Digital Combat Simulator Ka-50 Black Shark [PC]

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi xuantam, 16/12/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. xuantam

xuantam Dragon Quest

Ko hy vọng bug đc sửa ở bản ENG đâu, mà bản ENG chưa ai crack được
    Tui vẫn chơi bản Nga nhưng hầu hết ngôn ngữ + âm thanh đã chuyển sang ENG hết (khoảng 90%) nên ko vấn đề gì
    Trực thăng sao lại đối đầu SU nhỉ ? :o

Không, DCS-BS chỉ lái đc mỗi Ka-50 thôi
    Làm vậy để tập trung mô phỏng chính xác hơn thay vì làm quá nhiều máy bay cùng lúc

2. PLAY ALL GAMES

PLAY ALL GAMES T.E.T.Я.I.S

vậy bác cho em hỏi thêm, DCS-BS có chi tiết hơn Lock On không, mới chân ướt chân ráo vào thể loại này, xin được giúp đỡ thông tin để hiểu rõ thêm, à mà DCS-BS chỉ lái mỗi con Ka-50 thì mình chiến đấu với loại nào vậy bác ?:-/
    thanks

3. xuantam

xuantam Dragon Quest

Tất nhiên rồi, DCS-BS mô phỏng 1 loại Ka-50 rõ ràng phải làm chi tiết hơn Lock On rất rất nhiều
    85% các nút điều khiển trong buồng lái đều có thể bật/ tắt, xoay bằng chuột - clickable cockpit (15% còn lại là các chức năng đặc biệt cần giữ bí mật hoặc ko cần thiết nên ko có tác dụng), hệ thống camera 6 DOF mới toanh...
    Thậm chí việc sử dụng datalink yêu cầu wingman trinh sát & gửi dữ liệu vị trí, số lượng mục tiêu về cho mình sau đó nhập vào máy tính & ra lệnh cho wingman tấn công mục tiêu hoặc thiết lập bất kỳ 1 điểm nào trên bản đồ 3D thành ingress point rồi đưa wingman đến canh phòng khá hay, Lock On ko có khoản này

Lái Ka-50 mình chiến đấu với vũ khí phòng không như SAM, AAA, trực thăng đối phương :p

4. PLAY ALL GAMES

EM HỎI TIẾP CÂU NÀY HƠI GÀ MỘT TÍ:p DCS-BS CÓ HAY HƠN LOMAC KHÔNG, MUỐN CHƠI THỬ MỘT LOẠI NHƯNG MÀ DOWNLOAD NHIỀU QUÁ NÊN EM MUỐN THỬ BẢN NÀO HAY ĐỂ TÌM HIỂU HẾT RỒI MỚI CÓ THỂ SAY MÊ CHƠI ĐẾN CÁC LOẠI SIMULATE MÁY BAY KHÁC :d
    THANKS BÁC RẤT NHIỀU

5. xuantam

xuantam Dragon Quest

DCS-BS (trực thăng) và Lock On (máy bay chiến đấu) là 2 game khác nhau hoàn toàn nên chả thể nói đc game nào hay hơn, mỗi game đều có cái hay riêng của nó. Tuy nhiên nếu xét về chơi online thì LOFC vượt trội hơn BS
    Nếu bạn đã chơi qua LOMAC khá lâu, đặc biệt là chơi Su-25T của LOFC thì tiếp cận DCS-BS dễ dàng hơn do bản thân đã hiểu biết phần nào về game của Eagle Dynamics, các đặc tính của máy bay nên ko quá bỡ ngỡ với các lỗi có thể xảy ra hoặc những gì ko thể cải tiến do sử dụng chung engine...

Để tìm hiểu hết 1 game mô phỏng phức tạp ko dễ, đặc biệt bạn lại ko phải là phi công :D mất 4-5 năm chưa chắc biết tường tận ngõ ngách của 1 game đâu :hug:

6. PLAY ALL GAMES

thanks bác, đang down cái link ở trang 1, mà down bản nào h bác, rus hay eng ?, em thấy trên forum voz có ảnh một chiếc fa3n lực chiến đấu nữa bác ? http://vozforums.com/showthread.php?t=135357&page=2, hỏi thêm tí nữa trên thục tế thì lái trực thăng hay lái chiến đấu cơ khó hơn vậ bác ?

7. xuantam

xuantam Dragon Quest

8. traneupcqk

traneupcqk The Warrior of Light

sao cái shadow răng cưa vêlờ =)))
    trông thô thô kiểu j` ý, thích chơi MS Flight simulator hơn
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    mà thông số hiển thị chi tiết đấy chứ :D

9. PLAY ALL GAMES

thanks bác nhiều , em sẽ cố gắng làm quen thử với thể loại này.rất mê máy bay từ nhỏ nhưng không biết tìm game nào cho phù hợp, nhiều người chơi chung để thảo luận chia sẽ.thanks again

10. Shiratoki Hatake

Shiratoki Hatake Donkey Kong

muốn chơi tốt thể loại này thì theo kinh nghiệm của mình là bạn nên chơi dạng lái semi-simulate trước (vd: rebel raider, top-gun, apache longbow, comanche, ace combat ....), sau đó dần dần chuyển sang dạng phức tạp hơn (điển hình là wing over europe, red jet, F-22, F-18, Mig-29....) sau đó mới tới dòng simulate chính tông (vd: LOMAC, X plane, flight simulator,.....)

đặc biệt riêng WIng over europe, nó có 3 chế độ: acarde, semi-sim, và realistic, nên có thể tính nó là game để luyện nâng cao tay nghề, đồ họa của WOE thì miễn bàn, ngang ngửa và có phần nhỉnh hơn LOMAC tẹo về các hiệu ứng điều khiển dễ dàng hơn, nhưng LOMAC vẫn thật hơn , bởi thế 1 vài người mới chơi ngại LOMAC ở chỗ ko biết cách vận hành và dùng cần điều khiển, cứ đâm thẳng xuống đất là thế (về điểm này thì ai chơi Flight simulator thì dễ tiêp cận hơn)

11. xuantam

xuantam Dragon Quest

Không biết chơi thì đừng nói càn =))
    So với MS Flight Sim về số lượng model máy bay đẹp thì Lock On thua nhưng xét về chất lượng mô hình & độ chi tiết của các model cao cấp (đc làm lại) thì Flight Sim thua lòi kèn. Nhìn model xịn trong Lock On cực đẹp, đổ bóng + quang cảnh môi trường khá tốt dù xài engine đồ họa cũ (nền DirectX 8.0 cổ đại đấy các chú ạ ;;) , game DX9 chắc gì đã có cảnh đẹp thế)
    Tui là người cập nhật model mới ra của LO liên tục & soi mói kỹ nhất trong số những người chơi Lock On tại VN nên chắc rõ hơn các bác về khoản model của LO so với FS ra sao (cũng từng chơi FS2004 khá lâu) :devil:

Về FS X, các model máy bay đẹp hơn FS2004 nhưng nói chung máy bay trong FS X nhìn quá bóng bẩy, đổ bóng ko giống thật như của LO :;)
    FS ko mod thì làm gì có hệ thống vũ khí chiến đấu mà xài, toàn đồ dân dụng trưng ra thôi

Thông số hiển thị nói chung là quá đủ để chơi, chỉ e phức tạp quá các bác nhá ko nổi, tất nhiên kiến thức trong manual đi kèm chỉ là "sách vở", áp dụng vào thực tế chơi game còn rất nhiều thứ cần học hỏi thêm mà trong manual ko hề có.

@Shiratoky: DCS-BS ngoài chế độ simulation còn có thêm chế độ Game mode có vẻ giống arcade đấy
    Đồ họa của WOE chuối lắm, tôi chơi rồi còn lạ gì, thua xa đồ họa LO

Lái trực thăng nguy hiểm hơn ;;)

12. Shiratoki Hatake

@xuantam: có chế độ arcade àh, cái chế độ arcade trong WOE, điêu thấy sợ lun, nói cách khác chơi cứ như ACe combat trên PC, vượt qua mark 2 lun mới đau =)), còn cái red Jet, động cơ phản lực lúc after burn nó chia làm 4 mark, mỗi lần lên một mark nó nổ banh loa, xạo thấy sợ lun, được cái nó làm tầm nhìn phi công bị ảnh hưởng do tốc độ, và ra đa bắn mục tiêu dưới đất cũng giống SU-25T trong LOMAC phết, mỗi tội nó làm xạo quá =))

cái ụ súng của KA-50 ko linh hoạt bằng APache và comanche nhỉ

@play all game: lái trực thăng và lái phản lực cơ đều có cái hay riêng của nó, trực thăng điều khiển giống như mình đang lái một con mobie suit vậy đấy, và khá là linh hoạt, nhưng đòi hỏi phải điều khiển và thao tác nhuần nhuyễn mới dễ chơi, mục tiêu dưới đất đừng tưởng là dễ ăn nhé, chết như chơi đấy, chưa kể phải đối đầu với chiến đấu cơ nữa, trực thăng có ưu điểm là được trang bị vũ khí và radar tầm xa, nên dễ dàng diệt con mồi cho dù đang ở bất cứ đâu, kể cả khi mục tiêu nằm ở địa thế cao hơn,

kinh nghiệm muốn chơi tốt thể loại này thì bạn nên thử sức với comanche và âpche trước đã nhé, nếu có điều kiện bạn nên thử trong FSX, vì DCS:BS đòi hỏi phải điều khiển phức tạp hơn nhiều, và bạn phải vững căn bản trước cái đã rùi hãy chơi nâng cao

13. xuantam

xuantam Dragon Quest

Hôm nọ điểm qua 1 list về "Jet Sim" trên gamespot gồm hàng chục game dài 6 trang, tính đến giờ là khoảng trên 22 năm. Thấy ngoài LO và FS, FSX thì ko còn game nào đồ hoạ đẹp bằng.
    Xét cho cùng Eagle Dynamics sản xuất ra trò LOMAC/ LOFC đã hoàn thành mục tiêu là đem lại cho người chơi 1 môi trường sống động, mọi thứ chân thực y chang quảng cáo trong quá trình cài đặt Flanker 2.5, mình chả phàn nàn gì hết :devil:

Su-25T trong LOFC chứ, nó là chiếc máy bay duy nhất của addon này với Flight model ở đẳng cấp xịn hơn & mới hoàn toàn, đừng nhầm với LOMAC :p
    Mà Su-25T làm gì có radar ? Nó dẫn đường cho AGM bằng laser ngắm bởi hệ thống Shkval đặt trước mũi máy bay

Ụ súng của Ka-50 tự động điều chỉnh hướng theo laser guidance được nhưng nó thiết kế nằm bên hông máy bay nên góc dịch chuyển nhỏ hơn súng của Apache đặt dưới gầm

14. Shiratoki Hatake

cái dzụ tương tác vật lý của các máy bay đời trước còn dở quá, ko biết có cái mod add-on nào làm cho hiệu ứng vật lý thật hơn ko nhỉ, btw, cho tớ hỏi cách save trong mục campain của LOMAC cái, ko hiểu sao mỗi lần vô chơi lại là phải chơi lại từ đấu
    ]rõ bực
    +_+

15. xuantam

xuantam Dragon Quest

Chả có addon nào làm hiệu ứng vật lý thật hơn, đó là engine của game & chỉ có NSX mới cải tiến đc thôi

Trong LOMAC, trước mỗi mission trong 1 campaign bạn nhấn Edit để chỉnh sửa vũ khí rồi xong nhấn FLY nó sẽ hỏi có save ko thì Yes, overwrite đè lên campaign là đc
    Ko làm vậy bạn buộc phải chơi 1 campaign từ đầu đến cuối, trong quá trình chơi campaign còn bị bug campaign khiến mission ko thể hoàn thành dù đã đánh xong, bạn có save kiểu gì đi nữa vẫn phải chơi lại mission cũ rồi mới tiếp tục đc :-s

/ Tại sao ko qua thread chuyên về Lock On bên voz nói chuyện nhỉ, bên gamevn này làm gì có ai biết chơi đâu ?

Những gì bạn hỏi về LOMAC/ LOFC thực ra bên voz đã bàn hết rồi, qua đó tìm lại chắc chắn thấy

16. PLAY ALL GAMES

thanks Shiratoki Hatake và xuantam.Đang download có gì sẽ hỏi thêm, cám ơn các bác :hug:

17. xuantam

xuantam Dragon Quest

Hỏi gì về DCS-BS & Lock On thì mời sang voz nhé :p

18. PLAY ALL GAMES

ngoài lề tí, con Longbow Apache hình như có chế độ giảm tiếng ồn phải không bác ? KA-50 có không nhỉ ?Bác có tài liệu về nguyên lý hoạt động 2 cánh của KA-50 không nghĩ mãi vẫn chưa hiểu không có cánh đuôi thì nó bẻ lái kiểu gì và tại sao 2 cánh phải quay ngược mà không cùng chiều ?:-/
    À bác có thể liệt kê trong DCS BS có tất cả các loại phương tiện nào trực thăng đối phương,aircraft đối phương ...Có chế độ tiếp nhiên liệu trên không không (trong game và thực tế)?

19. xuantam

xuantam Dragon Quest

Cơ chế hoạt động của 2 cánh quạt nâng đồng trục -wiki:
    Ko có cánh quạt đuôi nhưng Ka-50 có đuôi lái (rudder) bẻ sang 2 bên giống rudder của máy bay chiến đấu giúp nó quay tròn 360o sang 2 hướng

Trong DCS có rất nhiều phương tiện, sơ sơ > 100, bạn phải chơi Lock On rồi mới biết đc.
    Đối phương hay đồng minh dựa vào chọn phe (quốc gia) chứ ko cố định, 1 model dùng đc cho nhiều nước khác nhau
    Hầu hết các phương tiện mặt đất (khoảng 80%) đc làm lại mô hình mới rất đẹp & chi tiết
    Riêng về máy bay chỉ có thêm ~10 model trực thăng cả cũ lẫn mới, fighter có thêm AV-8 Harrier và làm lại 2 model Panavia Tornado

Chế độ tiếp nhiên liệu phụ thuộc vào loại máy bay và AI

/ Trực thăng Ka-50 trong DCS có thể lộn nhạo chữ G và bay giật lùi mà trực thăng trong Flight Simulator ko làm được
    Tất nhiên Ka-50 đc mô phỏng sâu hơn rất nhiều so với trực thăng của FS

20. PLAY ALL GAMES

thanks bác thông tin rất hưu ích, hay quá, 2 cánh đúng là độc đáo,hix sao mà cái torrent down chậm quá trời=((

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.