Divine Divinity

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi -, 9/8/02.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Pal

Pal Dragon Quest

Mấy bác đang bàn về Divinity hay là về Icewind Dale vậy hả :P ? Thôi đã chót thì chét luôn :P

@Nonamimi: nếu thế thì đã tốt :(

@lính vũ trụ: bản patch mới nhất của Heart of Winter đã giảm sức mạnh của lính summon ở phần Fury rồi.

@unholy:

_ Đó là về sau thì bác còn có cách mà đánh nó, chứ lúc đầu thì phép làm gì có, chỉ số thac0, AC cũng thấp (chính xác là cao, nhưng "càng cao càng thấp" mà :P ) --> chỉ có critical hit mới đánh trúng bọn nó được. Nếu bác muốn thử thì có thể tới www.teambg.net/forum/index.php?board=58;action=display;threadid=4571 mà down về dùng. Good luck :P
    _ Neverwinter Night thì tôi không thích lắm (hình ảnh 3D rõ chuối, đã thế đòi hỏi cấu hình cũng rõ cao)
    _ Còn Pool of Radiance thì bác khỏi phải nói, một trong những game chán nhất trong năm đó :P . Chả biết bọn nó làm kiểu gì mà game này có cả đống bug rõ chuối.
    _ Nói chung là chỉ có 4 game D&D đáng chơi (tính tới thời điểm này, không kể Icewind Dale 2): Baldur's Gate 1&2, Icewind Dale, Planescape: Torment (kình địch của Baldur's Gate)

2. luan

luan Donkey Kong

Planescape huynh mau ở đâu vậy chỉ tui với THANK.

3. Pal

Pal Dragon Quest

@luan: nó ra năm 98 hay 99 ấy, bây giờ tìm hơi khó :P

4. mzeus

mzeus Youtube Master Race

Cho em hoi Divine một tí :
    - Cái màn mà mình đi ăn trộm đồ của cha sir patrick gì đó theo yêu cầu của sir dante . Ngoài vườn nó có cái teleport vô nhà, nhưng có mấy cái lever ( 5 cái) , em thử hết nhưng không có cách nào mở cửa cả .
    - Mấy món đồ mình charm rồi làm sao gỡ cục charm ra được.
    Thanks

5. luan

luan Donkey Kong

hehehe charm rồi thì khỏi gở,muốn mở cánh của thứ 5 thì phải làm sao cho 4 cánh cửa ki cùng đóng rồi cùng mở 1 lúc mới được...

6. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

Bác thử cách này xem: một cái của lúc đầu không khoá phía trên thì bác gạt xuống, cái cửa bên cạnh và phía dưới thì giữ nuyên, cái còn lại đóng. Xong rồi thì ra gạt cái ở giữa (God bless you!)

7. Nonamimi

Nonamimi Youtube Master Race

tui chơi DD và thấy nó khó wé,có ai biết cheat làm ơn chỉ cho mình với (trainer cũng được)cám ơn nha
    *art money là cái gì dzậy :?:

8. Nonamimi

Nonamimi Youtube Master Race

tui chơi DD và thấy nó khó wé,có ai biết cheat làm ơn chỉ cho mình với (trainer cũng được)cám ơn nha
    *art money là cái gì dzậy :?:

9. mzeus

mzeus Youtube Master Race

Cho hỏi , cái mày của Dr Alerath , khi vô nhà của ổng, bật mấy cái đèn thì vô được bên trong , nhưng chỉ vô tới phòng ngủ thôi , còn cái cửa vô tầng hầm đâu cách nào mở được ?????

10. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

Ai chỉ tui vào imp's cattle đi ? tìm mãi chả thấy đường cả.

11. unholy fire

unholy fire Mega Man

Cố đi bác vũ trụ ! Đi một hồi là xong ngay ... Nhớ lấy Dragon Heart và some treasure nhé ...

12. simba

simba Youtube Master Race

cho tui hỏ cấu hình game này đi?

13. Solid_Snake

Solid_Snake Donkey Kong

Tuo cũng chả biết cấu hình, nhưng máy tui P3 1266Mhz, VGA 64Mb thía mà mới vô load xong giựt bà cố.

14. unholy fire

unholy fire Mega Man

Cái đó thì tuỳ theo máy của bạn cài nhiều chương trình mà thôi ! Theo tui bít thì cái trò này nó hay "nhỏng nhẽo" lắm ... Nhất là chơi trên Win98 ... Đùng một cái nó ứ chịu chơi ---> hic . Bó tay . Nhưng khi chuyển wa WinXP thì tình hình khả quan hơn một tí ... Nói chung là trò này chạy ngon hơn trên Win XP .
    Máy của tui có cấu hình : P2 450 . VGA 16MB . 256 Ram ---> Vẫn chạy tốt mặc dù hơi bị giựt một tí ! ^^

15. November_rain

November_rain Youtube Master Race

một trò cục đặc sản ,me chơi warrior nè cũng chơi phần hard lúc đầu thì khó sau mua dc cái kiếm có phép frozen===========>dễ,khó nhất là chỗ hầm ngầm lúc mình vừa thoát khỏi lâu đài(em chả nhớ tên) chỗ mà con mèo trắng giải thoát cho mình ý, có tầng hầm bí mật trong toàn lich đến tàng hầm thứ 3 thì ko chơi nổi quá khó (toàn con khủng khiếp em mới level 20 lúc ấy).
    Có ai ở HN cho em muợn đĩa cái đĩa em bị lỗi lúc đoạn phim lúc vô chỗ divine one bị tự thoát ko chơi tiếp dc.(cái doạn mà sau khi tụ họp dc 7 đứa).
    Chậc anh nào cho em mượn hì nếu là dân nghe rock thì càng tốt em có rất nhìu album khá hay cho mượn lại dc(có đủ bộ in flames,dảk tranquillity.......)

16. anhhungvodoi86

anhhungvodoi86 Youtube Master Race

Mình đã hack game này, bạn nào muốn nhân vật của mình vô đối thì hãy gửi bản save của nhân vật đó cho mình
    chudinhquan@gmail.com

17. ale

ale Heartbreak Kid Lão Làng GVN

Lạy chúa đào mộ từ 6 năm trước lên cơ đấy. 8-}

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.