Disgaea 2 Portable - Dark Hero's Days [U]

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Soul Legend, 4/9/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Fantasy9xtn_93

Fantasy9xtn_93 C O N T R A

Làm sao để chơi axel mode mà ko cần finish adell mode?

2. FFFF

FFFF Fire in the hole! Lão Làng GVN

Ngay menu đầu tiên, để con trỏ vào new game, sau đó :

Tam giác vuông tròn tam giác vuông tròn X ~

Nhìn kỹ lại đi, ko phải 15 mà là Lvl 5 [Lvl = level].
    Hanakage là con Shinobi đấy chứ đâu. Chỉ cần có 1 char level 5 fist, 1 char khác level 5 Staff là được. Không cần phải cùng một người.

Skull thì con nào cũng được.

3. latinoheat48

latinoheat48 Space Marine Doomguy

hix, đụng ngay em Z Pirate ở tầng 9x :| lv tới 7k :-< stats 70k hết, phê vật, chạy luôn
    team mới 2k :))
    .

4. thai_cong_vong

thai_cong_vong Legend of Zelda

tui thấy chơi dis muốn mạnh là phải dựa vào vũ khí lv1 mà cầm god hands lv 100 + mấy bộ infernal amor legend lv 100 thì phang lv 5,6k cũng được

5. tuanbat_tn2009

tuanbat_tn2009 Mr & Ms Pac-Man

pass bill cave of ordeal với cái da pass bill stronger enemiies la ở chỗ nào vậy mình tìm mãi mà ko thấy bạn chỉ kỹ dùm mình cái nhé thank nhiều

6. latinoheat48

Trên map tìm thằng nào có hình cây búa trên đầu [DA]
    Vào đó, chọn nhân vật, rồi chọn option pác muốn VD Stronger Enemies, Even Stronger, Strongest...
    CoO thì có 700 mana rồi vào.

7. [L2]linhdt

[L2]linhdt Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi chút, hôm nay vào mystery room trong item world, gặp 1 thằng sinner nó bán mấy cái scroll: sword, axe, staff các kiểu, mấy cái đấy dùng nhu thế nào? effect là gì?

8. mtpc4s9

mtpc4s9 Mario & Luigi

- Cám ơn bạn, tưởng giống cái dis 1 3 con red/green/blue cùng lev 5 mới được star mage chứ, vậy dis 2 dễ tìm class mới hơn
    - Bác 4F cho hỏi công thức chôm đồ được ko, tui mới chơi dis2 chọn ngay Axel mode chơi, mấy con boss mạnh khiếp, như chap 2 đánh con Asagi ( Main Char) đó, đồ nó khủng quá muốn vào chôm mà ko biết cách, bác nào biết cách chôm đồ hiệu quả chỉ dùm, thank trước
    - Sẵn hỏi luôn Felony và Lover là gì vậy ? Xem trên gamefaq thấy cụm từ này mà ko hiểu ....
    - Mình ko chơi Adell mà mới dow game về vào thẳng Axel mode luôn, như thế khi về nước save lại chơi Adell có được giữ nguyên đồ hay lev char ko ???

9. Real-Madrid

Real-Madrid Mr & Ms Pac-Man

các pác cho hỏi sao cầm lover của asagi lại ko tăng 1% attribute vậy (asagi human) hay đấy là lỗi game.

10. mtpc4s9

mtpc4s9 Mario & Luigi

- CHo hỏi, tui có cái bill Cave Of Ordeal rồi mà ko làm sao pass nỗi, toàn dưới 30% ko à, pác nào có cách dễ pas chỉ tui với cám ơn rất nhiều

11. latinoheat48

_thứ nhất là mua chuộc[bribe, hình như vậy]
    _thư 2 là solo w tụi nó :)) khá đông, tớ khuyên pác lv cao cao rồi hãy solo [1 vs a lot :|]
    _ thứ 3 là ném chúng vào nhau [kn là tìm thằng nào Aye với mình mà lv cao, rồi tìm thằng Nay lv thấp hơn ném vào, như thế thì thằng Aye sẽ tăng lv và thằng Nay biến mất; nếu Nay cao lv hơn Aye thì ngược lại]
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    chôm đồ chỉ cần Thief hơn lv là ok, tỉ lệ thành công >90%
    ko thì chọn đại 1 char cao lv hơn rồi chôm tỉ lệ chỉ 50% là max

12. FFFF

FFFF Fire in the hole! Lão Làng GVN

Felony và Lover : đọc Guide ngay bài đầu sẽ rõ, giải thích kỹ càng cùng đầy đủ mánh khóe cách sử dụng.

Khi chơi chuyển sang Adell mode đồ đạc nhân vật còn nguyên, trừ đám nhân vật story như Axel, Pink, ..v.v..

13. PSPMylove

PSPMylove Mr & Ms Pac-Man

đang chơi Axel bí mấy hôm nay rồi , đến đoạn gặp Asagi để tranh làm diễn viên, ở dưới thì đặt Geo cấm bắn xa. quân nó xài magichange hết cực khủng, mình xài magichange được có 3 lần là hết
    Lỡ vote stronger enemies
    Có cách nào không phải cày cuốc nhiều mà vẫn qua

14. latinoheat48

thì pác vô pass bill Weakest Enemies, yếu lại liền chứ ji :D

15. PSPMylove

PSPMylove Mr & Ms Pac-Man

ôi , thế mà không nghĩ ra , đúng là cao thủ

16. latinoheat48

:)) chưa đâu, hôm nọ tớ pass cái bill Strongest Enemies rồi wên, vô IW của cái Excalibur Legend, stage 1 mà lv tới 627 :| hoảng wa ko bít làm sao, cũng định vô post bài hỏi ;)) hên tự nhiên nhớ lại, vô pass bill, ra thì bt trở lại :D

17. mtpc4s9

mtpc4s9 Mario & Luigi

- Cái cách mua chuộc với ném chúng vào nhau tui thử nhiều lần rồi, khó quá, chịu. Mua chuộc thì chỉ có 25 món trong list item thôi mua chuộc sao nổi >_<
    - Còn cách solo, tụi nó lev toàn trên trời tui mới 26 làm gì solo nổi, hồi chơi dis 1 thằng Larharl reset hơn chục lần toàn Genius, vào cũng ko dám solo, senetor toàn lev hơn 200:(, ko có Cave of Ordeal làm sao luyện lev cho nổi, bó tay ko biết sao :(, bắt đầu thấy chán, sao mấy pác luyện lên lev mấy k hay thế???????

18. dark_slayer_83

dark_slayer_83 Long Phụng Hòa Minh Moderator Lão Làng GVN

Solo chỉ dành cho trâu bò chứ cóc nhái ểnh ương vào cho bị thịt à,save và quit đi;;).Thật ra bảo lv cao cũng k cần vk tốt 1 chút là đc roài,giai đoạn đầu làm quái gì có lv cao,+200 đổ lại thui

19. Silver_veno

Silver_veno C O N T R A

Cho tớ hỏi 1 vấn đề về Item world. Sau mỗi 10 tầng nếu thoát ra thì game sẽ báo các thông số như skip, clear bao nhiêu map, số mob giết được trên tổng số mob xuất hiện,... các kiểu. Vậy vấn đề ở đây là những cái ấy có ảnh hưởng đến stats của item nhận được khi lvl up ko?
    Nếu chỉ xài lift/throw để đi cho nhanh thì chỉ số của item có bị kém hơn là clear 100% ko, nếu thi thoảng bỏ ra castle thì có bị kém hơn là đi 1 mạch 100 tầng ko?

20. kobwad

kobwad Persian Prince

Về vụ item thì nên gamefaq đọc guide perfect item của bản PS2.
    Việc map được clear = cách skip hay giết hết quái đều ko ảnh hưởng đến việc tăng chỉ số của item, đi một mạch 100 tầng còn thiệt thòi hơn nhiều so với liên tục thoát ra ngoài = Mr.Gency vì ko gặp đc nhiều mystery room với Level Sphere và ko double kill được item general, king, god.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.