Divine Divinity !! khá hay!!

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi ThieuLamDatMa, 25/6/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. _Inu_

_Inu_ C O N T R A

Mình chưa chơi nhưng nhìn SS thấy cũng được đó chứ , sao Thy lại chê xấu nhỉ .

2. HongThy

HongThy Mr & Ms Pac-Man

Nếu nhìn kĩ thì nhìn thấy cũng tạm dược nhưng dù sao đi nữa thì thấy nó vẫn ko bằng so với bản Divine Divinity ;;)

3. amateur_hn212

amateur_hn212 Donkey Kong

rõ ràng là xấu hơn Divine Divinity rồi. nhìn hình cứ bị nhỏe ra làm sao ấy. tức mắt lắm.

4. HongThy

HongThy Mr & Ms Pac-Man

Nhìn thấy bản mở rộng này quả thật là ko bằng bản 1 được nhiều chi tiết của bản Beyond Divinity rõ ràng ko thể nào bằng Divine Divinity:hug:

5. hoangnguyen282

hoangnguyen282 Youtube Master Race

Inu ơi, mình có mua Beyond Divinity nhưng language lại chảng phải tiếng Anh, ngôn ngữ gì ây, đọc chẳng hiểu, bạn chỉnh như thế nào để có dc tiếng Anh vậy

6. Sao kì vậy ?

Sao kì vậy ? Mr & Ms Pac-Man

Dẹp cái trò Beyond Divinity wa 1 bên đi, muốn chơi thứ nhất là phải tháo cable ổ CD-ROM ra, thứ 2 là cách chơi lúc đầu cực kì khó chịu, bạn không thể điều khiển song song 2 nhân vật cùng 1 lúc được mà điều khiển từng con ( Ví dụ như muốn điều khiển con Dark knight thì con kia phải đứng yên ). Sau này mới cho set chế độ NPC theo mình auto đánh được. Nói chung chơi khó chịu hơn cái Devine Divinity nhiều.

Nói về Divine Divinity thì mình chơi cách đây 6-7 năm về trước, lúc đó mình còn dùng máy AMD K6 450 Mhz, card màn hình 4mb và ram 64 mb mà vẫn chơi bình thường thôi, có điều hơi chậm 1 chút thôi... Chã hiểu mấy bác kia cài nhầm bản crack zom~ hay chạm chương trình herosoft hay sao mà dis liên tục chứ mình chơi ngon lành có bị gì đâu. Lúc trước mình từng cầm Warrior đi cấp Hard kiếm hết tất cả bí mật rồi... Nếu muốn thấy cái hay thật sự của Divine Divinity thì bạn cần phải có một ít vốn tiếng Anh chịu khó làm hết các quest chính và side quest của nó bạn sẽ cảm thấy Story của nó rất thú vị.

Và tất nhiên nếu bạn chơi 1 cách công bằng không dùng những món đồ "dơ " như Scopion Trap hay Freeze spell, tẩm poison vào vũ khí thì bạn sẽ thấy được cái hay thật sự của game này. Mình chơi lại nhiều lần rồi vẫn thấy hay không bao giờ chán được.

Một điểm khác là music âm nhạc trong Divine Divinity cực kì hay, hơn hẳn những game khác nhiều. Không tin ư ??? Hãy thử rồi sẽ biết...

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.