íåò
    Êëþ÷ keyless: Y86UDVWBF6G39W2GFAGSV7GW2
    Ðàáîòîñïîñîáíîñòü ïðîâåðåíà: äà
    Ïðèñëàíî: IOne
    ---

có phải key để qua mặt cái trình bảo vệ ko nhỉ, test thử xem

4. xuantam

xuantam Dragon Quest

Game này không dùng key hay crack gì hết, nếu chuẩn thì chỉ dùng đĩa CD để check Starforce nên đĩa CD LOFC rất quan trọng

Lưu ý sau khi cài đặt LOFC, nếu hiện ra bảng Starforce màu xanh trắng là dùng được còn hiện ra bảng SF màu vàng cam thì...chia buồn, ko thể chơi đc

5. Shiratoki Hatake

nó hiện ra bảng màu xanh trắng, nhưng điên máu cái là lúc nó check disc thì bảo là ko nhận diện được đĩa bản quyền +_+

6. xuantam

xuantam Dragon Quest

Cài LOFC mỗi thằng 1 kiểu, ko giống nhau hoàn toàn :p
    Nếu có đĩa ngon, ổ cài ngon thì ko vấn đề gì
    Lỗi có thể do ổ đĩa nữa, cùng 1 đĩa tốt nhưng có ổ cài đc ổ không

7. Shiratoki Hatake

vậy để tui burn thử , btw cho tui mấy nút lệnh cơ bản của Lock-on với, bỏ lâu quá quên hết trọi, nhất là cái màn đáp con SU-33 xuống carrier hùi trước làm được liên tục mà ko hiểu sao giờ làm hoài ko được +_=

8. xuantam

xuantam Dragon Quest

Keyboard commands for Su-33 (LOMAC, not LOFC)

PageUp: Throttle Up/ Full Afterburner
    PageDown: Throttle Down/ Idle
    G: Gear Up/ Down
    Ctrl-G: Cable arrestor (hook) Down/ Up
    B: Airbrake
    F: Flaps Up/ Down
    Shift-F: Flaps down to the landing position

Muốn hạ cánh ngon lành bạn phải bay là là cách mặt biển 30-35m từ khoảng cách cách tàu trên 100m, tốc độ từ 280-340km/h (quá 380km/ là ko bắt đc cáp còn thấp hơn dễ bị nổ tung)
    Tui đáp đc F-15C, Su-27, A-10 và Su-25T xuống tàu sân bay ngon lành ko cần móc miếc gì hết :p

9. Shiratoki Hatake

thank, đã chơi được rùi

btw, mới ở bên http://vozforums.com/showthread.php?t=26429 về, thấy có link ISO này và bảo là phải burn ra CD
    http://www.megaupload.com/?d=8WQ25DR5

hiện tại tớ đang down thử, xong burn ra coi nó có qua mặt được ko

àh, cái dzụ bị đối phương bắn missile thả flare thì tớ biết rùi, còn thả chaft là nút nào ấy nhỉ, cái nút J là auto-throte phải ko, thi thoảng thấy nó cũng rối tốc độ loạn xà ngầu cả lên, mà ko dùng thì khó mà dog fight +_+

10. xuantam

xuantam Dragon Quest

lol, cái nút Auto throttle đấy có tác dụng tự động giữ throttle ở 1 mức nhất định ko cho tụt, hiệu quả nhất khi thực hiện tiếp nhiên liệu trên không (Su-33, F-15C, A-10) vì cần bay cùng tốc độ với tanker chứ ko phục vụ dogfight

Nhả Chaff là Insert, Flare là Delete
    Cả chaff lẫn flare là Q

/ Tất cả tài liệu + keycommands có hết trong game rồi, bạn tìm trong folder cài đặt mà xem lại

11. bombingruncode

bombingruncode Red, Pokémon champion

Game hay hơn mình nghĩ, mỗi con Hawk mà bấm 20 nút mới ngóc đít lên nổi ^:)^

12. Shiratoki Hatake

chà, vậy lúc dogfight cậu dùng manual throte àh, hơi khó đa, vì khó canh mức tiêu hao nhiên liệu và tốc độ bay

có mẹo nào né hỏa tiễn hiệu quả ko, tui dùng hết những kĩ năng tui có rùi mà ko tài nào né được hết, né được có 1 -2 quả , quả thứ 3 y như rằng là toi +_+

thêm cái dzụ thả bom nữa, tui ko tài nào thả được , bắn hỏa tiễn không đối đất được thui +_+

13. xuantam

xuantam Dragon Quest

Như đã nói, Auto throttle ko có tác dụng gì ngoài giữ throttle ở 1 mức xác định bạn đã thiết lập trước, thường dùng để bay cùng tốc độ với 1 máy bay hoặc 1 nhóm máy bay đang di chuyển.
    Dogfight tối kỵ auto-throttle mà phải điều khiển throttle quadrant bằng tay mới linh hoạt, thậm chí nếu có kinh nghiệm còn có thể tăng throttle của 1 động cơ & tắt động cơ còn lại để chuyển hướng cấp tốc khi giao chiến hòng chiếm ưu thế.

Thả bom, bắn hỏa tiễn....cái nào cũng làm được, ko làm đc là do bạn ko biết cách
    Muốn biết thì xem phần TRAINING đã hướng dẫn rất đầy đủ bằng hình ảnh, tuy nhien đó là hướng dẫn sơ đẳng, càng chơi nhiều & tìm hiểu nhiều sẽ mò ra đc những cách sử dụng vũ khí "không chính thống" không hề đc nói đến trong game.
    Tất nhiên muốn giỏi thì phải chơi liên tục 1 thời gian khá lâu (ít nhất cũng tính bằng tháng) và nhớ chơi cả các chiến dịch sẵn có (Campaigns) để luyện tập thêm

14. Shiratoki Hatake

àh, công nhận phần campagain của nó khó thật, cái màn dùng 1 động cơ mình có xài kết hợp với rudder để bẻ hướng 180 độ ngay tức thì mà ko bị stall, mà cái dzụ throte hơi khó, dễ bị kẹt phím, và khó điều chỉnh, định mua 1 bộ Joystick gồm throttle, Control Stick và rudder mà ko biết mua loại nào, giá cả ra sao, tư vấn cho mình với

15. xuantam

xuantam Dragon Quest

Kiếm cái Saitek X52 hoặc X52Pro là tốt nhất, 3 modes gần 200 chức năng dùng bét nhè ko phải sờ đến bàn phím. Loại này khó vì phải mua ở nước ngoài, trong nước ko có hoặc có thì cũng đội giá hơn 50% so với giá gốc
    Rẻ dưới 1tr có đồ của Logitech nhưng ít nút quá, mình ko khoái

16. Shiratoki Hatake

lạ thật, tui down cái file iso Flaming Cliff bên forum kia về burn ra, cài thì được mà ko hiểu sao lúc nhấn vào để nó activation thì nó lại bảo là bỏ cái đĩa flaming cliff 1.1 vào nhỉ và nó ko thực hiện check dics, tui thử burn cái file iso trong cái cục torent tối qua thì check disc được, nhưng nó vẫn báo fail

17. xuantam

xuantam Dragon Quest

Bro cài LOMAC + LOFC sau đó update luôn patch 1.12B (CDROM version)
    Sau khi up xong bắt đầu chơi game thì cho CD vào ổ để check disk, bao giờ cái dòng đó chạy hết là chơi đc còn đứng ỳ ra đó ko chạy là đĩa có vấn đề. Hầu hết lỗi CD khi burn là nằm ở đó, chỉ đến bước đó mới biết đĩa có dùng đc ko

Tất cả các file game LOFC ở bên đó đều là nội dung đĩa chuẩn của tui upload lên, tui đang dùng bình thường, còn khi các bạn down về thì ko rõ thế nào :p

18. Shiratoki Hatake

àh há, cuối cùng công sức mò mẫm trên mạng từ trưa tới giờ đã được đền bù, có cách vô chơi flaming cliff rùi đây (làm uổng ngồi burn 2 cái CD ra +_+)

đơn giản là chỉ cần lấy dùng anti-blaxx mà thui :D

vô cái link patch để lấy cái "lock_on_upgrade_all_v1.02 patch " về cài vào
    down anti-blaxx ở đây http://www.dvhardware.net/modules.php?name=Downloads&d_op=getit&lid=59

cách dùng anti-blaxx:
    -sau khi cài vào xong, sẽ thấy biểu tượng anti-blaxx ở system tray
    -click phải vào biểu tượng và chọn setting và thiết lập như sau:
    +ở mục daemon tool: đường dẫn tới file daemon tool.exe
    +ở mục protection chọn securom7
    +ở mục game: đường dẫn tới file lock-on.exe
    +chọn mount image
    +mục device chọn 0 và mục image thì đường dẫn tới file ISO của flaming cliff 1.1
    +cuối cùng thì close lại và chạy game bằng anti-blaxx : nhấn phải vào biểu tượng và chọn run game

có 1 cái điên đầu ở chỗ là mục training top gun nó bị lỗi, toàn bị văng ra mới điên +_+

p/s: thử cách này với trò Digital Combat Simulator Ka-50 Black Shark xem sao, biết đâu được đó :D

19. xuantam

xuantam Dragon Quest

Burn được ra đĩa (nếu dùng đc) là cách đơn giản nhất, ko có cách nào đơn giản hơn cái này đâu & đảm bảo bạn có thể chơi mạng ngon lành như đĩa bản quyền.

Lưu ý: Không cài patch 1.01 và patch 1.02 vào LOMAC khi up lên LOFC vì patch sẽ gây lỗi trong LOFC. Cài LOFC xong chỉ cần cài patch 1.12B, ko được sử dụng patch 1.11 hoặc 1.12A trước đó

/ Trước đây có tới 3 bản patch 1.02 khác nhau cho LOMAC & chỉ có 1 bản làm việc tốt, 2 bản còn lại có vấn đề

Về DCS-BS, cài đặt game này khá phức tạp & ko có ai có 1 cách cài đặt hoàn chỉnh, cách của người này cài trên máy người khác chưa chắc chơi đc
    Mà cũng ko dùng Anti Blaxx ;;)

btw: Đĩa CD LOFC cần dùng rất nhiều, ít nhất sau 7 ngày bạn phải dùng để check Starforce 1 lần hoặc bất cứ khi nào có thay đổi về cấu hình phần cứng (VD như thay đổi dung lượng RAM...)

20. Shiratoki Hatake

àh, tình hình là tớ dùng anti-blax chơi trơn tru, vì nó loại bỏ được cái dzụ protection, nãy giờ chiến ngon :)), burn đĩa ra ko khả thi, dùng anti-blaxx hiệu quả đấy, thử đi, 100% chơi tốt

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.