Dissidia - Final Fantasy

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi tidus902000, 21/12/07.

1. Trái Măng Cụt

Trái Măng Cụt Mr & Ms Pac-Man

Lol đuối lí thì nói đại đi ... pó tay là pó thế nào ??? làm như tôi nói điều gì sai quấy mà ko chịu sửa thì hãy dùng từ pó tay ...
    Và vấn đề thứ 2 cậu nên phân biệt giữa cãi và tranh luận ... tôi ko phải dân chợ búa nên tôi ko dám cãi với cậu ... mong cậu hiểu cho và nhận định lại =)) , không nói lại ngừi ta thì thôi vác mặt vào post bài làm gì ... thông minh thì im lặng , ko thì trốn topic , việc gì phải nói thế ...

2. harry89

harry89 Mr & Ms Pac-Man

èo ơi .... mấy bác cùng là fan FF mà sao nóng thế nhỉ ^^~ tranh cãi với nhau làm gì mệt thêm ^^~ :hug: bắt tay làm huề đi

3. MatBiec_TS_MS

MatBiec_TS_MS Mr & Ms Pac-Man

Em cũng hâm mộ FF nhưng chỉ chơi ở cấp độ hết game thôi chứ chưa tìm hiểu mọi ngóc ngách của game biết tới FF cũng từ bản FF8 rồi đến 9 rồi đến FFX
    Nhưng theo cảm nhận của em em kết câu chuyện FF9 nhất vì đoạn demo ở đầu game mỗi nhân vật đều đã có ý tưởng sông của riêng mình suốt game cũng vây mọi người hâm mộ chắc cũng biết điều đó

4. gigabyte

gigabyte Dragon Quest

Các bác có thấy vô lý ko cái forum này nói về dissidia (1 game mà hiện h` em rất mong đợi và có cảm tình) thế mà h` thành cái topic để fan FF đấu đá nhau bó tay các bác nếu các bác thích thì lập 1 topic mà Đả kích nhau nhé

5. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

Game chưa ra thì topic này thành nơi tranh luận có sao đâu nhỉ ?
    Chứ nội dung trong topic này từ đầu tới h là gì , chê Squall ko mạnh mẽ phong độ , con nít cũng là bàn luận nghiêm túc về game ah ?

6. PrinceFF

PrinceFF Mr & Ms Pac-Man

anh Leon và các anh khác mỗi ngừoi 1 lý tưởng, em cũng vậy đến với FF từ FF9 và chơi song song 3 ff là 7,8,9 cùng lúc.sau này em mới di sâu vào từng phiên bản. dúng là mỗi serries có 1 không gian và thời gian khác nhau. em ko bít là em thích chơi FF vì lí do gì nhưng em chỉ bít 1 điều là em luôn bị hòa lẫn. cứ như là dang sống trong game vậy. và em nghĩ là tất cả các fan của FF cung vậy.:D. chúng ta cùng là fan của 1 dòng game cũng như là 1gia đình. thế thì đừng nói móc nhau hay cãi nhau nữa. keke

luôn tiện cho e hỏi DFF có dc xài phép ko nhỉ::). dánh nhau vậy thì chiu cuối của các nv sẽ tung ra như thế nào nhỉ, coi FMV toàn thấy bay vào chém:-/

àh các anh chỉ em cách tạo avatar dc ko? em ko bít làm::(.cám ơn trc:D

7. extral blue

extral blue Youtube Master Race

Dissidia sẽ có sự xuất hiện của Terra - Final Fantasy VI

8. tupleubacTom

tupleubacTom Legend of Zelda

::)Thay avartar thì em vào mục "bảng điều khiển".Rồi có bảng bên trái nhìn từ mắt em vào có chữ"sửa chữ kí ấy":D

9. zackfair59

zackfair59 Donkey Kong

Nói thật là tớ ko thích phong cách đồ họa mới lắm...
    Sao game của SE gì cũng bám vào FF thế? Ko tách thành một game mới hoàn toàn được sao? Nhưng dù sao khi có game này mình cũng chơi thử :D

10. cloud3591

cloud3591 Dragon Quest

Đã đủ 50 bài viết đâu mà đổi avatar và chữ kí !

Cái này thì ko ai có thể nói rõ được vì game đã ra đâu :hug: hok thể kết luận điều gì qua mấy trailer được ! :hug:

ai bảo cậu game gì của SE cũng bám vào FF ? Đã xem DKS3713 chưa ? Last Remnant cậu để đâu hả ??? Kingdom Heart nữa ???

11. tupleubacTom

>"<Kingdom heart là tổ hợp sản xuẩt mà,đương nhiên là có khác rồi,mấy game khác ko biết thế nào vì cũng ko quan tâm.Nhưng nhân vật thằng hề là trong ff mấy mọi ng nhỉ,là phản diện hay chính diện thế.Nhìn ko thẩm mĩ lắm:-?.

12. cloud3591

cloud3591 Dragon Quest

Đã ko biết gì thì đừng có nhảy vào nói ! Dissidia toàn là char của ff, làm gì có của game khác ????

13. tupleubacTom

:-/Là thế nào,đang hỏi thằng hề trong Diss cơ mà lộn tiệm hả Cloud.Hỏi thằng hề là nhân vật nào trong ff mấy thế mà cũng phang 1 câu"Đã ko biết gì thì đừng có nhảy vào nói".Ko biết cái j ko biết chú nói cái j:-??.Cái ở trên đang nói là game của SE toàn dựa vào FF thì tôi nói là Kingdom heart là loại game của 2 hãng làm,ko khác thì ko biết.Rồi hỏi thằng hề trong diss,ko biết cái j mà nhảy vào nói là sao:-?,ai giải thích dùm cái,à quen Cloud giải thích dùm cái,mà thằng hề ko fải trong ff à,tôi có nói thế đâu nhỉ,toàn những chuyện vớ vẩn lại thành cãi nhau:-?.ĐỌc lại câu hỏi đi nhé

14. kinly

kinly Mr & Ms Pac-Man

15. abba003

abba003 Legend of Zelda Lão Làng GVN

công nhận là anh em chỉ đợi những topic kiểu này để vào
    cãi nhau -> vui:D hâm nóng tình đoàn kết anh em GVN:'>
    ai lại lên đây toàn khen nhau bao giờ phải đả kích nhau
    một tý rồi hiểu nhau hơn:hug:

16. 12h31

12h31 Youtube Master Race

Làm ơn cho tớ xin link down FFVIII, tìm mua mãi không ra:((

17. harry89

harry89 Mr & Ms Pac-Man

lâu lâu cho tớ nhãy vào 1 câu .... tớ thấy mấy anh to đầu trong đây kì quá , hỡ cái là nói người ta không biết này không biết nọ , mấy anh giỏi quá , kiến thức FF thâm sâu quá thì nói từ từ cho người ta hiểu .. .cứ sổ sàng bô bô cái mõm gọi ngừi ta không biết thì đừng nói , ko biết không nói thì làm sao mà tiến được ... mấy anh cứ trả lời cái kiều ngang tàn như muốn ăn tươi nuốt sống người ta vậy ... ko muốn "war" cũng thành "war" .. lạ thật

18. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

có limit break, trance nữa xem đoạn đánh nhau của Tidus ấy :x

tại vì đây là box ff nên những thứ bạn nghe trong này đều liên qua đến ff, nhưng ko có nghĩ là SE ko làm game gì ngoài ff!

Muốn tìm hiểu thì lên trang chủ của nó
    http://www.square-enix.com/na/

Hi vong bạn sẽ có 1 cái nhìn mới mẻ hơn!

vâng tôi thấy những dòng chữ in đậm rất hợp với bạn! thái độ post bài thế nào thì sẽ dc nhận lại tương xứng! Ko phải bạn vẫn cay cú chuyện lập topic chứ :-?

Chú cloud gần đây nóng tánh quá nhé, dễ hỏng việc lắm ;))

19. thief999

thief999 Mario & Luigi Lão Làng GVN

Thôi mấy bác bớt nóng có gì lên final XI online giai quyết :D

20. faly1250

faly1250 Mario & Luigi

Vớ vẩn , FFXI thì có liên quan ở đây 3:-o