Dissidia - Final Fantasy

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi tidus902000, 21/12/07.

1. janmato

janmato C O N T R A

nội chiến rồi,anh mod bỏ wa nha,em thay mặt các bạn ấy xin lỗi anh:hug:

2. tupleubacTom

tupleubacTom Legend of Zelda

::)Cảm ơn janmato nha.Hu hu=((tớ có....què đâu mà ko nói đc với anh mod 1 lời xin lỗi,nhưng mà chẳng lẽ mod nói j sai mà mình cũng fải sr sao.Nhưng mà cũng fải xin lỗi anh mod vì đã xúc phạm game mà anh thần tượng.:pChán thôi anh mod ko thích thì thôi ko nói nữa,nội chiến thật thì lock topic hết cả bàn,hjx hjx=((hu hu lần đầu tiên chiến với mod

3. janmato

janmato C O N T R A

hôm nay vừa cày xong dí 4 ff8,coi đoạn movie cuối thì nhớ lại chuyện squall chết :(( nhưng nhớ lại cái Dissidia thì phát hiện squall vẫn nhăn răng mà sống:hug:

4. cloud3591

cloud3591 Dragon Quest

:D Pác này thật là....
    Chết đâu mà chết
    Ending của FF8 các fan vẫn đang cãi nhau suốt mấy năm trời đó thoai :D Hay DFF đưa Squall vào để khẳng định Squall vẫn còn sống nhỉ :x

5. tupleubacTom

:xChắc các bác chưa xem ending cuối cùng sau khi cái gredit hêt,có 1 đoạn video và cảnh cuối Squall :-* Rinoa mà.Chết là chết thế nào.Thực ra fải trách chú Zell,ko chịu mua pin dự phòng để đoạn cuối......tịt,hết pin và ko để fan thấy tận mắt Squall,chán lắm.X(

6. janmato

janmato C O N T R A

mod đại ca ơi,bọn nó bàn về ending ff8 nè =)),chém đi chém đi =))
    cho anh em hình con trỏ gunblade do jan làm,:hug:

Các file đính kèm:

7. Sephirothv

Sephirothv Youtube Master Race

Nhìn Squall trong phần movie trailer (Not Gameplay ) có phần lịch lãm và đẹp trai hơn íh chứ.Mấy bác bảo xấu là xấu thế nào nhỉ,tóc trông hàn quốc hơn :'> cái 7/3 ngày xữa ngày xưa nhiều :))

8. cloud3591

cloud3591 Dragon Quest

Nhưng trông nó trẻ con hơn hồi xưa ! Lịch lãm đâu mà lịch lãm ? ::(

9. Trái Măng Cụt

Trái Măng Cụt Mr & Ms Pac-Man

Chả thấy ông Kenshin cực đoan kiểu gì ... tôi thấy FF6 + FF8 có story hay hơn FF7 ... chỉ là nhờ ac với các phiên bản extended mà FF7 dc thổi phồng lên thành hàng khủng thôi ...
    Nhiều thằng tôi bảo FF8 hay hơn FF7 thì lại bảo tôi ko phải fan " đích thực " , bảo tôi " chưa chơi FF7 " ... ghét loại này , nghệ thuật và thành công FF7 chỉ là nhờ tài lăng xê của SE , chứ cứ nhìn bản FF7 cũ mà không có lăng xê thì lấy thằng nào hâm mộ seph đẹp trai tài giỏi ...
    Các cậu cứ chơi FF1-6 với bản 8 thử xem ... Fan FF đời đầu biết đến FF ko phải nhờ 7 mà là nhờ thành công của SE ở phiên bản đầu , và ở thời đại 1999 thì nhờ 8 ...

10. tupleubacTom

:-/Cha nội này từ đâu vào câu cá đây.Spam vừa thôi chứ,ko sợ sẹo à.Ko ai còn nhắc tới chuyện này nữa cố mà moi ra làm cái j,topic mà bị đóng thì hết nơi mà bàn luận FF mới nhé.ĐÚng là chẳng hiểu nổi cha nội này nữa::(

11. lazaruschild

lazaruschild The Warrior of Light

người nói câu này chứng tỏ chưa bao giờ chơi hết và hiểu ý nghĩa của final fantasy

12. cloud3591

cloud3591 Dragon Quest

Cậu mới là người spam nhảm nhất đó !
    Chính xác ! Theo tôi, hành động so sánh, đả kích nhau giữa các phiên bản FF là sự ngu ngốc, mỗi người đều có sở thích riêng của mình - âm thầm theo đuổi sao cứ phải mắc mớ đến ai !

13. Trái Măng Cụt

... Tùy theo quan điểm mỗi ngừi mà nhận định .. tôi đồng ý là đả kích nhau giữa các phiên bản ff là khó coi ... nhưng mà nhiều ngừi cứ khăng khăng ff7 hay nhất , ff7 hay hơn mọi phiên bản ... dạng đó là chó hùa tôi ghét lắm ...
    Nhìn đi nhìn lại các bản ff sau hình như chưa ai có khả năng chơi để bàn tiếp nhỉ ....

14. janmato

janmato C O N T R A

tui lạy mấy ông,đừng đem xếp ra mà nói hay cũng đừng đem ff6 và ff7 so sánh 1 cái,ổng mà giận lên nữa thì mệt lắm đó,hôm trước giận 1 lần rồi ko nhớ sao:hug:,xin nhá,đừng nói đến 2 vấn đề đó,lộn xộn thì lion heart mà chém banh xác:cool:

15. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

Người khác nói lên suy nghĩ của mình , thế là bị một số người la ó , vậy là sao nhỉ ?

Ko lẽ GVN h không có quyền được nói lên suy nghĩ của mình ah ?

Buồn ( cười ) thiệt !

Vậy ý nghĩa của FF là cái gì ? Là love , là đồ họa đẹp , là cách chơi đơn giản ? Final Fantasy có ai hiểu hết ý nghĩa thật đằng sau cái tên Final Fantasy không mà mở miệng ra là nói người khác không hiểu ý nghĩa của FF ?

Cần phân biệt so sánh và đả kích là khác nhau về nghĩa nhé .

So sánh là tui thích phiên bản này nè , tui ko ưa phiên bản này , đó là ý kiến của tui , ai thích nghe thì nghe , ko thì thôi nhưng tui có quyền đuợc post bài nêu ý kiến của mình .

Đả kích là những dạng không thích cái này , vừa adua theo cái kia , nghĩa là gió thổi chiều nào xuôi chiều đó và dùng những từ ngữ không phù hợp .

Đọc lại bài trên chẳng thấy bạn Măng cụt có cái gì gọi là đả kích cả . Bạn ấy chỉ nêu lên ý kiến cá nhân rằng ờ , tui thấy FF này hay hơn FF này , FF này ko hay do sao sao đó .

Mấy hôm nay busy nên ko vô topic , thấy các mem box FFFC thời gian sau này cứ thích la làng , hùa theo chà đạp người khác nhỉ ? Mới trang trước nói cái gì mà tôn trọng ý kiến người khác , đừng ép buộc ... thì qua trang này sao nhỉ ? Người khác nêu ý kiến đó , rồi phản ứng mem ra sao ?

Ngoài ra mình ko phải mod FFFC nên ko có quyền lock topic hay cảnh cáo gì cả , mình chỉ là mod box FFXII , FF Text Game và mình cũng ít khi chơi game lắm , chỉ chơi độ từ FF I cho tới FFXII , FFVII CC thôi nên trình độ đôi khi còn sai sót , có gì mong các bạn chỉ giáo , đừng thấy Mod là sợ , vậy nhé .

16. Trái Măng Cụt

... Nghe dc câu nói của cậu thì ít ra thấy " tia sáng " trong box FFFC .. còn có ngừi hiểu lí lẽ ...
    Dù gì tôi cũng chả vào đây nữa vì có nêu ý kiến cũng bị phản bác 1 cách ngu ngốc , đi chơi Sexy Beach 3 tiếp đây ..

17. lazaruschild

Anh leon làm ơn đọc câu cuối của trái măng cụt đi rồi biết
    em ko nói là mình hiểu hết ý nghĩa của game FF và em cũng ko nói là ko cho người khác nói lên suy nghĩ của mình với lại anh leon hiểu sai câu nói của em rồi em chỉ ko đồng ý cái suy nghĩ so sánh các bản FF cực kỳ tiêu cực của trai măng cụt thôi

18. kinly

kinly Mr & Ms Pac-Man

Onionknight có "bộ cánh" nữa ><

19. Trái Măng Cụt

Lol ý nghĩa của cậu chả ăn nhằm gì cách so sánh tiêu cực của tôi cả ...
    Đây là so sánh và ý kiến , mà nếu cậu chưa rõ tôi sẽ giải thích rõ
    1998-2001 ( thời kỳ console snes và famicom , thời contra với mario ấy )
    Thời đại này nhà nào có PS1 chơi là quý là giàu , mà năm này là năm FF8 đã ra với tiêu chí đồ họa cao , nếu ai mua PS1 sẽ mua FF8 với chrono cross vì đây là 2 game dc giới thiệu trước , sau khi chơi FF8 sẽ chơi FF7 và FF9 sau , và có thể nói lúc này FF8 đang là game FF hay nhất PS1
    Còn những ai chơi FF từ 1 lên đến 9 ở đây là dân chuyên game , có thể có chút ít tiếng anh và có thể hiểu dc .
    Đưa ra luôn , cậu đừng nói ko ai chơi bản PC vì PC lúc này cực mắc , nhà nào có PC là giàu ... vậy thôi ...
    => FF7 lúc này gamer biết đến FF7 70% thông qua 1 2 con đường là FF8 và FF9 , nếu ai chơi FF7 trước FF8 thì đây là loại 3 là loại nghiện game cấp cao ... Giờ cậu đã hiểu tôi muốn nói ở câu cuối gì rồi chứ
    Ý nghĩa của cậu ko liên quan gì đến câu cuối của tôi thì mong cậu đừng nên nói nữa ... tôi lại thấy cậu quá là ... biết nói gì nhỉ , thấy mod nói mình 1 2 câu thì chưa gì đã lên tiếng gọi là " anh " , " anh " hiểu sai ý nghĩa của em rồi ... nếu đó là ngừi lớn hay ai đó đi chăng nữa ... việc gì cậu giải thích , nếu cậu cho 1 lí do đúng thôi thì ngừi ấy sẽ về phe cậu , cần gì giải thích quẩn quơ ... chán cậu thật ... đúng là trẻ con
    Cây muốn lặng mà gió chẳng ngừng , nếu cậu cho là cậu đúng thì giải thích ý nghĩa FF của cậu tôi nghe

20. lazaruschild

nếu cậu nói thế thì thôi tôi cũng bó tay với cậu
    tôi biết tôi cãi ko lại cậu nên chấm dứt cuộc tranh cãi ở đây ,ok